ปัญหาเรื่องหัวเทียนครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ปัญหาเรื่องหัวเทียนครับ

Junior Member palm_lp's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ปัญหาเรื่องหัวเทียนครับ

หัวเทียนเกลียวสั้น มันมีหลายเกรดนะครับ
    ทั้งแต่ ราคา 30-100 up
    อันไหนมันดีครับ 4เขี้ยวมันใช้ได้ไหมครับ
    พอดี รถผมมันเวลา รถมันดับมันจะสตารติดอยากอะครับ เอาหัวเทียนมาขัดมันก็จะติดดีครับ
    ควรใช้หัวเทียนแบบไหนดีครับ ยี่ห้ออะไรครับ

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ palm_lp อ่านข้อความ
    หัวเทียนเกลียวสั้น มันมีหลายเกรดนะครับ
    ทั้งแต่ ราคา 30-100 up
    อันไหนมันดีครับ 4เขี้ยวมันใช้ได้ไหมครับ
    พอดี รถผมมันเวลา รถมันดับมันจะสตารติดอยากอะครับ เอาหัวเทียนมาขัดมันก็จะติดดีครับ
    ควรใช้หัวเทียนแบบไหนดีครับ ยี่ห้ออะไรครับ
    หัวเทียนบอดใส่ออโต้ลูปเยอะไปป่าวคับ
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

linkin park's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลองเช็คไฟที่ออกจากหัวเทียนดูครับ มีส่วนเหมือนกัน
    แนะนำหัวเทียนยี่ห้อ แชปม์เปี้ยน กับ บอส ครับ ลองดูครับ ราคา 100 กว่าบาทครับ.

เรามาแล้ว auto's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ครับ แชมป์เปี้ยน ดีสุด สองปียังไม่เปลี่ยนเลย ซื้อมา 50 บาท

[B]มิตรภาพไม่มีที่สิ้นสุดตราบใดที่ยังมีชีวิตอยู่ คนไทยหัวใจเกินร้อย
    www.putovp@gmail.com

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

การเลือกใช้หัวเทียนต้อง ดูให้เหมาะ กับสภาพรถเราด้วยคับ
    บางคันอาจจะใช้ บอสส แล้วดี บางคันอาจจะใช้ แชมเปี้ยนแล้วสุดยอด
    อันนี้ อยู่ที่ระบบของเครื่องยนต์คับ บางคันไฟแรง แต่ใช้ หัวเทียนแบบเย็น อันนี้ก็ไม่ได้คับ
    พูดง่ายๆ คือ ต้องคำนึงถึง ค่าความร้อน ของหัวเทียน ที่จะทนต่อสภาพห้องเครื่องภายในได้ด้วยครับ
    เพราะถ้าสำหรับรถ โม มา แล้ว ใช้หัวเทียน ธรรมดาๆ ก็คง ทนความร้อนไม่ไหว หล่ะคับ
    ยกตัวอย่างรถของผม เมื่อก่อนผมใช้ แชมเปี้ยน ngk ฯลฯ ที่หาซื้อได้แถวบ้านและร้านมอไซค์ทั่วไป
    ผลคือ บอด ทุกเดือน บางยี่ห้อ บอดทุกอาทิตย์ บางอันนี่ใส่เข้าไปพอขับแล้วกระตุกรอบเดินไม่นิ่ง
    สุดท้าย ลง ตัวที่ บอสส แพลทตินั่ม คับ อันนี้ใช้แบบ ถ้าไม่คิดจะเปลี่ยนมันก็ไม่ยอมบอดหล่ะคับ :)
    ล่าสุดที่ใช้จนบอด สตาร์ทไม่ค่อยติดเลย ก็ ปีสอง ปี หล่ะคับ แต่ปกติ พอเริ่มรู้สึกว่ามันจะบอด
    ผมก็เปลี่ยนแล้วหล่ะคับ

หรือตามลิงค์ไปคับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=255859
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smuzcrew : 25-02-2009 เมื่อ 09:40
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Member ballistic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ smuzcrew อ่านข้อความ
    การเลือกใช้หัวเทียนต้อง ดูให้เหมาะ กับสภาพรถเราด้วยคับ
    บางคันอาจจะใช้ บอสส แล้วดี บางคันอาจจะใช้ แชมเปี้ยนแล้วสุดยอด
    อันนี้ อยู่ที่ระบบของเครื่องยนต์คับ บางคันไฟแรง แต่ใช้ หัวเทียนแบบเย็น อันนี้ก็ไม่ได้คับ
    พูดง่ายๆ คือ ต้องคำนึงถึง ค่าความร้อน ของหัวเทียน ที่จะทนต่อสภาพห้องเครื่องภายในได้ด้วยครับ
    เพราะถ้าสำหรับรถ โม มา แล้ว ใช้หัวเทียน ธรรมดาๆ ก็คง ทนความร้อนไม่ไหว หล่ะคับ
    ยกตัวอย่างรถของผม เมื่อก่อนผมใช้ แชมเปี้ยน ngk ฯลฯ ที่หาซื้อได้แถวบ้านและร้านมอไซค์ทั่วไป
    ผลคือ บอด ทุกเดือน บางยี่ห้อ บอดทุกอาทิตย์ บางอันนี่ใส่เข้าไปพอขับแล้วกระตุกรอบเดินไม่นิ่ง
    สุดท้าย ลง ตัวที่ บอสส แพลทตินั่ม คับ อันนี้ใช้แบบ ถ้าไม่คิดจะเปลี่ยนมันก็ไม่ยอมบอดหล่ะคับ :)
    ล่าสุดที่ใช้จนบอด สตาร์ทไม่ค่อยติดเลย ก็ ปีสอง ปี หล่ะคับ แต่ปกติ พอเริ่มรู้สึกว่ามันจะบอด
    ผมก็เปลี่ยนแล้วหล่ะคับ

หรือตามลิงค์ไปคับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=255859
    ตามท่าน smuzcrew ไปคับ พี่เค้าความรู้แน่นปึก em90
    I CL4SSIC

Bookmarks