ปัญหาใหญ่

ชื่อกระทู้: ปัญหาใหญ่

Junior Member ฝายBIKER-MC-KORAT's Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟ ไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปัญหาใหญ่

พักหลังมานี้ ผมไปงานไหนๆก็มีแต่ตีกัน จนทำให้มีคนบาดเจ็บ แล้วก็เสียความรู้สึกไปตามๆกัน
    ถ้าซักวันหนึ่งตำรวจเค้าแบนขึ้นมาหละ ไม่ให้มีการจัดงานขึ้นมา แล้วเราจะยังได้ช่วยสังคมกันอยู่ไหม
    เราจะทำยังไงให้ปัญหานี้หมดไปซักที กลับมาเป็นเหมือนแต่ก่อน ไม่ว่าจะใครก็รักกันเหมือนเดิม
    ผมอยากให้ประธานทุกๆกลุ่มช่วยกันดูแลคนในกลุ่มให้ดีๆ อยากให้มองไปในสังคมรถใหญ่บ้างว่าเค้า
    ไม่เคยตีกันเลย ช่วยๆกันหน่อยนะครับ
    ปล.

ฝาย หัวรถไฟโคราช
    ความสุขอาจอยู่กับเราไม่ได้นาน
    แต่ความทรงจำดีดี
    จะอยู่ในใจเราตลอดไป

ชาตินี้ขอขี่บนถนนขวานทองตลอดไป
    นี่แหละ ชาวไบเกอร์

"ไม่เกี่ยว ไม่เกี่ยว"

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Wink ใช่ๆๆ

ผมก้อเป็นประธานกลุ่มคับ เปนกลุ่มเล็กๆ แต่เห็นกลุ่มอื่นอ่ะที่มีเยอะๆๆๆมากันเพียบงี้
    ชอบเมาแล้วตีกันประจำโดยเฉพาะเรื่องหญิงคับ เด็กแว้นก้อมี เฮ้อๆๆๆ
    แล้วงี้สังคมคลาสสิคจะเปนจะใดเนี่ยคับem89 ช่วยกันที!!
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Senior Member Atipan's Avatar
    สถานที่
    สนิมโนนสูง โคราช นครราชสีมา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝายbiker-mc-korat อ่านข้อความ
    พักหลังมานี้ ผมไปงานไหนๆก็มีแต่ตีกัน จนทำให้มีคนบาดเจ็บ แล้วก็เสียความรู้สึกไปตามๆกัน
    ถ้าซักวันหนึ่งตำรวจเค้าแบนขึ้นมาหละ ไม่ให้มีการจัดงานขึ้นมา แล้วเราจะยังได้ช่วยสังคมกันอยู่ไหม
    เราจะทำยังไงให้ปัญหานี้หมดไปซักที กลับมาเป็นเหมือนแต่ก่อน ไม่ว่าจะใครก็รักกันเหมือนเดิม
    ผมอยากให้ประธานทุกๆกลุ่มช่วยกันดูแลคนในกลุ่มให้ดีๆ อยากให้มองไปในสังคมรถใหญ่บ้างว่าเค้า
    ไม่เคยตีกันเลย ช่วยๆกันหน่อยนะครับ
    ปล.

ความคิดเหมือนกันเลยครับ ผมก็กลัวว่าสักวัน กลัวจะโดนเรื่องแบน จัดงาน เพราะปัญหาเรื่องการทะเลาะวิวาทเห็นมากจนบ่อยครั้ง ภาคอีสานบ้านเรารู้สึกว่าจะแรงมากเลยครับ เรื่องตีกัน รถหาย ที่อื่นเขาไม่เห็นเป็นแบบนี้เลย
    ก็อยากจะฝาก ให้ผู้ใหญ่ที่เกี่ยวข้อง หาทางประชุมกันสักครั้งหนึ่ง มาช่วยกันแก้ปัญหาที่เกิดขึ้น อยากให้ผู้ใหญ่ในวงการรถโบราณบ้านเรา ยื้นมือช่วยเหลือเรื่องนี้เป็นการเร่งด่วนเลยครับ
    เวปบอร์ดกลุ่ม : http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=199
    แฟนเพจ Facebook กลุ่มสนิมโนนสูง โคราช : http://www.facebook.com/pages/Oxide-...13434232087450
    Msn & mail : [email protected]
    "แม้เวลาเนิ่นนานผ่านจากนี้ แต่สิ่งดีจะยังอยู่ไม่หวั่นไหว
    ถึงเวลาจะผ่านนานเท่าไร แต่จิตใจมีเพื่อน ตลอดมา"

<EMBED style="WIDTH: 489px; HEIGHT: 370px" pluginspage=http://www.macromedia.com/go/getflashplayer align=middle src=http://www.crazyprofile.com/clocks/my_clock04.swf width=489 height=370 type=application/x-shockwave-flash FlashVars='pic=201021825XviDds305864-02.jpg&fldr=2_2010&widt=479&hight=360&sclr=undefin ed&typcl=undefined&typhnd=undefined&scol=0xc66&mcol=0xff&hcol=0x3399&threecl=0xff00ff&sixcl=0x ff00ff&ninecl=0xff00ff&twelvecl=0xff00ff' quality="high" wmode="transparent" allowScriptAccess="sameDomain">

Senior Member Satit's Avatar
    สถานที่
    Real Spirit Ratchaburi
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝายBIKER-MC-KORAT อ่านข้อความ
    ปล.

เห็นด้วยครับ

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำยังดีกับพวกมันดีนะ

ตบ
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Senior Member aunnaa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝายbiker-mc-korat อ่านข้อความ
    ปล.

ผมก้คิดเหมือนเพ่น่ะคับ ..... แต่เพ่ไปเที่ยวก้ควรพกเงิน
    ไปหน่อยน่ะเพ่..รู้มั้ยหนิ

Junior Member babyfish22's Avatar
    สถานที่
    Baby Fish Rayon---
    ขอบคุณ
    0

ผมว่ามันเกิดจากการที่มี สุรา นะคับ เมื่อดื่มมากสติก็ขาด ครั้นจะไม่ให้ขายเลยมันก็ยังไงอยู่
    ถ้าแก้ผมว่าลองที่จุดนี้ก่อนดีกว่าม้ยคับ

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

ปัญหาที่เกิดขึ้น น่าจะเกิดจาก

1. สุรา
    2. เพลงเล่นเร็วไป
    3. แนวเพลงที่แสดง
    4. ประธานกลุ่มแต่ล่ะกลุ่มควบคุมไม่อยู่
    5. เคยมีเรื่องกันมาก่อน
    6. ต่างคนต่างมา ไม่รู้จักกัน
    7. คนนอกวงการแฝงตัวมากับพวกชมรม

คำตอบ คือ คำถาม

ผมได้ข่าวว่า บางงานทางชาวบ้านไม่ให้จัด เนื่องด้วยผลจากการจัดครั้งที่แล้ว

ต่อไปอาจจะเป็นอย่างที่คนตั้งกระทู้คิดก็ได้นะครับ
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Senior Member GoDLikEz_Mc's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

ขอออกความคิดเห็นด้วยคนน๊ะครับ

ออกทริป ไม่จำเป็น ต้องไปแต่งานก็ได้ ไปมอบทุนการศึกษา ไปมอบเครื่องนุ่งห่ม ให้กับคนที่ยากไร้ ได้บุญ น๊ะครับ

พวกคุณ ยัง คิดว่า ไป ทำบุญ ในงาน รถโบราณ กันอีกเหลอ

สร้างสรรค์งานกันใหม่ดีกว่า แทนที่จะฟังเพลงเบาๆ คุยกัน กับ กลุ่มอื่นๆ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน

ผมว่า สมัยนี้ สังคมรถโบราณ มันดู แรงๆ ขึ้น น๊ะครับ ดูเหมือนว่า เด็ก บางคน ก็หนีออกจากบ้าน เพื่อไปวิ่งทริป

ทำไปเพื่ออะไร ในเมื่อคุณ ก็ยังหาเงิน ใช้เองไม่เป็น แล้ว ดูเหมือนว่า การออกทริป ทุกวันนี้ เป็นกระแสสังคม

เด็ก ๆ ทุกคนรู้จัก ทริปรถซี - - แล้วเวลา ไป ไปกันเป็นกลุ่ม เป็น คณะ ใหญ่ ๆ

ขี่รถกลางถนนไม่กลัวรถสิบล้อเหยีบเค้าตีไฟสูงก็ไม่ยอ มลงจากกลางถนน - - และก็ ไม่เคยเกรงกลัวกฏหมาย

สงสัยสมัยนี้ เค้าคิดกันว่า รถผมเสียงดังผมเท่ห์ รถผมแรง t_t

คุณสังเกตุไหมเวลาวิ่งทริป เวลางานเลิกแล้ว ทำไมไม่รู้จักหลับจักนอนล่ะ เบิ้ล รถ กันสนั่นงาน - -

นี่อ่ะนะสังคมรถโบราณทุกวันนี้

ก็แค่จะมาบอก ไม่ได้คิดไรมากทุกวันนี้ กระแสนิยมมันเปลี่ยนไปตามกาลเวลา ! !
    ติดต่อ 082-3806193 บีม 24 ช.ม.

บอร์ดกลุ่ม : ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Facebook : บีม คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

รูปงาน : สองล้อร่วมใจทำดีเพื่อสังคมครั้งที่ 1

ที่อยู่ : วศิน มานุช 413/1 ถ.สาครวาศรี ต.ลุมพุก อ.คำเขื่อนแก้ว จ.ยโสธร 35110

ชื่อบัญชี : นายวศิน มานุช ธนาคารออมสิน สาขาคำเขื่อนแก้ว เลขบัญชี 020-0581-6463-1

ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

จิมมี่ MCดงหลวง มุกดาหาร กัญชา คลับ's Avatar
    สถานที่
    mc dongluang mukdahan
    ขอบคุณ
    0

กระผมเองก็เป็นประธานกลุ่มเช่นกันปัญหาดังกล่าวเวลาอ อกทริปผมเองก็พยามยามบอกน้องๆมาโดยตลอด
    บางครั้งน้องบางคนยังหาว่าเราพูดมากเสียอีก ......บางคนยังเข้าใจว่าการวิ่งทริปเยอะๆนั้นแสดงว่า ตัวเองเก่ง
    ทั้งที่เรียนก็ยังไม่จบ งานก็ยังไม่ทำ ต้องแบมือขอ บางคนอาจถึงต้องขโมยเงินพ่อ แม่ผมว่ามันไม่ถูก
    ....ส่วนคนดีๆก็มีเยอะผมเองก็ขอสนับสนุน...
    วิ่งรถด้วยใจ แฝงไปด้วยมิตรภาพเพื่อความรักใคร่ และสามัคคี
    MC DONGLUANG CLASSIC_BIGBIKE :MUKDAHAN:

Bookmarks