โพสต์รูปรถ และโลโก้ของท่านด้วยครับ เพื่อทำรูปรวมครั บ สำหรับงาน Px#2 - หน้า 6

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: โพสต์รูปรถ และโลโก้ของท่านด้วยครับ เพื่อทำรูปรวมครั บ สำหรับงาน Px#2

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขอยุติการนำโลโก้กลุ่ม ลงนะครับ เพราะมันจะไม่มีที่สิ้นสุดซักที ขอหยุดไว้แค่นี้ละกัน คงไม่มีใครนำมาลงแล้วล่ะ ดูท่าละ โอเค ผมจะเริ่มดำนเนิการทำงานอาร์ตต่อเลยละกัน งานนี้ใครมีของมาช่วยแจกเล่นกิจกรรมกัน ก็นำมาด้วยนะครับ คนละชิ้น2ชิ้นครับ งานจะได้สนุกครื้นเครง โอเคครับ เดี๋ยวจะเริ่มไปทำของแจกก่อนละกัน/\3
    puttinun.nab@gmail.com

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ขอยุติการนำโลโก้กลุ่ม ลงนะครับ เพราะมันจะไม่มีที่สิ้นสุดซักที ขอหยุดไว้แค่นี้ละกัน คงไม่มีใครนำมาลงแล้วล่ะ ดูท่าละ โอเค ผมจะเริ่มดำนเนิการทำงานอาร์ตต่อเลยละกัน งานนี้ใครมีของมาช่วยแจกเล่นกิจกรรมกัน ก็นำมาด้วยนะครับ คนละชิ้น2ชิ้นครับ งานจะได้สนุกครื้นเครง โอเคครับ เดี๋ยวจะเริ่มไปทำของแจกก่อนละกัน/\3

ผมว่าโลโก้กลุ่มลงได้อีกนะครับ

แต่จะไม่มีในงานตัวนี้ครับ อาจจะอยู่ในงานอื่นๆ (ถ้ามีนะครับ)

ลงรูปรถ กับ โลโก้เพิ่มได้อีกสักหน่อยครับ

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97
    noy_little @ hotmail.com

noylittle.hi5.com
    noylittle.multiply.com

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ ฮีโร่'s Avatar
    สถานที่
    MisZile Gang / Px Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับคุณรักษ์สำหรับแบบติ๊กเกอร์ขอให้หล่อๆรวยๆ มีแต่สาวๆมาให้ชื่นชมนะครับ

รูป รูป  

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ออเดิฟครับ

ไม่ค่อยมีเวลาทำเท่าไหร่

จัดมาครับ

ยาวๆไป

ts32

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถึงคุณรักษ์ ครับ

ผมขอโลโก้ กลุ่มท้ายวัง วอร์มอัพ และ มอร์เตอร์ไรเดอร์ด้วยนะครับ

ทางอีเมล noy_little@hotmail.com หรือโพสไว้ก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

น้อยครับที่ทำคล้ายๆที่ผมทำไว้เลย ผมอยากเปลี่ยนรูปรถผมเองอะคับเดี๋ยวส่งรูปไปทาง email ละกันครับ เดี๋ยวลงทางนี้คนจะเกลียดขี้หน้าเอา ว่าลงบ่อยละ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nine_px177 อ่านข้อความ
    น้อยครับที่ทำคล้ายๆที่ผมทำไว้เลย ผมอยากเปลี่ยนรูปรถผมเองอะคับเดี๋ยวส่งรูปไปทาง email ละกันครับ เดี๋ยวลงทางนี้คนจะเกลียดขี้หน้าเอา ว่าลงบ่อยละ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
    ได้ครับผม
    พอดีต้องไปต่างจังหวัดสัก 1-2 วันครับ
    ไงเด๋ยวทำให้ใหม่ครับ
    ไฟล์อยู่อีกเครื่องนึงครับ

Senior Member ปิง_FreeD๐M-L!Fe's Avatar
    สถานที่
    Freedom_Life Vespa Gang
    ขอบคุณ
    0

Talking พี่น้อยค๊าบบบบบ

น้องขอลง logo กลุ่มด้วยน่ะคับ em95 เพิ่งหาแบบกลุ่มเจอ

logo ไม่สวยงามน่ะคับ. ..ตอนนี้คนในกลุ่มก็เกือบ 100 ชีวิต 5 5 5+

ปล. จะทำยังงัยให้โลโก้มานชัดๆ เนียนๆอะคับ คัยใจดีแก้ให้ด้วยน่ะค๊าบบ

รูป รูป  
    e-mail & Tel.
    085-8765296 P!nG FreeD๐M /\3

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ดันครับ

อัพๆ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

รูปแหล่มเลย มีทั้ง2คันเลยของผม อิอิ แหล่มๆๆๆ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งานเข้าครับ....

เช้าของเมื่อวานนี้ ขณะที่กำลังอยู่บนรถเมล์(ไป กทม.มา)ได้ยินเสียงโทรศัพท์ดังกริ๊งๆ ปลายสายเบอร์044 ซึ่งเป็นเบอร์พื้นที่ ทันใดนั้นเสียงผู้หญิงวัยกลางคนก็พูดขึ้นมาว่า
    " น้องค่ะ เสื้อที่สั่งทำไว้ คงจะต้องยกเลิกแล้วค่ะ ให้น้องมาเอาเงินมัดจำคืนด้วย "
    พอผมฟังจบ ก็ได้แต่อึ้งไปพักนึง แล้วก็ถามกลับไปทันทีว่า เพราะสาเหตะอะไร ทางร้านเค้าแจ้งว่า ไม่สามารถที่จะทำให้ได้ เนื่องจาก ทางบริษัทที่รับทำตัวแยกสีแผ่นฟิลม์ ในการทำสกีน เค้าบอกว่าไม่คุ้มต้อนทุน เพราะเราทำน้อย แค่70ตัว จึงไม่คุ้มทุนของเค้า แต่ทางร้านที่ปากช่องที่รับทำสกีนเสื้องานของเรา ไม่ได้มีปัญหาใดๆนะครับ อยู่ทางกรุงเทพ แต่พอทางกรุงเทพ ทำบล๊อคให้ไม่ได้ งานสกรีนก็จะไม่เดินโดยทันที ผมก็เลยแจ้งกับเค้าไปว่าเดี๋ยวผมกลับจากกรุงเทพ แล้วจะเข้าไปหา และคุยรายละเอียดกันอีกครั้งนึง เค้าขอเพิ่มราคาในการทำบล๊อค เนื่องจากแบบที่เราให้เค้าไป มันต้องแยกเม็ดสีเยอะ และต้องทำบล๊อคหลายชิ้น ผมก็เลยตัดสินใจว่า จะลองเข้าไปคุยอีกครั้ง ถ้าต้องเพิ่มอีกในจำนวนเงินไม่มากนัก ก็จะทำให้มันจบไป แต่ถ้าต้องเพิ่มจำนวนที่มากพอสมควร ผมขอยอกเลิกการทำเสื้อนะครับ เพราะไม่คุ้มทุนแน่ๆ มันช๊อตชัวร์ๆครับ แต่โปสเตอร์งานและสติ๊กเกอร์ ที่มีไว้สำหรับแจก เสร็จแล้วครับ ช่วงเที่ยงของวันนี้ผมจะไปรับที่โรงพิมพ์ละ เหลือแต่เรื่องเสื้ออย่างเดียวที่ต้องไปดิวต่อ แต่ไม่ต้องกังวลอะไรนะครับ ผมพยายามจะทำให้ดีที่สุดละกัน ส่วนใครที่โอนตังค์มาแล้ว และกังวลเรื่องเสื้อว่าจะสามารถทำได้ทันรึเปล่า อันนี้ก็ไม่ต้องกังวลนะครับ เดี๋ยวผมจะเอาคืนให้(ในกรณีที่ไม่ได้ทำเสื้อ)ในวันงา น คนละ 150 บาท เพราะว่าต้องหักค่าโปสเตอร์กับสติ๊กเกอร์50บาท หวังว่าคงเข้าใจกันทุกคนนะครับ ขอบคุณครับผม...

https://www.facebook.com/puttinun.nab

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    เช้าของเมื่อวานนี้ ขณะที่กำลังอยู่บนรถเมล์(ไป กทม.มา)ได้ยินเสียงโทรศัพท์ดังกริ๊งๆ ปลายสายเบอร์044 ซึ่งเป็นเบอร์พื้นที่ ทันใดนั้นเสียงผู้หญิงวัยกลางคนก็พูดขึ้นมาว่า
    " น้องค่ะ เสื้อที่สั่งทำไว้ คงจะต้องยกเลิกแล้วค่ะ ให้น้องมาเอาเงินมัดจำคืนด้วย "
    พอผมฟังจบ ก็ได้แต่อึ้งไปพักนึง แล้วก็ถามกลับไปทันทีว่า เพราะสาเหตะอะไร ทางร้านเค้าแจ้งว่า ไม่สามารถที่จะทำให้ได้ เนื่องจาก ทางบริษัทที่รับทำตัวแยกสีแผ่นฟิลม์ ในการทำสกีน เค้าบอกว่าไม่คุ้มต้อนทุน เพราะเราทำน้อย แค่70ตัว จึงไม่คุ้มทุนของเค้า แต่ทางร้านที่ปากช่องที่รับทำสกีนเสื้องานของเรา ไม่ได้มีปัญหาใดๆนะครับ อยู่ทางกรุงเทพ แต่พอทางกรุงเทพ ทำบล๊อคให้ไม่ได้ งานสกรีนก็จะไม่เดินโดยทันที ผมก็เลยแจ้งกับเค้าไปว่าเดี๋ยวผมกลับจากกรุงเทพ แล้วจะเข้าไปหา และคุยรายละเอียดกันอีกครั้งนึง เค้าขอเพิ่มราคาในการทำบล๊อค เนื่องจากแบบที่เราให้เค้าไป มันต้องแยกเม็ดสีเยอะ และต้องทำบล๊อคหลายชิ้น ผมก็เลยตัดสินใจว่า จะลองเข้าไปคุยอีกครั้ง ถ้าต้องเพิ่มอีกในจำนวนเงินไม่มากนัก ก็จะทำให้มันจบไป แต่ถ้าต้องเพิ่มจำนวนที่มากพอสมควร ผมขอยอกเลิกการทำเสื้อนะครับ เพราะไม่คุ้มทุนแน่ๆ มันช๊อตชัวร์ๆครับ แต่โปสเตอร์งานและสติ๊กเกอร์ ที่มีไว้สำหรับแจก เสร็จแล้วครับ ช่วงเที่ยงของวันนี้ผมจะไปรับที่โรงพิมพ์ละ เหลือแต่เรื่องเสื้ออย่างเดียวที่ต้องไปดิวต่อ แต่ไม่ต้องกังวลอะไรนะครับ ผมพยายามจะทำให้ดีที่สุดละกัน ส่วนใครที่โอนตังค์มาแล้ว และกังวลเรื่องเสื้อว่าจะสามารถทำได้ทันรึเปล่า อันนี้ก็ไม่ต้องกังวลนะครับ เดี๋ยวผมจะเอาคืนให้(ในกรณีที่ไม่ได้ทำเสื้อ)ในวันงา น คนละ 150 บาท เพราะว่าต้องหักค่าโปสเตอร์กับสติ๊กเกอร์50บาท หวังว่าคงเข้าใจกันทุกคนนะครับ ขอบคุณครับผม...
    เต็มที่ครับพี่ เอาไงก็เอากัน

แต่ก็อยากได้นะ อิอิ

ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ เข้าใจผู้จัดครับ

ts32

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ทำไปเลยครับพี่โต่งงานดีๆมีครั้งเดียว จะเสียน้อยเสียมากไม่มีปัญหา จัดไปให้หมดเลยครับ ผมว่าทุกคนก็คงคิดเช่นเดียวกันกับผม ปีนึงจัดทีจะทำอะไรให้มันเต็มที่สักครั้งก็คุ้มครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member b_b_ball's Avatar
    สถานที่
    194 scooter club khon kaen
    ขอบคุณ
    0

ว่าไงว่าตามกันครับ
    แต่ถ้าทำได้ก็ดีครับ นานๆจัดที

ธนาคารกสิกรไทย

428-2-30568-8

เอนกศักดิ์ ฝีมือสาร

บอร์ดกลุ่ม 194 scooter club khon kaen http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=303

Emaill anekyanyon@hotmail

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รายงานเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องเสื้อครับ....

เมื่อสักครู่ผมได้ไปติดต่อที่ร้านเสื้อแล้วครับ ผลสรุปออกมาก็คือ มีทั้งข่าวดีและข่าวร้าย เอาข่าวไหนก่อนดีครับ อิ..อิ....o.k.งั้นเอาข่าวดีก่อนละกันครับ ข่าวดีคือทางร้นตกลงทำให้ตามเดิมครับ เค้ายอมขาดทุน(กำไร)เพื่อที่จะทำงานให้เรา ต้องขอบคุณพี่เจ้าของร้านสกรีนมากๆด้วย ที่ช่วยเคลียร์กับทางกรุงเทพให้ จนเป็นที่สำเร็จ ผมเชื่อนะที่พี่เค้าบอกว่าไม่ได้อะไรเลยจากงานของเรา เพราะเค้าคำนวนค่าใช้จ่ายผิดพลาดเอง แต่เราก็ต้องขอบคุณทางร้านด้วยที่จะช่วยทำให้สำเร็จต ่อไป
    ส่วนข่าวร้ายคือ มันมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมขึ้นอีกนิดครับ เป็นค่าใช้จายในส่วนของการทำแผ่นฟิลม์แยกเม็ดสีขึ้นอ ีก จำนวนเงินที่เพิ่มคือ 3,500 บาท ซึ่งผมดุแล้วก็ถือว่าคุ้มมาก เพราะว่าเราสั่งทำน้อยมาก(แค่70ตัว)ซึ่งปรกติแล้วการ เสื้อแบบนี้ ที่ต้องแยกเม็ดสีและแผ่นฟิลม์ เค้าไม่ทำกันหรอกครับ มันน้อยเกิน เค้าขาดทุนชัวร์ๆ แต่ก็เคลีร์กันเรียบร้อยละ เอาเป็นว่าเราทุกคนต้องจายค่าทำเสื้อเพิ่มขึ้นอีกนิด นะครับ ตกคนละ 50 บาท หารจำนวน 70คน ก็จะได้เป็นจำนวนเงิน3,500บาท พอดี หวังว่าคงจะไม่เป็นการรบกวนเกินไปนนะครับ เพราะอยากให้ทุกคนได้อะไรกับไปแบบคุ้มค่า อย่างที่เสียเงินไปแล้ว สรุปเลยนะครับ ออกเพิ่มเติมอีกคนละ 50 บาทครับ ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์กับโปสเตอร์งาน เสร็จแล้วครับ เดี๋ยวผมจะเอามาโพสต์ลงให้ดูนะครับ ขอบคุณทุกๆคนมากครับ....

em90

Bookmarks