เตือนพี่น้องกลุ่มเวสป้าและแลมครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เตือนพี่น้องกลุ่มเวสป้าและแลมครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน เตือนพี่น้องกลุ่มเวสป้าและแลมครับ

เตือนพี่น้องกลุ่มเวสป้าและแลมครับ...
    ช่วงนี้รถเวสที่เชียงใหม่หายบ่อยมากครับ พวกลักขโมยรถจะมาเป็นช่วงๆแต่ช่วงนี่ถี่มาก
    ขอเตือนพี่น้องที่ขี่รถเวสระมัดระวังตัวเองให้มากขึ้ นครับ พวกนี้จะตะเวนตามหอพักเลยนะครับ
    ผมและรุ่นน้องเจอมาด้วยตัวเอง..ยังไงช่วยกันเป็นหูเป ็นตาและระวังตัวด้วยนะครับ..
    em89
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

salapao1's Avatar
    สถานที่
    SaLaPao_club_za'' By DanG_VesPa
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

มาตรฐาน ดันๆๆๆๆ

อ่ะ คับ

ช่วงนี้ รู้สึกว่ารถหายบ่อยมากๆๆๆ

กลางคืน ผมก้อเห็นตำรวจเค้าตรวจกันเยอะนะคับ

แต่มันก้อยังไม่กลัวเนอะ

ยังไงก้อ ช่วยกันดู ช่วยกันแจ้งข่าวด้วยนะครับ

ดันๆๆๆๆๆๆ
    dolemon_boy@hotmail.com หรือโทมาที่ ( 083-0819817 ) บอยคับ

นาย ธีรศักดิ์ คำเป็ง

ธ.กรุงเทพ สาขาบ้านถวาย
    เลขที่บัญชี 699-0-00473-8

Lamvasapeas's Avatar
    สถานที่
    C-Mu Scooter Club(สายอ่อน)
    ขอบคุณ
    0
    0

Smile ช่วยกันครับ

เราต้องช่วยกันเป็นหูเป็นตาด้วยครับ เพราะว่าคนที่ระวังก็ระวังไป ไอ้พวกที่จ้องจะขโมยมันก้อจ้องขโมยไปโดยไม่คิดถึงจิต ใจคนที่มันเอารถไปเลย

motorzaz's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

พวกนี้ถ้าจับได้...ต้องเอาให้ถึงที่สุด

ไม่ต้องมีความปราณีกันเลย

หัวขโมยมันจะได้สำนึก

Senior Member ppiikk's Avatar
    สถานที่
    "WHITE LINE"ครับผม
    ขอบคุณ
    0
    0

เกลียดมาก ไอ้พวกขโมยของคนอื่น
    ไม่มีความเปนลูกผู้ชายเลย

เตือน!!! งดทำการติดต่อซื้อขายชั่วคราว เนื่องจากได้รับร้องเรียนว่า สมาชิกท่านนี้ ไม่ส่งสินค้าตามตกลง mink_k_k's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ(น.ด.)----> ผู้หลงใหลVespa&Lambrettaโดยสันดาน
    ขอบคุณ
    0
    0

ระวังยังไง ก็ยังเสี่ยงครับ ขอแนะนำอย่างนี้ดีกว่าครับ.... หาโทรศัพท์เก่าๆ แต่แบตดีๆ สักเครื่อง (เอาแค่พอเปิดรับสายได้เป็นพอ)
    แต่แนะนำให้หาเล็กเข้าไว้ ยิ่งเล็กยิ่งดี (พวกยี่ห้อไม่ดัง ขนาดเล็กก็มีเยอะครับ)

จากนั้น หาซิมโทรศัพท์ แบบที่แจกฟรี หรือที่ซื้อมาถูกๆ 1 ซิม ที่เปิดเบอร์ใช้ได้.. ใส่ไป

เวลาจะออกไปไหน ในแต่ละวัน หรือจอดทิ้งไว้

หาที่ซ่อน โทรศัพท์ที่ลับตาที่สุดในรถคุณ ก่อนซ่อนในรถให้เปิด เครื่องรับสาย แต่ปิดเสียง และปิดสั่นไว้ (อย่าพลาดไปเปิด เสียงเปิดสั่นได้)

วิธีนี้น่าจะเป็นวิธีการ ที่ติดตามรถที่หายได้ (แต่อย่าลืม แบตต้องชาร์จไว้สม่ำเสมอนะครับ)

ส่วนจะซ่อนที่ไหน ไม่ขอบอกครับ ไปคิดกันเอง บอกในนี้ อาจมีมิจฉาชีพที่เข้ามาอ่านก็ได้(หรือทำที่เก็บไว้เฉ พาะก้ได้ แต่ควรดูด้วยว่าเวลารถวิ่ง มันหล่นได้หรือเปล่า)

หากลงทุน คงไม่น่าเกิน 500 - 1,000.- ครับ แลกกับรถราคาเป็นหมื่นๆ

ตอนหายให้รีบแจ้งตำรวจก่อน แล้วบอกกับตำรวจให้เช็คกับเครือข่าย เพื่อติดตามสัญญาณโทรศัพท์ ไปตามเบอร์ที่เราใส่ไว้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 24-02-2009 เมื่อ 17:19

Smallframe Rider
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mink_k_k อ่านข้อความ
    ขอแนะนำอย่างนี้ดีกว่าครับ.... หาโทรศัพท์เก่าๆ แต่แบตดีๆ สักเครื่อง (เอาแค่พอเปิดรับสายได้เป็นพอ)
    แต่แนะนำให้หาเล็กเข้าไว้ ยิ่งเล็กยิ่งดี (พวกยี่ห้อไม่ดัง ขนาดเล็กก็มีเยอะครับ)

จากนั้น หาซิมโทรศัพท์ แบบที่แจกฟรี หรือที่ซื้อมาถูกๆ 1 ซิม ที่เปิดเบอร์ใช้ได้.. ใส่ไป

เวลาจะออกไปไหน ในแต่ละวัน
    หาที่ซ่อน โทรศัพท์ที่ลับตาที่สุดในรถคุณ ก่อนซ่อนในรถให้เปิด เครื่องรับสาย แต่ปิดเสียง และปิดสั่นไว้ (อย่าพลาดไปเปิด เสียงเปิดสั่นได้)

วิธีนี้น่าจะเป็นวิธีการ ที่ติดตามรถที่หายได้

ส่วนจะซ่อนที่ไหน ไม่ขอบอกครับ ไปคิดกันเอง บอกในนี้ อาจมีมิจฉาชีพที่เข้ามาอ่านก็ได้

หากลงทุน คงไม่น่าเกิน 500 - 1,000.- ครับ แลกกับรถราคาเป็นหมื่นๆ
    ความคิดนี้น่าสนใจมากครับ น่าจะมีคนลองใช้ดูนะ ประหยัดงบประมาณดี

poomvespa's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

รถเวสหายประจำ อ่ะเชียงใหม่

เดี๋ยวนี้มันทำเป็นแก๊งค์กันเลย
    Well begun is half done....

Turtleee's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน . . .

วิธี นี้สุด ยอด จีงๆ เหอะๆ ช่วย อัพ คร้าบบ

ระ วัง กัน หน่อย น๊า คร้าบ

Senior Member jiddy's Avatar
    สถานที่
    --
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ...

จัดไปสัก3เครื่องเลยครับลุกพี่ เอาไห้เสียว ทั้ง 1-2call dtac true
    ถ้าไปตามเซาะหา ก้อเอาหมู่ไปตวย เอาหื้อมันฮากแตก
    คนเก่งนั้นมีมาก คนหายาก.....คือคนดี credit by mini myfriend

panda_pupa's Avatar
    สถานที่
    หลังกาดโจ้
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

รถหายบ่อยมากเลยครับ

Member Romanceman's Avatar
    สถานที่
    Museum Scooter Club
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน พี่ มิ๊ง สุด ยอดดดดดด

อ่า นะ ในถานะ คนเชียงใหม่

กลัว มากเลย พี่ จอด ไว้ บ้าน เฉยยยยๆๆๆเลย อ่า

เหอๆ ความคิดพี่มิ๊ง แล่มๆ เด๋วเอาไป ใช้

แต่มันก้ออยู่ ที่ ร้าน ที่มัน ขโมยไปขายด้วยนะคับ แยก ชิ้นขายก้อ มี

เฮ้อสังคมไทย

Verified Member vkinggz's Avatar
    สถานที่
    ขี่อยู่คนเดียว
    ขอบคุณ
    0
    0

พอดีไปเจอคลิปมาครับ ใครไม่ได้ดูมาดูกันครับ โจรมามะ
    http://video.mthai.com/player.php?id=6M1235533781M0

Senior Member emsk8er's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Twisted Wheel
    ขอบคุณ
    2
    0

ล๊อกขาตั้งคงไม่พอละครับ คราวนี้
    ยกกันเห็นๆ
    รถเราๆ กลายเป็นชิ้นๆ กันข้ามคืนแน่ๆ

เลว มากกกกกก

ผมก้อเสียวๆ อยู่

ไปเที่ยวพยายามอยาเมา จอดทิ้งไปเรื่อยหละฮะ
    รับทำสติ๊กเกอร์ LI TV SX PX GS ติดบังลม -- STICKER NEW VESPA -- STICKER OS BMX
    sticker PVC print indoor-Outdoor พร้อมไดคัต ทำโลโก้กลุ่ม สติ๊กเกอร์ร้าน ตามสั่ง
    และงานไวนิล ทุกชนิด
    ซิลค์สกรีน เสื้อ ต่างๆ ราคากันเอง เสื้อ กระเป๋า
    งานหล่อ ทองเหลือง อลูมิเนียม ต่างๆ ทำอะไหล่ ที่หาไม่ได้แล้วขึ้นมาใหม่ แกะแบบใหม่ 9ล9
    เพลตสแตนเลส ทองเหลือง ป้ายกลุ่ม ติดบังลม!!!
    เอ็ม 084-4852467 // innocenti_lambretta@hotmail.comธ. กรุงศรีอยุธยา สาขาเชียงใหม่ เลขที่ 025-1-64085-8 นาย วิวัฒน์ สุทธิภิการัตน์
    Facebook :: EMs Lambretta Facebook Page :: EMs edition Line ID:: emslambretta

ปัญ ยอดชาย ขายความรู้
    ขอบคุณ
    0
    0

Thumbs down

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mink_k_k อ่านข้อความ
    ระวังยังไง ก็ยังเสี่ยงครับ ขอแนะนำอย่างนี้ดีกว่าครับ.... หาโทรศัพท์เก่าๆ แต่แบตดีๆ สักเครื่อง (เอาแค่พอเปิดรับสายได้เป็นพอ)

เวลาจะออกไปไหน ในแต่ละวัน หรือจอดทิ้งไว้

วิธีนี้น่าจะเป็นวิธีการ ที่ติดตามรถที่หายได้ (แต่อย่าลืม แบตต้องชาร์จไว้สม่ำเสมอนะครับ)

ส่วนจะซ่อนที่ไหน ไม่ขอบอกครับ ไปคิดกันเอง บอกในนี้ อาจมีมิจฉาชีพที่เข้ามาอ่านก็ได้(หรือทำที่เก็บไว้เฉ พาะก้ได้ แต่ควรดูด้วยว่าเวลารถวิ่ง มันหล่นได้หรือเปล่า)

ตอนหายให้รีบแจ้งตำรวจก่อน แล้วบอกกับตำรวจให้เช็คกับเครือข่าย เพื่อติดตามสัญญาณโทรศัพท์ ไปตามเบอร์ที่เราใส่ไว้

ไม่อยากเชื่อว่าตำรวจจะทำงานมากกว่าการลงบันทึกประจำ วัน...
    จากประสบการณ์ที่ผ่านมาก เห็นการทำงานของตำรวจ ไม่ต่างงานเสมียน
    หนำซ้ำสอบปากคำเราเวลาเราไปแจ้งความ พออ่านสำนวน อ่าวทำไมมันไม่ตรง
    เอ่อ... พอดีก๊อบไฟล์เก่ามาแต่ว่ายังไม่ได้ลบของเก่าออก... เฮ้อ...

Bookmarks