ขายเครื่อง honda wave 125 กับ เครื่อง honda c90 มีใบ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขายเครื่อง honda wave 125 กับ เครื่อง honda c90 มีใบ

Member พีรวัส's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    1 (100%)

เครื่องเวฟ 125 ผมก็ซื้ออะครับ เมื่อวาน คุณภัทร เขาส่งแฟค มาให้เป็นสัญญาซื้อรถ ผมว่า เย็นนี้จะโอนตังให้
    พอเข้ามาดูเวป ทำไมขายตั้งหลายคน เขาบอกผมว่า ส่งให้ผมแล้วเมื่อวานตอนเย็น ทำไมเร็วจังก็ไม่รู้
    คุยกันประมาณ 15.30 น. แล้วก็ส่งเลย แต่มันติดที่ว่า ไปรษณีย์มันปิด ประมาณ 16.00 นี่หน่า ผมก็งงเหมือนกัน
    ว่าทำไมเขาส่งเร็วจัง และไปแจ้ง ขาย และส่งไห้คนอื่นอีก เช้านี้ผมยังโทรคุยอยู่เลยและถามว่า
    จะโอนเงินให้เมื่อไหร่
    Senior Member .oat.dcshoecousa's Avatar
    สถานที่
    MCเมืองเลย
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

เเล้วจะเป็นไงต่อไป เเอบดูอยู่
    ทำไมคนโอนตังไปกันเยอะจังเลย
    โอ๊ตmcเมืองเลยครับ เบอร์เก่า 0846045896 เบอร์ใหม่ 0613702484 o_at5@hotmail.com
    www.facebook.com/Oat.Engineering.th
    www.facebook.com/kittithat.kulutnam
    อะไหล่ Honda เชิญเเวะดูก่อน http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=850919
    ต้องการซื้ออะไหล่ Wing http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=754374
    Member NU_JEEP's Avatar
    สถานที่
    ฅ.ฅนคลาสสิค ลพบุรี
    ขอบคุณ
    0
    0

อาการเริ่มไม่ค่อยดีแล้วค่ะ

นู๋อยากให้พวกพี่ๆระวังตัวไว้ก็ดีนะค่ะ

เพราะว่านู๋โทรไปหาเขามาเขาบอกว่ายังไม่ได้ขาย

แล้วนู๋ก็เลยบอกเขาว่าทำไมในเน็ต

มีคนตกลงซื้อแล้วละ

เขาบอกว่า

ผมไม่รู้คับในเน็ตอะ

เขายังไม่ได้ดูเลย

ขอคำแก้ตัวด้วย

เพราะโชคไม่ได้เข้าข้างคนชั่ว
    ฅ.ฅนคลาสสิค ลพบุรี
    ขับขี่ปลอดภัย ไปกับ "C100"
    Junior Member C_H_E_E_R's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

กะแล้วเชียวทำไมขายถูกจัง

ไม่รู้นะครับ จะรอติดตามตอนต่อไป
    Junior Member porkoto's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ช่วยลุ้น

em86em86 อย่าโกงกันเลยครับ
    Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เครื่องเวฟ125มีใครโอนตังแล้วมั้งที่นอกจากผมมีอีกมั ้ย อันผมฝากถึงคุณภัทรนะคับที่ต้องพูดแบบนี้เหมือนเริ่ม เข้าข่ายโกงกันแล้วนะคับ ยังไงถ้าส่งมาให้จริงผมก็ขอโทษไว้ณที่นี้ด้วย แต่ถ้าโกงผมเอาเรื่องทุกที่สุด ไม่ได้เสียดายเงินคับแต่ผมไม่ยอมให้มาหลอกง่ายๆ สลิปการโอนเงินผมก็เก็บไว้นะคับ เอกสารผมเตรียมไว้แล้วแหละ แต่รอถึงวันสุกร์ถ้าไม่ได้ของ ผมจะแจ้งความ ผมเคยจับมาแล้วนะคับถ้าโกงกันจริงขอโทมาบอกเองอย่าให ้ผมต้องเอาเรื่อง สารคาม
    yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0
    3 (100%)

Question up!!!

ถ้าร้อนตังมากก้อออกไปปล้นไป๊ อย่ามาทำสันดารเรื้อนกับพี่ - น้อง Classic เลย คนเล่นรถเก่าก้อน่าจะเข้าใจกันอยู่ ถึงไหนถึงกัน แต่ถ้ามาทำสันดารแบบนี้ สักวันคงไปใช้ตังค์ในคุกล่ะ แสดงความบริสุทธิ์ใจด้วยครับ เรื้อนแบบนี้ สังคมไม่ต้องการหรอกคับ
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ
    Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อย่าไปหลงเชื่อนะครับ ผมอายุ 17 เอง ผมไม่เคยขายอะไรทั้งสิ้นนะครับ เบอร์นั้นไม่ใช่เบอร์ผมนะครับ ถามชื่อจิงของผมจากมันครับ บ้านเลขที่อ่ะของผม ผมใช้เบอร์ 0878-397998 มันแอบอ้างครับ ระวังนะครับ ผมกำลังดำเนินการเรื่องนี้อยู่อย่าไปหลงเชื่อ ซื้อมันนะครับ
    ขอบคุณ
    0
    0

พี่ๆ ทุกคนครับ ผมขอทราบเลขบัญชีของมันด้วยครับ เพราะตอนนี้ ผมรู้สึกว่า เมล์ผมจะโดน เปลี่ยนพาสนะครับ มีไรพี่ๆ โทรมาถามผมก่อนนะครับ ขอทราบเลขบัญชีของมันด้วยนะครับ ชื่อบัญชีด้วยก็ดี นะครับ ผมจะไปเช็ค เดี๋ยวเรื่องนี้ผมอาจจะไปแจ้งความด้วยครับ ผมบอกตรงๆ ผมไม่รู้เรื่อง ผมก็พึ่งมารู้วันนี้แหละครับ
    zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    0

นึกแล้วเชียว! ผมได้กลิ่นตุๆตั้งแต่มันตั้งขายแล้ว
    ถึงไม่กล้าอัพให้มัน เล่นกันดื้อๆนี่เอง...ลุยครับ++
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!
    ขอบคุณ
    0
    0

นี่ ครับจากที่ผมเช็ค IP มัน

IP Information for 202.176.138.235

IP Location: Singapore Singapore Expan Internet Data Centre Resolve Host: ppp-202-176-138-235.revip.asianet.co.th IP Address: 202.176.138.235 Blacklist Status: Clear

Whois Record

inetnum: 202.176.128.0 - 202.176.191.255
    netname: TRUENET-TH
    descr: True Internet Co., Ltd.
    descr: Internet Service Provider
    descr: Bangkok, Thailand.
    country: TH
    admin-c: TIA6-AP
    tech-c: TIA6-AP
    status: ALLOCATED PORTABLE
    mnt-by: APNIC-HM
    mnt-lower: MAINT-AP-TRUEINTERNET
    mnt-routes: MAINT-AP-TRUEINTERNET
    remarks: -+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
    remarks: This object can only be modified by APNIC hostmaster
    remarks: If you wish to modify this object details please
    remarks: send email to with your organisation
    remarks: account name in the subject line.
    remarks: -+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
    changed: 20061018
    source: APNIC

role: TRUE IP ADMINISTRATION
    address: 1 Fortune Town, 14th, 27th Floor,
    address: Ratchadapisek Road, Din Daeng
    address: Din Daeng, Bangkok 10400.
    country: TH
    phone: +662 6200400
    fax-no: +662 6421557
    e-mail:
    trouble:
    admin-c: AC1013-AP
    admin-c: WP1-AP
    tech-c: PY184-AP
    tech-c: RT271-AP
    nic-hdl: TIA6-AP
    notify:
    changed: 20081105
    mnt-by: MAINT-AP-TRUEINTERNET
    source: APNIC

ผมเช็คจากเว็บนี้ http://whois.domaintools.com/202.176.138.235

แล้วผมพอจะแจ้งความอย่างไรบ้างครับที่มีคนเอาชื่อผมม าแอบอ้าง ผมพึ่งอายุ 17 เอง ผมไม่ค่อยรู้เรื่องครับ ปกติใช้เน็ต เล่นเกมส์ กับ hi5 อย่างเดียว
    ขอบคุณ
    0
    0

คุณ nusin hneng

มันโกงแน่นอนครับ เพราะไอ้คนที่มาขายไม่ใช่ผมครับ ผมอายุ 17 เองผมพึ่งรู้เรื่องวันนี้เอง ที่อยู่ตรงครับ แต่ผมไม่รู้เรื่องครับ ผมขอทราบ ชื่อ บัญชีและเลขบัญชีที่โอนให้มันให้ผมหน่อยครับ เดี๋ยวผมก็จะไปแจ้งความเหมือนกันครับ ต้องจับมันก่อนที่มันจะเอาที่อยู่ผมไปอ้างกับคนอื่นอ ีก ผมไม่รู้ว่ามันเอาไปอ้างกับเว็บไหนบ้าง แต่ผมพึ่งรู้กับเว็บนี้วันนี้ครับ
    ขอบคุณ
    0
    0

IP มันมาจาก สิงค์โปร ครับ

IP Location: Singapore Singapore Expan Internet Data Centre

แอสมิน อย่าพึ่งปิดกระทู้นะครับเพียงแจ้งเตือนไว้ก่อนว่าอย่ าหลงเชื่อ เพราะเอาไว้เป็นหลักฐานในการ นำคนผิดมาลงโทษครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย athiphat : 25-02-2009 เมื่อ 14:34
    ขอบคุณ
    0
    0

รบกวนคนที่โดนออกมาแสดงตัวกันหน่อยนะครับ

เดียวผมจะสแกนสลิปการจ่ายเงิน บัตรประชาชนที่คุณน๊อตส่งแฟกซ์มาให้

เงิน 2000 มันจิ้บๆ ครับ แต่ความรู้สึกที่มันมาทำสังคมที่นี้เสื่อมนี้เรื่องใ หญ่ เตรียมตัวไว้ให้ดีนะ
    ขอบคุณ
    0
    0

คือ IP นี้เต็มที่มันแค่เป็นผู้ให้บริการอินเตอร์เนทเฉยๆ นะครับ เอามายืนยันไม่ได้

ถ้าคุณเจ้าของ user นี้บริสุทธิ์ใจก็รบกวนไปแจ้งความเลยดีกว่านะครับ