ทำไมแลมถึงแพงกว่าเวสป้า (งง)

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ทำไมแลมถึงแพงกว่าเวสป้า (งง)

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    1 (100%)

Thumbs down ทำไมแลมถึงแพงกว่าเวสป้า (งง)

ช่วยตอบทีพี่น้อง
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    บักหำน้อย ยโสธร...........

system2008's Avatar
    สถานที่
    อยู่ไหนดีอ่ะ?
    ขอบคุณ
    0
    0

ของหายาก ย่อมแพงกว่าts32
    คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล

Laboratory_Lam. chiller's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน .ในความคิดผมนะครับ

ตาม กลไก ทาง การ ตลาด

ดีมาน เยอะ แต่ ซัพพาย น้อย ราคาก็จะสูง ไปโดย ปริยาย ครับ

จำนวน แลม เบรต ต้า มีน้อย ครับ เค้า ทุบเปน เศษ เหล็ก ในสมัย ที่ ไม่มีอะไหล่ มาซ่อม

เด๋วนี้ ไปหา ตาม บ้าน ก้ ไม่ค่อย จะมีครับ แต่ เวส ป้า นี่ พอ มีอยู่

ตะก่อน แลม ราคา ถูก ก็ จริง แต่ ช่วง ไม่กี่ ปี ที่ ผ่าน มา เกิด การ ปั่นราคา +กระแส นิยม ด้วยคับ

ราคา ก็ ปลาย ฟ้า เด๋ว นี่ ช่าง เก่งๆ เยอะด้วย ก้เลย ไม่ ค่อย กังวล เรื่อง รถ เสีย

แลม เบรต ต้า ราคาสูง อะ ไหล่ แพง ค่า วิชาก็แพง แต่ขี่สนุก(ในความคิดผมนะ)ขี่ไปซ่อมไป

ก็สุด แท้ แต่ ใครจะ เลือก ครับ

Rockabilly 1964's Avatar
    สถานที่
    Lord Of The Lam
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน *-*

ผมว่าคงเป็นไปตามกลไกการตลาด
    All of my life,
    I've been searchin' for a girl
    To love me like I love you.
    Oh, now.. But every girl I've ever had,
    Breaks my heart and leaves my sad.
    What am I, what am I supposed to do.
    +++++++++++++++

Senior Member emsk8er's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Twisted Wheel
    ขอบคุณ
    2
    0

มาตรฐาน *-*

1 . จำนวนที่วิ่งกันบนท้องถนน
    2. จำนวนอะไหล่ที่ทำมาขาย....หายากๆ ซ่อมที ยาววววว
    3. นับดูชิ้นส่วนแลม กะ เวสสิครับ แลมมีจุกๆ จิกๆ เยอะกว่าเปนร้อยๆ เก็บที ใช้เวลาและทรัพ มากมายย

เวสปีลึกๆ แพงๆ ก้อมีน๊ะ
    4. กระแส......

นานาจิตตัง ฮะ
    รับทำสติ๊กเกอร์ LI TV SX PX GS ติดบังลม -- STICKER NEW VESPA -- STICKER OS BMX
    sticker PVC print indoor-Outdoor พร้อมไดคัต ทำโลโก้กลุ่ม สติ๊กเกอร์ร้าน ตามสั่ง
    และงานไวนิล ทุกชนิด
    ซิลค์สกรีน เสื้อ ต่างๆ ราคากันเอง เสื้อ กระเป๋า
    งานหล่อ ทองเหลือง อลูมิเนียม ต่างๆ ทำอะไหล่ ที่หาไม่ได้แล้วขึ้นมาใหม่ แกะแบบใหม่ 9ล9
    เพลตสแตนเลส ทองเหลือง ป้ายกลุ่ม ติดบังลม!!!
    เอ็ม 084-4852467 // innocenti_lambretta@hotmail.comธ. กรุงศรีอยุธยา สาขาเชียงใหม่ เลขที่ 025-1-64085-8 นาย วิวัฒน์ สุทธิภิการัตน์
    Facebook :: EMs Lambretta Facebook Page :: EMs edition Line ID:: emslambretta

Senior Member Original**italy**'s Avatar
    สถานที่
    Modernists
    ขอบคุณ
    0
    0

ต้องดูว่าเวสป้ารุ่นไหนคับ...เวสป้ามันรุ่นเยอะ แลมน้อย

ผมเคยเห็นเวสป้าที่ทำรวมๆแล้ว จบกว่า 50หมื่นกว่าๆ

จิงๆเวสป้าก้อแพงกว่าแลมอยู่ดีคับ
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยแฮปปี้พล่าซ่า/พิจิตร 401-049-747-9 ประกร สิงห์โตทอง...081-4723137......

!!!-----------------------------------ORIGINAL ONLY-------------------------------------!!!

เสื่อม..หว่ะ!!!!!

อั่ยหมา ใจตุ๊ด

original_italy@hotmail.com

nueng_act's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีคนคบครับรถไม่สวย
    ขอบคุณ
    4
    1 (100%)

Lightbulb

ts32น่าจะแล้วแต่ความชอบและรุ่น+อะไหล่เดิมหรือของแต ่งนะไม่รู้เหมือนกันยังไม่มีรถของตัวเองเลยยังยืมรถท ี่บ้านขับอยู่เลย
    อยู่บ้านท่านอย่านิ่งดูดาย
    ::
    ชื่อบัญชี USSANAI M. ธ.กรุงไทย สาขาดินแดง บ.ออมทรัพย์ 1780054181
    ขายอะไหล่ VESPA & LAM
    ขายอะไหล่ HONDA และอื่นๆ
    ของสะสมต่างๆ
    ขายโมเดล VESPA & LAM งานสังกะสีและโมเดล ขนาด 1:18 1:32 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...728&highlight=

Member toplovemeal's Avatar
    สถานที่
    lampang Scooter club
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ถูกต้องที่สุดเลยคับ

ค่านิยม

• L a m b r e t t a • vw_ton's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

Talking

อาเมน!!

Senior Member Huabolan's Avatar
    สถานที่
    Bonvoyage Scooter Gang @ ดอนเมือง
    ขอบคุณ
    0
    0

ในความคิด ผม เขา คง คิด ว่า แลม คง เข้าไปเจอ ร้าน ทำ แล้ว แพง

ก็เลย คิดว่าแลมแพงกว่าเวสป้า

ปล. ในความคิดผมนะ ขอบคุณครับ
    เบื่อจริงพวกคนรวย ไม่รู้คุณค่าของรถ ดูถูกคนอื่น
    popiiclassic@hotmail.com

Cosa Club

Member คนบ่มีตังค์'s Avatar
    สถานที่
    sts
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน มนุษย์=คน=วัตถุ=ราคาสูง

ผมคิดว่าคนเรากันเองหละครับปั่นราคากันเองแหละครับมั นถึงแพง

ผมว่าไม่เป็นเพราะแลมนะครับที่แพงเวสป้าก็แพงนะครับ

ปล.จงใช้ความคิดของตนเองเป็นที่ตั้งในการซื้อหรือตัด สินใจซื้อรถดีกว่านะครับ

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0
    0

มีข้อสังเกตนิดนึงครับ แลมเบตต้าจะมีรุ่นปีลึกๆให้เห็นกันอยู่บ่อยๆ แต่เวสป้า รุ่นพวก58 ขึ้นไปจะมีออกมาปรากฎตัวน้อย แต่รุ่นตัวตลาดๆจะมีเยอะกว่าแลมมากมาย

Senior Member Vespa spint oomZa(R.C.C)'s Avatar
    สถานที่
    Y.K ScooTer Gang + R.C.C
    ขอบคุณ
    0
    0

ราคามันคงสูงขึ้นเรื่อยๆ และไม่มีวันลด
    Ghost Rider Style

Y.K Scooter Gang !

I Love you  Lambretta
    Lambretta เนี่ยแหละสไตล์ผม แล้วคุณหละสไตล์ไหน?

oomza@hotmail.com แอดมาคุยกันครับ
    http://www.facebook.com/Lambretta150ser.3

bigm100's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

คัน มายาว กว่า เหล็กมันแพงครับ ..... ล้อเล่นฮะ ไม่ทราบเหมือนกันมา รอดูความคิดเห็นเช่นกันครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ไม่ทราบเหมือนกันสิคับ แต่ในความคิดเหนผมว่า มันก้หาแบบมี ทะเบียน ยากอยู่แล้วนะคับ รถแลมมีน้อยก่า และก้ อะไหล่นี้ก้แพงจังเลย ค่าซ่อมก้แพงตามอีก แต่ถามว่าสวยไหมก้สวยละคับ ผมว่าทรงมันได้กว่าเวสป้าด้วยนะ ดูเท่ กว่าแต่ก้นะคับ เวสป้า บางรุ่น ผมว่า แพงกว่าแลมอีกนะ แต่อย่างที่เม้น ด้านบนๆ บอก รถท้องตลาดเวสป้า มันเยอะกว่า รุ่น ที่ยาก ก้มะค่อยออกมาตามท้องถนน แลมก้เลยดูแพงจัง ผมว่าไร้สาระ แลมอะ แพงก้แพง ได้แต่หล่อ ขับไปซ่อมไป แต่ผมก้มี - - ทั้งเวสป้าและ แลม ละคับ มันก้ คลาสสิก ทั้งนั้นละจ้า พ่อคุณๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน
    ปล. อย่าว่าผมเลยนะ ก้แล้วแต่ความคิดละคับแล้วแต่คนชอบ

Bookmarks