สอบถามการโอนทะเบียน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สอบถามการโอนทะเบียน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามการโอนทะเบียน

คือรถผม 92ครับ
    ตอนนี้กำลังตามทะเบียนครับ
    ปัญหามันมีอยู่ว่า โคลงรถมันไม่มีเลขโคลงมีเหลือแค่ ตัวc
    ผมอยากถามว่าถ้าเอาไปโอนที่ขนส่งจะมีปัญหาไหมครับ
    หรือต้องทำอย่างไรครับ
    ช่วยแนะนำที

ไม่มีปัญหาครับถ้ามั่นใจว่าโครงเดิม ขนส่งจะมีวิธีตรวจครับแม้เลขจะเลือนหายไปก็ตรวจได้คร ับ เพราะน้ำหนักการรันเลขจากโรงงานจะยังมีรอยอยู่ครับ.. .

ไม่มั่นใจลองกระดาษทรายละเอียดขัดให้เรียบ เอาน้ำกรดเจือจางน้ำประมาณ70-30 ให้พอมีฟองฟู ลูบดูตรงที่หายไปครับ เลขเก่าจะขึ้นมาเลยครับ ถ้าตรงในเล่มเครื่องเลขตรง

ก็ แสดงความยินดีด้วยครับ

อย่าลืมล้างน้ำสะอาดหลายๆรอบนะครับเดี๋ยวเลขโครงโบ๋

ในอีกทางหนึ่งถ้ายังไม่ได้ทำอะไรกับตรงเลขโครงสภาพเด ิมๆ มั่นใจว่าโครงเดิมก็วิ่งไปเสี่ยงดูครับ ปล่อยสภาพผิวเดิมๆไว้
    เพราะถ้าขัดไปแล้วไม่ใช่ มันเหมือนดัดแปลงเลขครับ

เพราะถ้าไม่ใช่ยังไงก็ไม่ใช่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 25-02-2009 เมื่อ 16:13

ขอบคุณ
    0

ถามต่อครับ
    แล้วถ้าตัวเลขขาดหายไปเพราะ ปะผุ ละครับ

เลขเครื่องในเล่มตรงกับเลขตัวเครื่องก็น่าจะ เชื่อได้ว่าโครงก็ใช่ แต่รถสำคัญที่โครงครับ

ถ้าสภาพเปลี่ยนแปลงตามธรรมชาติ เจ้าหน้าที่จะพิจารณาเอง ผมไม่ทราบจริงๆ

ขอให้สภาพแห้งโดยรวมไปด้วยกันหมดไม่ได้ดัดแปลงอะไรก็ มีสิทธิครับ ตามเจ้าของในเล่มได้ยิ่งดีครับ

หรือไม่ก็หาโครงอินวอยล์มาสวมครับ แจ้งเปลี่ยนโครง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 25-02-2009 เมื่อ 17:46

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ คุณVolume c
    ยังไงจะลองดู

Bookmarks