บอกหนูที

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: บอกหนูที

love me love my vespa โรตี's Avatar
    สถานที่
    อินเดีย คลาสสิค ไบค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน บอกหนูที

เวลาสตาทติด มีควันออกเสื้อสูบแว๊บนึง ควันขาวออกเยอะเติมลูปก็ไม่ได้มาก จูนคาร์บูยาก รถวูบง่ายตอนออกตัว มีเสียงในเสื้อด้วยอ่ะ ทีแรกนึกว่าเสียงระบบไฟ ฟังดีๆ มันน่าจะมาจากในเสื้อสูบ รบกวนทีนะครับว่ามันเป็นไร(เพิ่งได้เครื่องมาใหม่)

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โรตี อ่านข้อความ
    เวลาสตาทติด มีควันออกเสื้อสูบแว๊บนึง ควันขาวออกเยอะเติมลูปก็ไม่ได้มาก จูนคาร์บูยาก รถวูบง่ายตอนออกตัว มีเสียงในเสื้อด้วยอ่ะ ทีแรกนึกว่าเสียงระบบไฟ ฟังดีๆ มันน่าจะมาจากในเสื้อสูบ รบกวนทีนะครับว่ามันเป็นไร(เพิ่งได้เครื่องมาใหม่)
    ดูจากอาการแล้วน่าจะได้ ผ่าเครื่องคับ
    มีควันออกเสื้อสูบ เสื้อสูบ ไม่แน่น เสื้อสูบแตก ฯลฯ
    ควันขาวออกเยอะทั่งที่ใส่ลูปน้อย ซีนข้อเหวี่ยงรั่ว ตัวไม่กี่บาทแต่ค่าผ่า แพง
    จูนคาร์บิวยาก แน่นอนคับ ถ้าเสื้อสูบรั่ว หรือ แตก หรือ คาร์บิวตัวนั้นถึงแกกรรมแล้ว
    รถวูบง่ายตอนออกตัว บูธคลัชสึก คลัชหมด ระบบไฟ-การจ่ายน้ำมันก็มีส่วนของการวูบ
    มีเสียงในเสื้อ ก้าน ข้อเหวี่ยง หลวมหรือแกว่ง

คร่าวๆ ก็น่าจะประมาณนี้คับ ยังไงต้องให้ช่างเช็ค ถึงจะชัวร์สุดคับผม
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

น่าจะน๊อตเสาเสื้อสูบคลายครับอาการนี้เวลาเร่งเครื่อ งจะได้ยินเสียงแถวเสื้อสูบดังปุดๆ รั่วออกมาตรงระหว่างฝาสูบกับเสื้อ ให้ลองไขอัดให้แน่นดูว่าหายไหมถ้าไม่หายให้ถอดน็อตออ กและฝาสูบ ดูว่ามีประเก็นรองไหมถ้าไม่มีให้ใส่ประเก็นทองแดงก่อ นใส่ฝาสูบก่อนแล้วคันอัดให้แน่น รับรองไม่มีรั่วแน่นอน

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Bookmarks