ถามพี่ๆ เรื่อง cdi ครับ และ คาบู

ชื่อกระทู้: ถามพี่ๆ เรื่อง cdi ครับ และ คาบู

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามพี่ๆ เรื่อง cdi ครับ และ คาบู

ผมอยู่ ฉะเชิงเทรา มีร้านที่แปลง cdi เก่งๆ ไหมครับ หรือไม่ไกลกันมากนัก
    แต่หน้าทองขาวผมก็ใช้ได้ดีครับ แล้วจะแปลงดีไหมครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
    แล้วพี่ๆๆที่แปลงกันมาเป็นยังไงบ้างครับ ขอความรู้หน่อย แล้วราคาประมาญเท่าไรครับ

ส่วนเรื่องคาบู ใส่ ของ cg jx ต้องแปลงไหมหรือคาบูอ่ะไรใส่แล้ว วิ่งไม่ปัญหา
    แต่ขอแบบว่าใส่อกไก่ด้นะครับ ใครเคยลองของรุ่นไหน บอกหน่อยนะครับเป็นยังไง

อยากออกทรีบมั้ง แต่กลัวได้เข็น เพราะคาบุแท้ที่ใช้ไม่ค่อยดีครับ ขนาดซื้อชุดซ่อมมาแล้วนะ
    แล้ว พี่ๆๆที่ใช้ทองขาวอยู่ออกทรีบมีปัญหาอ่ะไรมั้งเปล่าค รับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pusoodteen อ่านข้อความ
    ผมอยู่ ฉะเชิงเทรา มีร้านที่แปลง cdi เก่งๆ ไหมครับ หรือไม่ไกลกันมากนัก
    แต่หน้าทองขาวผมก็ใช้ได้ดีครับ แล้วจะแปลงดีไหมครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
    แล้วพี่ๆๆที่แปลงกันมาเป็นยังไงบ้างครับ ขอความรู้หน่อย แล้วราคาประมาญเท่าไรครับ

ส่วนเรื่องคาบู ใส่ ของ cg jx ต้องแปลงไหมหรือคาบูอ่ะไรใส่แล้ว วิ่งไม่ปัญหา
    แต่ขอแบบว่าใส่อกไก่ด้นะครับ ใครเคยลองของรุ่นไหน บอกหน่อยนะครับเป็นยังไง

อยากออกทรีบมั้ง แต่กลัวได้เข็น เพราะคาบุแท้ที่ใช้ไม่ค่อยดีครับ ขนาดซื้อชุดซ่อมมาแล้วนะ
    แล้ว พี่ๆๆที่ใช้ทองขาวอยู่ออกทรีบมีปัญหาอ่ะไรมั้งเปล่าค รับ
    ถ้ามันดีอยู่แล้วจะไปแปลงทำไมละครับ

เรื่องคาร์บูมีตอบอยู่แล้วครับในกระทู้

ถ้าขี่อยู่แถวๆบ้านได้ซักวันละ 20-30กิโล ก็ออกทริปได้แล้วละครับ รถยิ่งวิ่งยิ่งดีครับ(รถผมก็ทองขาวครับ แต่ 12v.)
    นาย โสภณ แหวนทองคำ
    ธ.กรุงเทพ 119-0-78242-3
    Tel. 089-693-2002

HONDA MOTOR CO.,LTD

Senior Member kkk 95's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม
    ขอบคุณ
    0

ทองขาวดีสุดคับ
    ถ้ากลัวก็ พกแบตไปอีก 1 ลูก เพื่อไว้คับ
    ผมเป็น cdi ยังอยากแปลงกลับเป็นทองขาวเลยคับ อยากเดิมๆๆ
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    Phetchkasem Road Club

รถไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีเยี่ยม
    แต่เพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีเยี่ยม

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

ถ้า หน้าทองขาว ใช้ดี อยู่แล้ว อย่าเปลี่ยนเลยครับ

ของเดิมเวิคสุด ไม่ต้องกลัวไฟตัดอีกต่างหาก บิดเข้าไปเหอะ

แต่ถ้าวิ่งทริปแบบไกลๆเลย ก็ถ้าไม่กลัวก็ หน้าทองขาว

ดีกว่า แต่กลัวจริงๆ ก็ cdi ครับ จบทีเดียว

แต่ไม่แนะนำสักเท่าไร ลุยเดียว คนเดียวมาแล้ว

จาก กรุงเทพไปพิดโลก ขาไปรอด ขากลับ เรียกพ่อ มายก- -"

ตอนนั้น หน้าทองขาวนะครับ ไฟมันช๊อตอะ หน้าทองขาวพังสะ

ระบบรถผมมันไม่ดีด้วย ถ้าดีก็ไม่พังหรอกมั้งนะ- -"
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

Bookmarks