ขอถามผู้รู้เรื่องแผงคอวิง

ชื่อกระทู้: ขอถามผู้รู้เรื่องแผงคอวิง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามผู้รู้เรื่องแผงคอวิง

คือผมมีรถ ซูซูกิ GP100 พอดีโช้คหน้ามันเก่าเป็นตามดพังหมด จะหาอันอื่นมาทดแทนอยากทราบว่า

1.โช้คหน้า JX CG สามารถใส่แทนได้เลยไหม ต้องยกมาทั้งแผงคอเลยป่าว
    2.ถ้าเอาแผงคอของ วิง มาใส่มันจะข้ามรุ่นใส่ได้ไหม จับคู่กับโช้ค nsr (อยากได้
    มากอันใหญ่ดี)

ขอบคุณครับ

Senior Member โมตาร์ดพลัดถิ่น's Avatar
    สถานที่
    กองพันลูกพ่อขุน สังกัด กองร้อยลาดตระเวนทั่วไป
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ changgsr อ่านข้อความ
    คือผมมีรถ ซูซูกิ GP100 พอดีโช้คหน้ามันเก่าเป็นตามดพังหมด จะหาอันอื่นมาทดแทนอยากทราบว่า

1.โช้คหน้า JX CG สามารถใส่แทนได้เลยไหม ต้องยกมาทั้งแผงคอเลยป่าว
    2.ถ้าเอาแผงคอของ วิง มาใส่มันจะข้ามรุ่นใส่ได้ไหม จับคู่กับโช้ค nsr (อยากได้
    มากอันใหญ่ดี)

ขอบคุณครับ
    1.ต้องดูว่าแกนคอเท่ากันไหมถ้าเท่ากันก็ใส่ได้ ไม่ต้องยกแผงคอมาแต่ถ้าไม่เท่าหน้าจะต้องยกแผงคอครับ
    2.ไม่หน้าจะใส่ได้นะ แกนโช้คเอ็นหน้าจะใหญ่กว่า ถ้าชอบใหญ่ยกชุดหน้าเอ็นมาใส่เลยหน่าจะโดนใจกว่าครัท ีเดียวจบ เพราะถ้าชอบใหญ่แล้วไปเอาโช้คCGJX,มาใส่มันไม่ใหญ่เด ียวจะเสียเงินสองรอบ ชุดหน้าเอ็นแค่ประมาณพันเดียวเอง
    บางอย่างควรฟัง บางอย่างไม่ควรฟัง
    บางอย่างควรพูด บางอย่างไม่ควรพูด
    บางอย่างควรทำ บางอย่างไม่ควรทำ
    บางอย่าควรคิด บางอย่างไม่ควรคิด

Bookmarks