ประสบการณ์แย่ๆ ที่เคยเจอกับร้านซ่อมหมู

ชื่อกระทู้: ประสบการณ์แย่ๆ ที่เคยเจอกับร้านซ่อมหมู

Junior Member powerwind's Avatar
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน ประสบการณ์แย่ๆ ที่เคยเจอกับร้านซ่อมหมู

ไม่แน่ใจว่าพี่น้องเคยมีประสบการณ์แย่ๆ ที่เคยเจอกับร้านซ่อมหมูกันบ้างหรือไม่

ผมพึ่งเจอ...เซ็ง

อยากให้พี่น้องที่ขี่หมู มาแชร์กันหน่อยครับ

Senior Member kkk 95's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม
    ขอบคุณ
    0

มันต้องเจอทั้งช่างดีๆๆ และช่างไม่ดี ประสบการ์ณไม่เท่ากันคับ แต่ละคนถนัดไม่เหมือนกัน
    มันต้องมีค่าครูคับ ผมก็โดนมาเยอะ ซ่อมจุดเดียวกันแต่หลายช่างก็มี
    พอเจอช่างไหนทำดี ทำจบ เราก็ทำกับคนนั้นคับ
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    Phetchkasem Road Club

รถไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีเยี่ยม
    แต่เพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีเยี่ยม

Member TO_C92's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

โดนเหมือนกันครับ

ผ่าเครื่องใหม่หมดเลย แปลง CDI

ฟาดไป 7xxx ครับ

ขับได้ไม่ถึงอาทิต

ไข้ขึ้นเลย เหอะๆ

em85
    I Love Honda C_92 C_95
    มาคุยกันได้ตลอดนะครับ ผมอยู่ขอนแก่นนะครับ

เบอร์ 0868634100 มีไรโทรหาได้นะคราบ
    ที่สุดของชีวิตคือความคราสสิคของ...รถโบราณ

( คนรักหมู )

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถมาเป็นลังวิ่งตามหาอะไหล่มาประกอบเป็นคัน ได้แท้บ้างเทียมจนขึ้นเป็นคัน วิ่งไม่ค่อยดีเลยเอาเข้าอู่ กลับหมดไปราวๆ 4-5 พัน วิ่งกระท่อนกระแท่น ทนได้อยู่พักเดียวตัดสินใจทำใหม่โดยให้น้องแฟนทำให้ท ี่บ้าน รื้ออกมาปรากฏว่า "อะไหล่แท้ที่เราใส่ไว้ กลายเป็นของอะไรก็ไม่รู้" เสียความรู้สึกเพราะช่างคนนั้นก็ชอบรถประเภทนี้ แต่มาทำกันแบบนี้
    cowboy on the vintagebike

::: You get the best out of others when you give the best of yourself. :::

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

เจอเหมือนกัน หมูของผมเคยเข้าร้านครั้งแรกเลย แบบว่าลุงให้

มาใช้อะครับ จริงๆตอนนั้นอยากได้ c100 แต่พอดีเค้าให้มาเลยเอามา

ใช้ ตอนนั้นเครื่องไม่ติด สภาพแห้งๆ ของขาดเยอะมาก

เอากลับมาทำที่ กรุงเทพ ขอสงวนร้านละกันนะครับ อยู่แถวๆย่าน

ลาดพร้าวเราเนี้ยแหละ ตอนนั้นเครื่องติดแล้ว แต่ครัชจับไม่อยู่

เอาไปให้ร้านทำให้ พวกล่อ เคาะลูกเบี้ยวไอตัวที่ไว้ตั้งอะ เอาปากแบน

แล้วตามด้วยค้อนกระหน่ำสุดๆ ปรากฏว่า รูน๊อตแตกไปเลยครับ จนถึง

บัดนี้แผลยังอยู่เหมือนเดิม พอรื้ออกมาเองสุดท้ายมีขี้ดินเต็มเลยอยู่

ในเกลียวของลูกเบี้ยว มันเลยดึงครัชไม่หมด วันนั้นแค่ตั้งครัชใหม่หมด

ไป 200 แถมน๊อตแตก สุดๆเลยครับ จนเดียวนี้ ทำเองดีกว่า ไม่ต้อง

ให้ร้านทำ ทำเอง รถเราเอง เราภูมิใจครับ หรือ ถ้าอยากจะเข้าร้าน

ก็ต้องหาช่างเก่งๆเลย ไม่งุบงิบ อย่าง ลุงสัน ขอบอกครับว่า ลุงแก

สุดยอดจริงๆครับ แต่ละผลงานเท่าที่ผมดู ไร้ที่ติจริงๆ

ถ้าเป็นไปได้ อยากจะไปเป็นลูกศิษ เค้าเลยเนี้ย ฮ่ะๆ
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

มีอีกร้าน ย่านนนท์ แถวๆตลาด......อ...ช่างร้านอยู่ห่างจาก 3 แยก ไม่ถึง 20 ม. ระวังไว้ครับ
    1.ขอเงินซ่อมก่อน (อันนี้ไม่ผิด เพราะว่าบอกเอาไปซื้ออะไหล่ก่อน)
    2.สับอะไหล่เห็นๆ (เอาชองดีๆแท้ๆเราไปแล้วเอาตัวไม่ดีไม่สวยมาใส่แทน)

โชคดีผมมีรูปเก่าๆเคยถ่ายไว้ เลย เอาไปยันเค้าเลยยอมคืนของให้ อ้างว่าเด็กใส่ผิด)

อีกรายนึงน้องที่ทำงานเอาหมูไปซ่อมก๊อกน้ำมันมันรั่ว (แท้ด้วยนะหลังเต่า)
    โนสับเอา เอ100 ใส่ แล้วบอกว่าก๊อกเก่าซ่อมไม่ได้ โดนไป450 บาท ก็อก จิงๆ น่าจะตัว 1-2 ร้อย บาท
    ที่สำคัญบอกว้าทิ้งก๊อกหลังเต่าไปแล้วคิดว่าคุณไม่เอ าแล้ว

ผมโดนร้านนี้ไป 7 พัน เรื่องฟิลคอย์อย่างเดียว ตอนนั้นยอมรับท้อเกือบเลิกเล่นไปเลย
    โชคดีมีเพือ่นคนนึงชื่อโอ๋ บางใหญ่
    แนะนำลุงคนนึงย่านบางใหญ่ เลยอยู่จนบัดนี้ครับ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    มีอีกร้าน ย่านนนท์ แถวๆตลาด......อ...ช่างร้านอยู่ห่างจาก 3 แยก ไม่ถึง 20 ม. ระวังไว้ครับ
    1.ขอเงินซ่อมก่อน (อันนี้ไม่ผิด เพราะว่าบอกเอาไปซื้ออะไหล่ก่อน)
    2.สับอะไหล่เห็นๆ (เอาชองดีๆแท้ๆเราไปแล้วเอาตัวไม่ดีไม่สวยมาใส่แทน)

โชคดีผมมีรูปเก่าๆเคยถ่ายไว้ เลย เอาไปยันเค้าเลยยอมคืนของให้ อ้างว่าเด็กใส่ผิด)

อีกรายนึงน้องที่ทำงานเอาหมูไปซ่อมก๊อกน้ำมันมันรั่ว (แท้ด้วยนะหลังเต่า)
    โนสับเอา เอ100 ใส่ แล้วบอกว่าก๊อกเก่าซ่อมไม่ได้ โดนไป450 บาท ก็อก จิงๆ น่าจะตัว 1-2 ร้อย บาท
    ที่สำคัญบอกว้าทิ้งก๊อกหลังเต่าไปแล้วคิดว่าคุณไม่เอ าแล้ว

ผมโดนร้านนี้ไป 7 พัน เรื่องฟิลคอย์อย่างเดียว ตอนนั้นยอมรับท้อเกือบเลิกเล่นไปเลย
    โชคดีมีเพือ่นคนนึงชื่อโอ๋ บางใหญ่
    แนะนำลุงคนนึงย่านบางใหญ่ เลยอยู่จนบัดนี้ครับ

ดูช่างมันทำ
    แสบได้ใจจริงๆ

พูดไปผมก็โดนเยอะเหมือนกันแต่รับได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 08-03-2009 เมื่อ 16:36

Member tee_69's Avatar
    สถานที่
    อยากอยู่เงียบๆคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

ชินชาชะแล้ว เดี๋ยวก็ชินเอง
    เจ็บมาเยอะ โดนมาเยอะ ...สมจิตร จงจอหอ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ภาษารถ เค้าเรียกว่า ซื้อตั๋วเข้าวงการ ครับ ...บางคนซื้อได้ถูก บางคนซื้อแพง แต่ต้องโดนทุกคน อิอิ

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ

โอ้โห เพื่อน...ยังอุตส่าห์ จำได้ ซึ้งใจเลยครับ ทีหลัง ไม่ต้องบอกชื่อก้อด้ายครับ เขิน....เรามันไม่ใช่เทพ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ safety man อ่านข้อความ
    ภาษารถ เค้าเรียกว่า ซื้อตั๋วเข้าวงการ ครับ ...บางคนซื้อได้ถูก บางคนซื้อแพง แต่ต้องโดนทุกคน อิอิ
    งั้นผมคงไม่มีตั๋วเข้าวงการหมูสิครับพี่เซม... เพราะว่าเล่นรถมาก้อทำกับลุงสันตั้งแต่คันแรกเลย อิอิ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    โอ้โห เพื่อน...ยังอุตส่าห์ จำได้ ซึ้งใจเลยครับ ทีหลัง ไม่ต้องบอกชื่อก้อด้ายครับ เขิน....เรามันไม่ใช่เทพ

งั้นผมคงไม่มีตั๋วเข้าวงการหมูสิครับพี่เซม... เพราะว่าเล่นรถมาก้อทำกับลุงสันตั้งแต่คันแรกเลย อิอิ

สบายดีไหม หายไวๆเพื่อน.......

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

สบายดีไหม หายไวๆเพื่อน.......
    ตัวสบายดีครับเสี่ย ...อิอิ
    แต่เท้าน่ะแย่เลย อีกเป็นเดือนกว่าจะหาย ดามเหล็กเอาไว้ด้วย ตอนนี้เดินต้องใช้ไม้เท้า เดินสี่ขา ยากกว่าเดิน 2 ขานะ พึ่งจะรู้ อิอิ
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

A_CM's Avatar
    สถานที่
    นักขี่ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแซวหน่อย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    ตัวสบายดีครับเสี่ย ...อิอิ
    แต่เท้าน่ะแย่เลย อีกเป็นเดือนกว่าจะหาย ดามเหล็กเอาไว้ด้วย ตอนนี้เดินต้องใช้ไม้เท้า เดินสี่ขา ยากกว่าเดิน 2 ขานะ พึ่งจะรู้ อิอิ
    ตั้งแต่เดินไม่ได้นี่ ตอบกระทู้บ่อยเลยน่ะครับ...
    แล้วงี้ เมื่อไหร่จะได้ซิ่ง r30 ละเนี้ย
    *** หายไวไว น่ะคับ ***
    ปล. เหลืออะไหล่ไร แบ่งมาให้ เอ เก็บไว้แทนก็ได้น่ะ ฮาฮา

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_cm อ่านข้อความ
    ตั้งแต่เดินไม่ได้นี่ ตอบกระทู้บ่อยเลยน่ะครับ...
    แล้วงี้ เมื่อไหร่จะได้ซิ่ง r30 ละเนี้ย
    *** หายไวไว น่ะคับ ***
    ปล. เหลืออะไหล่ไร แบ่งมาให้ เอ เก็บไว้แทนก็ได้น่ะ ฮาฮา
    ก้อนั่งว่างๆ อยู่บ้าน ไม่มีไรทำ ทำอะไรไม่ได้ ก้อเลยจิตว่างน่ะครับเอ ต้องมาพบปะเพื่อนๆ ทางโลกไซเบอร์นี่แหละครับ อิอิ
    อะไหล่ โอ๋ คงไม่มีเหลือแล้วล่ะครับ เอ เอาของเด็ดๆไปหมดกรุแล้วครับ 555+

Bookmarks