มันน่าจะออกจากตรงนี้แหละ ! ช่วยทีครับ

ชื่อกระทู้: มันน่าจะออกจากตรงนี้แหละ ! ช่วยทีครับ

Junior Member aukubb's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มันน่าจะออกจากตรงนี้แหละ ! ช่วยทีครับ

คือว่าผมว่ามันน่าจะออกจากบริเวณน๊อตยึดแคร๊งที่ผมวง ไว้อะครับ

ทั้งหมดมี 3 จุด 1.บริเวณที่น้ำมันเครื่องไหลมารวมกัน
    2.น๊อตตัวเมียพร้อมแหวนน๊อตยึดแคร๊งให้ประกบติดกัน
    3.หัวน๊อตตต

สีเทาๆที่เห็นในรูปคือผมพยายามเอากาวทีบอล(ประเก็นเห ลวพอกไว้)

ผลที่ได้รับคือไม่อยู่ครับ เครื่องเพิ่งทำมาใหม่................ช่วยแนะวิธีแก้ ดีๆให้หน่อยนะครับทุกท่าน

ผมนี่ em84 แล้วครับ เห็นบางท่านบอกว่าหยดเป็นเรื่องปกติแต่ผมกลัวมันจะหย ดจนน้ำมันเครื่องขาดครับ

ปริมาณที่หยดเยอะพอสมควรรรรรร

รูป รูป  

Junior Member Singer's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ของผมกับเป็น ครับ ผ่าเครื่องมาด้วย
    เก็บวันนี้ พรุ่งนี้ก็เก่า

STUK SCOOTER RACIN--- เก่าแก่'s Avatar
    สถานที่
    BUU.CLASSIC
    ขอบคุณ
    0

ของผมก็เป็นเหมือนกันคับ
    ผ่าเครื่องมาก็ไหลเลย
    มันกันเดี๊ย

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ถ้ารั่วออกมาจากน๊อต ให้ถอตน๊อตแคร้งออกมาแล้วเอาพันท่อพันหนาๆ แต่อย่าหนามากเด๊ยวยัดไม่เข้า เมื่อพันเสร็จแล้วก็ยัดเข้าไปแล้วขันน๊อตให้แน่น ลองดูครับวิธีเบื้องต้น ถ้ารั่วซึมระหว่างแคร้งกระกบกัน ทรีบอลเอาไม่อยู่แน่นอนครับ ให้ใช้ซีเมนต์เหล็ก(อีพร๊อกซี่)ทาปิดเป็นแนวยาวเลยแล ะหัวน้อตด้วยก็ได้นะครับ ช่วยได้เยอะครับแต่อาจรั่วน้อยลงหรืออาจไม่รั่วเลย ก็จะทำควรเช็ดแคร้งให้สะอาดและแห้งก่อนทานะครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member armzapp009's Avatar
    สถานที่
    ALONE Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ชั่งเค้าผ่าดีรึป่าวค๊าบ

Junior Member
    สถานที่
    นครนายก
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    ถ้ารั่วออกมาจากน๊อต ให้ถอตน๊อตแคร้งออกมาแล้วเอาพันท่อพันหนาๆ แต่อย่าหนามากเด๊ยวยัดไม่เข้า เมื่อพันเสร็จแล้วก็ยัดเข้าไปแล้วขันน๊อตให้แน่น ลองดูครับวิธีเบื้องต้น ถ้ารั่วซึมระหว่างแคร้งกระกบกัน ทรีบอลเอาไม่อยู่แน่นอนครับ ให้ใช้ซีเมนต์เหล็ก(อีพร๊อกซี่)ทาปิดเป็นแนวยาวเลยแล ะหัวน้อตด้วยก็ได้นะครับ ช่วยได้เยอะครับแต่อาจรั่วน้อยลงหรืออาจไม่รั่วเลย ก็จะทำควรเช็ดแคร้งให้สะอาดและแห้งก่อนทานะครับ
    ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ หยดน้อยลงอย่างน่าใจหาย

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rapeiam อ่านข้อความ
    ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ หยดน้อยลงอย่างน่าใจหาย
    ครับช่วยได้เยอะครับ แก้ขัดไปก่อน ดีกว่านองเต็มพื้นครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Bookmarks