พี่คับช่วยตอบหน่อยว่าเวสป้าอินเดียดูยังไง - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: พี่คับช่วยตอบหน่อยว่าเวสป้าอินเดียดูยังไง

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มหัวฟู
    รถอินเดียถ้าเราเอามือไปลูบตามตัวรถคงมียักษ์ออกมาแบ บตะเกียง "อีนี่ล่ะนายจ๋า ต้องการอะไรบอกฉันได้"
    หรือไม่มันก็คงมี กลิ่น โรตีใส่ไข่ลอยมาตุๆ ให้เราได้กลิ่นมั้งครับ แซวเล่นครับ หนุกๆ อิอิ
    กั๊กๆๆ ถ้าเปนจริงได้ คงได้ขอ เคียว ซักอันละน่า /\

บางที เครื่อง บอดี้ แต่หัวอินเดียก็เยอะ

ลูกสูบ แหวน ปอกแฮนด์ ผ้าเบรค ชุดครัช สวิทช์ ก็อินเดียทั้งนั้น

อย่าไปเครียดๆ ขี่ๆไป ใครขี่สวนมา ไม่มี บอกหรอก
    " เฮ้ รถนาย B a j a j นี้ "

แต่ถ้าคุณ ซื้อรถ Bajaj มา โดยที่โดนหลอกขาย ว่ารถอิตาลี นี่ซิ น่าแค้นใจ:
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Junior Member
    สถานที่
    ขี่คนเด๋ว
    ขอบคุณ
    0

ขี่ไปเหอะคับ จะอินเดีย อิตาลี ยัง ไง ก็ Vespa เหมือน กัน

Junior Member ollo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

-*-

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Konan
    ขี่ไปเหอะคับ จะอินเดีย อิตาลี ยัง ไง ก็ Vespa เหมือน กัน

/\2 เท่จ๊างเลยครับตอบได้/\2 /\2 /\2

พี่รักฝนน่ะ sukreb's Avatar
    สถานที่
    Outlaw
    ขอบคุณ
    0

อ้าว ตกลงอินเดียผลิต Sprint ด้วยเหรอครับ :(

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sukreb
    อ้าว ตกลงอินเดียผลิต Sprint ด้วยเหรอครับ :(
    สปริ้นเป็นรถอิตาลี่ครับ ไม่ได้เป็นรถอินเดีย และไม่มีผลิตที่อินเดียด้วย..
    ***ผิดพลาดประการใดขออภัย***
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

พี่รักฝนน่ะ sukreb's Avatar
    สถานที่
    Outlaw
    ขอบคุณ
    0

ก็นั่นน่ะซิครับ เพราะมีผู้ใหญ่หลายท่านบอกว่า Sprint เนี่ย อินเดียไม่ได้ผลิตครับ

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sukreb อ่านข้อความ
    รถผมสปริ๊นท์ วี ทำไมมัน bajaj ทั้งคันเลยอ่ะคับ
    แล้วอินเดียไม่ได้ผลิตสปริ๊นท์เหรอฮะ (ไม่รู้ฮะสงสัย)
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mee&most อ่านข้อความ
    รถผมสปริ๊นท์ วี ทำไมมัน bajaj ทั้งคันเลยอ่ะคับ
    แล้วอินเดียไม่ได้ผลิตสปริ๊นท์เหรอฮะ (ไม่รู้ฮะสงสัย)
    ที่ว่า bajaj ทั้งคันนี่ คงเปนพวกอะไหล่ที่เค้าเปลี่ยนมาใหม่กระมังครับ

ใบพัดจานไฟของผมยังบาจาจเลยครับ 55+
    ไม่รู้ซิครับ
    อะไหล่ที่สึกหรอของผมตอนนี้
    "เมด อิน ร้านเจ๊ ครับ"

ปวดกะบาลครับ
    กับคำว่า..........."อิตาลีไหมครับ" "อินเดียไหมครับ"
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member PirenZe's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    ที่ว่า bajaj ทั้งคันนี่ คงเปนพวกอะไหล่ที่เค้าเปลี่ยนมาใหม่กระมังครับ

ใบพัดจานไฟของผมยังบาจาจเลยครับ 55+
    ไม่รู้ซิครับ
    อะไหล่ที่สึกหรอของผมตอนนี้
    "เมด อิน ร้านเจ๊ ครับ"

ปวดกะบาลครับ
    กับคำว่า..........."อิตาลีไหมครับ" "อินเดียไหมครับ"
    ชอบข้อความของพี่ครับ เพราะผมก็เป็นหนึ่งในนั้น

สำหรับผม ไม่เคยสนใจว่าแท้ไม่แท้ เพราะผมมีปัญญาแค่ไหน ผมก็พยายามแค่นั้น ได้แต่คิดแค่ว่าผมรักด้วยใจ เอาเป็นว่าถึงจะไม่แท้ทุกเม็ดแต่ก็ไปถึงทุกที่ ไม่ต้องเดือดร้อนใคร สำหรับผมคงสุดแค่นั้น

ที่สำคัญพ่อแม่ผมไม่ใช่คนอิตาลี่ ผมเลยไม่ซีเรียส พอใจในสิ่งที่ตนเป็น แค่นั้นผมเลยพอ

ปล.เป็นเพียงแค่ความคิดเห็นส่วนตัวที่ไม่นิยมของแท้แ ต่อย่างใด แต่ถ้ามีโอกาสก็จะพยายาม (รอมีเงินก่อนเถอะ อิอิ) และที่สำคัญอย่ามาถามผมนะว่าอิตาลี่ไหม
    ..ความเหน็บหนาวในยามราตรีเปรียบดั่งแมลงสาปแบบมีปีก ที่บินสูงรอวันโรยรา

Junior Member Puppa's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

Unhappy ผมว่านะ...

ไม่ว่าเค้าจะเป็นรถที่ไหนก็เค้าก็คือเวสป้าครับ ขี่ได้เหมือนกันถึงแม้ว่าอินเดียอาจจะไม่ดีเท่าอิตาล ี่ก็ตามแต่สำหรับคนจนๆอย่างผมผมไม่มีทางเลือกนะครับว ่าผมจะเอาอิตาลี่หรืออินเดียมีงบแค่นี้ก็ซื้อได้แค่ค ันนี้ ผมอยากจะรู้ สมมุติว่าคุณเพิ่งรู้ว่ารถที่คุณขี่อยู่และรักมานมาก มานเป็นคันแรกของคุณแต่มันเป็นของประเทศที่คุณไม่ต้อ งการแล้วคุณจะเลิกขี่มานหรือเปล่า หรือว่าคุณกะลังมองหาเวสป้าที่จะขี่สักคันแล้วคุณไปเ จอคันที่คุณต้องการแล้วชอบมันทุกอย่างตกลงว่าจะซื้อแ ต่มานแค่เป็นรถที่ประทศนั้นประเทศที่คุณไม่ต้องการคุ ณจะไม่ซื้อมานอย่างนั้นหรือ รักรถน่าจะรักที่คุณค่าทางจิตใจนะครับจะไปยึดถือกับป ระเทศที่คุณว่ามานเป็นของแท้ทามมาย เฮอะๆๆขอบคุณครับที่อ่านจบอย่าไปเครียดไรนะครับผมแค่ คิดตามความคิดโง่ๆของคนจนๆคนนึงครับที่ไม่มีทางเลือก ว่าจะได้รถที่ผลิตที่ไหนแค่มีขี่สักคันก็พอครับ

ขอพากเสด ขอราบ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่แบ่งแยกความเป็นอิตาลี่หรืออินเดียเพราะผมรู้ว่ าคน คนนึงรักและชอบเวสป้าเหมือนกันกะเรา คน คนนั้นคือเพื่อนที่ชอบเหมือนๆกันเรา และรถแต่ละคันถูกๆที่ไหนกัน ไม่รักเอามาขี่ไม่ได้น๊ะนี่ ไม่ใช่รถดาวน์บาทเดียวน๊ะ

My Bike running on LPG

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

จัดไปคับ โดนใจทุกข้อความฮะ bajajของผมตอนนี้คงเหงาแย่เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆๆ
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

Junior Member VPN's Avatar
    สถานที่
    On the Road
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ........

อินเดียก็เป็นเวสป้า มันเปลี่ยนกานได้

รูป รูป    

Bookmarks