พี่คับช่วยตอบหน่อยว่าเวสป้าอินเดียดูยังไง - หน้า 3

ชื่อกระทู้: พี่คับช่วยตอบหน่อยว่าเวสป้าอินเดียดูยังไง

Junior Member VPN's Avatar
    สถานที่
    On the Road
    ขอบคุณ
    0

คันเดียวกันนะเนี้ย
    อิๆๆ

Junior Member px_born's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ มุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขออนุญาต แสดงความคิดเห็น เล็กๆนะ

ผมคิดว่า เวสป้า ที่เป็นอินเดีย หรือว่า เป็นอิตาลี มันไม่สำคัญหรอกครับ แต่ส่วนมันสำคัญคือ คนที่จะขายอะครับ ถ้าคุณจะขาย รถอินเดีย หน่ะ ราคามันก็น่าจะลดลงมาตามความละเอียดนะครับ เพราะว่า อินเดียมันไม่ละเอียดเท่า อิตาลี ก็แค่อยากให้ คนขายไม่ขายเกินราคา ยกตัวอย่าง 64 อินเดียเนี่ย รุ่นพี่ผมไปซื้อมา 39000 No-Book ไปถามพวกกลุ่มต่างจังหวัด เขายังบอกว่าแพงเลย เนื่องด้วย คนขายบอกว่า แท้ทั้งคัน มานพูดออกมาได้อย่างไร เลยส่งให้น้องไปดูให้ ก็เครื่องดีนะ แต่ว่า มาขายทับราคารถอิตาลี ได้อย่างไร ก็อยากฝากให้ท่านทุกท่านได้พิจารณาด้วยนะครับ

ปล. ผิดพลาดประการใดก็เสนอแนะต่อท้ายด้วยนะครับ ( แอบ /\7 yamapee1234 มากมาย )

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ px_born อ่านข้อความ
    ผมคิดว่า เวสป้า ที่เป็นอินเดีย หรือว่า เป็นอิตาลี มันไม่สำคัญหรอกครับ แต่ส่วนมันสำคัญคือ คนที่จะขายอะครับ ถ้าคุณจะขาย รถอินเดีย หน่ะ ราคามันก็น่าจะลดลงมาตามความละเอียดนะครับ เพราะว่า อินเดียมันไม่ละเอียดเท่า อิตาลี ก็แค่อยากให้ คนขายไม่ขายเกินราคา ยกตัวอย่าง 64 อินเดียเนี่ย รุ่นพี่ผมไปซื้อมา 39000 No-Book ไปถามพวกกลุ่มต่างจังหวัด เขายังบอกว่าแพงเลย เนื่องด้วย คนขายบอกว่า แท้ทั้งคัน มานพูดออกมาได้อย่างไร เลยส่งให้น้องไปดูให้ ก็เครื่องดีนะ แต่ว่า มาขายทับราคารถอิตาลี ได้อย่างไร ก็อยากฝากให้ท่านทุกท่านได้พิจารณาด้วยนะครับ

ปล. ผิดพลาดประการใดก็เสนอแนะต่อท้ายด้วยนะครับ ( แอบ /\7 yamapee1234 มากมาย )
    ถูก.....55+

64 แท้ครับ แท้อินเดีย แต่ราคาอิตาลี
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Smile ช่วยด้วยครับ

เอ่อ คือ รถของผม เครื่อง อินเดีย ครับ แต่ คนขายบอกว่า บอดี้ อิตาลี ซื้อมาในราคา 47000 บาท ครับ ไม่ ทราบว่า ผมถูกหลอกรึเปล่าครับ แต่ไม่เป็นไรครับ เค้าคือรถคันแรกของผม ยังไงผมก็รักของผมครับ

ป.ล. แต่ก็ยังคาใจอยู่ดี พี่พี่ ช่วยหน่อยครับ

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

ดูอย่างผมครับ อย่าปสนใจใครๆเรามีขี่ก็ต้องรักมัน
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อย่าไปสนใจคับ ว่าอินเดียหรือป่าว เวสป้าขี่สวนกันไม่สามารถบอกได้ว่า เฮ้ยแม่_งขี่รถอินเดียนิหว่า
    ใครเจอคนเเบบนี้ช่วยมาบอกหน่อย ผมจะบอกเค้าว่าเก่งจังเลย
    แถ้เเลม ก็ไม่เเน่คับ เพราะว่าดูง่าย ยิงของอินเดียยิ่งง่ายใหญ่เลย
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Member Nez's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

ทุกอย่างเป็นไปตามกาลเวลา และ ความเหมาะสม
    เมื่อเวลาผ่านไป ความคิดแบ่งแยกก็จะน้อยลงไป

อย่างไรก็ตาม "อุตสาหกรรมอินเดีย" มันก็มีอายุไม่น้อย และเก่าล้ำค่าในรูปแบบของมัน

วันนี้มีให้เลือก ก็เลือก
    วันข้างหน้าไม่มีให้เลือก ก็จะเรียนรู้กันเองว่ารถแขก ก็ไม่เลวนะ
    คุณก็ขี่ ผมก็ขี่ ไปบนเส้นทางของรสนิยมเดียวกัน

เลิกหลอกขายรถแปลง ราคาแพง เพื่อสังคมที่ดีของคนรัก Classic Scooter
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------
    รถมีจำนวนจำกัด ถ้ากลัวแขกจัด ก็ไม่ต้องขี่

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

คำว่า อิตาลี่ หรือ อินเดีย ผมไม่ติดใจนะแต่ผมติดใจคนขายที่ว่า อินเดียก็มาบอกว่าอิตาลี่นี่สิ มันน่า...ถอนฟันให้ ถ้าอินเดียก็บอกอินเดีย อิตาลี่ก็บอกว่าอิตาลี่ แบบนี่น่าจะสบายใจทั้งคนขายและคนซื้อ<คงไม่สบายกระเป๋าคนขาย...หุๆๆๆๆ> หยุดเถอะครับๆๆๆๆๆๆๆ

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ ollo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แท้ไม่แท้ไม่สนคับ แต่ที่บ้านผมมีแต่เหล้าแบล็คเขมรทั้งนั้นเลย อร่อยเหมือนกัน แต่ซักวันไม่รู้จะตายบอดป่าวหว่า

Junior Member Raleigh Rimyom's Avatar
    สถานที่
    SRISAT CLASSIC
    ขอบคุณ
    0

Talking สุ ด ต รี น!

รถผมมันวิ่งได้ปรกติ ก็บุญ มากๆแล้วครับพี่น้อง เวสป้าครับบบบบบบบบบบบบบ
    YAMAHA Autolube Y 75 ตัวแรง
    แมร่งอยากได้เวสป้าว่ะ

(รอพี่หน่อยน๊ะน้องเวสป้าที่รัก)
    จะขาย Y75 ก็เสียดาย ทำเองกะมือ แต่ลึกๆแมร่งมีน้องเวสป้าอยู่เติมหัวจัยยยยยยยยยยย
    SRISATCHANALAI CLASSIC.
    หมู่เฮา ไทพวน คลาสสิก
    ผู้ใดสนจัยจักยานโบราณ อังกฤษ ติดต่อ [email protected]

Bookmarks