ขับได้ 1เดือน คอย พัง ไป 2ลูก งง เครื่อง px

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขับได้ 1เดือน คอย พัง ไป 2ลูก งง เครื่อง px

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขับได้ 1เดือน คอย พัง ไป 2ลูก งง เครื่อง px

รถผม เพิ่ง ทำเครื่อง ใหม่ มา ขี่ได้ ไม่ ถึง เดือน คอย พัง ไป 2ลูก ใคร รู้ ช่วย ตอบ ที ครับ งง มาก มาย ไป ถามช่าง เค้าบอกว่า ต้อง ใช้ คอย ดูคาติ อะไรเนี่ย เพราะ คอย ที่ ผม ใส่ อยู่ มัน เป็น คอย ราคาถูก งาน ก๊อป สีฟ้าๆ อะ ครับ ใคร รู้ ช่วย บอก ที ครับ งง มาก สต้าด ติด บ้าง ไม่ ติด บ้าง บาง ที ขี่ๆ อยู่ พอ จอด เครื่อง ดับ ไป เอง พอ สต้าด อีกที ก็ ไม่ ติด งง เลย em93

STUK SCOOTER RACIN--- เก่าแก่'s Avatar
    สถานที่
    BUU.CLASSIC
    ขอบคุณ
    0

งงในคำถาม กำกวมมาก
    ช่วยอธิบายใหม่หน่อยคับ

It's my life 893_Gangsta's Avatar
    สถานที่
    AYUTTHAYA PROJECT II (น้าซิ้ม),LAMBRETTA SCHOOL(แลมโรงเรียน)
    ขอบคุณ
    0

ลองใช้ คอยล์ Ducati ดูครับ

em94

Member pis_za's Avatar
    สถานที่
    ตูดเหล็ก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ....

ผม 2 วันเครื่องพึงทำมา ครอย หมดเป็น 1000

Senior Member b_b_ball's Avatar
    สถานที่
    194 scooter club khon kaen
    ขอบคุณ
    0

[quote=เดี่ยวรู้จัก;1766601]รถผม เพิ่ง ทำเครื่อง ใหม่ มา ขี่ได้ ไม่ ถึง เดือน คอย พัง ไป 2ลูก ใคร รู้ ช่วย ตอบ ที ครับ งง มาก มาย ไป ถามช่าง เค้าบอกว่า ต้อง ใช้ คอย ดูคาติ อะไรเนี่ย เพราะ คอย ที่ ผม ใส่ อยู่ มัน เป็น คอย ราคาถูก งาน ก๊อป สีฟ้าๆ อะ ครับ ใคร รู้ ช่วย บอก ที ครับ งง มาก สต้าด ติด บ้าง ไม่ ติด บ้าง บาง ที ขี่ๆ อยู่ พอ จอด เครื่อง ดับ ไป เอง พอ สต้าด อีกที ก็ ไม่ ติด งง เลย em93[/quote
    ผมว่าคงไม่เสียง่ายขนาดนั้นมั้งครับ ไม่งั้น px คงได้เปลี่ยนคอล์ยเป็นว่าเล่นกันแล้วไช่ปาวครับ ผมใช้กับรถลูกค้า2-3ปียังไม่เป็นไรเลย ใช้งานได้ปรกติ ผมว่าน่าจะลองเช็คคอล์ยสตาร์ท และปิคอัพ นะครับน่าจะเสียง่ายกว่าคอล์ย อีกคับ

ธนาคารกสิกรไทย

428-2-30568-8

เอนกศักดิ์ ฝีมือสาร

บอร์ดกลุ่ม 194 scooter club khon kaen http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=303

Emaill anekyanyon@hotmail

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

เดาเอานะครับ เพราะเท่าที่รู้คอยทั่วไปตามตลาดจะมีความต้านทานต่ำ ถ้าเกิดอาการไฟย้อนกลับส่วนมากมันจะพัง คอยดูคาติ จะมีความต้านทานสุงกว่า แต่เท่าที่เล่ามาน่าจะเช็คระบบไฟดูใหม่ เพราะถ้าอาการแบบนี้ดูคาติ ก็อาจอยู่กับที่เหมือนกัน

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

คอย์ลนอก ที่ขายอยู๋ตามท้องตลาดบ้านเราจะมี2เกรดครับ
    1.ของอินเดียราคาอยู๋ที่ไม่เกินพัน ราคาไม่แพงแต่ความทนทานและอายุการใช้งานไม่ค่อยดีบาง อันดีก็ดีไปบางอันไม่ดีก็ต้องเปี่ลยนใหม่ใช้ไปสักพัก ซึ่งเป็นบ่อยมาก

2.คอร์ลอิตาลี่ กของยี่ห้อดูคาตี้ ส่วนใหญ่รถเดิมๆทุกคันจะติดมามีความทนทานอายุการใช้ง านสูงมากก แต่ราคาสูงพอสมควรอยู่ที่เกือบ2พันมากได้ครับ แต่ในราคานี้ถือว่าคุ้มถ้าคิดว่าจะใช้งานรถอีกยาวนาน ๆ เสียแพงครั้งเดียวแต่คุ้มครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Member •MaNiaC•'s Avatar
    สถานที่
    ไว้ลาย!! สายล้อ8
    ขอบคุณ
    0

คอยดูคาติ ดีจริงครับ
    ไฟดีสม่ำเสมอ
    อายุการใช้งานเกิน 5 ปีชัวร์
    ช่างเคยบอก
    * WhitE LinE สายร๊อค *

> ChiAnG rAi WhitE LinE GanGsteRs <

Junior Member bankbank69's Avatar
    สถานที่
    Scooter Underground
    ขอบคุณ
    0

ducatiครับ ดีครับ พึ่งเปลี่ยนมา จากเดิมช่างใส่ของอินเดียมาให้ ขอบคอยอ้าเลยครับ

ไฟเดินดีไม่มีสะดุด

ถ้าไปได้ ไล่ไฟใหม่เลยครับ
    --+SCOOTER UNDERGROUND CLUB+--

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

Bookmarks