ดิบๆๆๆๆhercules26 ครบทุกรส(ใกล้บ้านนายกเก่า) - หน้า 2

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: ดิบๆๆๆๆhercules26 ครบทุกรส(ใกล้บ้านนายกเก่า)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดีใจด้วยครับ

ในเมืองไทยยังมีของดีครับem94em94

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

รถคันนี้ ถ้าให้ผมเดานะครับ น่าจะอยู่ราวๆปี 1943-49 จุดสังเกตหลายจุด ไม่ว่าจะเป็นชุด
    เบรก ถ้าปีต่ำกว่านี้ Hercules ไปใช้ชุดเบรกอีกอย่าง หรือปีสูงกว่านี้ก็อีกแบบ บังเสี้ยวด้วยครับ
    มันจะคนละแบบกัน ส่วนบังโคลนนั้น มันแล้วแต่รุ่นครับ บางทีปีเดียวกัน แต่คนละโมเดล

ถ้าคุณ kikiki1ตั้งใจจะดูรายละเอียดเดิม คือเล่นแบบแห้งๆ ผมคิดว่าสีที่พ่น น่าจะ
    เป็นสีสเปรกระป๋อง สีนี้มีทินเนอร์เป็นตัวทำละลาย แค่ซื้อทินเนอร์แบบขวด ประมาณขวดละยี่สิบกว่า
    ขึ้น แล้วแต่ยี่ห้อ เอาสก็อตไบท์ที่ใช้แล้ว(แบบนุ่นๆ) จุ่มแล้วลูบออกไปเรื่อยๆ ถ้าเป็นสีสเปรอย่างที่เข้า
    ใจ รับรองไม่นานครับ ขวดเดียวพอ แต่ถ้าสีน้ำมันอาจจะเหนื่อยหน่อย สองขวดขึ้นแน่ครับ

เมื่อก่อนเคยเจอรถทาสีทับแบบนี้มา แต่เป็นสีน้ำมัน ไอ้เราก็ไม่ได้หวังอะไรมากทำใจตามสภาพ แต่พอลอกไปเรื่อยๆเจอลายน้ำเดิม สีเดิมบ้าง เพลทยังมีสีอยู่เยอะเลยครับ

รูป รูป  
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    รถคันนี้ ถ้าให้ผมเดานะครับ น่าจะอยู่ราวๆปี 1943-49 จุดสังเกตหลายจุด ไม่ว่าจะเป็นชุด
    เบรก ถ้าปีต่ำกว่านี้ Hercules ไปใช้ชุดเบรกอีกอย่าง หรือปีสูงกว่านี้ก็อีกแบบ บังเสี้ยวด้วยครับ
    มันจะคนละแบบกัน ส่วนบังโคลนนั้น มันแล้วแต่รุ่นครับ บางทีปีเดียวกัน แต่คนละโมเดล

ถ้าคุณ kikiki1ตั้งใจจะดูรายละเอียดเดิม คือเล่นแบบแห้งๆ ผมคิดว่าสีที่พ่น น่าจะ
    เป็นสีสเปรกระป๋อง สีนี้มีทินเนอร์เป็นตัวทำละลาย แค่ซื้อทินเนอร์แบบขวด ประมาณขวดละยี่สิบกว่า
    ขึ้น แล้วแต่ยี่ห้อ เอาสก็อตไบท์ที่ใช้แล้ว(แบบนุ่นๆ) จุ่มแล้วลูบออกไปเรื่อยๆ ถ้าเป็นสีสเปรอย่างที่เข้า
    ใจ รับรองไม่นานครับ ขวดเดียวพอ แต่ถ้าสีน้ำมันอาจจะเหนื่อยหน่อย สองขวดขึ้นแน่ครับ

เมื่อก่อนเคยเจอรถทาสีทับแบบนี้มา แต่เป็นสีน้ำมัน ไอ้เราก็ไม่ได้หวังอะไรมากทำใจตามสภาพ แต่พอลอกไปเรื่อยๆเจอลายน้ำเดิม สีเดิมบ้าง เพลทยังมีสีอยู่เยอะเลยครับ

มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ใจเย็นๆ ค่อยๆทำน๊ะครับ รถสวยยินดีด้วยคนครับ...em94

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน พี่ๆๆท่านใดมีล้อDunlopกาบกล้วย26หน้า-หลังขอแบ่งบ้างครรถ

[]รถคันนี้จะได้สมบูรณ์ครับขอราคาแบบมิตรภาพem90

Junior Member peeaon_thaiscooter's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

โห.....ดิบสมชื่อ....เหนื่อยครับ...เห็นแล้วเหนื่อย !!....แต่ถ้าใจรักซะอย่างทำเถอะครับ....คุ้ม !!.....
    ตามที่พี่ๆแนะนำมาครับ.........ทำเถอะ....ทีล่ะเล็กล ่ะน้อย...ค่อยๆเก็บรายละเอียดไป.....เสร็จแล้ว..เดี๋ ยวก็หล่อเอง..

Bookmarks