การทำเครื่อง 64 india

ชื่อกระทู้: การทำเครื่อง 64 india

มาตรฐาน การทำเครื่อง 64 india

สวัสดีครับ ผมเพิ่งสมัคร สมาชิก ครับ คือผมอยากทราบ ข้อสงสัยหน่อยครับ
    1.อะไหล่ของ เครื่องอิตาลี่สามารถใส่แทนกันได้ไหม ครับ หรือ ต้องเป็นเฉพาะของ อินเดีย แล้วราคาอะไหล่ แรงมากไหมครับ

2. ผมสามารถ ที่จะคว้านเครื่อง ลงลูก kr แล้วราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ

3.ท่อของ Polini ทำไมถึงแพง จัง ครับ

4.ถ้าเกิด แบบว่า ถ้าจะลงทุนทำเครื่องแบบให้จบ เลย ราคาอะไหล่ใหม่หมดทุกชิ้น ราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับ คำถามอาจดีไร้สาระนิดหน่อยต้องขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วนะครับ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ฟิดเครื่องใหม่อยู๋ในเกณฑ์3000-8000 บาท

อะไหล่ให้ด้วยกันได้หมดแต่อายุการใช้งานก็ตามราคาครั บ

ลูกเค+คว้าน+ค่าแรง ตรามร้านทั่วไปอยู่ที่700-1200

ท่อโพลินี่ เป็นของแต่งที่สั่งจากนอกครับ ราคาสูงนิดแต่สวยงาม เป็นที่นิยม

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

ขอบคุณมากครับ ถ้าทำมาแล้ว จะวิ่งเกิน ร้อยไหมครับ

Member •MaNiaC•'s Avatar
    สถานที่
    ไว้ลาย!! สายล้อ8
    ขอบคุณ
    0

1. อะไหล่อิตาลี อะไหล่อินเดีย ใส่แทนกันได้หมดอะครับ
    เรื่องราคา ของอิตาลีแพงกว่า เท่าตัว หรือมากกว่านั้น ราคาก็ตามคุณภาพของล่ะครับ

2. คว้านใส่ลูก Kr ราคาประมาณ 500-600 รวมค่าลูก (ทำที่เชียงราย)
    ลูก Kr ก็ดีครับ เค้าก็นิยมใช้กัน คุณภาพไม่ต่างกับลูกแท้ สักเท่าไหร่

3. ท่อ Polini ยี่ห้อนี้มันดังมากๆนะครับ ทำท่อให้รถแทบทุกชนิดเลย บวกกับเป็นท่อนำเข้าราคาก็สูงเป็นธรรมดา
    คุณภาพ+ความหล่อ+ความสวย+เสียงไพเราะ สมราคาครับ

4. ทำเครื่องไหม่ เปลี่ยนไหม่หมดทุกชิ้น ราคาอาจจะแตะ หมื่นล่ะครับ
    แต่ถ้าของอิตาลีหมด ก็เกินหมื่นแน่นอน อาจจะได้แตะ สองหมื่น
    บางทีเปลี่ยนไหม่หมดก็ใช่ว่าจะดีนะ เอาเป็นว่าอันไหนยังดีก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ

ปล. อะไหล่มันมีหลายเกรดครับ ลองคุยกับช่างดีกว่า
    มีตั้งแต่ อินเดีย เวียดนาม เกาหลี จีน อิตาลี ไทย คุณภาพก็ว่ากันตามราคาล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย •MaNiaC• : 02-03-2009 เมื่อ 19:17
    * WhitE LinE สายร๊อค *

> ChiAnG rAi WhitE LinE GanGsteRs <

ความรู้มากเลยครับ ขอบคุณนะครับ