คลาสสิคกลายพันธุ์แล้วครับ กลายเป็นสนามรบไปแล้ว

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: คลาสสิคกลายพันธุ์แล้วครับ กลายเป็นสนามรบไปแล้ว

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down คลาสสิคกลายพันธุ์แล้วครับ กลายเป็นสนามรบไปแล้ว

เอายังดีกลับพวกนี้ดี เดียวจะไม่มีงานให้วิ่งอีกแล้วครับไม่เชื่อคอยดู สนามรบชัดๆคนที่ดีจงดีต่อไปครับem18
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Senior Member Bank99's Avatar
    สถานที่
    ค่ายเทพสตรีคลาสสิคคลับ (นครศรีฯ)
    ขอบคุณ
    0

ทางใต้เราไม่มีนะคับ เมาแล้วตีกัน

มีแต่เมาแล้ว ชนแก้ว เหยียบเท้าก้อขอโทษ

เราไปงานไปเพื่อสร้างมิตรภาพ มิใช่ไปเพื่อก่อสงคราม

อยากให้ทุกๆคนรักและเข้าใจกันนะคับ ยังไงเราก้อ คอเดียวกัน...

รูป รูป  

Junior Member กะปอมคลาสสิค(มั้ง)'s Avatar
    สถานที่
    ผมขี่คนเดียว/หาคนซ้อนไม่เจอ
    ขอบคุณ
    0

ผมเองก็ไม่เข้าใจนะครับ ปากบอกว่าพวกเราไปทำบุญ แต่การกระทำมันยิ่งกว่าทำบาปอีกครับ
    ทุกงานก็เป็นอย่างงี้ไม่เห้นมีใครออกมารับผิดชอบ คนที่ตีกัน ก็ไม่เห็นว่าพวก....จะออกมารับผิด
    (ผมคนแบบนี้ไช่ลูกผู้ชายหรอกครับไปใส่กระโปรงแบบผู้ห ญิ่งน่าจะดีกว่า)
    คนที่เล่นรถจริงๆต้องกล้าออกมารับผิดซิครับ
    ไม่มีคำว่า บังเอิญ ในเรื่องของความรัก มีแต่คำว่าตั้งใจ

Buddy_สองล้อแห่มาลัย Buddy_chaly08's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย มหาชนะชัยไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bank99 อ่านข้อความ
    ทางใต้เราไม่มีนะคับ เมาแล้วตีกัน

มีแต่เมาแล้ว ชนแก้ว เหยียบเท้าก้อขอโทษ

เราไปงานไปเพื่อสร้างมิตรภาพ มิใช่ไปเพื่อก่อสงคราม

อยากให้ทุกๆคนรักและเข้าใจกันนะคับ ยังไงเราก้อ คอเดียวกัน...
    เอาอย่างคนใต้หน่อยพวกเรา
    คำว่าอภัยและรอยยิ้มจากใจคือใบเบิกทาง
    คลาสสิกอยู่ที่ใจ ไม่ใช่อันธพาล

ผมว่าเราต้องตั้งกฏและบทลงโทษขึ้นมาคงจะดีกว่านี้นะค ับ
    ประวัติการขายคับ ลิ้งตัวอาจเข้าไม่ได้ แต่คลิกขวาตรงชื่อผมแล้วเลือกกระทู้ทั้งหมด
    http://www.thaiscooter.com/forums/se...archid=6845277
    [COLOR="red"][SIZE="4"]
    สนับสนุนการจัดงานแบบสร้างสรรค์

Member หนุ่มพเนจร's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มเสี่ยง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kudchum อ่านข้อความ
    เอายังดีกลับพวกนี้ดี เดียวจะไม่มีงานให้วิ่งอีกแล้วครับไม่เชื่อคอยดู สนามรบชัดๆคนที่ดีจงดีต่อไปครับem18
    จริงเหร อครับ ผมกลัวต่อไปงานมันจะมีทุกวันมากกว่าครับ ใครบ้านใกล้งานก็โชคดีไป มีเสียงท่อกล่อมให้นอน ออนซอนฝัน มีเหล้ายา ปลาปิ้งให้เมากลิ้ง ทิ้งสตางค์ อีกน้องนาง รอให้ฉก จกรูดู เย้วๆ ไม่ต้องรองานวัดแล้วเรา ใกล้ที่ไหนไปที่นั่น ไปกัน ไปกัน ไปหน้าฮ่าน ไปเมา ไปมั่ว ไปซั่ว ไปกัน

Member hagema's Avatar
    สถานที่
    บ่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เด็กสกลนคร

ตีกานเป็นเรื่องปกติ เหล้าเข้าปากก็มีเเต่คนเก่งๆ

Member ยุทธ คับผม's Avatar
    สถานที่
    MAHASARAKAM HONDACLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

เรื่องแบบนี้ถือเป็นกระเเส เป็นเทรนด์ของการไปงานในยุคนี้รึป่าวนะ...ประเด็นแรก นะคับ อืมมมน่าคิดๆ
    หรือประเด็นที่ 2 มันอาจจะเป็นแนวความคิด ( concept ) หลักในการวิ่งรถออกงานของพวกเกรียนๆรึป่าว...อันนี้ก ็น่าคิด..

หรือ ประเด็นที่ 3 มาจากรูปแบบของงานรึป่าว อาทิเช่น ดนตรี เป็นต้นมันก็อาจจะเป็นไปได้ เพราะเหล้าเข้าปาก + ดนตรีมันส์ๆ + ความคึกคะนองเลือดร้อนส่วนบุคคล = ขวดบิน ตีกัน งานพัง เลิก จบ คุณแม่ไม่ปลื้มด้วยนะครับ

มากมายหลายกระแส..ว่ากันไปต่างๆนานา โทษกันไปโทษกันมา ไม่รู้จักคำว่าใจเย็นๆ..ยูนะใจเย็นๆไม่ได้บอกว่าไม่เ ป็นแต่บอกว่าเดี๋ยวก่อน....ใจเย็นๆ ใจเย็นๆท่องเอาไว้ใจเย็นๆ

บ่นมามากแล้ว...เดี๋ยวมีคนขิว เหอะๆๆๆ...ว่าไปโน้นแหละ อย่าซีเรียสกับคำพูดผมนะครับผมมันไร้สาระ ....

ไปแล้วนะ...บ๊ายบายยยยยยยย..
    น้องๆ ถาปัดครับ..ถ้าจะเเนว กรุณา แนวที่ความคิด นอกกรอบที่ไอเดีย..
    ไม่ใช่แนวแค่เฟอร์นิเจอร์นุ่งห่มภายนอกร่างกาย..แต่ด ักดานในความคิด.

อนาคตของสถาปนิกไทย หลังประกาศ F.T.A
    คงไม่ต่า่งอะไรกับช่างเทคนิคเขียนแบบทั่วๆไป

my e-mail yut_6.1@hotmail.com นะครับ

Member daew nongkhaiclub's Avatar
    สถานที่
    Vespa & Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกะน้องยุทธจัง

เลิกจัดงาน เลิกวิ่ง ก็จบ

แก้ยังไงก็ไม่หายแน่นอน
    เลิกออกงานชั่วคราว

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

คนจำพวกนี้ ไม่ได้จัดอยู่ในกลุ่มคนที่เรียกตัวเองว่าคลาสสิคหรอก ครับ
    ผมขอเรียกคนพวกนี้ ว่า คลาสสิค จำเป็น คลาสสิคตามใจฉันไม่สนคนอื่น
    คลาสสิคเป็นเวลา(เฉพาะตอนออกไปงานเท่านั้น) หรือพูดง่ายๆนะครับ
    ว่าคลาสสิคแต่ปาก ซื่อๆ

บ่นมากไปก็เท่านั้น เพราะรถคลาสสิคทุกวันนี้มันต้องเป็นแบบนี้ ถ้าไม่ใช่
    แบบนี้เขาไม่เรียกว่ารถคลาสสิค เขาเรียกว่าคนแก่ขี่รถครับ คลาสสิคทุกวันนี้
    มันต้องมีตีกัน ต้องมีการโยนขวด ต้องมีการชู้สาว ต้องมียาเสพติด ต้องมีการเบิ้ลรถเสียงดัง
    ต้องมีการขี่รถยกล้อ ต้องไม่ฟังสตาฟในงาน ต้องมีรถที่แรงๆเอาแข่งกันบนท้องถนน
    ต้องไม่ใส่หมวกกันน๊อค ต้องผ่าไฟแดง อย่างนี้เขาถึงเรียกว่าคนคลาสสิค ยุคใหม่...คุณว่าปะ
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Junior Member phrayuenclassic's Avatar
    สถานที่
    phrayuen classic
    ขอบคุณ
    0

ขอให้คลาสสิครักกันนะครับ

มิตรภาพที่ดีที่มีระหว่างเรา คลาสสสิค

PHRA YUEN CLASSIC
    กลุ่ม สองล้อ อำเภอ พระยืน จ.ขอนแก่น
    "มาด้วยใจ ไปด้วยกัน(บ๊อ)"

I CLASSIC

Senior Member fan's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย สระบุรี&ศรีสะเกษ
    ขอบคุณ
    0

em85em93em85em93em85em93
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย สระบุรี&ศรีสะเกษ

[URL]

Senior Member
    สถานที่
    กระต่ายชมพู
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up สมาคมล้อโต นาแกclassic

รักกันไว้นะชาวคลาสสิค

รูป รูป  

Senior Member ballmei's Avatar
    สถานที่
    K.D.CLASSIC BIKE&ADVANTURE RIDERS
    ขอบคุณ
    0

เกิดจากพวกมาตามกระแสนิยม

ไม่ใช่ Classic ของแท้
    089-711-3556 บอล
    K.D.CLASSIC BIKE & ADVANTURE 1% MC

Member มารชมพู's Avatar
    สถานที่
    บึงสามพัน
    ขอบคุณ
    0

..วัยรุ่นไทยใจร้อน..
    อยู่อย่างที่เป็น
    รู้อดีต ทำนายอนาคต

Member หนุ่มพเนจร's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มเสี่ยง
    ขอบคุณ
    0

อย่าไปว่าเค้า อย่า พวกเขาจำเป็นครับงานวัดประจำปีมันมีปีละครั้งเท่านั้ น แต่งานรถมันมีทุกสัปดาห์ก็เลยจำเป็นต้องออกไปเท่ห์ไก ลกว่าเดิมหน่อยเท่านั้นเองครับ (แต่ใช้สันดานเดิม) ไปกัน ไปกัน ไปเมา ไปมั่ว ไปกัน

Bookmarks