อยากให้มีกฎและบทลงโทษในหมู่รถคลาสสิกคับน่าจะดีกว่า นี้ แสดงความคิดเห็นหน่อยคับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากให้มีกฎและบทลงโทษในหมู่รถคลาสสิกคับน่าจะดีกว่า นี้ แสดงความคิดเห็นหน่อยคับ

Member Sudachom's Avatar
    สถานที่
    JUMPASRI CITY CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าถ้าจะจัดงานทริปที่ให้ประโยชน์กับสังคม มากกว่านี้ควรกำหนดอายุผู้เข้าร่วมงาน ซึ่งน่าจะบรรลุนิติภาวะ รึไม่ก็18+ และพอมีเรื่องก็ดำเนินคดีได้ตามกฎหมาย ไม่ต้องมีคำว่าเด็กในสังคมคลาสสิก อีกต่อไป ที่งานไหนก็มีแต่เด็กที่ชอบขับรถซิ่งในงาน ตีกันในงาน
    และขับรถกวนบ้านกวนเมืองไม่รู้จักเคารพกฎจราจรอีกตะห าก เด็กทำงานกล่อยเกือบทุกงาน ไม่เชื่อก็ลองสังเกตุดูละกาน
    หากเด็กอยากวิ่งทริปก็น่าจะทำตัวให้ดี และก็ขอชื่นชมเด็กที่ทำตัวดี เป็นแบบอย่างต่อสังคมจงทำต่อไป ในอนาคตเติบโตไปก็จะได้มาเป็นแบบอย่างที่ดีในวงการคล าสสิกต่อไป ..................
    .................................................. .................................................. ...........สวัสดี...

Member shino3i's Avatar
    สถานที่
    ตาเลี่ยม Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ godlikez_mc อ่านข้อความ
    มะรู้จะทำไงเนอะ มันไม่ใช่วงการคลาสสิคแล้ว มันเป็นวงการอันธพาลรถซิ่งไปแล้วครับ

กลุ่มที่ดีก็ดีไป กลุ่มที่ร้ายก้อร้ายไป -*-

เทลาะกันไม่รู้จักจบจักสิ้น -*-

ทำไงดีหล่ะ.......

เหนสมัยแต่ก่อน คนดีๆ ทั้งนั้น

แต่มาเดี๋ยวนี้ พกปืนเข้างาน -*- พกหาพระแสง อาไร -*-

พกไปเพื่ออ่ะไร ใครจะมาทำร้ายคุณ

ถ้าคุณไม่ทำเขาก่อน

ที่ผมเห็นมานะ

แล้วอย่างนี้

จะชูนิ้วโป้งเพื่อ ?

ขอบคุณครับที่เสียสละเวลาอ่านคอมเม้นผม
    ถูกน่ะครับ

อยากรู้ว่าไปทำไม คลาสสิค เหรอ

คุณไปงานคลาสสิคด้วยใจจริงๆ

หรือว่าไปเป็นอันธพาล พวกที่ไปก็เรื่องคิดได้ซะทีเถอะ

ุรู้ถึงไหน อาย ครับ

เว้นที่ว่างตรงกลางระหว่าง เรา *

http://shinnobi.hi5.com

อั้ยเรามานโบราณ FilmVespa's Avatar
    สถานที่
    Army OF One (พยุหะคีรี)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 55

ผมว่ากลุ่มไหนที่มาตีกันเราก้อแบนเลยครับ ไม่ให้เข้าไปทุกงานเลย
    กำจัดปัญหาไปเวลาบอกงารนในเว็บ รึทางอื่นก้อระบุไปเลยว่ากลุ่มนี้
    ชอบตีกันไม่ให้มาง่ายๆๆครับ คนที่รักคลาสสิคจริงๆๆๆมีเยอะครับ
    ขาดพวกตามกระแสไปมันไม่มีปัญหาไรหรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FilmVespa : 04-03-2009 เมื่อ 20:15
    ความคลาสสิคจงสถิตอยู่ใน/\7ทุกคน

Buddy_สองล้อแห่มาลัย Buddy_chaly08's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย มหาชนะชัยไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Sudachom อ่านข้อความ
    ผมว่าถ้าจะจัดงานทริปที่ให้ประโยชน์กับสังคม มากกว่านี้ควรกำหนดอายุผู้เข้าร่วมงาน ซึ่งน่าจะบรรลุนิติภาวะ รึไม่ก็18+ และพอมีเรื่องก็ดำเนินคดีได้ตามกฎหมาย ไม่ต้องมีคำว่าเด็กในสังคมคลาสสิก อีกต่อไป ที่งานไหนก็มีแต่เด็กที่ชอบขับรถซิ่งในงาน ตีกันในงาน
    และขับรถกวนบ้านกวนเมืองไม่รู้จักเคารพกฎจราจรอีกตะห าก เด็กทำงานกล่อยเกือบทุกงาน ไม่เชื่อก็ลองสังเกตุดูละกาน
    หากเด็กอยากวิ่งทริปก็น่าจะทำตัวให้ดี และก็ขอชื่นชมเด็กที่ทำตัวดี เป็นแบบอย่างต่อสังคมจงทำต่อไป ในอนาคตเติบโตไปก็จะได้มาเป็นแบบอย่างที่ดีในวงการคล าสสิกต่อไป ..................
    .................................................. .................................................. ...........สวัสดี...
    ผมว่าดีเหมือนการคับ ที่ไปมาก้อมีแต่เด็กและผู้ใหญ่ไม่รู้จักโตทีทำงานเสี ย
    เอาเวทีมวยตั้งการงานเลยคัยลองดูว่าจะมีใครน่าไหนกล้ าพอเปล่า
    ออกทริปอย่าลืมนวมด้วยนะคับเพื่อมีคู่ชก
    โอ้ยจะบ้าตาย
    ประวัติการขายคับ ลิ้งตัวอาจเข้าไม่ได้ แต่คลิกขวาตรงชื่อผมแล้วเลือกกระทู้ทั้งหมด
    http://www.thaiscooter.com/forums/se...archid=6845277
    [COLOR="red"][SIZE="4"]
    สนับสนุนการจัดงานแบบสร้างสรรค์

Senior Member GoDLikEz_Mc's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ filmvespa อ่านข้อความ
    ผมว่ากลุ่มไหนที่มาตีกันเราก้อแบนเลยครับ ไม่ให้เข้าไปทุกงานเลย
    กำจัดปัญหาไปเวลาบอกงารนในเว็บ รึทางอื่นก้อระบุไปเลยว่ากลุ่มนี้
    ชอบตีกันไม่ให้มาง่ายๆๆครับ คนที่รักคลาสสิคจริงๆๆๆมีเยอะครับ
    ขาดพวกตามกระแสไปมันไม่มีปัญหาไรหรอกครับ

ใช่ครับ

แบนเลยครับถ้ากลุ่มใหนชอบตีกัน

แบนทุกงานเลยครับ

เอาแบบมันสร้างกลุ่มใหม่เลยครับ

*-*

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รัก c 50

พวกที่ตีกันนะครับหรือกลุ่มในที่มากินเหล้าแล้วตีกัน ก็จัดแบนมันไปเลยไม่ต้องให้เข้างานอีกเลยทุกงาน หรือจัดให้บำเพ็ญประโยชน์แก่ตำตวจ แล้วพวกเด็กก็ไม่ยากให้ออกทริปหรอกนะครับตั้มให้มีอา ยุ 17 ปี ขึ้นไป
    แล้วตรวจบัตรประชาชนก่อนเข้างานนะครับ พวกที่ไม่ผ่านก็ไม่มห้เข้าเลย

Junior Member พ่อค้าเรือเร่'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

เลิกจัดเปงดีที่สุด จัดไปรู้ว่าจะมีปัญหาขึ้นก็เลิกจัดไปเลย จะได้ยุติปัญหา ไปทำบุญเฉพาะแค่ชมรมตัวเองก็พอแล้วได้บุญเท่ากานจะได ้ไม่ไปก่อปัญหาขึ้นอีก มากคนมากความ จะให้จัดงานไม่ให้กินเหล้า มานก็ผิดคอนเซป อีก ทางเดียวที่แก้ได้ เลิกจัด ไปทำบุญเฉพาะกลุ่มตัวเองหรือชวนกลุ่มที่สนิทไปด้วยก็ น่าจะเพียงพอแล้ว บุญบาปอยู่ที่การกระทำ ไปทำบุญตีกันยับ ถามว่าได้บุญได้บาป
    E-mail-TOP_blackguy@hotmail.com ท็อป

Tel 084-129-5352 สนใจติดต่อ สอบถาม /\2

สิทธิชัย เลขที่บัญชี 232 424 6806
    ธนาคาร กรุงเทพ สาขาซีคอน บัญชีออมทรัพย์

Junior Member ComZa2551's Avatar
    สถานที่
    คน บน ฟ้า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คนบนฟ้า มหาสารคาม

ผมว่าอย่าเลิกจัดเลย แบนกลุ่มที่มันตีกันคับ แล้วก็แบนพวกขาดงไม่ให้เข้างาน

Junior Member
    สถานที่
    หิน เหล็ก ไฟ
    ขอบคุณ
    0

ผมเห็นด้วย

Member ต้นเองพี่'s Avatar
    สถานที่
    MAHASARAKHAM HONDA CLASSIC CLUB 2002
    ขอบคุณ
    0

นอกจากจะขาดงแล้วยังริอาจจะเปงเกรียนขโมยรถอีก...น่า เบื่อจิงๆ...วิ่งทริปมจะหกปีแระ...2ปีหลังมาตีกันทุก งาน..น่าเบื่อมากกก...
    รถผมมันไม่ใช่รถ classic แต่มันเปงรถ comtemporary

ชีวิตนี้บางทีก็น้อยคิดไปทำไม...ชีวิตนี้บางวันก็เยอ ะถือเป็นกำไร.....
    ชีวิตเราก็เท่านี้..ความสุขที่หัวใจต้องการ..สุดท้าย มันอยู่ไม่ไกล...

Member สองล้อหลานย่า's Avatar
    สถานที่
    สองล้อหลานย่า
    ขอบคุณ
    0

ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งกลุ่มไหนพวกไหนมันตีกันไม่ต้องให ้มันเข้าร่วมงานตัดออกไปเลยคับที่หลังจะไม่ได้ตีกันแ ล้วก็อีกอย่างที่พวกมันตีกันเพราะเวลามีงานจะมีรางวั ลกลุ่มไหนมาเยาะสุดแล้วยิ่งได้กินเหล้าพวกมันเลยได้ใ จขอให้พี่ๆที่จัดงานได้คิดข้อนี้บ้างนะคับ ผมยุ่นสองล้อหลานย่า

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Unhappy *

ตราบใดที่กฏหมู่อยู่เหนือกฏหมายคับ ยังงี้แหละ เราหยุดไม่ไหวแล้ว จริงๆem23em23

อีกอย่าง ทำไมออกทริปไปงานอะคับ ต้องเมาๆๆๆกันทุกที แล้วก้อตีกัน - - "

อย่างงานบุญ ต่างๆไม่สมควรเลยคับที่จะทีของมึนเมา จริงๆคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c900y80 : 06-03-2009 เมื่อ 12:51
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Senior Member 007007's Avatar
    สถานที่
    MC MarketBoy (กระนวน) ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน MC MagetBoy (ขอนแก่น) สาขากระนวน

em21em21ไม่ต้องใช้กดกับไอ้พวกนี้เอาวิธีผมดีกว่า(แต ่ว่ามันโหดนะคับ)em21em21
    1. ถ้าจับมันได้ถอดรองเท้าตบปากมันให้เลือดสาดเลย
    2. ตามด้วย.38เลงเข้าขมับด้านขวา
    3. จับไปแขวนคอประจานต่อชาวรถเก่า
    4. เอาแฟนมันที่มาด้วยกันทำเมียชะ
    5. เอาไปทิ้งไว้ที่ๆไม่มีคนและเอาระเบิดที่เตรียมเอามาม ัดรอบตัวแล้วกดระเบิดทันที
    em21em21em90

Senior Member GoDLikEz_Mc's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

หาวิธีแก้ไขเรื่อง ชกต่อยกันครับ

-*-

ผมว่า

ขาดงอ่ะไม่ต้องให้เข้าดีกว่าไหม

-*-

อย่างเช่นพวกที่ขี่รถรอบงาน

ขอให้เดินเอาได้ไหมครับ

มันวุ่นวายมากเลย

ตอนดึกๆก้อพากันเบิ้ลรถเสียงดัง

-*-

จะเบิ้ลทำไมไม่หลับไม่นอนหรอนิ

-*-

กินเหล้าเมาก็นอน

อย่าไปหาเรื่องเลย

มันจะดีกว่านะคับ

ถ้าทำแบบนี้
    ติดต่อ 082-3806193 บีม 24 ช.ม.

บอร์ดกลุ่ม : ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Facebook : บีม คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

รูปงาน : สองล้อร่วมใจทำดีเพื่อสังคมครั้งที่ 1

ที่อยู่ : วศิน มานุช 413/1 ถ.สาครวาศรี ต.ลุมพุก อ.คำเขื่อนแก้ว จ.ยโสธร 35110

ชื่อบัญชี : นายวศิน มานุช ธนาคารออมสิน สาขาคำเขื่อนแก้ว เลขบัญชี 020-0581-6463-1

ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

2546-ปัจจุบัน mike_kalasinclassicbike's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์ -MahasaraKham
    ขอบคุณ
    0

1 คัดสมาชิกอายุเอามากๆๆๆๆหน่อยต่ำกว่าต้อง18ต้องพิจรา ณา

2การขับรถว่าขับดีมั๊ย

3 การมีสัมมาคาราวะ

มีอีกมากมายนะ แต่ยังไงก็ขอดูอยู่ห่างๆๆๆๆครับผมem90

Bookmarks