อยากให้มีกฎและบทลงโทษในหมู่รถคลาสสิกคับน่าจะดีกว่า นี้ แสดงความคิดเห็นหน่อยคับ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: อยากให้มีกฎและบทลงโทษในหมู่รถคลาสสิกคับน่าจะดีกว่า นี้ แสดงความคิดเห็นหน่อยคับ

Buddy_สองล้อแห่มาลัย Buddy_chaly08's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย มหาชนะชัยไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pomza_yo อ่านข้อความ
    ***อยากกินเบียร์ก็แกวพาสติกเลย
    ซื่อ***ใส่ถุงหิ้วเลยเป็นงะ
    ไม่ต้องให้มีขวด
    เอากะติกมาเลย
    กลุ่มใครกลุ่มมัน
    ไฟอะสาดลงเวทีเลย
    ***ปะจานเลยใครตีกัน
    แล้วจำหน้ามันไว้
    มีปัญหาไปสตาปดิ
    ขอโทดกันซะ
    ผุชายก้อพอไหวดิ
    แต่ผุหญิงดิ ตีกันแย่ง.....กัน
    อายว่ะ
    แล้วคนอื่นเค้าจะคิดว่าเราไปงานทำไม

สังคมของคลาสสิคคือมิตรภาพ
    การเดินทางใช้ค่านิย

เห็นด้วยนะ
    เวลามีคนถามว่าที่เรามาขี่รถกันเป็นกลุ่มใหญ่ๆๆไปไหน
    ไปเพื่ออะไร
    ไปทำไม
    แล้วได้อะไร
    ผมตอบว่า"ผมไปงานรถคลาสก"
    ชาวบ้านถาม "ว่าไปทำไม"
    ผมตอบว่า"ผมไปร่วมงานรถคลาสิกคับ"
    ชาวบ้านถาม "แล้วน้ำมันเค้าจ่ายให้เหรอ"
    ผมตอบว่า"ไม่คับ จ่ายเอง"
    ชาวบ้านถาม"อ้าว! ไปอย่างเงี้ยไม่เปรืองตังหรอ"
    ผมตอบไปว่า"เปืองคับ แต่เราไม่ได้คิดอย่างนั้น
    เราไปด้วยใจคับ ไปรวมกันทำบุญไม่ใช่ไปเมาอย่างเดียวคับ"
    ชาวบ้านถามต่อไปอีกว่า"ทำบุญอย่างไง"
    ผมตอบ"ก้อตังที่เป็นค่าเข้างานคนละ100ที่จ่ายตอนก่อนเข้างา นเอามาร่วมกันแล้วหักค่าใช่จ่ายภายในแล้วมอบให้โรงเร ียนที่ทางเจ้าภาพงานได้เลือกไว้คับ"
    ชาวบ้าน"อ่อ เข้าใจแล้ว นิดๆๆ"
    ชาวบ้าน"ไปบริจาคเงินว่างั้น"
    ผมตอบ"อืมคับ"
    ชาวบ้าน"อ่อผมพึ่งเข้าใจ นึกว่าที่ขี่รถกันเยอๆๆนึกว่าไปไหน ที่แท้ก้อมีงานนี้เอง"
    ผมตอบ"คับ "
    ชาวบ้าน"ขอให้เดินทางปลอดภัยคับ"
    หลังจากนั้นพวกผมก้อเดินทางออกจากเกษตรวิสัยมุ่งหน้า ไปพยัคคับ
    ที่ผมตอบไปถ้าไม่ถูกหรือผิดประการใด ผมขอโทษขออภัยด้วยนะคับ

ts23
    เพราะผมตอบตามที่ใจผมบอกนะคับ
    ขอบคุณคนชาบ้านเกษตรวิสัยที่เป็นมตรดีคับ
    ประวัติการขายคับ ลิ้งตัวอาจเข้าไม่ได้ แต่คลิกขวาตรงชื่อผมแล้วเลือกกระทู้ทั้งหมด
    http://www.thaiscooter.com/forums/se...archid=6845277
    [COLOR="red"][SIZE="4"]
    สนับสนุนการจัดงานแบบสร้างสรรค์

Member boriput.38's Avatar
    สถานที่
    พระนครคีรีคลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งานโซนภาคกลาง+ ใต้ๆ หน่อย เค้าเลิกตีกันแล้ว

นานๆๆๆจะมีครั้งที่จะตีกัน

เฮๆๆๆๆem97
    731-1-20534-4 วิภาค นุตรักษณ์ ธ.กรุงไทย สาขา พระนครคีรี เบอร์ติดต่อ 086-0109639 เบิร์ดครับ
    [email protected] ที่อยู่
    291/3 ต.คลองกระแชง อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000

Global Classic RA C100's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยากอ่ะครับจุดนี้ เพราะมันไม่รุ้จักกันทุกกลุ่มทุกคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RA C100 : 25-03-2009 เมื่อ 21:27

.......รักในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่รัก ถนัดและดีที่สุด

Junior Member McMaiZa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สองล้อท่าพระ

Mai [email protected]

Noomaizzz.hi5.com.gif" type="#_x0000_t75" o:spid="_x0000_i1026"> " src="file:///C:\DOCUME~1\good\LOCALS~1\Temp\msohtmlclip1\01\cli p_image002.gif">

เดินทางด้วยจัยไปด้วยเงิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย McMaiZa : 25-03-2009 เมื่อ 21:32

Senior Member GoDLikEz_Mc's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

ช่วยกันดูแล สมาชิกในกลุ่มนะครับพี่น้อง

*-*

ถ้าเมามากส่งเข้า เต้นท์ ไปเลย

อิอิ
    ติดต่อ 082-3806193 บีม 24 ช.ม.

บอร์ดกลุ่ม : ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Facebook : บีม คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

รูปงาน : สองล้อร่วมใจทำดีเพื่อสังคมครั้งที่ 1

ที่อยู่ : วศิน มานุช 413/1 ถ.สาครวาศรี ต.ลุมพุก อ.คำเขื่อนแก้ว จ.ยโสธร 35110

ชื่อบัญชี : นายวศิน มานุช ธนาคารออมสิน สาขาคำเขื่อนแก้ว เลขบัญชี 020-0581-6463-1

ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Junior Member Raw_Door's Avatar
    สถานที่
    ปีกฝัน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pakeesatan อ่านข้อความ
    จัดงานทำบุญ บังหน้างานบุญมีแต่เหล้า เหนแก่เงินลงทะเบียน ไม่กรองนเข้างาน ยังงัย ก้ ตีกัน

จริงคับ
    เห็นด้วยอย่างยิ่งเลย
    ปากก้บอกว่าจัดเพื่อน้อง
    แต่ดูพี่ๆสิ
    เมาหัวราน้ำ
    ขับรถก้เสียงดังกวนเมือง
    มีเรื่องก้โยนขวดใส่กันอีก
    น้องๆคงน่าภูมิใจตายเลยเนอะว่ามะ...

em98

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Raw_Door : 26-03-2009 เมื่อ 00:15
    Burn Rubber... Not Your Soul
    บิดควันขโมง...แต่วิญญาณต้องไม่ใหม้
    (จากภาพยนต์เรื่อง Biker BoyZ...)

ความทุขที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
    กองพันลูกผู้ชาย เอี้ยๆๆ
    /\2

ชมพูลายเสือ
    สถานที่
    กลุ่ม เด็กโบ(ลาน) Classic Bike
    ขอบคุณ
    0

อีสานตีกันเยอะครับ

ไม่อายภาคอื่นๆบ้างหรอ

ช่วยกันสร้างให้มันดีเหมือนเดิมทีทุกคน

จิมมี่ MCดงหลวง มุกดาหาร กัญชา คลับ's Avatar
    สถานที่
    mc dongluang mukdahan
    ขอบคุณ
    0

ต่างคนต่างเหนื่อย
    รู้อยู่ว่าเหนื่อย
    เสือกตีกัน
    เค้าเรียกว่า
    ไอ้พวกไม่เห็นใจคนอื่น
    วิ่งรถด้วยใจ แฝงไปด้วยมิตรภาพเพื่อความรักใคร่ และสามัคคี
    MC DONGLUANG CLASSIC_BIGBIKE :MUKDAHAN:

Senior Member GoDLikEz_Mc's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

คิดดี ทำดี = สังคมดี

*-*
    ติดต่อ 082-3806193 บีม 24 ช.ม.

บอร์ดกลุ่ม : ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Facebook : บีม คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

รูปงาน : สองล้อร่วมใจทำดีเพื่อสังคมครั้งที่ 1

ที่อยู่ : วศิน มานุช 413/1 ถ.สาครวาศรี ต.ลุมพุก อ.คำเขื่อนแก้ว จ.ยโสธร 35110

ชื่อบัญชี : นายวศิน มานุช ธนาคารออมสิน สาขาคำเขื่อนแก้ว เลขบัญชี 020-0581-6463-1

ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Junior Member ComZa2551's Avatar
    สถานที่
    คน บน ฟ้า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คอม คนบนฟ้า มหาสารคาม

ตอนงานเพื่อนสนิท ผมนั่งอยู่เฉยๆ ใครก็ไม่รู้คับ มันโยนขวดมาทางผมทำยังงี้ได้ไง คนที่ไม่รู้เรื่องอะไรก็จะโดนลูกหลง ทำไมในงานไม่จัดเวทีมวยเลยคับ ถ้าใครจะตีกันก็นัดขึ้นไป

Global Classic RA C100's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อดเอานะครับ ทุกวันนี้อันธพานมันเยอะ

.......รักในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่รัก ถนัดและดีที่สุด

Junior Member komkit2533's Avatar
    สถานที่
    NOLOGO ชัยภูมิคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down

เมื่อก่อน3-4ปีที่แล้วผมวิ่งทริปงานใหน
    ม่ายมีตีกันต่างคนเรามาด้วย
    ใจคลาสสิคเหมือนกันมีเพื่อนร่วม
    อุดมการณ์แต่ตอนนี้มันม่ายเป็นอย่าง
    นั้นผมวิ่งงานใหนตีกันทุกงานเดี๋ยวคน
    อื่นว่าเราไอ้พวกไปคาราวานมีแต่
    ตีกันผมกลัวว่าคนอื่นจะมองพวกเรา
    ม่ายดีอ่ะครับช่วยให้ความร่วมมือ
    กันหน่อยนะครับ

สังคมของคลาสสิคคือมิตรภาพ
    การเดินทางใช้ค่านิย

Junior Member tomzeuspattaya's Avatar
    สถานที่
    zeus classic bike pattaya
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยกันหน่อยครับ

พี่น้องครับผมก็เป็นคนหนึ่งที่มีใจรักในความคลาสสิคแ ต่เมื่อมีคนเพียงกลุ่มเล็กๆที่ทำชื่อเสียงของพวกเราเ สีย ผมขอเถอะครับถ้าท่านไม่รักก็อย่าทำให้คนอื่นเขาเดือด ร้อนเลย เจ้าภาพเค้าจะดีใจมากถ้าพวกเรารักกันช่วยเหลือกัน แบ่งปันความสุขให้กัน แลกเปลี่ยนความคิดกันเป็นเพื่อนกันทำความดีเถอะครับแ ล้วท่านจะได้แต่สิ่งดีๆกลับไปนะโยมนะ
    ZEUS CLASSIC BIKE PATTAYA
    em97em97em97em97em97em97em97em97em97em97em97
    ต้อม ZEUS CLASSIC BIKE PATTAYA
    เบอร์ 081-2945379

Junior Member รจนา The Legend's Avatar
    สถานที่
    The Legend สาครบุรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เราอยู่โซนภาคกลางตอนล่างไม่เคยตีกันเรย

จะบอกว่าเราไปงานก้อหลายงาน
    โซนภาคลางตอนล่างนะ
    อย่างเช่นแถวราชบุรี เพรชบุรีไม่เคยตีกันเรย
    ล่าสุดไปงานโนลิมิทแถวๆๆชะอำนะ
    จะบอกว่างานเค้าจัดได้ดีมากมาก
    ดนตรีมันสุดๆๆ
    ไม่มีพี่น้องคลาสสิคตีกันเรย
    อยากจะฝากถึงพวกที่ชอบตีกันในงานรถคลาสสิคนะค่ะว่า
    ถ้าคุนใจไม่รักคลาสสิคพอขอร้องเถอะ
    อย่ามาทำให้วงการรถคลาสสิคเสียหายเลย
    พี่น้องคลาสสิคเค้าไม่ตีกันหรอกคราบบบบบบบบ
    The Legend สาครบุรีค่ะ
    htpp://pooko2007.hi5.com
    [email protected]

Member ยุทธ คับผม's Avatar
    สถานที่
    MAHASARAKAM HONDACLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

เบื่อพวกเกรียนในงาน...งานไหนงานนั้น
    ทั้งเกรียนทั้งกวนพระบาท..น่าเบื่อจริงๆ
    ขับรถมาตั้งไกลถึงงานแทนที่จะจอดพักมันหน่อย
    ดันมาเบิ้น...เเว๊นส์ๆๆๆๆ...อยู่ในงาน
    จะจูนรถก่อนกลับ เช็ครถก่อนกลับผมไม่ว่านะ
    แต่ไอ้พวกที่มันจูนรถตอนกลางคืนเวลาคนอื่นเขานอนหนิ
    มันช่างหน้าตบ...อยากเรียกมาตบทีละหัวๆเลย
    ขอความกรุณาอย่างสูงๆ...สงสารรถเกรงใจคนอื่นบ้าง

และที่สำคัญ...ขับรถในงานตอนกลางคืนเปิดไฟหน่อยครับ
    ถ้าไฟไม่มีก็อย่าขับในงานเลยมันอันตราย...เห็นใจคนอื ่นๆบ้าง
    จะเดินเล่นในงานก็ต้องคอยดูว่ารถที่ไม่มีไฟมันจะชนกู ตอนไหนวะ
    จะไปไหนมาไหนถ้ามันไม่ไกลจริงๆก็เดินเอาเถอะครับประห ยัดน้ำมัน
    ไม่ใช่จะไปนั่นมานี่แต่ที่ๆจะไปมันใกล้นิดเดียวก็ขับ รถไป..มันวุ่ยวายนะครับ
    รถเข้างานก็เยอะเเล้วทุกวันนี้แล้วเรายังไปขับว่อนใน งานเจ้าหน้าที่เขาคุมรถลำบาก
    เเด๋ยวมันจะเกิดอุบัติเหตุ..แล้วยิ่งถึงงานแล้วก็ซัด เหล้าซัดเบียร์กัน
    เหล้าเข้าปาก...เมาสิครับคราวนี้...เเล้วเวลาเมาขับก ันค่อยๆที่ไหน

เป็นการระบายความรู้สึกนิดๆของผมเอง...ที่ไม่ค่อยจะส บอารมณ์กับเรื่องแบบนี้
    และผมเชื่อว่าพี่น้องหลายๆท่านก็คงจะคิดเช่นเดียวกับ ผม
    เข้างานแบบสุภาพชน..ปัญญาชนพูดกันดีๆรู้เรื่อง
    ให้เจ้าร่วมมือกับเจ้าภาพที่จัดงานด้วย....สงสารเขาห น่อยนะครับ
    อย่าคิดเเค่เพียงว่ากูเสียค่าเข้างานแล้วใครจะทำไม
    กูเอาเงินฟาดหัวคุณไปเเล้วกูได้ของที่ระลึกแล้ว..ในง านกูจะทำยังไงก็ได้
    กูทำบุญไปแล้ว...กูช่วยทำบุญกับคุณเเล้ว..เงินให้ไปแ ล้วอย่ายุ่งกับกู
    ขอร้องนะครับงานรถคลาสสิค.....ไม่ใช่งานรวมตัวพวกเกร ียนๆ
    ย้ำจริงๆ....อย่าเก่งในงาน อย่าเกรียนในงาน ..และประพฤติตัวเยี่ยงสุภาพชน
    ที่ได้รับการอบรมสั่งสอนจากพ่อแม่ครูอาจารย์.....ขอร ้องและวิงวอนจากใจจริงๆ
    น้องๆ ถาปัดครับ..ถ้าจะเเนว กรุณา แนวที่ความคิด นอกกรอบที่ไอเดีย..
    ไม่ใช่แนวแค่เฟอร์นิเจอร์นุ่งห่มภายนอกร่างกาย..แต่ด ักดานในความคิด.

อนาคตของสถาปนิกไทย หลังประกาศ F.T.A
    คงไม่ต่า่งอะไรกับช่างเทคนิคเขียนแบบทั่วๆไป

my e-mail [email protected] นะครับ

Bookmarks