อยากให้มีกฎและบทลงโทษในหมู่รถคลาสสิกคับน่าจะดีกว่า นี้ แสดงความคิดเห็นหน่อยคับ - หน้า 5

ชื่อกระทู้: อยากให้มีกฎและบทลงโทษในหมู่รถคลาสสิกคับน่าจะดีกว่า นี้ แสดงความคิดเห็นหน่อยคับ

Senior Member โอคลืบคลาน's Avatar
    สถานที่
    คลืบคลาน คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสนอ

ก็ในแต่ละกลุ่มคงต้องดูนิสัยของคนที่ขอเข้าเป็นสมาชิ กให้ดีก่อน อย่าเพิ่งรีบตกลงรับเข้ากลุ่ม หรือก่อนออกทริปก็น่าจะตกลงกันให้เข้าใจกันก่อนออกทร ิป

การปรึกษาเป็นที่มาของคำว่า.....เข้าใจ

Junior Member keng_alone's Avatar
    สถานที่
    ST.Lucifer Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ใช่คับ..."กฎควรจะมีให้เคารพ

ไม่ใช่มีไว้แหกเหมือนทุกวันนี้

ถ้าใจรักClassicจริงควรที่จะเคารพกฎไม่ใช่แหกกฎ"

มิตรภาพอยู่ที่ใจ ไม่ใช่เหล้าและเบียร์

ST,Lucifer Classic Club

Buddy_สองล้อแห่มาลัย Buddy_chaly08's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย มหาชนะชัยไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยุทธ คับผม อ่านข้อความ
    เบื่อพวกเกรียนในงาน...งานไหนงานนั้น
    ทั้งเกรียนทั้งกวนพระบาท..น่าเบื่อจริงๆ
    ขับรถมาตั้งไกลถึงงานแทนที่จะจอดพักมันหน่อย
    ดันมาเบิ้น...เเว๊นส์ๆๆๆๆ...อยู่ในงาน
    จะจูนรถก่อนกลับ เช็ครถก่อนกลับผมไม่ว่านะ
    แต่ไอ้พวกที่มันจูนรถตอนกลางคืนเวลาคนอื่นเขานอนหนิ
    มันช่างหน้าตบ...อยากเรียกมาตบทีละหัวๆเลย
    ขอความกรุณาอย่างสูงๆ...สงสารรถเกรงใจคนอื่นบ้าง

และที่สำคัญ...ขับรถในงานตอนกลางคืนเปิดไฟหน่อยครับ
    ถ้าไฟไม่มีก็อย่าขับในงานเลยมันอันตราย...เห็นใจคนอื ่นๆบ้าง
    จะเดินเล่นในงานก็ต้องคอยดูว่ารถที่ไม่มีไฟมันจะชนกู ตอนไหนวะ
    จะไปไหนมาไหนถ้ามันไม่ไกลจริงๆก็เดินเอาเถอะครับประห ยัดน้ำมัน
    ไม่ใช่จะไปนั่นมานี่แต่ที่ๆจะไปมันใกล้นิดเดียวก็ขับ รถไป..มันวุ่ยวายนะครับ
    รถเข้างานก็เยอะเเล้วทุกวันนี้แล้วเรายังไปขับว่อนใน งานเจ้าหน้าที่เขาคุมรถลำบาก
    เเด๋ยวมันจะเกิดอุบัติเหตุ..แล้วยิ่งถึงงานแล้วก็ซัด เหล้าซัดเบียร์กัน
    เหล้าเข้าปาก...เมาสิครับคราวนี้...เเล้วเวลาเมาขับก ันค่อยๆที่ไหน

เป็นการระบายความรู้สึกนิดๆของผมเอง...ที่ไม่ค่อยจะส บอารมณ์กับเรื่องแบบนี้
    และผมเชื่อว่าพี่น้องหลายๆท่านก็คงจะคิดเช่นเดียวกับ ผม
    เข้างานแบบสุภาพชน..ปัญญาชนพูดกันดีๆรู้เรื่อง
    ให้เจ้าร่วมมือกับเจ้าภาพที่จัดงานด้วย....สงสารเขาห น่อยนะครับ
    อย่าคิดเเค่เพียงว่ากูเสียค่าเข้างานแล้วใครจะทำไม
    กูเอาเงินฟาดหัวคุณไปเเล้วกูได้ของที่ระลึกแล้ว..ในง านกูจะทำยังไงก็ได้
    กูทำบุญไปแล้ว...กูช่วยทำบุญกับคุณเเล้ว..เงินให้ไปแ ล้วอย่ายุ่งกับกู
    ขอร้องนะครับงานรถคลาสสิค.....ไม่ใช่งานรวมตัวพวกเกร ียนๆ
    ย้ำจริงๆ....อย่าเก่งในงาน อย่าเกรียนในงาน ..และประพฤติตัวเยี่ยงสุภาพชน
    ที่ได้รับการอบรมสั่งสอนจากพ่อแม่ครูอาจารย์.....ขอร ้องและวิงวอนจากใจจริงๆ

จัดไปพี่น้องคับ
    กำลังดี
    ตีกันทำไมคับไม่เจ็บหรอๆๆ
    ไปงานว่าจะไปสนุกแต่ก้อก้อมีบางคนที่ทำให้งานเสีย
    เห็นใจคนจัดหน่อยคับ เค้าเหนื่อยนะคับ
    ประวัติการขายคับ ลิ้งตัวอาจเข้าไม่ได้ แต่คลิกขวาตรงชื่อผมแล้วเลือกกระทู้ทั้งหมด
    http://www.thaiscooter.com/forums/se...archid=6845277
    [COLOR="red"][SIZE="4"]
    สนับสนุนการจัดงานแบบสร้างสรรค์

Member ต้นเองพี่'s Avatar
    สถานที่
    MAHASARAKHAM HONDA CLASSIC CLUB 2002
    ขอบคุณ
    0

พวกตีกันนี่...บ้านผมเขาเรียกว่าพวก..เหล่าเข่าปาก.. ควมยากบ่มี....(เหล้าเข้าปากไม่ว่าเรื่องอะไรก้อง่าย ไปหมด)..คับ..มันถึงได้ตีกันไง..

บอกไงก้อนะ.....
    รถผมมันไม่ใช่รถ classic แต่มันเปงรถ comtemporary

ชีวิตนี้บางทีก็น้อยคิดไปทำไม...ชีวิตนี้บางวันก็เยอ ะถือเป็นกำไร.....
    ชีวิตเราก็เท่านี้..ความสุขที่หัวใจต้องการ..สุดท้าย มันอยู่ไม่ไกล...

Senior Member QQAEQQ's Avatar
    สถานที่
    ประธานกลุ่ม สับปะรดปราณ คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โซนภาคกลาง+ภาคใต้ ไม่มีตีกันคับ

โซนภาคตะวันตก+ภาคใต้ ไม่มีตีกันคับพี่น้องครับ

กลุ่มผมวิ่งภาคตะวันตก+ภาคใต้

จะไม่ค่อยวิ่งโซนที่ตีกัน (ไม่ใช่ว่ากลัวแต่กลุ่มผม มีความคิด มีการศึกษา)

กลุ่มผมรักการขับขี่รถคลาสสิคด้วยหัวใจคลาสสิค

วิธีแก้ไขปัญหา

กลุ่มไหนที่ตีกันแบนทั้งกลุ่มเลยครับ

ประธาณกลุ่มยังเอาไม่อยู่เลยใครจะเอาพวกมันอยู่

มีงานที่ไหนก็ต้องไม่ให้กลุ่มที่เคยตีกันเข้าร่วมงาน

จะช่วยลดปัญหาการตีกันได้

ประธาณกลุ่มแต่ละกลุ่มก็จะไม่เอา

ไอพวกที่มีจุดเสี่ยงมาร่วมงานครับ

em97 สับปะรดปราณ คลาสสิค มาด้วยใจและต้องไปให้ถึงem97

Senior Member ST7088's Avatar
    ขอบคุณ
    0

บทลงโทษทางสังคมครับ

บอยคอท...งานของกลุ่มนั้น

ให้เขารู้ว่า อันธพาล.........เพื่อนไม่คบ............

Senior Member GoDLikEz_Mc's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

งานกว่าเค้าจะจัดได้เสียเหงื่อ ซักเท่าไหร่ คิดบ้างไหม ?

แล้วตีกันเพื่อ อะไร พอจะบอกสาเหตุได้ไหม ?

ผมไปเข้าห้องน้ำก็โดนเด็กๆบอกให้ผมถอยไป ที่เดินเป็นร้อยไร่ ผมล้างหน้าอยู่ก้อต้องถอย

เพื่อจะได้ไม่มีเหตุการณ์เทลาะวิวาท เกิดขึ้น เพื่อช่วยเจ้าภาพที่เค้าเหนื่อย

และก้อตัวเอง ที่ขับรถมาเหนื่อย อยากจะสนุก พักผ่อน

ต่างคนต่างยอม ปัญหาก็ไม่มี

กลุ่มใหนที่ควบคุมเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในกลุ่มไม่ได้ ก้อไม่ต้องวิ่งดีกว่าครับ

เพื่อความปลอดภัยของผู้อื่น ถ้าเมาแล้วก้อควรนอน *-*

ไม่สร้างปัญหาให้กลุ่มหรือ คนอื่น

ถ้าคิดได้แบบนี้ ปัญหาเทลาะวิวาท หมดไปแน่นอนครับ

แล้วในเมื่อ ถ้าคนใหนคิดไม่ได้ ก้อเทลาะกันทุกทริป อะแหละ

มันก้อหมดความหมาย

ขอบคุณครับผม ที่เสียสละเวลาอ่าน

คนที่มาด้วยใจไม่มีเรื่องจริงๆ สุดยอดแล้วครับ [ปรบมือให้ตัวเองด้วย]

*-*
    ติดต่อ 082-3806193 บีม 24 ช.ม.

บอร์ดกลุ่ม : ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Facebook : บีม คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

รูปงาน : สองล้อร่วมใจทำดีเพื่อสังคมครั้งที่ 1

ที่อยู่ : วศิน มานุช 413/1 ถ.สาครวาศรี ต.ลุมพุก อ.คำเขื่อนแก้ว จ.ยโสธร 35110

ชื่อบัญชี : นายวศิน มานุช ธนาคารออมสิน สาขาคำเขื่อนแก้ว เลขบัญชี 020-0581-6463-1

ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Member ยุทธ คับผม's Avatar
    สถานที่
    MAHASARAKAM HONDACLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

ซวดๆ...ครับพี่น้อง....em24
    น้องๆ ถาปัดครับ..ถ้าจะเเนว กรุณา แนวที่ความคิด นอกกรอบที่ไอเดีย..
    ไม่ใช่แนวแค่เฟอร์นิเจอร์นุ่งห่มภายนอกร่างกาย..แต่ด ักดานในความคิด.

อนาคตของสถาปนิกไทย หลังประกาศ F.T.A
    คงไม่ต่า่งอะไรกับช่างเทคนิคเขียนแบบทั่วๆไป

my e-mail yut_6.1@hotmail.com นะครับ

Senior Member nutza779's Avatar
    สถานที่
    โคราชเข้มแข็ง
    ขอบคุณ
    1

เคล็ดลับวิชา ในตำราขั้นที่1
    นั้นก็คือ การทำใจให้สงบ..รวบรวมลมปราณให้ดี
    เคล็ดลับวิชาในตำราขั้นที่เหลือ
    นั้นก็คือคิดดี ทำดี พูดดี เท่านี้ ได้ที่แน่นอน
    ทหารของพระราชา...ทหารรักษาพระองค์

nutnonsense@hotmail.com
    เวส-สะ-ปา-ป้า__Vespa

Buddy_สองล้อแห่มาลัย Buddy_chaly08's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย มหาชนะชัยไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nutza779 อ่านข้อความ
    เคล็ดลับวิชา ในตำราขั้นที่1
    นั้นก็คือ การทำใจให้สงบ..รวบรวมลมปราณให้ดี
    เคล็ดลับวิชาในตำราขั้นที่เหลือ
    นั้นก็คือคิดดี ทำดี พูดดี เท่านี้ ได้ที่แน่นอน
    คาลาวะ ท่านจอมยุทธ
    ช่วยๆๆกันพี่น้อง
    สังคมคลาสสิกจะได้ก้อเพราะเราร่วมมือกันนะคับ
    เราไม่ใช่เสือredหรือเสื้อyellowถึงต้องมาทะเลาะกัน
    ใช่พี่น้อง
    อย่าให้ภาคอีสานของเราหน่อยหน้าภาคอื่นๆๆที่เขาไม่ตี กันเหมือนภาคเรา
    ช่วยๆๆกัน
    /\2/\2/\2/\2/\2
    ประวัติการขายคับ ลิ้งตัวอาจเข้าไม่ได้ แต่คลิกขวาตรงชื่อผมแล้วเลือกกระทู้ทั้งหมด
    http://www.thaiscooter.com/forums/se...archid=6845277
    สนับสนุนการจัดงานแบบสร้างสรรค์

Member BadDevill's Avatar
    สถานที่
    Nolimite Classic Team
    ขอบคุณ
    0

มันอยู่ที่ใใจครับ
    มีกฎก้อแหกกฎ
    แต่สิ่งที่ดีที่สุดคือ
    จำหน้ามันไว้แล้ว
    ทุกคนจะเกลียดมันเอง
    ใครทำสิ่งใด
    สักวันจะเข้าตัวem99
    em93งานนี้เพื่อใคร ....แต่ใจเพื่อ..NoLimit"""
    การเดินทางเพื่อพบเจอสิ่งใหม่
    http://baddevill Goodangle.facebook.com

Senior Member Atipan's Avatar
    สถานที่
    สนิมโนนสูง โคราช นครราชสีมา
    ขอบคุณ
    0

ตั้งกฏระเบียบในงานก็คงช่วยได้น่ะครับ อย่างเช่น "กลุ่มไหนมีเรื่องทะเลาะวิวาทกัน ทางเราจับได้ ให้ชดใช้ค่าเสียหายภายในงานทั้งหมด" ลงทุนทำอิงเจ๊ทขนาดใหญ่ติดประกาศภายในงานน่าจะช่วยได ้น่ะครับ หลายกลุ่มจัดงานทำกันมาแล้ว
    เวปบอร์ดกลุ่ม : http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=199
    แฟนเพจ Facebook กลุ่มสนิมโนนสูง โคราช : http://www.facebook.com/pages/Oxide-...13434232087450
    Msn & mail : dew_c90@hotmail.com
    "แม้เวลาเนิ่นนานผ่านจากนี้ แต่สิ่งดีจะยังอยู่ไม่หวั่นไหว
    ถึงเวลาจะผ่านนานเท่าไร แต่จิตใจมีเพื่อน ตลอดมา"

<EMBED style="WIDTH: 489px; HEIGHT: 370px" pluginspage=http://www.macromedia.com/go/getflashplayer align=middle src=http://www.crazyprofile.com/clocks/my_clock04.swf width=489 height=370 type=application/x-shockwave-flash FlashVars='pic=201021825XviDds305864-02.jpg&fldr=2_2010&widt=479&hight=360&sclr=undefin ed&typcl=undefined&typhnd=undefined&scol=0xc66&mcol=0xff&hcol=0x3399&threecl=0xff00ff&sixcl=0x ff00ff&ninecl=0xff00ff&twelvecl=0xff00ff' quality="high" wmode="transparent" allowScriptAccess="sameDomain">

Senior Member GoDLikEz_Mc's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อย่าเทลาะกันอีกเลย
    ติดต่อ 082-3806193 บีม 24 ช.ม.

บอร์ดกลุ่ม : ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Facebook : บีม คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

รูปงาน : สองล้อร่วมใจทำดีเพื่อสังคมครั้งที่ 1

ที่อยู่ : วศิน มานุช 413/1 ถ.สาครวาศรี ต.ลุมพุก อ.คำเขื่อนแก้ว จ.ยโสธร 35110

ชื่อบัญชี : นายวศิน มานุช ธนาคารออมสิน สาขาคำเขื่อนแก้ว เลขบัญชี 020-0581-6463-1

ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Atipan อ่านข้อความ
    ตั้งกฏระเบียบในงานก็คงช่วยได้น่ะครับ อย่างเช่น "กลุ่มไหนมีเรื่องทะเลาะวิวาทกัน ทางเราจับได้ ให้ชดใช้ค่าเสียหายภายในงานทั้งหมด" ลงทุนทำอิงเจ๊ทขนาดใหญ่ติดประกาศภายในงานน่าจะช่วยได ้น่ะครับ หลายกลุ่มจัดงานทำกันมาแล้ว
    เห็นด้วยคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

*-*

Bookmarks