รายการอาหาร- ความคืบหน้าล่าสุด ทริปเกาะช้าง 2009 รบกวนอ่านด้วยครับท่านที่ไป...

ชื่อกระทู้: รายการอาหาร- ความคืบหน้าล่าสุด ทริปเกาะช้าง 2009 รบกวนอ่านด้วยครับท่านที่ไป...

Senior Member madmax2's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตรขับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รายการอาหาร- ความคืบหน้าล่าสุด ทริปเกาะช้าง 2009 รบกวนอ่านด้วยครับท่านที่ไป...

แจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมครับ

ทริปเกาะช้าง..เมนูอาหารจ้า..!!

มื้อเย็น วันที่ 27...( มื้อที่1 )

้ 1.แกงส้มปลายิ้ว..*งง ดิ เด๊วไปดู

2.ปูนึ่ง

3.กุ้งผัดผักรวม

4.หมึกทอดกระเทียม

5.บาร์บิคิว 200 ไม้ ( หมู )

มื้อเช้า 28 ..( วันดำน้ำ )..

- ข้าวต้มกุ้ง- กาแฟ

มื้อเที่ยง 28

- ข้าวผัดปลาหมึกหรือกุ้ง*กล่อง

มื้อเย็น 28...

1. ต้มปลา..

2. ทอดมันปลาสาก

3. ก๋วยเตี๋ยวผัดปู ( สูตรเกาะช้าง )

4. กุ้งย่าง

5. หมึกย่าง

มื้อเช้า 29 ..( วันกลับ )

- ข้าวต้มปลา- กาแฟ

...น้ำเปล่า-น้ำแข็ง ฟรี...

-**หมายเหตุ**-

ขออภัย เพื่อนๆพี่ ๆ น้องๆทุกท่านที่ยอดคนเพิ่มด้วยครับ ....

*** หลายท่านสงสัยมาว่า อันนี้รวมค่าเรือหรือไม่??..

ตอบ...ไม่รวมครับ

***** เป็นค่าที่พัก 2คืน อาหาร 5มื้อ ดำน้ำ2เกาะ บนเกาะช้างเท่านั้นครับ ปกติราคาเต็ม 1900 บาท/คน ..

...ใคร.. คิดว่า มันแพงไปรึดูแล้วไม่คุ้มอย่ามาครับ ผมไม่อยากโดนบ่น เพราะผมทำเต็มที่เพื่อทุกคนแล้วครับ หัวปวดมาก ตั้งใจจัดแบบนี้เลยครับ เน้น..กิน เล่น..เบื่อแล้วครับ ขับรถมานอนเฉยๆ ถูกจิง แบบนั้นแต่ไม่มีอะไรเลย....**ท่านใดสงสัยข้อมูลโทรสอ บถามนะครับ .085-9444-064 แม็ก..

เกือบลืม ปลั๊กไฟมีน้อยครับ จะดีมากถ้าเตรียมตลับไฟ มาเพื่อ ชาร์ตแบตกล้อง-โทรศัพท์ กลุ่มละ2-3 อันจะดีมากๆครับ..ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ..สนุกแน่ครั บไม่ต้องหวังว่าเลย...ขอบคุณ...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย madmax2 : 04-03-2009 เมื่อ 01:17
    ผม มีความฝันอยู่ 2 อย่าง

1.มี VESPA เป็นของตัวเอง..

2.มีเพื่อนดีๆขี่ VESPA ด้วยกัน..

ณ.ตอนนี้ ผมมีครบแล้วครับ..ขอบคุณเวสป้าที่ทำให้เราได้มาเจอกัน

http://www.facebook.com/home.php?#!/?ref=home

http://www.hi5.com/friend/profile/di...erid=137799702

บทเรียนคือในห้องเรียนขอต้อนรับสู่ ชีวิตจริง

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ madmax2 อ่านข้อความ

แจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมครับ

ทริปเกาะช้าง..เมนูอาหารจ้า..!!

มื้อเย็น วันที่ 27...( มื้อที่1 )

้ 1.แกงส้มปลายิ้ว..*งง ดิ เด๊วไปดู

2.ปูนึ่ง

3.กุ้งผัดผักรวม

4.หมึกทอดกระเทียม

5.บาร์บิคิว 200 ไม้ ( หมู )

มื้อเช้า 28 ..( วันดำน้ำ )..

- ข้าวต้มกุ้ง- กาแฟ

มื้อเที่ยง 28

- ข้าวผัดปลาหมึกหรือกุ้ง*กล่อง

มื้อเย็น 28...

1. ต้มปลา..

2. ทอดมันปลาสาก

3. ก๋วยเตี๋ยวผัดปู ( สูตรเกาะช้าง )

4. กุ้งย่าง

5. หมึกย่าง

มื้อเช้า 29 ..( วันกลับ )

- ข้าวต้มปลา- กาแฟ

...น้ำเปล่า-น้ำแข็ง ฟรี...

-**หมายเหตุ**-

เนื่องจาก ยอดคนมีมากจนเกินที่วางไว้ จึงต้องเปลี่ยนเรือซึ่งมีขนาดใหญ่ขึ้น เพื่อไปดำน้ำกัน ได้หมด จึงต้องขอเก็บค่าเรือเพิ่มโดยเพิ่มอีกคนละ 50 บาทครับ เอาไปจ่ายค่าเรือ จากเดิมเก็บคนละ950/คน จึงขอเพิ่มเป็น 1000/คน ครับ ....

ขออภัย เพื่อนๆพี่ ๆ น้องๆทุกท่านที่ยอดคนเพิ่มด้วยครับ ....

*** หลายท่านสงสัยมาว่า อันนี้รวมค่าเรือหรือไม่??..

ตอบ...ไม่รวมครับ

***** เป็นค่าที่พัก 2คืน อาหาร 5มื้อ ดำน้ำ2เกาะ บนเกาะช้างเท่านั้นครับ ปกติราคาเต็ม 1900 บาท/คน ..

...ใคร.. คิดว่า มันแพงไปรึดูแล้วไม่คุ้มอย่ามาครับ ผมไม่อยากโดนบ่น เพราะผมทำเต็มที่เพื่อทุกคนแล้วครับ หัวปวดมาก ตั้งใจจัดแบบนี้เลยครับ เน้น..กิน เล่น..เบื่อแล้วครับ ขับรถมานอนเฉยๆ ถูกจิง แบบนั้นแต่ไม่มีอะไรเลย....**ท่านใดสงสัยข้อมูลโทรสอ บถามนะครับ .085-9444-064 แม็ก..

เกือบลืม ปลั๊กไฟมีน้อยครับ จะดีมากถ้าเตรียมตลับไฟ มาเพื่อ ชาร์ตแบตกล้อง-โทรศัพท์ กลุ่มละ2-3 อันจะดีมากๆครับ..ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ..สนุกแน่ครั บไม่ต้องหวังว่าเลย...ขอบคุณ...

Ts15
    เอา บาบิคิว ไว้คืนวันเสาร์ ซิ จะได้มีไรนั่งกินเล่น เพราะคืนวันศุกร์ จะออกไปตกหมึกไม่ใช้หรือ
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

Q_357's Avatar
    สถานที่
    Rayong scooter club
    ขอบคุณ
    0

Talking 5555

em98
    เอาบาบิคิว2คืนเลย555555ล้อเล่นนะพี่
    เดียวพี่เครียดอีก
    สบายๆครับ
    ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ยิ่งชีพ
    ดูแลซึ่งกันและกัน

รับสักลาย,แก้ไขลาย,ลบรอยสัก,รับเจาะร่างกายทุกส่วนข องร่างกาย ยินดีให้บริการและให้คำปรึกษา
    สนใจติดต่อสอบถามได้ 094-159-2259:คิง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Q_357 อ่านข้อความ
    em98
    เอาบาบิคิว2คืนเลย555555ล้อเล่นนะพี่
    เดียวพี่เครียดอีก
    สบายๆครับ
    มีแต่คนเซว น่าสงสารพี่ติ๊ก จริงๆ 555+
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    http://facebook.com/iee33service

มาตรฐาน มาช่วยให้กำลังใจคนจัดทริป

ใคร.. คิดว่า มันแพงไปรึดูแล้วไม่คุ้มอย่ามาครับ
    ผมไม่อยากโดนบ่น เพราะผมทำเต็มที่เพื่อทุกคนแล้วครับ หัวปวดมาก
    ตั้งใจจัดแบบนี้เลยครับ เน้น..กิน เล่น..เบื่อแล้วครับ ขับรถมานอนเฉยๆ ถูกจริง แบบนั้นแต่ไม่มีอะไรเลย....

คำแนะนำ (อาจจะ) ดี เพื่อเป็นกำลังใจให้คนจัดทริป
    1. ใคร.. คิดว่า มันแพงไปรึดูแล้วไม่คุ้มอย่ามาครับ
    แนะนำให้เค้าไปหาซื้อตีนกบ หน้ากากดำน้ำ แล้วดำอยู่แถวบ้าน
    ปะการัง ปู ปลา อาจจะไม่ค่อยเห็น
    แต่ก็แลกมาด้วยความสวยงามของกระป๋องน้ำอัดลม ขวดกระเบื้อง ถุงพลาสติก
    ดูเผิน ๆ อาจจะคล้ายปลานีโมก็เป็นได้

2. ผมไม่อยากโดนบ่น เพราะผมทำเต็มที่เพื่อทุกคน แล้วครับ หัวปวดมาก
    แนะนำให้หายาแก้ปวดหัวกินก่อนนอนซัก 20 เม็ด รับรองอาการปวดหัวจะหายไปแน่นอน
    ตื่นมาคนทั้งตำบลจะเข้าใจว่าคุณทำเต็มที่แล้ว
    พ่อ แม่ เพื่อนฝูง ทุก ๆ คน จะคอยเป็นห่วงให้กำลังใจ และมีแต่คนหยิบยื่นความรักให้
    ไม่มีคนบ่นชัวร์ คอนเฟิร์ม

3. ตั้งใจจัดแบบนี้เลยครับ เน้น..กิน เล่น..เบื่อแล้วครับ ขับรถมานอนเฉยๆ ถูกจริง แบบนั้นแต่ไม่มีอะไรเลย
    แนะนำให้นึกถึงเรื่องของ เซอร์ไอแซก นิวตัน ที่ไปนอนเฉย ๆ ใต้ต้นแอ็ปเปิ้ล
    แล้วค้นพบกฎแรงโน้มถ่วงเป็นคนแรกของโลก
    จะทำให้คุณไม่เบื่อกับการขี่รถไป กิน เล่น และนอนเฉย ๆ
    แต่กลับค้นพบทฤษฎีใหม่ที่ชื่อว่า “กรูไปมาแว้วววววว”
    ซึ่งเป็นทฤษฎีที่ใช้กันอย่างแพร่หลาย และสามารถนำมาอวดอ้างได้ทั้งชีวิต

ป.ล. ด้วยรักและห่วงใย สู้ ๆ นะตะเอง

Senior Member madmax2's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

...

เหนือคำบรรยายสำหรับกำลังใจให้คนจัดทริปครับ...555+. ..กร๊าากกก..กก ขำเว้ยยยย..ไม่รุจะพูดอารายยย แว้วว..555+..ตายๆ

2.มีเพื่อนดีๆขี่ VESPA ด้วยกัน..

ณ.ตอนนี้ ผมมีครบแล้วครับ..ขอบคุณเวสป้าที่ทำให้เราได้มาเจอกัน

http://www.facebook.com/home.php?#!/?ref=home

http://www.hi5.com/friend/profile/di...erid=137799702

บทเรียนคือในห้องเรียนขอต้อนรับสู่ ชีวิตจริง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ madmax2 อ่านข้อความ
    ...

เหนือคำบรรยายสำหรับกำลังใจให้คนจัดทริปครับ...555+. ..กร๊าากกก..กก ขำเว้ยยยย..ไม่รุจะพูดอารายยย แว้วว..555+..ตายๆ

เห็นหัวเราะได้ก็ดีใจด้วย แต่ถ้ายังเป็น ๆ หาย ๆ แนะนำให้ ดื่มวีต้าแล้วไปตายซ่ะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มีคนให้กำลังใจหละ แบบนี้คนจัดทริปก็หายเหนื่อยเลยซิ ดีนะเราไมได้จัด ไม่งั้นไม่มีคนให้กำลังใจเลย

Senior Member marin's Avatar
    สถานที่
    Bangsaen Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 33_SERVICE อ่านข้อความ
    มีคนให้กำลังใจหละ แบบนี้คนจัดทริปก็หายเหนื่อยเลยซิ ดีนะเราไมได้จัด ไม่งั้นไม่มีคนให้กำลังใจเลย
    มีแฟนมันดีแบบนี้เอง ต้องหามั่งสะแล้ว ts01

Q_357's Avatar
    สถานที่
    Rayong scooter club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 55555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Betty Boop อ่านข้อความ
    เห็นหัวเราะได้ก็ดีใจด้วย แต่ถ้ายังเป็น ๆ หาย ๆ แนะนำให้ ดื่มวีต้าแล้วไปตายซ่ะ

เจ๊บีแน่นอนจริงๆ555555
    พี่เรายิ้มได้ซะที55555
    คืนที่10โอนเงินไปนะครับพี่
    ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ยิ่งชีพ
    ดูแลซึ่งกันและกัน

รับสักลาย,แก้ไขลาย,ลบรอยสัก,รับเจาะร่างกายทุกส่วนข องร่างกาย ยินดีให้บริการและให้คำปรึกษา
    สนใจติดต่อสอบถามได้ 094-159-2259:คิง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ q_357 อ่านข้อความ

เจ๊บีแน่นอนจริงๆ555555
    พี่เรายิ้มได้ซะที55555
    คืนที่10โอนเงินไปนะครับพี่
    เขารักกัน งั้นเราแกล้ง 2 คนเลยเนอะ ตามที่ตกลงไว้ อิอิ

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 33_SERVICE อ่านข้อความ
    เขารักกัน งั้นเราแกล้ง 2 คนเลยเนอะ ตามที่ตกลงไว้ อิอิ
    มันเปนงึกๆงักๆ..555+...