เรื่องหัวเทียนคับ

ชื่อกระทู้: เรื่องหัวเทียนคับ

Senior Member kkk 95's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องหัวเทียนคับ

อยากทราบว่าอาการที่หัวเทียนบอดบ่อย เกิดจากอะไร

และหัวเทียนยี่ห้ออะไร ดีสุดคับ และมันใช้เบอร์อะไรคับที่จิงแล้ว
    หาซื้อที่ไหนรู้สึกจะยาก และราคาขายประมาณเท่าไรคับ
    ขอบคุณคับ
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    Phetchkasem Road Club

รถไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีเยี่ยม
    แต่เพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีเยี่ยม

หัวเทียนบอด ส่วนมากเกิดจาก วาวล์รั่ว ครับ
    จริงผมว่าใช้ได้หมดทุกยี่ห้อ แต่ของอเมริกาเยอรมันก็แพงหน่อย เบอร์ d6hs กรุงเทพหาไม่ยากนะครับ

แต่ถ้าเครื่องยังไม่โอ ก็ซื้อเก็บเยอะหน่อยครับ เพราะตั้งแต่ทำรถมาผมว่าหมดไปเป็นร้อยหัวแล้วมั้ง
    ถ้าเครื่องจบก็ใช้จน ลืมหัวเทียนไปเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 14-10-2009 เมื่อ 00:21

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

กรุงเทพ หายากเหมือนกันนะครับ ถ้าไม่ที่จุดอะ

ร้านซ่อมทั่วไป ไม่มีเลยครับ หัวเทียนรุ่นเนี้ย

มีเกลียวเดียวกัน แต่ยาวกว่า รุ่นเนี้ยหาง่าย

เกลียวสั้นสำหรับหมู หายากมาก

แต่รู้จุดขาย แหล่งขาย หาไม่ยาก ไปปุ๊ปก็เจอปั๊บ- -"

เมื่อก่อนรถผมก็ซ่อมไม่จบ หัวเทียนหมดไปไม่รู้เท่าไรแล้ว

แต่เด๋วนี้ หัวเทียน ผมจำไม่ได้แล้วว่าเปลี่ยนครั้งสุดท้ายเมื่อไร- -"
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volume c อ่านข้อความ
    หัวเทียนบอด ส่วนมากเกิดจาก วาวล์รั่ว ครับ
    จริงผมว่าใช้ได้หมดทุกยี่ห้อ แต่ของอเมริกาเยอรมันก็แพงหน่อย เบอร์ d6hs กรุงเทพหาไม่ยากนะครับ

แต่ถ้าเครื่องยังไม่โอ ก็ซื้อเก็บเยอะหน่อยครับ เพราะตั้งแต่ทำรถมาผมว่าหมดไปเป็นร้อยหัวแล้วมั้ง
    ถ้าเครื่องจบก็ใช้จน ลืมหัวเทียนไปเลยครับ
    กล่องสวยดีนะครับ(เท่าไหร่ครับกล่องอย่างเดียวไม่เอา หัวเทียน555+)
    นาย โสภณ แหวนทองคำ
    ธ.กรุงเทพ 119-0-78242-3
    Tel. 089-693-2002

HONDA MOTOR CO.,LTD

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rabbit 13 อ่านข้อความ
    กล่องสวยดีนะครับ(เท่าไหร่ครับกล่องอย่างเดียวไม่เอา หัวเทียน555+)
    หัวเทียนไม่แพงฮ่ะ แต่ กล่องแพงกว่า ยังว่ามันผ่านกาลเวลาและมีตราhm

สนใจเอาไปวางในตู้เทพเปล่าฮ่ะ/\3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Rabbit 13 อ่านข้อความ
    ซื้อยกกล่องเลยครับ
    เสร็จแล้วเอาหัวเทียนให้ผมก็ได้
    ส่วนรถผม(ซี95) จะห้าปีแล้วมั้งที่ไม่ได้ขันหัวเทียนมาดู
    พูดจริงไม่ได้โม้

Senior Member kkk 95's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม
    ขอบคุณ
    0

ไปแก้มาแล้วคับแต่หัวเทียนเดิมว่าจะเปลี่ยนใหม่
    คือ ช่างจับ ตั้งวาวน์ใหม่ ตั้งคาร์บูให้กินน้ำมันน้อยกว่าเดิม
    แค่นี้ก็ แหล่มแล้ว อ๋อ ล้างหัวเทียน ใส่กลับเข้าไปใหม่คับ

ขอบคุณทุกคำตอบ สำหรับชาวหมู ถ้าเจอหัวเทียนเบอร์นี้จะซื้อยกกล่องเลยคับ
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    Phetchkasem Road Club

รถไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีเยี่ยม
    แต่เพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีเยี่ยม

Bookmarks