อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน" - หน้า 12

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน"

Member art/A80's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วย คับเพ่ เดี๋ยวนี้ งานัดบ่อย นึกจะจัดก้อจัดกลุ่ม อยุ่ดีๆก้อตั้งกันขึ้นมา ไม่มีที่มาแน่นอน
    ABC uาe art INDY

https://www.facebook.com/ABCartRayong?ref=tn_tnmn

สนใจ โทรๆๆฮัลโหลกันมา 086-8344853อาท
    14/13-15 ม.5 ต.ทางเกวียน อ.แกลงระยอง 21110

Senior Member กลุ่มบ้านแพงคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ประธานกลุ่ม M.C บ้านเเพงคลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

Cool m.c

อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน"

คือ งานแรกๆ ที่ผมไปนะครับก็มีความรู้สึกดีๆ ความทรงจำดีๆ อยู่ไม่ลืมครับ เพื่อนใหม่ที่เจอในงานแรกๆเหล่านั้นก็ยังคงติดตามข่า วคราวของกันและกันตลอด บางคนเจอกันปีนึงครั้งนึงก็ยังทักทายกัน มีของฝากเล็กๆ น้อยให้กัน เมื่อก่อนรู้สึกงานมีไม่ค่อยบ่อยก็นับวันรอครับ อยากไปอยากสร้างความสุขให้กับตัวเองและเพื่อนพ้องชาว สองล้อด้วยกั
    ครั้งแรกที่ไปงานผมไปไม่ถึงด้วยซ้ำครับรถเจ๊ง ซะก่อนแต่ก็มีความสุขที่ได้ไป มีความทรงจำที่ดีกับการเดินทาง

ปัจจุบันนี้ครับงานมีทุกสัปดาห์เหมือนตลาดนัด บางสัปดาห์สาม-สี่งาน และมีเรื่องเหล่านี้ทุกงานครับ ซึ่งผมก็รู้สึกว่ามันไม่ได้เป็นอะไรที่ทำ "เพื่อสังคม" อย่างที่เราๆ หลอกตัวเองและคนอื่นที่เขาไม่ได้มา (บางทีเขาก็รู้แล้วแหละว่ามาตีกัน มากินเหล้า มามั่วหญิง มาจี่เม็ดมะม่วงหิมพานต์) เรื่องเหล่านี้ที่ว่าคือ
    1. ขับรถไม่มีเอกสาร หรือมีแต่ไม่พร้อม (ผิดกฎหมายชัดๆ) "เพื่อสังคมตรงไหน"
    2. เมาแล้วขับ "เพื่อสังคมตรงไหน"
    3. เด็กอายุยังไม่ถึง 20 รวมกลุ่มมั่วสุมในยามวิกาล "เพื่อสังคมตรงไหน"
    4. ตั้งกลุ่มแก๊งติดยี่ห้อบอกที่มาไว้กลางหลังแล้วยกพวก ตะลุมบอนกัน "เพื่อสังคมตรงไหน"
    5. เด็กผู้หญิงขึ้นไปเต้นติดเรทให้มหาชนดูบนเวทีในยามวิ กาล "เพื่อสังคมตรงไหน"
    6. เด็กอายุยังไม่ถึง 20 ออกไปโดยที่ไม่ได้รับอนุญาติจากผู้ปกครอง ทำให้ครอบครัวเป็นห่วงว่าเมื่อไหร่หนอจะถึงทีลูกกูชน ตูดสิบล้อตายโหง " เพื่อสังคมตรงไหน"
    7. เด็กผู้หญิงออกจากหัวอกพ่อแม่ไป แล้วตามยากกว่าเดิม "เพื่อสังคมตรงไหน"
    8. เมื่อตัวรถและอะหลั่ยมันแพง เด็กที่ยังไม่มีรายได้ก็ชักดาบค่าเทอม ค่าหอพัก หนักขึ้นก็ขโมยรถ "เพื่อสังคมตรงไหน"

ยังมีอีกหลายข้อพี่น้องก็รู้อยู่แก่ใจ

ที่แจ้งมานี้ไม่ได้กวนนะครับแต่มาจากที่ประสบพบเจอมา ด้วยตนเองจริงๆ จึงอยากรู้จากผู้จัดงานทุกๆท่านครับว่า จัดเพื่อใคร จัดทำไม ใครเป็นคนได้ ใครเป็นคนเสียกันแน่ ไม่ได้แอนตี้การจัดงานนะครับใจก็ยังรักงานมอไซค์เหมื อนเดิม แต่ผมอยากรู้แค่นั้นเองว่าทุกท่านตาสว่างหรือยัง ผมมองเห็นแต่สิ่งที่พ่อกับแม่รวมถึงครอบครัวเป็นห่วง ทั้งนั้น ลองๆคุยกันดูครับ ปล. งานอย่าง ซับป่าว่าน บูรพา พัทยา เจแปน เค. เอ็ม. พอเข้าใจ เพราะเป็นงานระดับประเทศ เชือว่ามีการกลั่นกรอง การประสานงาน การประเมินผลที่เป็นระบบ (ขออภัยหากงานอื่นก็ทำแล้วมิได้เอ่ยชื่องาน)

ครับ

Junior Member ต่อnp's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากจะพูดมานานแล้วคร๊าบ..ขอบคุณที่เป็นตัวแทนชาวหนอ งไผ่คลาสสิคทุกคน..เพราะตอนนี้ความคลาสสิคจริงๆมันหา ยไปหมดแล้ว555

ยังไงก็ขอฝากงานดีๆเพื่อสังคมซักงานนะคร๊าบ..26มีนาค ม2554ชาวหนองไผ่คลาสสิคเพชรบูรณ์ครบ6ปีแล้วคร๊าบ..ขี ่กันตั้งแต่ยุคแรกๆที่ความคลาสสิคยังอยู่

ไงมาร่วมงานกันเย่อะๆนะคร๊าบ..ไงเดียวลงรายละเอียดงา นอีกทีร๊าบ

Junior Member yuimoter's Avatar
    สถานที่
    ประธานกลุ่มที่ รวมพล ตลาดเขต คลาสสิคกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

โดนใจสุดๆๆเลยคร้าบพี่น้อง

Senior Member changkam_classic's Avatar
    สถานที่
    ช้างข้ามคลาสสิค จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0

ผมคิดเหมือนกันครับ เราควรทำให้ถูกกฏหมายทุกอย่างครับ เพื่อสะดวกกับเราและเจ้าหน้าที่ตำรวจครับ
    การเดินทางที่แสนเเหนื่อย

แลกกับ

มิตรภาพที่ไม่มีวันสิ้นสุด

{ทุกรอยล้อคือรอยยิ้ม ช้างข้ามคลาสสิค จันทุบรี}

Mail : [email protected] {อาร์ท}

Senior Member kradook's Avatar
    สถานที่
    นักบิดไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
    ผมว่าจำกัดไปเลยน่าจะดี ว่า "เครื่องไม่เดิมห้ามเข้างาน ห้ามเข้ากลุ่ม" 55+
    ลดปัญหา
    -คลาสสิคแว้น
    -ขโมยเครื่อง
    -อุบัติเหตุ(ขับได้ไม่เร็ว)
    -อนุรักษ์ รถเก่า รถเดิม
    เบื่อข้อจำกัดที่ว่า .."ขับเครื่องเดิม เมื่อไหร่จะถึง กว่าจะถึงก็เหนื่อย"
    งงว่ากลัวเหนื่อย พวกท่านก็ไม่ต้องไปกัน เพราะถ้าคิดกันแบบนี้ก็เหมือนคิดว่า
    เฮ้อ ทำงานไปทำไมกันหว่า เหนื่อย!! ขายยาบ้าดีกว่า รวยเร็วดี
    ----- จาก c-70 => c-105 => Vespa Sprint =>CD 125=>C200=>Vespa 64 & C 92 & C70K2 -----
    Kmit'NB..ID49..
    เริ่มต้นกับโปรเจค หมูๆ
    +++++++++ "จมปลัก" กับ "สิ่งที่เป็นไปได้ ยากก" +++++++++

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

ครับผม.ถูกต้องที่สุด เพื่อสังคมตรงไหน ผมก็ยังหาไม่เจอครับ
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Senior Member kradook's Avatar
    สถานที่
    นักบิดไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเริ่มเอาจริงเอาจัง "แบรน" พวกเครื่องไม่เดิมซะ ปัญหามันมีแน่นอน
    แต่ ถ้าไม่เริ่มหล่ะ ต่อไปมันจะเป็นยังไง 55+
    ----- จาก c-70 => c-105 => Vespa Sprint =>CD 125=>C200=>Vespa 64 & C 92 & C70K2 -----
    Kmit'NB..ID49..
    เริ่มต้นกับโปรเจค หมูๆ
    +++++++++ "จมปลัก" กับ "สิ่งที่เป็นไปได้ ยากก" +++++++++

คือ งานแรกๆ ที่ผมไปนะครับก็มีความรู้สึกดีๆ ความทรงจำดีๆ อยู่ไม่ลืมครับ เพื่อนใหม่ที่เจอในงานแรกๆเหล่านั้นก็ยังคงติดตามข่า วคราวของกันและกันตลอด บางคนเจอกันปีนึงครั้งนึงก็ยังทักทายกัน มีของฝากเล็กๆ น้อยให้กัน เมื่อก่อนรู้สึกงานมีไม่ค่อยบ่อยก็นับวันรอครับ อยากไปอยากสร้างความสุขให้กับตัวเองและเพื่อนพ้องชาว สองล้อด้วยกั
    ครั้งแรกที่ไปงานผมไปไม่ถึงด้วยซ้ำครับรถเจ๊ง ซะก่อนแต่ก็มีความสุขที่ได้ไป มีความทรงจำที่ดีกับการเดินทาง

ปัจจุบันนี้ครับงานมีทุกสัปดาห์เหมือนตลาดนัด บางสัปดาห์สาม-สี่งาน และมีเรื่องเหล่านี้ทุกงานครับ ซึ่งผมก็รู้สึกว่ามันไม่ได้เป็นอะไรที่ทำ "เพื่อสังคม" อย่างที่เราๆ หลอกตัวเองและคนอื่นที่เขาไม่ได้มา (บางทีเขาก็รู้แล้วแหละว่ามาตีกัน มากินเหล้า มามั่วหญิง มาจี่เม็ดมะม่วงหิมพานต์) เรื่องเหล่านี้ที่ว่าคือ
    1. ขับรถไม่มีเอกสาร หรือมีแต่ไม่พร้อม (ผิดกฎหมายชัดๆ) "เพื่อสังคมตรงไหน"
    2. เมาแล้วขับ "เพื่อสังคมตรงไหน"
    3. เด็กอายุยังไม่ถึง 20 รวมกลุ่มมั่วสุมในยามวิกาล "เพื่อสังคมตรงไหน"
    4. ตั้งกลุ่มแก๊งติดยี่ห้อบอกที่มาไว้กลางหลังแล้วยกพวก ตะลุมบอนกัน "เพื่อสังคมตรงไหน"
    5. เด็กผู้หญิงขึ้นไปเต้นติดเรทให้มหาชนดูบนเวทีในยามวิ กาล "เพื่อสังคมตรงไหน"
    6. เด็กอายุยังไม่ถึง 20 ออกไปโดยที่ไม่ได้รับอนุญาติจากผู้ปกครอง ทำให้ครอบครัวเป็นห่วงว่าเมื่อไหร่หนอจะถึงทีลูกกูชน ตูดสิบล้อตายโหง " เพื่อสังคมตรงไหน"
    7. เด็กผู้หญิงออกจากหัวอกพ่อแม่ไป แล้วตามยากกว่าเดิม "เพื่อสังคมตรงไหน"
    8. เมื่อตัวรถและอะหลั่ยมันแพง เด็กที่ยังไม่มีรายได้ก็ชักดาบค่าเทอม ค่าหอพัก หนักขึ้นก็ขโมยรถ "เพื่อสังคมตรงไหน"

ยังมีอีกหลายข้อพี่น้องก็รู้อยู่แก่ใจ

ที่แจ้งมานี้ไม่ได้กวนนะครับแต่มาจากที่ประสบพบเจอมา ด้วยตนเองจริงๆ จึงอยากรู้จากผู้จัดงานทุกๆท่านครับว่า จัดเพื่อใคร จัดทำไม ใครเป็นคนได้ ใครเป็นคนเสียกันแน่ ไม่ได้แอนตี้การจัดงานนะครับใจก็ยังรักงานมอไซค์เหมื อนเดิม แต่ผมอยากรู้แค่นั้นเองว่าทุกท่านตาสว่างหรือยัง ผมมองเห็นแต่สิ่งที่พ่อกับแม่รวมถึงครอบครัวเป็นห่วง ทั้งนั้น ลองๆคุยกันดูครับ ปล. งานอย่าง ซับป่าว่าน บูรพา พัทยา เจแปน เค. เอ็ม. พอเข้าใจ เพราะเป็นงานระดับประเทศ เชือว่ามีการกลั่นกรอง การประสานงาน การประเมินผลที่เป็นระบบ (ขออภัยหากงานอื่นก็ทำแล้วมิได้เอ่ยชื่องาน)
    เอ๋ 0804422614 ต้องการสามัคคี

Member หนุ่มพเนจร's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มเสี่ยง
    ขอบคุณ
    0

ล่าสุด ขับรถยนต์พาแฟนกลับบ้านครับ ถนนช่วงนั้นมันมืดๆ
    ประมาณ 2 ทุ่ม เจอซีแต่งบังลมชุบโครเมี่ยมคันหนึ่งวิ่งสวนเลนขึ้นมา ด้วยความเร็วสูงในสภาพเมาๆ (น่าจะนักเรียนม.ปลาย โรงเรียนประจำอำเภอนี่แหละ)
    เลยเปิดไฟสูงใส่เพื่อส่งสัญญาณให้เห็นรถผม แต่ก็ยังไม่หยุด เลยต้องบีบแตรเพื่อให้ลดความเร็ว ปรากฏ.........

มันไม่พอใจตะโกนด่าโหวกเหวกท่าทางเอาเรื่องพร้อมกลับ รถกลับมา แล้วก็มีพวกอีกจำนวนหนึ่งประมาณ สอง-สามคัน รอสมทบอยู่ห่างๆ
    ผมก็เลยตัดสินใจขับรถยนต์ผ่านไปช้าๆ โดยไม่พยายามหยุดรถหรืออกมาเผชิญหน้าครับ เพราะเป็นห่วงแฟน
    แถมหน้าที่การงานผมมันงานราชการมีคดีอาญาจะลำบาก

สองวันต่อมามีงาน (อีกแล้ว) ที่หนองเม็ก ใกล้ๆ กับอ.หนองสองห้อง เพื่อนผมไปกัน ผมเลยถามว่างานสนุกมั๊ย เพื่อนๆ ตอบ
    ไอ้พวก...............(ซีชุบคันนั้นกับพวกกลุ่มมันนั ่นแหละ) ตีกลุ่มอื่นในงาน เมาอาละวาดไปทั่ว

เฮ้อ......ดูซิ แล้วมัน "คลาสสิค" ตรงไหน ยังเรียนม.ปลาย (บางตัวม.ต้น) แบมือขอเงินอยู่เลย คนอื่นเขาใช้รถใช้ถนนยามค่ำคืนก็สร้างความอันตราย
    ทำตัวเป็นอันธพาลตามท้องถนน ยามกลางค่ำกลางคืนจับกลุ่มกินเหล้า แล้วขับกวนชาวบ้านในตลาด พอมีงานก็ไปวิวาทกันข้ามอำเภอ

แล้วงานหนองเม็กผมไม่ได้ไปนะ
    แต่ได้ยินเสียงรถแว๊นซ์พวกนี้ทั้งคืน เริ่มตั้งแต่ 6 ทุ่ม มันคงตีเขาแล้วกลับมาไวกัน อารมณ์ยังค้างเลยแสดงอิทธิฤทธิ์กันต่อเนื่อง

ถามหน่อย................."เพื่อสังคมตรงไหน"

Member Khawpang classic's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มอนุรักษ์รถโบราณ ข้าวแป้งคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อยากให้คนที่รักคลาสสิคได้อ่านกระทู้นี้มากๆๆครับ

Member bancharat's Avatar
    สถานที่
    ม.ทราคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ผมว่า น่าจะ ไม่มี เด็กๆๆ ผมคิดว่าเด็กไม่น่าจะไปน่ะครับ คือ ไปเห็นเด็กที่อายุไม่ถึง12ขวบอยู่ในงาน ดูแล้วน้องเค้าน่าจะอยู่บ้านซะด้วยซ้ำ

เพราะก็รู้ๆๆกันอยู่ว่าการขับขี่รถบนถนนระยะทาง ไกลๆๆนี่ มัน ต้องใช้ความระมัดระวังสูงมากๆ อิกหย่างผมคิดว่า เด็ก พวกนี่แหละที่ชอบขับรถ

แว้นไปแว้นมาภายในงาน บางทีก็ไปแว้นข้างนอกงาน แล้วก็งานเข้าล่ะทีนี้ มีการตีกันบ้างอะไรบ้าง ผมก็มีความเห็นในใจว่า "มันจะมาเพื่ออะไร"

ที่พูดมาก็ไม่ใช่อะไรหรอกครับ พูดไปตามที่เห็นและสังเกตครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bancharat : 06-09-2011 เมื่อ 04:31

Senior Member DAISURINLAOCLASSIC's Avatar
    สถานที่
    สุรินทร์เหลาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หนุ่มสุรินทร์เหลา สาวสุรินทร์ตั๊ว Classic Bike Club แฮะๆๆ บ้านเฮามีไฟแดง

ผมก็ยังว่า อยู่ ไปงานๆไหน ๆ ทุก วันนี้ ชาว m.c.มีแต่ตีกันแล้วเหรอครับ ตอนกลับ ก็ เต็ม ถือมงถือไม้ถือมีด เห้อผมละเศร้า

แต่ที่ผมวิ่ง ทริป ก็เพื่อ ทำบุญทำความรู้จักกับพี่ๆ น้องๆ ไปเจอรถแปลกๆ ชมรมต่างๆได้พูดคุย ได้เห็นหลากหลายอย่าง รู้สึกแปลกใจ เอ๊ะทำได้ไงแต่ง

ยังไงศึกษาอยากทำแบบพี่ๆบ้าง

แลกเปลี่ยนความรู้พี่M.c.และที่ผมขี่ตามงานสังเกตๆแล ้วว่าเข้างานบุคคลส่วนมากกินเหล้าเต้นควงสาวตีกันต่อ ยกันในงานมากมายหลากหลายรูปแบบ

แต่ที่ผมคิดจะมีเพิ่มเรื่อยๆ เพราะที่ผมเห็น มันไม่ได้สนุกอะไรเลย มางานเขายังจะทำงานเขาเสือมเสีย แทนที่ผู้จัดงานเขาจะได้จัดงานแบบ

ภูมิใจว่าขอบคุณทุกท่านที่ไม่ทะเลาะวิวาทกันในงานและ ขอบคุณทุกท่านที่มีจิตศรัทธาร่วมกันช่วยเหลือ....ว่า กันไป และก็สนุกกับงานที่พวกเราM.c.จัด

ก็อยากฝาก พี่ๆน้องๆ m.c. เลิกทะเลาะวิวาทกันเถอะ วิ่งด้วยใจไปเพื่ออยากทำบุญ แต่ผมก็นะอย่างเขาว่า รักการเดินทางครับผม

แล้วก็ขอบคุณพี่ๆๆ m.c.ที่ยังรักกันอยู่

Member GuLa.R.Pao's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ สาย 4 คลาสสิค.
    ขอบคุณ
    0

เขียนได้ดีคับ

Senior Member Ok_cLaSsiC's Avatar
    สถานที่
    FREEDOM RIDERS NAKHONRATCHASIMA
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มพเนจร อ่านข้อความ
    ล่าสุด ขับรถยนต์พาแฟนกลับบ้านครับ ถนนช่วงนั้นมันมืดๆ
    ประมาณ 2 ทุ่ม เจอซีแต่งบังลมชุบโครเมี่ยมคันหนึ่งวิ่งสวนเลนขึ้นมา ด้วยความเร็วสูงในสภาพเมาๆ (น่าจะนักเรียนม.ปลาย โรงเรียนประจำอำเภอนี่แหละ)
    เลยเปิดไฟสูงใส่เพื่อส่งสัญญาณให้เห็นรถผม แต่ก็ยังไม่หยุด เลยต้องบีบแตรเพื่อให้ลดความเร็ว ปรากฏ.........

มันไม่พอใจตะโกนด่าโหวกเหวกท่าทางเอาเรื่องพร้อมกลับ รถกลับมา แล้วก็มีพวกอีกจำนวนหนึ่งประมาณ สอง-สามคัน รอสมทบอยู่ห่างๆ
    ผมก็เลยตัดสินใจขับรถยนต์ผ่านไปช้าๆ โดยไม่พยายามหยุดรถหรืออกมาเผชิญหน้าครับ เพราะเป็นห่วงแฟน
    แถมหน้าที่การงานผมมันงานราชการมีคดีอาญาจะลำบาก

สองวันต่อมามีงาน (อีกแล้ว) ที่หนองเม็ก ใกล้ๆ กับอ.หนองสองห้อง เพื่อนผมไปกัน ผมเลยถามว่างานสนุกมั๊ย เพื่อนๆ ตอบ
    ไอ้พวก...............(ซีชุบคันนั้นกับพวกกลุ่มมันนั ่นแหละ) ตีกลุ่มอื่นในงาน เมาอาละวาดไปทั่ว

เฮ้อ......ดูซิ แล้วมัน "คลาสสิค" ตรงไหน ยังเรียนม.ปลาย (บางตัวม.ต้น) แบมือขอเงินอยู่เลย คนอื่นเขาใช้รถใช้ถนนยามค่ำคืนก็สร้างความอันตราย
    ทำตัวเป็นอันธพาลตามท้องถนน ยามกลางค่ำกลางคืนจับกลุ่มกินเหล้า แล้วขับกวนชาวบ้านในตลาด พอมีงานก็ไปวิวาทกันข้ามอำเภอ

แล้วงานหนองเม็กผมไม่ได้ไปนะ
    แต่ได้ยินเสียงรถแว๊นซ์พวกนี้ทั้งคืน เริ่มตั้งแต่ 6 ทุ่ม มันคงตีเขาแล้วกลับมาไวกัน อารมณ์ยังค้างเลยแสดงอิทธิฤทธิ์กันต่อเนื่อง

ถามหน่อย................."เพื่อสังคมตรงไหน"

งานนี้ผมก็ไปนะ แว้นซ์เยอะชิบหาย ในงานก็เบิ้ลกันอยู่นั่นแหละผมไปเพราะนัดเพื่อนไว้ซั ก 4 ทุ่มผมกลับ เจอดรีมเครื่องโซขับมาเบิ้ลใส่มันถามว่าเอาปะพี่ ตอนแรกผมเฉยๆนะสงสัยมันเมา ผมก็ขับช้าๆนะ 50-60แต่มันก็ขับตามมาเบิ้ลอยู่นั่นแหละ ผมกับเพื่อนเลยลองซัดยาวออกไป (ผมไป3คันทุกคันเครื่องโมเต็มในสภาพ เต็ม100) มันก็ซัดตามคัฟ แต่แล้วก็ตามพวกผมไม่ทัน ผมเลยบอกเด็กๆแวะปั๊มซักครู่มันตามมาเจอที่ปั็ม มันด่าพวกผมว่าพวก...ไม่ใช่คลาสสิค แว๊นซต่างหากต้องแบบมันถึงจะคลาสสิค(รถมันดรีมเดิมเค รื่องโซ รถพวกผมแต่ง ชุบ ทำสี ทำเครื่อง)แล้วมันก็ไป ที่ผมแต่งเครื่องเพราะใช้งานทุกวันขับไปเรียน ออกทริปอีก เคื่องเดิมคงใม่ไหว วิ่งทริปก็ต้องทำเวลา และเอาไว้พวกที่ดักตีเอารถตามงานอีก แต่พวกผมก็เล่นเครื่องที่มีทะเบียนนะซื้อแล้วสบายใจด ี
    [IMG][/IMG]

FREEDOM RIDERS

NAKHONRATCHASIMA

อิสระในการขับขี่
    ไม่ว่าใกล้หรือไกลก็จะไปเพราะใจรักการเดินทาง

เอฟ 090-0411384

เรื่องราวของชาว MC ไม่มีอะไรมากมาย แค่อยากให้คุณผ่อนคลายทำบุญทำทานได้บุญร่วมกัน

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย