อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน" - หน้า 4

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน"

Senior Member kungc65's Avatar
    สถานที่
    เศษเหล็กสองล้อ kalasin classic bilk
    ขอบคุณ
    0

คำว่ามิดตะพาบนะคาบ มันไม่มีเสือมคาย
    ชมรมเศษเหล็กสองล้อ Kalasin Classic Bilk
    ช.กุ้ง สอบถามปัญหารถ ชือขายแลกเปลียน
    รับแฝงเครื่อง ราคากันเอง สนใจเบอร์ข้างล่าง ตลอด24ชม.

0850022724-0821346122 เลขบัญชี 130-2-56870-3

http://vittayakung.hi5.com
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100000427773465
    http://[email protected]

Senior Member man#c70's Avatar
    สถานที่
    แสบถนนหลวง classic bike 2008 หนองบัวลำภู
    ขอบคุณ
    0

Smile แสบถนนหลวง classic bike 2008

เห็นด้วยครับ เมื่อก่อนวิ่งฃานไม่เป็นอย่างนี้ครับน่าจะทำตัวให้เป ็นประโยชน์ดีกว่าทะเลาะกันนะครับ ถ้าจะตีกันก็อย่าอ้างว่ารักคลาสสิกเลย ช่วยกัน รักกันดีที่สุดครับ

Junior Member Prachan's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up เยี่ยมมากคับ

em90 ผมเห็นด้วยคับ ..... พูดได้ ตรง มาก ๆ คับ ......

Member Dell's Avatar
    สถานที่
    ProPerTire CLUB.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มพเนจร อ่านข้อความ
    คือ งานแรกๆ ที่ผมไปนะครับก็มีความรู้สึกดีๆ ความทรงจำดีๆ อยู่ไม่ลืมครับ เพื่อนใหม่ที่เจอในงานแรกๆเหล่านั้นก็ยังคงติดตามข่า วคราวของกันและกันตลอด บางคนเจอกันปีนึงครั้งนึงก็ยังทักทายกัน มีของฝากเล็กๆ น้อยให้กัน เมื่อก่อนรู้สึกงานมีไม่ค่อยบ่อยก็นับวันรอครับ อยากไปอยากสร้างความสุขให้กับตัวเองและเพื่อนพ้องชาว สองล้อด้วยกั
    ครั้งแรกที่ไปงานผมไปไม่ถึงด้วยซ้ำครับรถเจ๊ง ซะก่อนแต่ก็มีความสุขที่ได้ไป มีความทรงจำที่ดีกับการเดินทาง

ปัจจุบันนี้ครับงานมีทุกสัปดาห์เหมือนตลาดนัด บางสัปดาห์สาม-สี่งาน และมีเรื่องเหล่านี้ทุกงานครับ ซึ่งผมก็รู้สึกว่ามันไม่ได้เป็นอะไรที่ทำ "เพื่อสังคม" อย่างที่เราๆ หลอกตัวเองและคนอื่นที่เขาไม่ได้มา (บางทีเขาก็รู้แล้วแหละว่ามาตีกัน มากินเหล้า มามั่วหญิง มาจี่เม็ดมะม่วงหิมพานต์) เรื่องเหล่านี้ที่ว่าคือ
    1. ขับรถไม่มีเอกสาร หรือมีแต่ไม่พร้อม (ผิดกฎหมายชัดๆ) "เพื่อสังคมตรงไหน"
    2. เมาแล้วขับ "เพื่อสังคมตรงไหน"
    3. เด็กอายุยังไม่ถึง 20 รวมกลุ่มมั่วสุมในยามวิกาล "เพื่อสังคมตรงไหน"
    4. ตั้งกลุ่มแก๊งติดยี่ห้อบอกที่มาไว้กลางหลังแล้วยกพวก ตะลุมบอนกัน "เพื่อสังคมตรงไหน"
    5. เด็กผู้หญิงขึ้นไปเต้นติดเรทให้มหาชนดูบนเวทีในยามวิ กาล "เพื่อสังคมตรงไหน"
    6. เด็กอายุยังไม่ถึง 20 ออกไปโดยที่ไม่ได้รับอนุญาติจากผู้ปกครอง ทำให้ครอบครัวเป็นห่วงว่าเมื่อไหร่หนอจะถึงทีลูกกูชน ตูดสิบล้อตายโหง " เพื่อสังคมตรงไหน"
    7. เด็กผู้หญิงออกจากหัวอกพ่อแม่ไป แล้วตามยากกว่าเดิม "เพื่อสังคมตรงไหน"
    8. เมื่อตัวรถและอะหลั่ยมันแพง เด็กที่ยังไม่มีรายได้ก็ชักดาบค่าเทอม ค่าหอพัก หนักขึ้นก็ขโมยรถ "เพื่อสังคมตรงไหน"

ยังมีอีกหลายข้อพี่น้องก็รู้อยู่แก่ใจ

ที่แจ้งมานี้ไม่ได้กวนนะครับแต่มาจากที่ประสบพบเจอมา ด้วยตนเองจริงๆ จึงอยากรู้จากผู้จัดงานทุกๆท่านครับว่า จัดเพื่อใคร จัดทำไม ใครเป็นคนได้ ใครเป็นคนเสียกันแน่ ไม่ได้แอนตี้การจัดงานนะครับใจก็ยังรักงานมอไซค์เหมื อนเดิม แต่ผมอยากรู้แค่นั้นเองว่าทุกท่านตาสว่างหรือยัง ผมมองเห็นแต่สิ่งที่พ่อกับแม่รวมถึงครอบครัวเป็นห่วง ทั้งนั้น ลองๆคุยกันดูครับ ปล. งานอย่าง ซับป่าว่าน บูรพา พัทยา เจแปน เค. เอ็ม. พอเข้าใจ เพราะเป็นงานระดับประเทศ เชือว่ามีการกลั่นกรอง การประสานงาน การประเมินผลที่เป็นระบบ (ขออภัยหากงานอื่นก็ทำแล้วมิได้เอ่ยชื่องาน)
    ก็เลือกไปงานที่ดีสิ..งานไม่ดีก็ไม่ต้องไป

Member ขวดหมาวัด's Avatar
    สถานที่
    8-ริ้ว ไทนี่ กรุ๊ป
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอตอบจากความคิดของผม

การที่แต่ละกลุ่มจ้องจัดงานนั้นทุกคนอยากขึ้นในสื่อไ ม่ว่าจะทางสิ่งพิมพ์หรือในโลกของcyber อยากโชว์ว่ากลุ่มตัวเองทำอะไรบ้างใหญ่แค่ใหน มันไม่ค่อยมีแล้วครับกลุ่มที่ขึ้นชื่อทางความคิด
    หรือกลุ่มที่ออกงานก็ยากโชว์เหมือนกัน ว่าตัวเองไปงานนั้นมาไปงานนี้มา ไช่หรือเปล่าลองถามตัวเองดู
    ส่วนเรื่องเงินเรื่องทองในการจัดงานแต่ละครั้งมักไม่ ค่อยมีคนพูดถึง เป็นที่รู้กัน
    มันไม่ค่อยมีแล้วครับกับการตั้งชมรมมาแล้วรวมตัวกันไ ปทำบุญโดยไม่จัดงานไม่ออกสื่อไม่มีงานกลางคืน
    ทุกคนหวังอยู่ในสื่อทั้งนั้น
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รอยเท้ามีใว้ให้เดินตามไม่ไช่ให้วัดรอยเท้า
    แล้วกี่ครั้งที่วัดแล้วแพ้ มันได้ประโยชน์อะไร
    ยอมให้1ครั้งก็ได้ อยากเป็นพระบ้างแล้ว

Member ขวดหมาวัด's Avatar
    สถานที่
    8-ริ้ว ไทนี่ กรุ๊ป
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แล้วท่านเคยเจอเปล่า

เวลาที่พวกท่านไปนั่งในงานเราจะพบเจอเด็กน้อยเข้ามาถ ามเราว่าพี่ครับมีสติกเกอร์หรืออาร์มแลกไหมครับ ทั้งที่เด็กเหล่านั้นยังไม่รู้จักชื่อหรือกลุ่มเราเล ย เพราะทุกคนจ้องจะเอาสติกเกอร์หรืออาร์มไปอวดกันว่าตั วเองมีเยอะกว่า
    ปัยหายังมีอีกเยอะ
    การที่คาสสิคจะหมดไปก็เพราะพวกเราทั้งนั้นem85
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รอยเท้ามีใว้ให้เดินตามไม่ไช่ให้วัดรอยเท้า
    แล้วกี่ครั้งที่วัดแล้วแพ้ มันได้ประโยชน์อะไร
    ยอมให้1ครั้งก็ได้ อยากเป็นพระบ้างแล้ว

Senior Member jasakkoksung's Avatar
    สถานที่
    km7
    ขอบคุณ
    0

น้องครับน้องลองมองโลกในแง่ดี น้องจะมีความรู้สึกว่าการที่เด็กมาขอแลกอาร์มและสติก เกอร์นั่นแสดงว่าน้องเขาอยากสะสมอยากรู้จักอยากสมาคม กับกลุ่มเราและนำไปเย็บที่เสื้ออย่างน้อยก็เป็นการปร ะชาสัมพันธ์ให้กลุ่มเราด้วย น้องสังเกตุไหมว่าส่วนมากจะมีของ km7 :ซะส่วนมาก น้องเคยสังเกตุไหมว่าเดี่ยวนี้จะมีพวกไม่มีสามัญสำนึ กเอาอาร์มของคนอื่นมาขาย ยังดีที่น้องกลุ่มเหล่านี้เขามาแลกแทนที่จะไปซื้อเอา อย่างน้อยมันก็มีความภูมิใจ น้องมีสามัญสำนึกดีน้องก็เลือกงานวิ่งซิจะไปซีเรียสท ำไม

Member ning1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน กลุ่มพญาเย็น

ตอนผมเดินทางไปช้วยงานของพี่ๆ แต่ละกลุ่มเมื่อ4 5 ปีที่พานมาไมมีน้ำอาบ ไมมีไฟก็ไมมีใครว่า เพราะพวกเราตั้งใจไปทำบุญ ถ้าไกลก็ออกเดินทางตี 2 3 ทุกขั้งไม่มีใครบ่น จริงใจจริงจังทุกคน
    เดินทางด้วยใจ ไปกับสองล้อ
    กลุ่มรถโบราณ พญาเย็น

กิ๊กก๊อกคลาสสิค คลับ ก้อราวมาน กิ๊กก๊อก's Avatar
    สถานที่
    กิ๊กก๊อกคลาสสิค คลับ สกลนคร
    ขอบคุณ
    0

นับถือๆๆ

Junior Member
    สถานที่
    ลิ้นสาริกา
    ขอบคุณ
    0

ตรวจบัตร + no แอลกอฮอล์
    มนุษย์กิเลศ ของคู่กัน

Junior Member jek_trip's Avatar
    สถานที่
    MC PHAYAK
    ขอบคุณ
    0

Smile

icon_biggrinพี่ สุดยอด คิดได้งัย ไอ้ที่จอมเก เจ๋งว่ะpic24648

ต้นน้ำซี's Avatar
    สถานที่
    ต้นน้ำซี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 555

นี้ละคับ ความจริงวันนี้

Senior Member viewsonic's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

ก้อเลือกงานสิคับ

บ้างงานที่ผมเห้ง จัดงานเสด เงินก้อเข้ากระเป๋าตัวเอง

เด็กที่มาแต่ละคน บอกตรงๆ รับสภาพไม่ได้ หมวกก้อไม่ใส่ รถสภาพ เศษเหล็ก กะเครื่อง No-Book คุณเอามาวิ่งกันได้ไง ตายไปใครรับผิดชอบ พ่อ แม่ คุณนั้นแหละ ที่จะต้องเสียใจ

แล้ว แม้งยังจิถามกันอีก งานนี้เคลีย ตำรวจให้ยังคับพี่รถผมNo-Book กลัวโดนจับ

เรื่องตีกัน นั้นก้ออีกเรื่อง มี2ประเด่นหลัก
    1. เรื่องผู้หญิง
    2. เมาแล้วกวนตีกันเอง

เรื่อง เหล้า ยา อีก เด้กไม่ถึง ทั้งนั้น เค้าไม่จับคุณ ส่งไปนอนในคุกก้อดีเท่าไรล่ะ ยาเจอมาก่ะตาเล่นกันอยู่ หน้าเต็นส์ ไม่กลัวใคร คนเดินผ่านไปผ่านมาเหมือนเป้งเรื่องปกติ

มันเลยทำให้ผู้ใหญ่เกือบทุกคน มองรถ c กลายเป้งเด้กแว๊นไปแล้ว

P.S. ขอโทษนะครับผมเป้งคนตรงๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย viewsonic : 03-11-2009 เมื่อ 16:58
    MsN & Mail :
    [email protected]

HI5 รูปกิจกรรมบ้างส่วน
    http://km7korat.hi5.com

TEL. 089-84-82-87-8 ( รัก K.M.7 )
    TEL. 081-99-73-12-9 (พี่หน่อง ประธาน K.M.7)

ความอดทนเป้งสิงที่ขมขืน แต่ผลของมันหวานชืนเสมอ ฟก.เสือเก่า #34 ฟก.450192041

Junior Member oishiclub's Avatar
    สถานที่
    ESAN CLASSIC SAWANGDANDIN C CLUB SAKONNAKHON
    ขอบคุณ
    0

มีทุกอาทิตย์

ตลาดนัดคลองถมดีๆนี่เอง

ESAN CLASSIC SAWANGDANDIN C CLUB

SAKONNAKHON

บอร์กลุ่ม

สร้างตำนาน บนทางเกวียน .. ไปเรื่อยๆ ช้าๆ แต่มั่นคง ...

Tel. 0807536695 บูม ESAN SR400

Junior Member best1596's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมยอมรับว่าผมยังเด็กอยู่

แต่ว่าพ่อแม่อนุญาติแล้วครับ

ไม่ใช่ว่าพ่อแม่ผมอนุญษติ แล้วผมจะไม่ห่วงท่าน น่ะคับ

ผมก้ห่วงท่านตลอด โทรไปหาตลอดครับ em19

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย