อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน" - หน้า 7

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน"

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

แม้ทุกวันนี้.. เราไม่อาจที่จะทำให้ภาพสวยงามในวันเก่าๆนั้นกลับคืนม าได้ทั้งหมด.. แต่เราก็สามารถช่วยกันทำให้มันไม่แย่ลงไปกว่านี้ได้น ะครับ.. หากทุกคนยังถือหัวใจของมิตรภาพที่แท้จริงเป็นสำคัญอย ู่.. สักวันทุกอย่างมันจะต้องดีขึ้น.. และของไม่จริงสิ่งไม่แท้มันจะต้องหายไปแน่นอนครับ..

BIKE HERO DISCO POWER.

pop0094's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up Honda rayong classic.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    แม้ทุกวันนี้.. เราไม่อาจที่จะทำให้ภาพสวยงามในวันเก่าๆนั้นกลับคืนม าได้ทั้งหมด.. แต่เราก็สามารถช่วยกันทำให้มันไม่แย่ลงไปกว่านี้ได้น ะครับ.. หากทุกคนยังถือหัวใจของมิตรภาพที่แท้จริงเป็นสำคัญอย ู่.. สักวันทุกอย่างมันจะต้องดีขึ้น.. และของไม่จริงสิ่งไม่แท้มันจะต้องหายไปแน่นอนครับ..
    "ชอบจังค่ะ"
    pop_p_o_p@hotmail.com

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pop0094 อ่านข้อความ
    "ชอบจังค่ะ"

BIKE HERO DISCO POWER.

Junior Member magicart's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มไหนชวนไปหมด
    ขอบคุณ
    0

อ่า ก็ช่วยๆกันนะครับ ที่กล่าวมาทั้งหมด ถูกต้องเลยครับ

รถเก่า โคโยตี้ เวทีนักรบ มันหน้าเศร้ามากครับถ้าเจอกับตัวเอง

หัวหน้าแต่ละกลุ่มก็ช่วยๆดูหน่อยนะครับ เพราะส่วนมากเมื่อเรื่องมันเกิดแล้วมันชอบบานปลาย

หนักขึ้นทุกวันวัน

งานก็มีเยอะมาก เลือกไปตามที่ใครชอบ ไม่เหมือนงานที่มีไม่เยอะ และทุกกลุ่มมาพบกัน

เพราะความรู้สึก เวลาที่อยากไปที่ต่างๆ แต่ดันมีงานพร้อมกัน รู้สึกผิดหวังอ่ะ

5555 แต่ก็ไม่เป็นไรคับ ขอให้เรื่องตีกันหมดๆไป คลาสสิกเหมือนกัน รักกันเถอะจร้า

------- ------- ------>
    เก็บประสบการณ์ชีวิต

Member BoatGB's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีทุก ความเห็น
    I

Clubman

เป้าหมายมีไว้พุ่งชน

Senior Member sungtong007's Avatar
    สถานที่
    จ.เจียวหวาน
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เยี่ยมยอด

Cool Up

Business +Money
    ์No love

Member may-jomyut's Avatar
    สถานที่
    Emerging Classic Chaiyaphum
    ขอบคุณ
    0

จะว่าจัดงานเพื่อเงินเพื่อธุรกิจมันก็ไม่ถูกเสมอไป.. .มันไม่ใช่ทุกงานที่เค้าจัดเอาเงินเข้ากระเป๋า...
    เราต้องฟังหูไว้หู..ที่เค้าจัดเพื่อสังคมก็เยอะแยะ.. เพียงแต่คนไปร่วมงานทำเสีย..จะว่ายกเลิกจัดงาน...
    มันก็ไม่ใช่...เพราะดั่งเดิมเค้าจัดเพื่อสังคม..ทำได ้แค่ต่อไปการจัดงานและร่วมงานเราทำให้ภาพเก่าๆ...
    มันกลับมาก็พอ...ทุกคนช่วยกันคำถามทางลบก็จะค่อยๆหมด ไป...อย่างพี่ๆรถใหญ่เค้าจัดทำมัยไม่มีปัญหา...
    ผู้ใหญ่บ้านเมืองสนับสนุน...เรารถเล็กมามองปัญหาแล้ว มาช่วยกันแก้ดีกว่าอย่าแก้ที่ปลายเหตุ...คิดแบบผู้ให ญ่..
    เค้าคิดแล้ววงการสองล้อเล็กของพวกเราก็จะเจริญ....กล ุ่มไหนทำได้ผมจะคาระวะด้วยความนับถือ..ช่วยๆกันหน่อย ...

Senior Member Mc.CB.CLUB's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีสักกัสสสส
    ขอบคุณ
    0

ผมไปงานแรกก็ตื่นเต้นนะครับแต่ก็เบื่อที่ตีกัน
    ที่ไปงานมาผมชอบ..งานแร้งคอยมากครับ
    เจเปนด้วย...เป็นอะไรที่ชอบมากๆๆ
    เพราะไม่ค่อยตีกันเห็นแต่คนรักกัน...ช่วยสนับสนุนงาน ดีดีทุกงานครับ

Member หัวโบลาน's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่างดการจัดงานซัก2เดือน

เพื่อจะให้อะไรมันดีขึ้น

Senior Member nesnana's Avatar
    สถานที่
    ? Mc จามจุรี ?
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ viewsonic อ่านข้อความ
    ก้อเลือกงานสิคับ

บ้างงานที่ผมเห้ง จัดงานเสด เงินก้อเข้ากระเป๋าตัวเอง

เด็กที่มาแต่ละคน บอกตรงๆ รับสภาพไม่ได้ หมวกก้อไม่ใส่ รถสภาพ เศษเหล็ก กะเครื่อง No-Book คุณเอามาวิ่งกันได้ไง ตายไปใครรับผิดชอบ พ่อ แม่ คุณนั้นแหละ ที่จะต้องเสียใจ

แล้ว แม้งยังจิถามกันอีก งานนี้เคลีย ตำรวจให้ยังคับพี่รถผมNo-Book กลัวโดนจับ

เรื่องตีกัน นั้นก้ออีกเรื่อง มี2ประเด่นหลัก
    1. เรื่องผู้หญิง
    2. เมาแล้วกวนตีกันเอง

เรื่อง เหล้า ยา อีก เด้กไม่ถึง ทั้งนั้น เค้าไม่จับคุณ ส่งไปนอนในคุกก้อดีเท่าไรล่ะ ยาเจอมาก่ะตาเล่นกันอยู่ หน้าเต็นส์ ไม่กลัวใคร คนเดินผ่านไปผ่านมาเหมือนเป้งเรื่องปกติ

มันเลยทำให้ผู้ใหญ่เกือบทุกคน มองรถ c กลายเป้งเด้กแว๊นไปแล้ว

p.s. ขอโทษนะครับผมเป้งคนตรงๆ

ผมอ่านมาหลายข้อความมาก ๆ เห็นด้วยคับ แล้วไอ้พวกขโมยรถอีก รถใคร ใครก็รักคับ มาทริปเพื่อทำอะไร ? มากินเหล้า มาหาสาว มาตีกัน หรือมา ขโมยรถกันคับ

แล้วเงินที่ได้จากการจัดงานช่วยสังคมจิงป่าว หรือ (กินกันเอง) แล้วอีกอย่าง ท่อดัง ดังแล้วรถวิ่งดีหรอ ประหยัดน้ำมันหรอ ไม่ลบกวนชาวบ้านหรอ

แล้วพวกรถเศษเหล็ก มีแต่โครงกับเครื่องนิ มันเท่มาก ๆ หรอคับ มีทะเบียนไมก้ไม่รู้ โดนจับก็โว้ยวาย ว่าตำรวดอย่างงันอย่างนี้

ดูพวกพี่ ๆ แร้งคอย พี่ ๆ km7 ดิ แบบนี้ดิเขาเรียกว่าช่วยน้อง ๆๆ จิง ๆๆ

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Humnoi Member ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม's Avatar
    สถานที่
    โบราณแมน อะจึ๋งๆปู้นๆ
    ขอบคุณ
    0

จัดงานรวยเร็วกว่าเปิดร้านโชวห่วย จัดงานคือที่ให้คนร้อยพ่อพันแม่ไปรวมตัวกันโดยที่เจ้ าของงานมองแค่ว่า มาเยอะๆยิ่งเยอะยิ่งดี โดยที่ทีมงานเท่าเก่า หรือน้อยกว่าเก่า(เพราะทีมงานบางคนเพื่อนเยอะ เมากับเพื่อนดีกว่า) จัดงานเพื่ออะไรอีกน่ะเหรอ เยอะแยะมากมาย

มิตรภาพเหรอ ถามว่าได้มั้ยก็น่าจะได้ บุญเหรอถามว่าได้มั้ยก็น่าจะได้ แต่ถามว่างานเดี๋ยวนี้ มันมีรูปธรรมซักกี่งาน จัดแล้วไปมอบให้ใคร มอบที่ไหน มอบเมื่อไหร่ น้อยครับที่จะเห็นเป็นรูปธรรม ประกาศกันปาวๆ เพื่อน้อง เพื่อสังคม หรือ เพื่อเจ้าภาพ?

นานๆจะเข้ามาโพสหรอก เดี๋ยวนี้ จะโทษแค่คนไปร่วมงานอย่างเดียวก็ไม่ได้หรอก ความรับผิดชอบของคนจัดงานพอแล้วหรือยัง?

ปาล์มโบราณแมน สองล้อจัตุรัส'46

Senior Member CM_PAKONCHAI's Avatar
    สถานที่
    ขุนพล SLAM BOYS รถเก่าประโคนชัย
    ขอบคุณ
    0

คือ งานแรกๆ ที่ผมไปนะครับก็มีความรู้สึกดีๆ ความทรงจำดีๆ อยู่ไม่ลืมครับ เพื่อนใหม่ที่เจอในงานแรกๆเหล่านั้นก็ยังคงติดตามข่า วคราวของกันและกันตลอด บางคนเจอกันปีนึงครั้งนึงก็ยังทักทายกัน มีของฝากเล็กๆ น้อยให้กัน เมื่อก่อนรู้สึกงานมีไม่ค่อยบ่อยก็นับวันรอครับ อยากไปอยากสร้างความสุขให้กับตัวเองและเพื่อนพ้องชาว สองล้อด้วยกั
    ครั้งแรกที่ไปงานผมไปไม่ถึงด้วยซ้ำครับรถเจ๊ง ซะก่อนแต่ก็มีความสุขที่ได้ไป มีความทรงจำที่ดีกับการเดินทาง

ปัจจุบัน นี้ครับงานมีทุกสัปดาห์เหมือน ตลาดนัด บางสัปดาห์สาม-สี่งาน และมีเรื่องเหล่านี้ทุกงานครับ ซึ่งผมก็รู้สึกว่ามันไม่ได้เป็นอะไรที่ทำ "เพื่อสังคม" อย่างที่เราๆ หลอกตัวเองและคนอื่นที่เขาไม่ได้มา (บางทีเขาก็รู้แล้วแหละว่ามาตีกัน มากินเหล้า มามั่วหญิง มาจี่เม็ดมะม่วงหิมพานต์) เรื่องเหล่านี้ที่ว่าคือ
    1. ขับรถไม่มีเอกสาร หรือมีแต่ไม่พร้อม (ผิดกฎหมายชัดๆ) "เพื่อสังคมตรงไหน"
    2. เมาแล้วขับ "เพื่อสังคมตรงไหน"
    3. เด็กอายุยังไม่ถึง 20 รวมกลุ่มมั่วสุมในยามวิกาล "เพื่อสังคมตรงไหน"
    4. ตั้งกลุ่มแก๊งติดยี่ห้อบอกที่มาไว้กลางหลังแล้วยกพวก ตะลุมบอนกัน "เพื่อสังคมตรงไหน"
    5. เด็กผู้หญิงขึ้นไปเต้นติดเรทให้มหาชนดูบนเวทีในยามวิ กาล "เพื่อสังคมตรงไหน"
    6. เด็กอายุยังไม่ถึง 20 ออกไปโดยที่ไม่ได้รับอนุญาติจากผู้ปกครอง ทำให้ครอบครัวเป็นห่วงว่าเมื่อไหร่หนอจะถึงทีลูกกูชน ตูดสิบล้อตายโหง " เพื่อสังคมตรงไหน"
    7. เด็กผู้หญิงออกจากหัวอกพ่อแม่ไป แล้วตามยากกว่าเดิม "เพื่อสังคมตรงไหน"
    8. เมื่อตัวรถและอะหลั่ยมันแพง เด็กที่ยังไม่มีรายได้ก็ชักดาบค่าเทอม ค่าหอพัก หนักขึ้นก็ขโมยรถ "เพื่อสังคมตรงไหน"

ยังมีอีกหลายข้อพี่น้องก็รู้อยู่แก่ใจ

ที่ แจ้งมานี้ไม่ได้กวนนะครับแต่มาจาก ที่ประสบพบเจอมา ด้วยตนเองจริงๆ จึงอยากรู้จากผู้จัดงานทุกๆท่านครับว่า จัดเพื่อใคร จัดทำไม ใครเป็นคนได้ ใครเป็นคนเสียกันแน่ ไม่ได้แอนตี้การจัดงานนะครับใจก็ยังรักงานมอไซค์เหมื อนเดิม แต่ผมอยากรู้แค่นั้นเองว่าทุกท่านตาสว่างหรือยัง ผมมองเห็นแต่สิ่งที่พ่อกับแม่รวมถึงครอบครัวเป็นห่วง ทั้งนั้น ลองๆคุยกันดูครับ ปล. งานอย่าง ซับป่าว่าน บูรพา พัทยา เจแปน เค. เอ็ม. พอเข้าใจ เพราะเป็นงานระดับประเทศ เชือว่ามีการกลั่นกรอง การประสานงาน การประเมินผลที่เป็นระบบ (ขออภัยหากงานอื่นก็ทำแล้วมิได้เอ่ยชื่องาน)

.M.
    ขุนพล SLAM BOYS .
    C.

ชมรมรถเก่าประโคนชัย
    http://smail-baby.hi5.com

ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่...มักจะถูกคิดว่าเป็นไปไม่ได้ในครั้งแรก

การรักจะทำให้ชีวิตมีความสุข..ต้องรู้จักเก็บรักษาความหลังนั้นไว้ให้ดี

จงอย่าให้ความขัดแย้งเล็กๆ..น้อยๆ..มาทำลายมิตรภาพที่ยิ่งใหญ่

รถผมหนะไม่ใช่ Classic แต่มันเป็นรMiraculousness

Junior Member KITTIS's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โดนมากๆๆ

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย