อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน" - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน"

Member รัฐบาลไทย ^ต้า^'s Avatar
    สถานที่
    Cassic Rider
    ขอบคุณ
    0

ของจริงไม่ได้อยู่ที่เนื้องานครับ

มันอยู่ที่ว่า เราสัมผัสจับต้องได้หรือป่าว

นู๋ก้อไม่รู้ว่าทำไมถึงมีการจัดงาน

แต่ว่าเรามาช่วยกันให้ทุกอย่างมันดีขึ้นเหอะ

ก่อนที่ทุกอย่างจะสาย และแย่ไปกว่านี้

up !!!!!!!!!!!~

i love classic

คลาสสิคหลายเด้อ!!

...

http://war-tar-punk.hi5.com

[email protected]

sampatza's Avatar
    สถานที่
    MOTO Cafe
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม อ่านข้อความ
    จัดงานรวยเร็วกว่าเปิดร้านโชวห่วย จัดงานคือที่ให้คนร้อยพ่อพันแม่ไปรวมตัวกันโดยที่เจ้ าของงานมองแค่ว่า มาเยอะๆยิ่งเยอะยิ่งดี โดยที่ทีมงานเท่าเก่า หรือน้อยกว่าเก่า(เพราะทีมงานบางคนเพื่อนเยอะ เมากับเพื่อนดีกว่า) จัดงานเพื่ออะไรอีกน่ะเหรอ เยอะแยะมากมาย

มิตรภาพเหรอ ถามว่าได้มั้ยก็น่าจะได้ บุญเหรอถามว่าได้มั้ยก็น่าจะได้ แต่ถามว่างานเดี๋ยวนี้ มันมีรูปธรรมซักกี่งาน จัดแล้วไปมอบให้ใคร มอบที่ไหน มอบเมื่อไหร่ น้อยครับที่จะเห็นเป็นรูปธรรม ประกาศกันปาวๆ เพื่อน้อง เพื่อสังคม หรือ เพื่อเจ้าภาพ?

นานๆจะเข้ามาโพสหรอก เดี๋ยวนี้ จะโทษแค่คนไปร่วมงานอย่างเดียวก็ไม่ได้หรอก ความรับผิดชอบของคนจัดงานพอแล้วหรือยัง?
    ต้องอ่านงานให้ออกนะคะบางงานเค้าจัดเป็นธุรกิจจริงๆ บางงานก็งานบุญจริงๆ บางงานมักจะเป็นอีแอบ อย่างงานธุรกิจเค้าก็จะไม่โฆษณาว่าเงินจะเอาไปมอบที่ นั่นที่นี่อันนี้ธุรกิจจริงๆว่ากันไม่ได้ แต่งานบุญนี่ถ้าจะเห็นกันชัดๆก็จะเป็นการนัดกันไปทำบ ุญกันเลยไม่มีการจัดงานลงทะเบียนไปบริจาคกันเห็นๆที่ งานเลย ส่วนพวกอีแอบก็คิดกันเอาเองนะ....
    ดูรูปสินค้าปัจจุบัน...ได้จากหน้าแรกหรือ
    หน้าสุดท้ายแล้วแต่การตั้งกระทู้ของสมาชิกครับ

วิธีการสั่งซื้อทางโทรศัพท์
    1.ดูรูปสินค้าที่ต้องการในร้าน Patshop TSC
    2.โทรศัพท์แจ้งเพื่อสั่งจ้องหมวกกันน๊อค
    3.โอนเงินผ่านทางธนาคารกรุงเทพ
    หมายเลขบัญชี 383-4-32958-7 (นายสุรเชษฐ์ กาละวงศ์)
    4.โทรแจ้งการโอนเงินและแจ้งที่อยู่ผู้รับ
    5.รอรับสินค้า เวลาไม่เกิน 2 วันนับจากวันที่สั่งสินค้า
    สอบถาม-สั่งซื้อ : 086 - 3764658 081 - 3053823 ตลอด24 ช.ม.
    *มาดูสินค้าที่ร้านได้ครับ...ประหยัดค่าขนส่ง...ได้ส ินค้ารวดเร็ว...
    (/\7ถ้าจะเข้ามารับสินค้าช่วยโทรแจ้งเพื่อจะได้จัดเก็บ ไว้ให้ครับ...จะได้มาไม่เสียเที่ยว/\7)
    ..................

sampatza's Avatar
    สถานที่
    MOTO Cafe
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CM_PAKONCHAI อ่านข้อความ
    คือ งานแรกๆ ที่ผมไปนะครับก็มีความรู้สึกดีๆ ความทรงจำดีๆ อยู่ไม่ลืมครับ เพื่อนใหม่ที่เจอในงานแรกๆเหล่านั้นก็ยังคงติดตามข่า วคราวของกันและกันตลอด บางคนเจอกันปีนึงครั้งนึงก็ยังทักทายกัน มีของฝากเล็กๆ น้อยให้กัน เมื่อก่อนรู้สึกงานมีไม่ค่อยบ่อยก็นับวันรอครับ อยากไปอยากสร้างความสุขให้กับตัวเองและเพื่อนพ้องชาว สองล้อด้วยกั
    ครั้งแรกที่ไปงานผมไปไม่ถึงด้วยซ้ำครับรถเจ๊ง ซะก่อนแต่ก็มีความสุขที่ได้ไป มีความทรงจำที่ดีกับการเดินทาง

ปัจจุบัน นี้ครับงานมีทุกสัปดาห์เหมือน ตลาดนัด บางสัปดาห์สาม-สี่งาน และมีเรื่องเหล่านี้ทุกงานครับ ซึ่งผมก็รู้สึกว่ามันไม่ได้เป็นอะไรที่ทำ "เพื่อสังคม" อย่างที่เราๆ หลอกตัวเองและคนอื่นที่เขาไม่ได้มา (บางทีเขาก็รู้แล้วแหละว่ามาตีกัน มากินเหล้า มามั่วหญิง มาจี่เม็ดมะม่วงหิมพานต์) เรื่องเหล่านี้ที่ว่าคือ
    1. ขับรถไม่มีเอกสาร หรือมีแต่ไม่พร้อม (ผิดกฎหมายชัดๆ) "เพื่อสังคมตรงไหน"
    2. เมาแล้วขับ "เพื่อสังคมตรงไหน"
    3. เด็กอายุยังไม่ถึง 20 รวมกลุ่มมั่วสุมในยามวิกาล "เพื่อสังคมตรงไหน"
    4. ตั้งกลุ่มแก๊งติดยี่ห้อบอกที่มาไว้กลางหลังแล้วยกพวก ตะลุมบอนกัน "เพื่อสังคมตรงไหน"
    5. เด็กผู้หญิงขึ้นไปเต้นติดเรทให้มหาชนดูบนเวทีในยามวิ กาล "เพื่อสังคมตรงไหน"
    6. เด็กอายุยังไม่ถึง 20 ออกไปโดยที่ไม่ได้รับอนุญาติจากผู้ปกครอง ทำให้ครอบครัวเป็นห่วงว่าเมื่อไหร่หนอจะถึงทีลูกกูชน ตูดสิบล้อตายโหง " เพื่อสังคมตรงไหน"
    7. เด็กผู้หญิงออกจากหัวอกพ่อแม่ไป แล้วตามยากกว่าเดิม "เพื่อสังคมตรงไหน"
    8. เมื่อตัวรถและอะหลั่ยมันแพง เด็กที่ยังไม่มีรายได้ก็ชักดาบค่าเทอม ค่าหอพัก หนักขึ้นก็ขโมยรถ "เพื่อสังคมตรงไหน"

ยังมีอีกหลายข้อพี่น้องก็รู้อยู่แก่ใจ

ที่ แจ้งมานี้ไม่ได้กวนนะครับแต่มาจาก ที่ประสบพบเจอมา ด้วยตนเองจริงๆ จึงอยากรู้จากผู้จัดงานทุกๆท่านครับว่า จัดเพื่อใคร จัดทำไม ใครเป็นคนได้ ใครเป็นคนเสียกันแน่ ไม่ได้แอนตี้การจัดงานนะครับใจก็ยังรักงานมอไซค์เหมื อนเดิม แต่ผมอยากรู้แค่นั้นเองว่าทุกท่านตาสว่างหรือยัง ผมมองเห็นแต่สิ่งที่พ่อกับแม่รวมถึงครอบครัวเป็นห่วง ทั้งนั้น ลองๆคุยกันดูครับ ปล. งานอย่าง ซับป่าว่าน บูรพา พัทยา เจแปน เค. เอ็ม. พอเข้าใจ เพราะเป็นงานระดับประเทศ เชือว่ามีการกลั่นกรอง การประสานงาน การประเมินผลที่เป็นระบบ (ขออภัยหากงานอื่นก็ทำแล้วมิได้เอ่ยชื่องาน)
    เห็นด้วยนะกับงานใหญ่ๆเค้าคุมคนอยู่จริงๆตีกันก็จับข ึ้นรถขังคนเก่งกันไปเลยอย่างงาน บูรพาพัทยา และ งานโมโตคาเฟ่เก๋ารุ่นพ่อที่จัดใน ม.บูรพา นี่ไม่มีให้เห็นเลย แล้วงาน เจแปน ที่ใกล้จะถึงก็เช่นกัน...
    ดูรูปสินค้าปัจจุบัน...ได้จากหน้าแรกหรือ
    หน้าสุดท้ายแล้วแต่การตั้งกระทู้ของสมาชิกครับ

วิธีการสั่งซื้อทางโทรศัพท์
    1.ดูรูปสินค้าที่ต้องการในร้าน Patshop TSC
    2.โทรศัพท์แจ้งเพื่อสั่งจ้องหมวกกันน๊อค
    3.โอนเงินผ่านทางธนาคารกรุงเทพ
    หมายเลขบัญชี 383-4-32958-7 (นายสุรเชษฐ์ กาละวงศ์)
    4.โทรแจ้งการโอนเงินและแจ้งที่อยู่ผู้รับ
    5.รอรับสินค้า เวลาไม่เกิน 2 วันนับจากวันที่สั่งสินค้า
    สอบถาม-สั่งซื้อ : 086 - 3764658 081 - 3053823 ตลอด24 ช.ม.
    *มาดูสินค้าที่ร้านได้ครับ...ประหยัดค่าขนส่ง...ได้ส ินค้ารวดเร็ว...
    (/\7ถ้าจะเข้ามารับสินค้าช่วยโทรแจ้งเพื่อจะได้จัดเก็บ ไว้ให้ครับ...จะได้มาไม่เสียเที่ยว/\7)
    ..................

Member Tonhom's Avatar
    สถานที่
    vesparino.
    ขอบคุณ
    0

โดนใจมากคับ

แต่มันก็แร้วแต่คนนะคับ
    I <3 TECKTONIK

การเดินทางคือชีวิตของฉัน EVEFEE's Avatar
    สถานที่
    KM7
    ขอบคุณ
    0

เบื่อพวกตีกันค่ะ

เมาแล้วไม่มีสติ

ฝนขวดเเรยค่ะ
    เจอมาแร้ว
    ยังกะดูดาวตก

Member Peawpes's Avatar
    สถานที่
    2ล้อขอนไม้
    ขอบคุณ
    0

เบื่อ พวก ที่ ตี กันอ่ะ เซ งๆ

ถ้ารถคุณแรงก็ไปวิงในสนามสิ !!!

เีราคลาส สิค ไม่ใช้แว๊น

Junior Member dekpracha's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แวะมาหั้ยกำลังจัยคร๊าบ

..............................
    ...หนึ่งหน้าที่ยิ่งใหญ่คือการศึกษา...
    ...หนึ่งหน้าที่ที่ใหญ่ยิ่งคือรับใช้สังคม...

เก๋าเก๋าสตึกคลาสสิบุรีรัมย์
    http://deknoply.hi5.com

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สมนึกแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ
    รอยหยักต่างกัน ครอบครัวต่างกัน พ่อแม่ไม่ได้สอนเหมือนกัน
    ถูกต้อง ที่บอกว่าเพื่อสังคมตรงไหน ระดับผู้ใหญ่มีไปเหมือนกัน ถ้าเราแบ่ง อายุ นั้นเท่ากับแบ่ง สองล้อ
    หัวหน้ากลุ่มตัวดี ไม่มีความสามารถในการควบคุมพวกตัวเองหรือ ถ้าหัวหน้ากลุ่ม ไม่มีความสามารถ ตัดชื่อกลุ่มออกจากสมาคมได้ดีไหม
    แล้วอีกหน่อยจะไม่ได้เห็นพวก เศษสองล้อวิ่งบนถนนอีกต่อไป

Member ป๊อป sr400's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ เมืองไผ่ 2 ล้อ
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงว่าคิดเห็นด้วยแล้วกันครับ

โดยส่วนตัวผมเอง ผมว่ามันจิงครับที่มันไม่เหมือนเมื่อก่อน เมื่อก่อนรอแล้วรอีกเมื่อไหร่จะถึงงานสักที เดี๋ยวนี้มีทุกสัปดาห์ครับ
    ผมคิดว่าทุกงานจัดงานนำเงินไปมอบให้กับวัตถุประสงค์ท ี่จัดงานจิงๆ
    ส่วนผมเจ้าภาพงานต่อไปที่จะถึงนี้ครับ
    ผมชาวเมืองไผ่2ล้อ บอกกันตรงๆเลยนะครับว่า เราจัดเมื่อเราพร้อมจริงๆครับ เราอาจไม่จัดปีระครั้งก็ได้ถ้าเราไม่พร้อม แต่เราจะจัดเมื่อเราพร้อม(ทุกอย่าง) เพื่อให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่มาร่วมงาน ได้สบายใจในทุกๆด้าน เรื่องที่อยู่ อาหาร ห้องน้ำ ตำรวจ รวมไปถึงสตาฟที่จะคอยบริการท่านในทุกๆเรื่อง
    ในครังแรกที่เราจัด ปี51ครับ ปีนี้ก็เลยพร้อมที่สุดในปี53นี้

สุดท้าย งานจะออกมาดีมาสวยก็อยู่ที่ทุกคนที่ไปร่วมงานครับไม่ ใช่เพียงทางเจ้าภาพอย่างเดียว ทุกคนคือคนสร้างงาน
    ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยปลอดภัยทุกๆงานครับบบ
    ขอเชิญร่วมโครงการสองล้อร่วมใจ สานฝันให้น้อง ครั้งที่2
    27-28มีนาคมนี้

ลายละเอียดตามลิงค์นี้เลยครับ คลิ๊กเลย...

กลุ่ม เมืองไผ่ 2 ล้อ Classic Club

[email protected] คุยกันคับ..

089-7130647 ป๊อปครับ

Senior Member [เก่ง] นครลำดวน ศก.'s Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่านครลำดวน
    ขอบคุณ
    0

กระทู้ล่อเป้าจิงๆ ไม่รู้จะพุดอะไรดี งานดีก้มีเยอะ งานธุระกิจก็ยังมี ส่วนตัวผมถือว่าไปเที่ยวเงินลงทะเบียนถือว่าเป็นค่าท ี่พัก เช้าไปที่สำคัญประจำจังหวัดแค่นี้ก้เพียงพอ
    เหล้าฟรีไกลหมื่นหลี่ก็จะไป
    เหล้าหมื่นไหกินกับคนรู้ใจก็ไม่เมา
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p>ไผ่ว่าอีสานแล้งให้จูงแขนมันมาเบิ่ง น้ำของไหลอยู่จ้นๆ มันสิงแล้งปอนจั๋งได๋

<o:p></o:p>
    </o:p>
    ชมรมรถเก่านครลำดวน
    ศรีสะเกษ

Member NEWZA-Godank's Avatar
    สถานที่
    โกดังคลาสสิกภูเรือ
    ขอบคุณ
    0

อันนี้พูดเล่นกับเพื่อนนะครับคือความคิดเล็กน้อยๆที่ ยังไม่เกิด
    ผมจะจัดงานบ้างแต่ไม่ได้ทำบุญเป็นงานคลาสสิกมารวมตัว กัน
    เก็บค่าเข้าแพงหน่อยแต่คุ้มจัดเอาคอนเสริตดีๆมาเลย
    ใครอยากนอนเตนท์มีที่กางใครอยากนอนรีสอร์ทจะจองที่พั กให้
    อาหารการกินคิดเป็นหัวไปเลยขายบัตรอาหารไปเลย
    ไม่มั่วดี(จองบัตรก่อนล่วงหน้าถึงเข้างานได้)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NEWZA-Godank : 12-03-2010 เมื่อ 01:28

Senior Member nutza779's Avatar
    สถานที่
    โคราชเข้มแข็ง
    ขอบคุณ
    1

เห็นด้วยคับ
    งานมันเยอะเหลือเกิน
    ทหารของพระราชา...ทหารรักษาพระองค์

เวส-สะ-ปา-ป้า__Vespa

Junior Member หม่องมะแอร์'s Avatar
    สถานที่
    รถเก่าเมืองฉอด
    ขอบคุณ
    0

."..เขียนได้ดีมั๊กๆๆๆโดนจัยที่ซุ๊ด..ผมว่าเอาเงินที่ก ินเหล้ามาช่วยผมสร้างอาคารเรียนหรือ ซื้ออุปกรณ์การเรียน อุปกรณ์กีฬาให้น้องๆที่ด้อยโอกาสบนดอยดีป่ะ..อยากหั้ ยจัดงานที่ No !.แอลกอฮอลบ้างคงจะดี..ถ้าจะสนุกไม่เห็นจะต้องพึ่งแอ ลกอฮอลใช่ปะ..คลาสสิกอยู่ที่ใจใช่ไหมคร๊าฟ.."
    ...หม่องมะแอร์...
    ..ชมรมรถเก่าเมืองฉอด...
    ..สนิมลุ่มแม่น้ำเมย..

napadonza's Avatar
    สถานที่
    ......
    ขอบคุณ
    0

ผมเห้นด้วยกับคนตั้งกระทู้นี้ขึ้นมานะครับ ขอยกย่อง ครับ

เพราะคนที่คิดได้แบบนี้ น่านับถือครับ เพราะงานเดี๋ยวนี้มันมีทุกอาทิตย์จริงๆ ไม่รู้จะมีอะไรกันมากมาย

แล้วจัดก็ อย่างว่า วัยรุ่นตีกัน ขับรถแว๊นไปแว๊นมา คลาสสิคจิงๆ เค้าไม่ทำกันหรอกครับ

แล้วเดี๋ยวนี้ ผมก็ ว่าจัดกันเป็นธุรกิจกันส่วนใหญ่มากกว่า พวกอีแอบก็เยอะ ไม่รุ้จุดประสงค์ ว่าจัดเพื่ออะไร

เหมือนกับว่า ขับรถมาเหนื่อยๆ เสียค่า เข้า งาน ค่าปุเสือนั่ง เพื่อกินเหล้าฟังเพลง มันหน่อยก้โชว์ความเท่ ตีกันไปอีก

อยากเห้นงานบุญ น่ะครับ แล้วก็ไม่ต้องจัดกันไห้มันบ่อยนะครับ ผมว่า นานๆ ครั้งมันจะดีมาก

ที่คอมเม้นก็เพื่อมาด่าไอ้พวกที่ชอบแว๊น แล้วก็ตีกัน พวกนี้มันไม่ใช่คลาสสิคหรอกครับ

มันก็ไม่ต่างอะไรกับพวกเด้กแว๊นข้างถนนหรอกครับ แค่มีรถคลาสสิคขี่ไปวันวัน ไม่ได้สร้างความเจริญไห้พวกเราชาวสองล้อ

สุดท้ายก็ขอไห้ช่วย อนุรักษ์ รถโบราณกันไว้ไห้มากๆ ครับ

Senior Member tangkoo's Avatar
    สถานที่
    สองล้อเมืองยักษ์(Chanuman Classic)
    ขอบคุณ
    0

ไช่คับเห็นด้วยอย่างยิ่ง
    ต้องรีบหาทางแก้ไขซะแล้ว
    ตลาสสิคจะได้เป็นคลาสสิคจิงๆซะที
    mcจงเจริญ
    ขับด้วยใจไม่ใช่กระแสนิยม

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย