อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน" - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน"

Junior Member sarLUKann's Avatar
    สถานที่
    เอราวัณ คลาสสิค เมืองเลย
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เห็นด้วนครับ

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะคับ (กระทู้ดีน่าสนับสนุน)

จากประเด็ดดังกล่าว และจากประสบการณ์วิ่งทริปมา 3-4 ปี รวมประมาณ เกือบ 30 กว่างาน ไม่ว่าจะเป็นงานมิสติ้ง งานเล็ก งานใหญ่ และล่าสุดได้จัดงานไปแล้วนั้น

ขอสรุปเป็น 2 กลุ่ม (ว่าทำไมต้องจัดงาน)

1. กลุ่มผู้วิ่งทริป

ก่อนอื่นต้องบอกว่า 3-4 ปี ก่อนผู้ให้ความสนใจรถคลาสสิคไม่มากเท่าเหมือนทุกวันน ี้ ชมรมก็น้อย ทำให้ไปงานไหนก็แทบจะรู้จักทุกคนที่มาร่วมในงาน จากกลุ่มหนึ่งก็แนะนำไปอีกกลุ่มหนึ่ง มิตรภาพก็เกิดขึ้น ทำให้การวิ่งทริปมีความสุข ได้เพื่อนใหม่ๆ คอเดียวกัน เพราะงานทางภาคใต้เองนานๆ ถึงจะจัดกัน ทำให้ทุกคนถามว่า มีงานที่ไหนต่อ อยากไป อยากไป แต่สมัยนี้เปลี่ยนไปมาก....มากเพราะอะไรไม่ขอบอกแล้ว กันครับ รู้ๆ กันอยู่ 555+

2. กลุ่มผู้จัดงาน (ว่าทำไมต้องจัดงาน)

จริงๆ การจัดงานสื่บเนื่องจาก เราเองก็สะสมวิ่งทริปมามากมาย และมีมิตรภาพดีๆ เกิดขึ้นมากมาย สิ่งแรกที่คิด
    1. ทำอย่างไงงานเราให้คนยอมรับมากันทุกภาค ทุกรถ ไม่แบ่งแยกจริงๆ
    2. ทำอย่างไรให้พี่น้องเราได้เจอกันและแนะนำมิตรภาพต่ออ ย่างที่เราเคยทำกัน
    3. ทำอย่างไรให้ผุ้ใหญ่ในจังหวัดโดยเฉพาะตำรวจ หรือผู้ใหญ่ในจังหวัดมีส่วนร่วมในการจัดงาน
    4. ทำอย่างไรให้ชมรมต่างๆ ในจังหวัดมีส่วนร่วมในงานนี้
    5. ทำอย่างไรให้สนับการท่องเที่ยวว่าจังหวัดเรามีดีอะไร
    6. ทำอย่างไรให้รูปแบบการจัดงานครบทุกรูปแบบ ทั้งนิทรรศการ ขบวนแห่ ประกวดรถ การละเล่นเกมเพื่อสร้างมิตรภาพระหว่างกลุ่ม กิจกรรมบนเวทีโดยเอาผู้ใหญ่ในจังหวัดมีส่วนร่วม
    7. ทำอย่างไรให้ประชาชนมีส่วนร่วมในงานนี้
    8. ทำอย่างไรของที่ระลึกทุกคนได้เหมาะสมกับสิ่งที่ได้ไป
    9. ทำอย่างไรเมื่อจัดงานแล้วให้ชัดเจนเรื่องตัวเงินที่จ ัดงานไป

สุดท้าย ความพิดพลากก็มีทุกงาน งานผมก็มี
    ผมเป็นกำใจให้สำหรับคนจัด ถ้าเราท้อ แล้วไม่จัด

ผมว่าวงการเราคงปิดตัวไปในที่สุด และสุดท้ายต่างคนอย่างอยู่ กันเหมือนเช่นวันวาน

ที่เราอยู่เฉพาะในจังหวัดนั้นๆ ไม่ได้เปิดโลกที่กว้างขึ้น แต่ที่สำคัญ เราต้องทำเพื่อสังคมไม่ใช่กับตัวเอง
    ปีหน้าผมสัญญาเอาข้อผิดพลาดนี้ไปปรับปรุ่ง และก็จะทำให้ได้ตามที่ผมพูดทั้ง 9 ข้อข้างต้น

และขอขอบคุณสำหรับเจ้าของกระทู้ที่มีประเด็ดนี้ และมิตรภาพพี่ๆ น้องๆ ในวงการณ์ทุกคนที่ยังเดินสู้ถนนรถคลาสสิค
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hotmail123 : 05-07-2010 เมื่อ 16:10
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Senior Member man#c70's Avatar
    สถานที่
    แสบถนนหลวง classic bike 2008 หนองบัวลำภู
    ขอบคุณ
    0

ถ้าจัดงานดีๆๆทำสิ่งดีๆก็น่าสนับสนุนครับ
    แสบถนนหลวง classic bike
    mหนองบัวลำภู 2008 c
    อ. นากลาง
    "มิตรภาพแห่งการเดินทาง"
    "การเดินทางจะลำบากสักเพียงใด"
    "เราก็ไม่ถ้อเพราะเรารักในการเดินทาง"

AeiW nachpon111's Avatar
    สถานที่
    MC สะเทือน
    ขอบคุณ
    0

เล่นเว็ปนี้ มาก้ นาน ติดตามข่าวสาร ตลอด

เมื่อก่อน นาน ทีจะ มี ทริป เดือนละ ครั้ง !!!

เดียวก็ เลือก ไม่ถูก งานก็ เริ่มจะ เถื่อ นขึ้น ทุกวันน !!
    จ่อยแห้งเ**่ยว

Senior Member เบนคร้าบๆๆๆ's Avatar
    สถานที่
    ชมรมสองล้อเก่าพนมไพร พนมไพรคราสสิคคลับ จ.ร้อยเอ็ด
    ขอบคุณ
    0

สุดยอด เลย พี่ คร๊าฟๆๆ

นับนุน อิอิ

ชอบ มากๆๆ จี่เม็ด ม่ะม้วง เนี้ย 5555+
    อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตัง ขี่มันเดิมๆ !!! ^ ^

เบน ชมรมสองล้อเก่าพนมไพร
    อ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด จ้า

มีอาไรโทรมาเลย^ ^ : 085-4600194
    ฮิฮ้า : http://GuBenLovE.hi5.com
    เมล์ :[email protected]

ไปทุกที่ ที่มีทริป และมีต๊าง

หมั่นใจแล้วไปกับ มัน HONDA C 70

Member my_classic's Avatar
    สถานที่
    แวงใหญ่สองล้อคลาสสิคขอนแก่น vs ชมรมรถโบราณชนกลุ่มน้อยมหาสารคาม
    ขอบคุณ
    0

Post em 96

เดี๋ยวนี้งานเยอะจริงๆครับ มีทุกอาทิตย์เลย และก็ตีกันเกือบทุกงาน แล้วก็เรื่องขับขี่รถอยากให้ขี่เบาๆหน่อยเพื่อความปล อดภัยของตัวเองและผู้อื่น

Member
    สถานที่
    Mc Peetakhon classic club
    ขอบคุณ
    0

Wow!!!!!

Member zpp-cool's Avatar
    สถานที่
    MTX OWNER CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไปเที่ยวกันเองดีกว่า

ตอบด้วยคนเน้อ .. เราเห็นด้วยนะ
    กลุ่มที่จัดกกลุ่มแรกของบรรดารถเล็ก คือกลุ่ม แร้งคอย ใช่มั้ย ?
    แล้วกลุ่มแรกของบิ๊กไบค์ คือ บูรพา ใช่มั้ย ? ( นี่เราเข้าใจถูกป่าว ? )

แต่ก่ิอนวิ่งกับพวกรถใหญ่ๆ กับผู้ใหญ่ ดูไม่อันตราย และงานแต่ละงานก้อถือว่าให้เกีีตยริกันมาก ไม่ตีกัน
    แต่พอหันมาวิ่งงานรถเล็ก ชักไม่สร้างสรรค์เอาซะเลย
    เราก็เห็นด้วยกับทุกๆข้อเลย

ปล. มิซซ้อนท้าย ก้อไม่ต่างอะไรกะโคโยตี้ มากนัก
    บางคนลีลา โคโยตี้่ยังอายเลย

( โคโยตี้ หรือโคขุน )

* ผุ้หญิงคนนึง ที่ไม่กล้า ~ เพราะมันเกินไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zpp-cool : 01-10-2010 เมื่อ 21:20

หัวใจของการเดินทางไม่ได้อยู่ที่จุดหมาย หากอยู่ที่ประสบการณ์สองข้างทาง .. มากกว่า..

Junior Member PonD^SATUK CLASSIC's Avatar
    สถานที่
    SATUK CLASSIC BIKE BURIRAM
    ขอบคุณ
    0

โอ๋ โห ๆ ๆ

สุด ๆ ๆอ่ะ ค๊า ฟ ฟ
    โดน มาก ๆ

มัน เปน เหมื่อน ทุก อย่าง ที่ พี่ เค้า พูด เลย ค๊า ฟ
    . . .

ตอน ผม ไป งาน เเรก ๆ ๆ
    ม่าย มี ตี กัน ๆ

งาน เปน ไป อย่าง ราบ รื่น ๆ ๆ
    . . .
    วิ่งด้วยจัย ปายก่ะเรา
    "ชมรมรถเก่"
    SATUK CLASSIC BIKE

เพิ้ลกัลทั่วทิศ มิตรภาพทั่วไท

CLASSIC อยู่ที่ 'จัย' ม่ายช่ายตามกะเเส

"ปอนด์ SATUK CLASSIC"
    087-44-22-461

MSN: nuttertools_[email protected]
    HI:

tats11's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

กระทู้นี้ถูกใจจังฮู้ แอลกอฮอล์ลงคอเมื่อไร เป็นได้เรื่องทุกที
    ของแบบนี้ มันอยู่ที่ใจ

Junior Member teerawoot's Avatar
    สถานที่
    2 ล้อ ช.ช้างเมืองสุริทร์
    ขอบคุณ
    0

ชอบแต่คำว่าจี่เม็ดมะม่วงหิมพานนี้และคับ คิดได้ไง เยี่ยมนายแน่มาก
    2ล้อ ช.ช้างเมืองสุรินทร์
    (((((ชีวิตติดล้อ 2ล้อพอเพรียงชีวิตเพรียงพอ)))))
    *0807754125 วุฒิ*
    www.13050.hi5.com

Member intrend bike's Avatar
    สถานที่
    INTREND BIKE
    ขอบคุณ
    0

ผมว่ามันแล้วแต่คนชอบนะครับ ผมว่าชมรมรถโบราณยังดีกว่า เด็กแว้น นะครับ ไปก็เก็บตังเอาไปทำบุญ ทำด้วยใจ น้ำมันก็ไม่ได้ขอใคร แล้วงี้พวก halay bigbike classic เขาคงไม่มีตำนานกันหลอกนะครับ ขอบคุณที่แสดงความคิดออกมา แต่ผมว่าเราควรสงวนสิ่งเหล่านี้ไว้นะครับ

Senior Member จุ๊กะดุ๋ย_MC's Avatar
    สถานที่
    เศษเหล็กศรีบุญเรือง
    ขอบคุณ
    0

อัฟช่วย

Senior Member TONG.38's Avatar
    สถานที่
    ชมรมยานยนต์ย้อนยุค เพชรบูรี
    ขอบคุณ
    0

ผมว่า การจัดงาน ตอนนี้ ไม่ต้องจัดใหญ่มาก
    หลอก ครับ มันยุ่งยาก เหนแล้วเหนื่อย แทนครับ
    เอาเงินมาทำบุญคนละ100 บาท แล้วต้องมาหักลบ
    ค่าเวที เครื่องเสียง วงดนตรี มันจะเหลือสักกี่บาทครับ
    ผมว่าเหนื่อยครับเปนห่วงพี่พี่ที่จัด ครับ น้ำมันแพงด้วย
    เรามาเน้นทำบุญเนื้อเนื้อเลยพี่
    เราลองมา เปลี่ยนแนวกันดีไหมครับ
    แบบว่า ให้ทุกคนซื้ออุปกรการเรียน มาคนละนิดละหน่อย สมุด ดินสอ ปากกา ขนม เป็นต้น
    มากัน งานก็จักแบบเงียบเงียบไม่ต้องจ้างเวที ดนตรี มาเยอะเปลืองตังครับ เด๋วเขารวย ครับ 5555
    ดนตรีเราก็ยืมเครื่องดนตรีโรงเรียน กลอง กลับโหม่ง ตามไสไต3 ช่า ช่าช่าช่า มาร้องเล่นเต้นรำกัน
    ใครดีดกีต้าเป็นก็เล่นกันไป
    กิจกรรมกลางวันก้ ทาสีโรงเรียน ปรับปรุงอุปกรการเรียน เป็นต้น บริจาคอุปกร ต่างต่าง เล่นกีรา
    สานความสัมพัน
    การเชื้อเชิญ ก็ บอกตามหัวหน้ากลุ่มกันก็พอ ใครใคร่บริจาคเงินบริจาค ใครซื้อของ+บริจาคก็เชิญ
    ใครจะค้างคืนก็มาร้องเล่นกัน ใครจะกลับก้เชิญ
    แล้วเราก็มาพูดคุยกันว่า การแต่งรถต้องแต่งไง สังคมจึงมองเราเป็นคนดี
    ที่สำคัญหัวหน้ากลุ่มต้องมีสำนึกที่ดี บอกลูกทีมว่า เราควรใส่บังลมนะ
    ไม่ควรผ่าท่อ ควรใส่ไฟเลี็๊ยวให้ครบ กระจกต้องมี หมวกกันนอกใส่ด้วย
    เขาจึงไม่มองเราแว้น ครับ
    งานก็ต้องจัดแบบโรงเรียนที่ขาดแคลนจิงจิง ไม่ใช่จัดในเมืองครับ ในเมือง
    รถเยอะการจราจรติดขัด ชาวบ้านด่า ครับ5555 ตำรวจจับเอา พี่น้อง
    คิดดุถ้า 1 อาทิตย์ ท่ัวไทยเราจัดสัก 3- 4 งาน แค่นี้ก้มันแล้ว ครับ5555
    ได้บุญ เต็มเต็ม ครับ ได้เพื่อนด้วย ถ้าจะหาเพื่อนก็หาใน เนตก็ได้ ครับ แล้วเราก็ชวนกันไปทำบุญแบบนี้เลย ครับ รู้จักนิดหนมแน่นอน

นี่ครับกิจกรรมดีดีมีให้เหน
    ตามลิ้ง http://www.thaiscooter.com/forums/th...B8%94%29/page2
    ลองดู หรือว่าสไตร์นี้ ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/th...CB%B9%E9%D2%29

. สนใจ 087 4134465 ตอง เพชรบุรี
    ธ.ไทยพาณิช 7092114435 พิสิฐ รอดสาย
    ส่งมา 154 ถ.บันไดอิฐ ต.คลองกระแชง อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000
    น้ำตาลสด ยานยนต์ย้อนยุค เพชรบุรี

Senior Member TONG.38's Avatar
    สถานที่
    ชมรมยานยนต์ย้อนยุค เพชรบูรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hutman อ่านข้อความ
    ที่สำคัญคือตัวเราต้องจริงใจกับวงการนี้ก่อน ผมเห็นมาโพสกันมา"บางตัว"สักเเต่พูดครับ ก่อนจะโพสกะทู้นี้มองดูรถ มองดูตัวเอง ดูนิสัยของท่านก่อน อย่าโพสให้ตัวเองดูดี<ยกหาง>พวกประเภทนี้อย่ามาโพสดีกว่าครับ เริ่มที่ตัวเราครับ...
    ปล.ไม่ได้ว่าใครนะโพสให้คิดว่าเราเองเป็นแบบไหนกันเเ น่
    เด็กแว้นมันเปนไง
    1 รถท่อดัง มันเอาท่อไปผ่า
    2 มันยกล้อ มีสก๊อยถ่วงด้วย บิดรถเสียงดัง
    3 รถมันถอดอุปกร ต่างต่างออก กระจกไม่ใส่555
    3 หมวกกันน๊อกไม่ใส่
    4 มันแต่งรถสวยจิงจิง แต่โดนชาบ้านด่า
    5 มันแต่งตัว รองเท้าแตะ กางเกงขาสั้น
    6 ดีไม่ดี มันเมาด้วย555 รถชนตาย
    7 เมาแล้วไม่เท่าไร นัดตีกันด้วย

เราไม่ชอบพวกมันใช่ไหม ครับ ห้ามไปทำแบบนี้
    นะพวกเรา ชาว คลาสสิค
    แค่ลงเครื่อง ยังพอทน ครับ ไม่งั้นไปไม่ถึงแน่555

.....นี่รถผม กับ ครอบครัว

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TONG.38 : 25-12-2010 เมื่อ 16:13

. สนใจ 087 4134465 ตอง เพชรบุรี
    ธ.ไทยพาณิช 7092114435 พิสิฐ รอดสาย
    ส่งมา 154 ถ.บันไดอิฐ ต.คลองกระแชง อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000
    น้ำตาลสด ยานยนต์ย้อนยุค เพชรบุรี

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย