อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน" - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน"

pooksaka's Avatar
    สถานที่
    C++ Udonthani
    ขอบคุณ
    0

ตรงประเด็นและโดนใจสุด ๆ em90

ทุกวันนี้ไม่กล้าไปไหนแล้ว เลิกออกงาน

Member ยุทธ คับผม's Avatar
    สถานที่
    MAHASARAKAM HONDACLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

เก็บตังไว้...ทำอย่างอื่นดีกว่า
    ไปนอนทะเลๆ...กินของอร่อยๆ
    ...
    .
    ..
    .
    .
    .
    เมื่อก่อนโน้น...รู้สึกจะมีแค่ งานซับป่าว่าน เคเอ็ม ไปดูบั้งไฟที่หนองคายเท่านั้นมั๊งที่เราได้ไปเจอกัน
    นอกนั้นก็แค่ชวนกันไปทำบุญด้วยกันเอาของไปบริจาคโรงเ รียนบ้าง....มีแต่กิจกรรมดีๆ
    แต่ดูเดี๋ยวนี้สิ...ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณ...5555555
    น้องๆ ถาปัดครับ..ถ้าจะเเนว กรุณา แนวที่ความคิด นอกกรอบที่ไอเดีย..
    ไม่ใช่แนวแค่เฟอร์นิเจอร์นุ่งห่มภายนอกร่างกาย..แต่ด ักดานในความคิด.

อนาคตของสถาปนิกไทย หลังประกาศ F.T.A
    คงไม่ต่า่งอะไรกับช่างเทคนิคเขียนแบบทั่วๆไป

my e-mail [email protected] นะครับ

Junior Member **Satoooooon man**'s Avatar
    สถานที่
    ร้อยฝัก**เพชรบูรณ์**
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ผมให้กระทู้นี้ 5 กะโหลกครับผม!

โดนใจที่สุด ..... em90
    ts32สงบ.......

Senior Member tee-9's Avatar
    ขอบคุณ
    0

/\3 Orbit club

Member หนุ่มพเนจร's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มเสี่ยง
    ขอบคุณ
    0

ขอชี้แจงอีกนิดสำหรับบางท่านที่ยังไม่เข้าใจนะครับ (ลืมครับ) ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้ไม่ได้ว่าท่านเจ้าภาพที่ลงทุน ลงแรงจัดงานมีทติ้งทุกๆท่านนะครับ เพราะผมเชื่อว่าเจ้าภาพผู้จัดงานทุกๆท่านไม่อยากให้เ กิดเหตุการณ์วุ่นวายและล่อแหลมในลักษณะต่างๆอยู่แล้ว (100% มีจิตใจบริสุทธิ์ ตั้งใจจัดจริงแน่นอนครับผมเชื่อ) เพียงแค่ผมอยากถามชาวสองล้อทุกๆท่านเท่านั้นเองว่า จะมีงานทำไมในเมื่อพวกเราทำตัวเราเองแบบนี้ (เราทำตัวเองทั้งนั้น มุมมองจากภายนอก หรือแม้แต่เราเอง มองตัวเองยังไงครับลองถามตัวเองดู) แล้วเมื่อมันเลี่ยงไม่ได้แบบนี้ ผู้จัดงานทั้งหลายจะจัดให้บุคคลไม่หวังดีต่อวงการ m.c. ไปทำร้ายท่านทำไมกันครับ ถ้าตีกัน ถ้ามีคนตาย ถ้ารถหาย เขาก็ว่าไปงานคุณถูกมั้ยครับ กล่าวมาทั้งหมดนี้หากผิดพลาดหรือล่วงเกินประการใด ไม่ว่าต่อผู้ใดทั้งนั้นต้องกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ เพียงต้องการสื่อถึงมุมมองของผมให้ช่วยลองคุยกันดูเท ่านั้นเอง (เพียงมุมมองส่วนตัวที่สะท้อนจากมุมเล็กๆครับอย่าเคื องกันเลยนะครับ ยังไงใจผมก็รักพี่น้องชาวสองล้อทุกท่านครับ)

วิ่งเลย‘ von_teen's Avatar
    สถานที่
    ขี่ไปไสกับ
    ขอบคุณ
    0

เจ๋งวะ

นายแน่มาก

Member BOO RANGKHOI's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

สำหรับงาน ซับป่าว่าน นั้นเดิมทีเป็นงานเล็กๆจัดเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็ นสร้างความสามัคคีระหว่างชมรม-ทุกคนที่รักความคลาสสิค มาร่วมพบปะ-พูดคุย สร้างความรู้จัก เพราะตอนนั้นยังไม่มีการรวมกลุ่มเป็นชมรมต่างๆ มากเหมือนในปัจจุบัน
    ในการจัดงานครั้งแรกมีรถมาถึงสามร้อยคัน ซึ่งถือว่าเยอะมาก(ในตอนนั้น) ในครั้งนั้นรายได้หักค่าใช้จ่ายได้บริจาคบำรุงศูนย์ศ ึกษาธรรมชาติเจ็ดคต-โป่งก้อนเส้า (แต่ก็ยังเข้าเนื้อสมาชิกทุกคนในกลุ่ม) แล้วก็มีเสียงเรียกร้องให้จัดงานครั้งที่สองและครั้ง ต่อๆมา
    ซึ่งรายได้หักค่าใช้จ่ายทุกครั้งเราได้บริจาคให้โรงเ รียน สถานสงเคราะห์องค์กรต่างๆ โดยทั้งนี้ในการจัดงาน เราไม่บังคับให้ทุกคนต้องลงทะเบียน เป็นงานเปิดให้คนทุกคนมีสิทธิ์เข้ามาร่วมงานได้เต็มท ี่ มีอาหารหาร น้ำแข็งบริการฟรี และไม่มีการเปิดให้มีการขายของภายในงาน นอกจากโรงเรียนเข้ามาขายเพื่อเป็นสวัสดิการของโรงเรี ยน (ซึ่งถ้าเปิดให้ขายเป็นตลาดนัดนั้นรายได้มหาศาล)

สำหรับรถรางวัลนั้น ผมได้บริจาครถซีหนึ่งคัน ส่วนน้องๆในชมรมได้ช่วยกันซื้ออุปกรณ์ ทำสี และฟื้นฟูสภาพทำให้เหมือนรถใหม่ที่สุด (รถรางวัลนี้ไม่ได้หักเป็นต่าใช้จ่ายของรายได้ในการล งทะเบียน) เพื่อขอบคุณผู้ที่ร่วมลงทะเบียน (และเพื่อสร้างจิตสำนึกให้คนในกลุ่มให้ร่วมกันทำทำงา นเพื่อสังคมและไม่แสวงหาผลกำไรจากงานที่จัด)
    และในปีนี้เราก็ได้มอบทุนการศึกษาให้โรงเรียนอีกเจ็ด โรงเรียน โรงเรียนละ หนึ่งหมื่นห้าพันบาท เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น หนึ่งแสนห้าพันบาท และมอบเงินสนับสนุนตำรวจชุมชนอีก หนึ่งหมื่นสองพันบาท

ส่วนปัญหาที่ตามมานั้น(ไม่ว่าจะตีกันในงาน หรือขับรถเร็ว)
    อยู่ที่จิตสำนึกของแต่ละบุคคล
    ซึ่งเมื่อมีคนมารวมอยู่กันเยอะปัญหาก็ต้องตามมา

โบ้ แร้งคอย
    ร่อนทั่วทิศ บินทั่วไทย กับแร้งคอย

BOO RANGKHOI
    โบ้ แร้งคอย

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ถูกต้องนะครับ นายแน่มากชอบๆ

บักหำน้อย ยโสธร...........

Member หนุ่มพเนจร's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มเสี่ยง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bank_boranman อ่านข้อความ
    งานดีๆก็มีนะครับ ผมล่ะคนนึงที่เคยจัดงาน อาจไม่ใหญ่โตมากมาย คุณอาจจะไม่เคยได้ยินด้วยซ้ำ เพราะพวกผมเป็นเพียงกลุ่มเล็กๆ จัดงานไม่ได้ยิ่งใหญ่เหมือนกลุ่มที่คุณกล่าวมาว่าเป็ นงานระดับประเทศ ทุกงาน มีข้อดีขอเสียหมดแหละครับ อาจจะมีเรื่องร้ายเรื่องดีบ้าง เป็นธรรมดา การที่คุณออกมาแสดงความคิดเห็นอย่งานี้ ผมก็ว่าดีนะ แต่บางทีควรคำนึงถึงหัวอกคนจัดงานหน่อยครับ และคิดถึงน้องๆที่ยังวิ่งทริปกันอยู่ พูดอย่างนี้เหมือนกำลังดูถูกวงการรถโบราณบ้านเรานะคร ับ สังคม มันมีทั้งคนดีคนไม่ดีครับ ที่คุณบอกว่าอยู่บ้านดีกว่า ทำนั่นทำนี่ดีกว่า ก็ถูกครับ แต่บางที ลองมองอีกแง่นึง ไม่ใช่ว่าวิ่งออกทริปจะไม่มีประโยชน์นะครับ ผมว่าดีกว่าเป็นกบในกะลานอนเป็นลูกแหง่อยู่บ้านด้วยซ ้ำไป ถ้าคุณรู้สึกไม่ดีในการออกทริป ก็ไม่ต้องไปก็ได้ครับ

อุบัติเหตุ ไม่ได้เกิดขึ้นจากการออกทริปเสมอไปหรอกครับ ถ้าน้องๆเขาขี่รถเล่นที่บ้านแล้วโดนรถชนแบบที่คุณว่า อันนี้คนจัดงานเกี่ยวไหมครับ มันอยู่ที่ความประมาทมากกว่าครับ ส่วนเรื่องตีกันนี่ผมว่ามันก็เป็นเรื่องธรรมดานะครับ ของคนหมู่มาก การที่เราเลือกที่ๆจะอยู่ รู้ว่ามันอันตราย ก็อย่าเข้าไปยุ่ง แค่นั้นก็จบ คอนเสิร์ตใหญ่ที่มีตีกัน หมายความว่า เขาจัดงานไม่ดี ใช่ไหมครับ แล้วที่คุณยกสรรพคุณต่างๆมา ว่ารถมีเอกสารไหม เพื่อสังคมตรงไหน อันนี้สะกิดใจผมมาก ต้องมีทะเบียนทุกคันใช่ไหมครับ ถึงจะวิ่งออกทริปได้ ถ้างั้นชาตินี้ผมคงไม่ได้ไปไหน เพราะรถผมทุกคันNo-Book...

เพื่อสังคม ตีความหมายว่าอย่างไรครับ ถ้าตีความหมายว่า นอนอยู่บ้าน ไม่ต้องเสียตังค์ อันนี้ผมว่าไม่ถูกนะครับ การลงทะเบียนเข้างาน ก็เพื่อสังคมอย่างนึงนะครับ ทำไมไม่คิดบ้าง แล้วงานใหญ่ๆระดับประเทศที่คุณว่ามา เคยไปตรวจสอบ รายรับ-รายจ่าย ของเขาหรือปล่าวครับว่านำไปบริจาคจริงหรือปล่าว ไม่ใช่เห็นงานเขาใหญ่โต ก็ว่าดีไปซะหมด แต่พองานเล็กๆ กลับถูกมองว่างานนี้มีคอรัปชั่น จัดงานหาเงินบ้าง ใครได้ ใครเสีย

มองโลกในแง่ดีหน่อยครับ สิ่งไหนที่มันไม่สมควร ไม่ต้องนำเสนอก็ได้ เอาหูไปนาเอาตาไปไร่บ้าง เข้าใจนะครับว่าสังคมทุกรถโบราณทุกวันนี้มันไม่ค่อยด ี ทำไมไม่ทำให้มันดีขึ้นล่ะครับ จะมากตอกย้ำซ้ำเติมความรู้สึกของพวกเดียวกันทำไม ผมเองก็ไม่ได้ออกทริปนานแล้ว ก็ยังติดตามข่าวสารเรื่อยๆ เชื่อไหมว่าน้องๆในกลุ่มที่ยังออกทริปอยู่ ไม่เคยได้ยินว่ามีเรื่องทะเลาะกับคนนั้นคนนี้ ไม่เคยมีอุบัติเหตุ ไม่เคยขโมยอะไหล่รถมาขาย ไม่เคยมีพ่อแม่มาด่า มานั่งกลุ้มอกกลุ้มใจ เพราะไปกับพวกพี่ๆ ที่ดูแลได้ ถึงไปกันเองก็ไม่เคยมีอะไร อย่างนี้ มันอยู่ที่การทำตัวมากกว่าครับ ขอให้ไปแบบสบายใจครับ ไม่สบายใจ ลำบากใจ ไม่ต้องไปก็ได้ครับ ไปเข้าวัด ทำบุญ ดีกว่าครับ ผมพูดตรงๆนะ เก็บเงิน ซื้อแว่นตาให้คนชราที่ยากจน สื้อเสื้อกันหนาวไปแจกคนยากไร้ในถิ่นทุรกันดาร นี่แหละครับเพื่อสังคม เคยทำรึปล่าว เอาง่ายๆเลยครับ สิ่งที่ผมนานๆทำที อาจไม่ใช่เพื่อสังคมเท่าไรนัก ถ้าวันไหน ผมตื่นแต่เช้า ผมจะไปช่วยพระที่วัดถือของตอนบิณฑบาตร
    อันนี้น่าจะเพื่อสังคมไหมครับ....

ทุกงาน ทุกสังคม ทุกกลุ่ม ทั้งข้อดี ข้อเสีย อยู่ที่คุณ ว่าจะเลือกมองแบบไหน

ขอให้มีความสุขกับการออกทริปนะครับ.....

ปล.ขออภัยหากข้อความนี้ไม่เหมาะสม หรืออาจจะไม่เป็นที่ชอบอกชอบใจของใครบางคน แค่เพียงอยากนำเสนออีกมุมนีงที่ผมเห็นมาเหมือนกัน ผิดชอบชั่วดีอย่างไร ผมขอรับผิดเพียงผู้เดียว
    สวัสดีครับ
    เยี่ยมครับนี้แหละคือคำตอบ
    อย่างน้อยก็ได้มุมมองหลายๆมุมครับ
    ยังไงก็เพื่อพวกเราเอง
    ต้องขออภัยในบางข้อความนะครับ (เพราะผมประสบการณ์น้อยมีแต่ไปงานคนอื่น ยังไม่เคยจัดงานครับ)
    ขอบคุณที่ร่วมแสดงความคิดเห็นครับ (ให้ผู้ไม่หวังดีดูหลายๆ มุมครับว่าเราเดือดร้อนกันแค่ไหน)
    ดีใจที่พวกเราออกมาปกป้องวงการของเราครับ (อย่างน้อยก็แปลว่ายังรัก m.c. เพราะถ้าไม่รักกันจริงคงไม่ออกมาเตือนครับ)
    ขอบคุณทุกความเห็นไม่ว่าจะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยคร ับ (ย้ำว่าไม่ต้องการซ้ำเติม หรือกล่าวหาใครครับ เพียงแค่สะท้อนความรู้สึกเท่านั้น)

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ถูกต้องนะครับ นายแน่มากชอบๆ

บักหำน้อย ยโสธร...........

เมียทิ้งเพราะวิ่งทริป juniorpeera's Avatar
    สถานที่
    ลิงหลงป่า
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up สุดยอดคับพี่

Buddy_สองล้อแห่มาลัย Buddy_chaly08's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย มหาชนะชัยไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volvo144 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ชาวคลาสสิคทุกท่านครับผมเองลองอ่านกระทู้ทั้งหมดด ูแล้วผมมีความรู้สึกว่าการที่ผู้เปิดกระทู้ได้เปิดขึ ้นมานั้นเพราะหวังดีหวังจะให้วงการรถคลาสสิคของเรานั ้นดีขึ้นไม่ว่าจะด้วยเรื่องการขับรถ การเคารพกฎจราจร การอยู่ร่วมกันของคนหมู่มาก แต่ปัญหาทุกอย่างมันต้องแก้ที่ต้นเหตุครับ ไม่ใช่ปลายเหตุ เรื่องการจัดงานผมจะไม่บอกว่างานไหนดีงานไหนไม่ดีหรอ กครับ เราต้องลองมองสองด้านดูครับ ทุกอย่างมีสองด้านเสมอครับ เรื่องการจัดงานด้านหนึ่งจะเป็นด้านของผู้จัดงานผมคิ ดว่าผู้ที่จัดงานนั้นได้มีการเตีรยมความพร้อมมาเป็นเ วลานานครับ อย่างน้อยก็ต้อง 3 เดือนเป็นอย่างต่ำ ป้องกันกันอย่างเต็มที่มีการเชิญตำรวจหรือ อปพร มาดูแลพวกเรา มีการกั้นคอกเพือให้รถจอดอย่างเป็นระเบียบ มีสตาฟอยู่หน้างานคอยบอกให้ขับรถเบาๆๆนะไม่ต้องเบิ้ล นะ ทุกอย่างครับ เจ้าของงานมีความหวังดีต่อผู้ที่มาร่วมงานทุกคนครับ ทีนี้เรามาดูอีกด้านก็คือด้านของผู้ที่มาร่วมงานกัน อาทิเช่นน้ำอาวุทเข้ามาภายในงาน (ผมขอถามหน่อยครับว่าขับรถคลาสสิคต้องพกอาวุธด้วยเหร อครับคุณจะมาฆ่ามาแกงกันหรือว่าคุณจะมาสร้างมิตรภาพท ี่ยั่งยืนครับ ผมเห็นกระทู้บนหน้าเว็บบอกว่า "กลุ่มเสื้อขาวที่ต่อย....งานน้ำพองเจอกัน"มัหมายความว่าไงครับ แก้แค้นกันไปแก้แค้นกันมาไม่จบไม่สิ้น "สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงมีพระราชดำรัสว่า สงครามไม่มีฝ่ายใดเป็นผู้ชนะ มีแต่จะแพ้ทั้งสองฝ่าย เหลือเพียงแต่ซากปะหลักหักพัง" เรื่องการเบิ้ลรถการขับรถปี๊ดป๊าดอยู่หน้างาน ทั้งที่มีคนเตือนก็ไม่ฟังกัน "ตบมือข้างเดียวมันไม่ดังหรอกครับ ต่อให้พยายามทำให้ดีแค่ไหนแต่ถ้าขาดการร่วมมือจากทุก ด้านทุกฝ่ายทุกอย่างก็จบ" เรื่องการประกวดมิสเดิมทีมีขึ้นเพื่อความบันเทิงเป็น สีสันให้กับงานและหาเงินเพื่อสมทบทุนให้กับทางเจ้าภา พได้อีกทาง พวกเธอพยายามเต็มที่ครับเพื่อที่จะให้ได้รางวัลและหา เงินบริจาคให้กับเจ้าภาพแต่สมัยนี้ผมเห็นเองกับตาครั บ ประกวดเสร็จลงไปตีกันเพราะอิจฉากันคนนั้นดีกว่าคนนั้ นไม่ดี เป็นการแข่งขันระหว่างบุคคลไป สำหรับผู้ขายที่ดูอยู่ด้านล่างถ่ายคลิบถ่ายอะไรก็ไม่ แปลกครับแต่ที่ผมคิดว่ามันเกินไปก็คือการไปดึงแขน ดึงขา จับเค้าหอมแก้มบ้าง ซึ่งการกระทำเหล่านี้ผมถือว่าเป็นการไม่ให้เกียรติผู ้หญิงเลยครับ พวกคุณรู้ไหมครับว่า "ผู้หญิงอยู่เบื้องหลังความสำเร็จของพวกเรามาโดยตลอด ไม่ว่าจะบุกน้ำลุยไฟพวกเธอก็ไปกับพวกเรา ไม่ว่าท่านจะเดินทางมากี่ร้อยกี่พันกิโลพวกเธอก็มากั บพวกเรา เพราะฉันั้นเราต้องให้เกียรติพวกเธอครับ โดยเฉพาะเวลาที่พวกเธอขึ้นไปบนเวทีเพื่อสร้างความบัน เทิงความสนุกสนาน และเรียกเงืนบริจาคนั้นพวกเธอก็เสียสละพอแล้วครับอย่ าให้พวกเธอรู้สึกแย่เพราะการกระทำของพวกคุณเลยครับให ้เกียรติพวกเธอด้วยนะครับอย่างน้อยพวกเธอก็คือเพศแม่ ของเรา" เรื่องตีกันผมว่ามันไม่ใช่เรื่องธรรมดาครับเพราะแต่เ ดิมแล้วงานรถคลาสสิคของเราทุกงานไม่ว่าจะเล็กจะใหญ่ไ ม่เคยมีครับผมถือว่ามันเป็นเรื่องแปลกสำหรับพวกเราไม ่สมควรเกิดขึ่นด้วยซ้ำ แต่ทว่าตีกันก็ยังพอรู้ครับว่าคู่อริเป็นใครเลยยังไม ่มั่วเท่าไหร่แต่ที่ผมเห็นว่าผุ้ที่มาร่วมงานโดยไม่ร ู้อิโหน่อีเหน่โดยลูกหลงจากการโยนขวดเนี้ยสิครับ ผมเองเป็นคนหนึ่งที่เดินไปทั่วงานแต่ผมเองก็ไม่เคยเห ็นเองกับตาว่าใครโยนนี่แหละครับผมบอกตามตรงเลยขออนุญ าติผู้ใหย๋ในเว็บหรือพี่ๆๆๆด้วยนะครับ คนที่โยนขวดเนี้ยในความรู้สึกผม ผมคิดว่ามันหน้าตัวเมียครับ ผมไม่ได้อยากหยาบคายนะครับแต่การโยนขวดพวกคุนรู้ไหมค รับว่ามีคนที่ได้รับบาดเจ็บจากการกระทำของพวกเค้ามาก น้อยแค่ไหนล่าสุดรุ่นน้องผมโดนเข้าที่มือกระดูกแตกแล ะที่ผมเจ็บใจที่สุดน้องเค้าเป็นผู้หญิงครับ ผมของฝากไว้ด้วยนะครับ

ขอแสดงความเคารพกับเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆขาวคลาสสิคทุกคนครับถ้าสิ่งใดที่ผมพูดแรงไปหรือพูดไ ปโดยไม่ได้ยั้งคิดผมก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย แต่ผมก็เป็นแค่คนหนึ่งที่เป็นเสียงเล็ก ๆ ที่พร้อมจะประสานเสียงร่วมกับพี่ ๆ เพื่อพัฒนาสังคมของเราให้เป็นที่ยอมรับครับ ผมเชื่อว่าสังคมที่ย่อมมีบุคลากรที่ดีได้อย่างแน่นอน ครับ มาถึงตอนนี้แล้วเรามาช่วยกันดีกว่าครับรวมพลังกันแสด งความสามัคคีให้คนที่เป็นแกะดำรู้ไปเลยว่าพวกเราจะไม ่ยอมให้พวกคุณมาทำให้สังคมของพวกเราแย่ลงอีกแล้ว เราต้องช่วยกันครับ ความสามัคคีคือพลังอันยิ่งใหญ่ครับ

มิตรภาพสร้างได้ภายในคืนเดียว
    แต่จะรักษามันได้ตลอดหรือเปล่า
    ภีรวิชญ์ รัตนคช (เอิร์ธ)

สิ่งที่ผมทำอาจไม่ถูกใจใคร แต่เป็นสิ่งที่ถูกต้องครับ
    รักเพื่อนๆ ชาวคลาสิคทุกคนครับจากใจบริสุทธิ์
    พี่คับผมตั้งอ่านมากสำหรับกระทู้ของพี่พี่ตอบได้ดีมา กคับเห็นด้วยคับ
    คลาสสิกอยู่ที่ใจ ไม่ใช่อันธพา
    ประวัติการขายคับ ลิ้งตัวอาจเข้าไม่ได้ แต่คลิกขวาตรงชื่อผมแล้วเลือกกระทู้ทั้งหมด
    http://www.thaiscooter.com/forums/se...archid=6845277
    [COLOR="red"][SIZE="4"]
    สนับสนุนการจัดงานแบบสร้างสรรค์

Humnoi Member ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม's Avatar
    สถานที่
    โบราณแมน อะจึ๋งๆปู้นๆ
    ขอบคุณ
    0

เป็นกำลังใจให้ชาวสองล้อทุกท่านครับ

แต่จะจัดงานอย่าคิดแต่ว่ามีเงินก็จะจัดงานนะครับ อย่างน้อย ก็น่าจะวิ่งทริปวิ่งหาข้อมูลก่อนซักอย่างน้อยปีสองปี ก่อนค่อยจัดก็ไม่เสียหายครับ ไม่ใช่ตั้งกลุ่มวันนี้ พรุ่งนี้ก็นั่งคุยกันว่าจะจัดงานผมว่ามันไม่เวิรค์นะ ครับ การจัดงานต้องมีความพร้อม อย่างเช่นงานซับผมยอมรับว่างานนี้เป็นงานต้นแบบที่กล ุ่มต่างๆสามารถนำไปเป็นข้อมูลในการจัดงานตัวเองได้คร ับ ถือว่าอยู่ในระดับที่เยี่ยมมาก พี่น้องที่รู้จักกันกลุ่มต่างๆที่พร้อมจะช่วยเหลือเป ็นทีมงานก็เยอะมากครับ โดยส่วนตัวผมก็รู้จักพี่ๆเขาไม่กี่คน แต่ก็ประทับใจในมิตรภาพครับ อาจจะมีปัญหาขึ้นมาหน่อยในงานครั้งหลังๆเนื่องจาก ชาวสองล้อเพิ่มจำนวนมากขึ้น แต่นั่นก็ถือว่าเป็นสิ่งที่ดีครับ ที่พี่น้องชาวสองล้อเรามีความคิดที่จะช่วยเหลือสังคม

ส่วนงานอื่นๆที่ว่าจัดแล้วมีการนำเงินไปเพื่อการกุศล จริงไ**่างไรมันก็ปากต่อปากนะครับ ผิดถูกรู้อยู่แก่ใจ แม้แต่กลุ่มที่ว่ารักกันจริงๆจัดงานเสร็จก็มีปัญหากั นได้ เพราะฉนั้นความพร้อม ทั้งกายและใจสำคัญที่สุด แล้วทุกอย่างจะราบรื่นเองครับ

ข้อความของเพื่อนผมข้างบนอาจจะดูไม่ถูกใจใครหลายๆคนแ ต่ผมมั่นใจได้ว่า ก็มีหลายคนที่คิดแบบมัน ok ครับ บอร์ดก็คือที่แสดงความคิดเห็น ถ้าไม่แสดงออกมีบอร์ดไปก็เท่ากับเป็นแค่หน้าเวปเพจธร รมดา สู้ๆละกันครับพี่น้อง ยังไงซักวันนึงสังคมสองล้อต้องดีขึ้นครับ ผมเชื่ออย่างนั้น

ปาล์มโบราณแมน สองล้อจัตุรัส'46

Junior Member
    สถานที่
    เสรีคลับ หนองบัวลำภู
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยิ่งเลวร้าย

เมื่อก่อนก็ไปงานกับแฟนนะ แต่ตอนนี้รู้สึกเบื่อมาก เบื่อการเดินทาง เบื่อการตีกัน เบื่อสถานที่ที่จัดงานด้วย ไม่มีที่จะนอน เหม็นห้องน้ำก็เหม็น รู้สึกจะมีดีก็ตอนได้ดูรถแปลก ๆ ใหม่ ๆ เสียเงินไม่เท่าไหร่ แต่เสียใจนี่สิแย่
    ไอ้เด็ดที่ไปด้วย ไม่มีเงินก็ไปน่ะซิ ทั้งหยิบทั้งยืม

Junior Member PROYUT's Avatar
    สถานที่
    มิตรภาพสองล้อคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สุดยอด นายแน่มาก

ส่วนเรื่องตีกันในงานผมไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรกันตีกันทีไรงานเสียทุกที
    <แล้วมิตรภาพดีๆๆมันหายไปไหนหมด>
    ทําแบบนี้เพื่ออะไรคับ
    คลาสสิคอยู่ใจ ไม่ใช่แฟชั่น

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย