รบกวนชาว Vespa ที่ขับ ใน กทม. ด้วยครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: รบกวนชาว Vespa ที่ขับ ใน กทม. ด้วยครับ

อยู่เพี่อตัวเอง attapon's Avatar
    สถานที่
    N.F.C
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เขาว่า

ตอนผมโดนผมก็บอกเขาไปว่าผมเปนนักศึกษาอะ

Member dogplayray's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เด็กฝั่งธน

ผมไม่ค่อยโดน เรียกน่ะคับ

ตำรวจชอบเรียกเด็กแว๊น ใหม่ๆๆ อะคับ

2 ติดกระจกข้างไว้ ทั้งสองข้างดีแล้วคับ ผมก็ติด

ไฟ ครบ หน้าหลัง ไฟเบรด ติด

ก็ ไม่ต้องห่วงคับ รถผมมีทะเบียนเเต่ ขาด 7 ปี ขับมา1ปี ยังไม่โดนจับ เลยคับ

ทางที่ดีไม่มี ทะเบียนหาทะเบียนส่วมน่ะคับจ่ะดีกว่า

Member _Hareluya_'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่แน่ใจว่าคนอื่นโดนแบบผมหรอป่าวน่ะครับ
    ถ้ารถมีกระจก เค้าจะถามดูใบขับขี่เท่านั้นครับ
    ถ้ามีเค้าก็ปล่อย ตอนเจอตำรวจก็ทำเป็นเฉยๆไว้ครับ
    ขี่ชิดซ้ายเข้าไว้โอกาสรอดสูง แต่เจอตรอจทุกด่านy y

Member JUUUUUUUUUU's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แล้วแต่ตำรวจบางคนครับ ส่วนใหญ่ถ้ารถNo-Bookมันจะขู่ยึดรถอย่างเดียว

แล้วก็ยัดข้อหาโน้นข้อหานี้แล้วสุดท้ายก็ต้องจ่ายมัน 200แล้วมันก็ปล่อย

ป.ล. ตำรวจดีๆๆก็มีเยอะนะครับ แต่ตำรวจ***ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆก็มากครับ

ตอนนี้โดนจับก็ทำใจแล้วครับรถNo-Bookก็อย่างงี้ แหละ

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ช่วงนี้ระวังหน่อยนะครับ ในกทมโดยเฉพาะฝั่งธน เข้มงวดเรื่อง รถอินวอยและรถNo-Book ตรวจ ยิบจริงๆ จะยึดรถให้ได้เลย
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Junior Member altum's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dogplayray อ่านข้อความ
    ผมไม่ค่อยโดน เรียกน่ะคับ

ตำรวจชอบเรียกเด็กแว๊น ใหม่ๆๆ อะคับ

2 ติดกระจกข้างไว้ ทั้งสองข้างดีแล้วคับ ผมก็ติด

ไฟ ครบ หน้าหลัง ไฟเบรด ติด

ก็ ไม่ต้องห่วงคับ รถผมมีทะเบียนเเต่ ขาด 7 ปี ขับมา1ปี ยังไม่โดนจับ เลยคับ

ทางที่ดีไม่มี ทะเบียนหาทะเบียนส่วมน่ะคับจ่ะดีกว่า
    ระวังไว้ด้วยนะครับเรื่องขาดต่อถ้าขาดเกิน3ปีทะเบียน ระงับคับต้องไปร้องขอจดทะเบียนใหม่ ถ้าเกิน3ปีจะมีหนังสือมาทางบ้านเลยครับให้ไปติดต่อนำ เล่มและและแผ่นป้ายทะเบียนไปรับการบันทึกระงับทะเบีย น และเขียนไว้ด้วยว่าหากไม่ดำเนินการภายในกำหนดจะต้องร ะวางโทษปรับไม่เกิน1000บาท ตามมาตรา61 แห่งพระราชบัญญัติรถยนต์พ.ศ.2522
    โดนมาแล้วครับ1คันขับอยู่บ้านนอกไม่ยอมไปต่อสักทีทะเ บียนตองอีกต่างหาก ต้องไปเสียเงินจองใหม่ เลยเตือนไว้ครับถ้าว่างก็ไปต่อเลยถ้าไม่มีตำรวจจับขั บอยู่บ้านๆสัก3ปีค่อยไปต่อครั้งหนึ่งก็ได้ครับจะได้ไ ม่เสียค่าพรบ.ที่แพงกว่าค่าภาษีเพราะพรบ.ไม่คิดย้อนห ลังเหมือนภาษีครับภาษีปีละร้อยครับเมื่อก่อนปค่าปรับ ปีละ20แต่ตอนนี้รู้สึกจะไม่คิดค่าปรับนะครับคิดแต่ที ่ค้างคิดอะไรไม่รู้เป็น102บาทถ้าต่อช้า

Junior Member SpinViper's Avatar
    สถานที่
    Unknow
    ขอบคุณ
    0

เหตุเกิดเมื่อกลับมาจากทริป

อืม...วิภาวดีรังสิต ที่นี้ก็ เฮี้ยบเหมือนกัน เจอปุ๊บปรี่เข้ามา...ถามเลย

1.รถต่อภาษีหรือเปล่า
    2.ขอดูเล่มหรือสำเนา
    3.เดินไปดูป้ายทะเีบียนด้านหลัง
    4.ขอดูใบขับขี่
    5.บอกว่าอุปกรณ์ไม่ครบทั้งๆที่ กระจกมี 1 ข้าง ( กฏหมายไม่สามารถเอาผิดย้อนหลังในกรณีของ เวสป้าเหมือนที่พี่ข้างบนบอก ว่ารถมันจดมาตั้งนมนาน จะเอา กม. ใหม่มาใช้ก็มิได้ แต่ก็อย่างว่า " ตัดลำคาญ " )

ป.ล. ยังบอกผมว่าไม่ต้องรีบนะ มีเวลาจ่าย 7 วัน จ่าย ๆ ได้ที่สน. พร้อมชี้ให้ดูเบอร์ติดต่อของทาง สน ที่อยู่ในกิตติบัตร (ใบสั่ง) อย่างชัดเจน

เคยโดนเรื่องไฟเลี้ยวกานมั่งมะ....เคยแระคับ
    ....มันยังรู้อีกนะว่าไฟเลี้ยวแต่งเสริมก็มีให้ไปซื้ อมาติดซะ...