หาแบตหมู ยัวซ่าครับ

ชื่อกระทู้: หาแบตหมู ยัวซ่าครับ

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หาแบตหมู ยัวซ่าครับ

หาแบทหมู 95 6V ของยัวซ่าครับ ขอของใหม่นะครับ

ใครมีโทรมาเลยครับ 083-546-0031 BoyC95

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ลองใส่แบตแห้ง สีดำ 6 v10a แบตใหม่น่ะก็ไม่เลวน่ะ ยัวซ่าหายากแล้วน่ะ

Member zippo851's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    ลองใส่แบตแห้ง สีดำ 6 v10a แบตใหม่น่ะก็ไม่เลวน่ะ ยัวซ่าหายากแล้วน่ะ
    พี่ครับบอกรุ่นบอกยี่ห่อให้มือใหม่หน่อยได้ไหมครับ..

....
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

บ้านหม้อมีครับ...บนตึก The old siam ครับมีชัวร์.....

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร้านขายแบตทั้วไปใหญ่ๆมีครับ

รองหาดู แต่ต้องเปลี่ยนขั้วเป็นแบบเสียบ ไม้อยากครับ รองดูem97

เมื่อก่อนโคตรเกลียด ยี่ห้อ ย อย่าใส่ (YASAI) เลย มันไม่ได้ มาตราฐานเคยซื้อมาแล้วชาร์ทไม่เข้าเลย ของใหม่ๆเลยนะครับ

แต่พอเปลี่ยนจาก12Vมาเป็น6V ก็ถามเซียน ว่าใช้แบตอะไรกัน

เซียนตอบว่า ก็ อย่าใส่(YASAI)นี้แหละ ผมเลยทำใจกัดฟันเดินไปซื้อมาใส่ทั้งน้ำตา ยี่ห้อมันก็เตือนเราแล้วว่า อย่าใส่

แต่แปลก.......ก็ใช้ได้ ดี มันอยู่ที่ตอนซื้อคุณต้อง วัดดวง ครับ

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

ของผมเอาแบตส่องกบแบบบ้านนอกๆเนี่ยะแหละแต่แอมป์มันเ ยอะหน่อยครับรู้สึก6v15amp........ใส่หมูอยู่ปัจจุบั นไม่มีปัญหาอะไรครับวิ่งฉิวชาร์ตแรงแถมบางครั้งน้ำกล ั่นเกือบแห้งหมดอีกด้วย....................จริงๆก็เ ป็นคนหนึ่งนะครับที่เล่นเดิมๆและแท้ๆแต่ถ้ามันไม่ไหว จริงๆก็หาทางออกดีกว่าครับ.......อย่ายึดติดมากนักเพ ราะ........... "ถ้าคุณแน่อย่าแพ้หมูครับ"(ยืมคำพูดของพี่ทิดอ่ำมาพู ดหน่อย)แต่ของผมอะอ้วกไปหลายๆรอบแล้วครับแต่งัยอะมัน ซึมลึกครับเข้ากระดูกไปแล้ว.......555
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boyinthanon อ่านข้อความ
    ของผมเอาแบตส่องกบแบบบ้านนอกๆเนี่ยะแหละแต่แอมป์มันเ ยอะหน่อยครับรู้สึก6v15amp........ใส่หมูอยู่ปัจจุบั นไม่มีปัญหาอะไรครับวิ่งฉิวชาร์ตแรงแถมบางครั้งน้ำกล ั่นเกือบแห้งหมดอีกด้วย....................จริงๆก็เ ป็นคนหนึ่งนะครับที่เล่นเดิมๆและแท้ๆแต่ถ้ามันไม่ไหว จริงๆก็หาทางออกดีกว่าครับ.......อย่ายึดติดมากนักเพ ราะ........... "ถ้าคุณแน่อย่าแพ้หมูครับ"(ยืมคำพูดของพี่ทิดอ่ำมาพู ดหน่อย)แต่ของผมอะอ้วกไปหลายๆรอบแล้วครับแต่งัยอะมัน ซึมลึกครับเข้ากระดูกไปแล้ว.......555
    โห15แอมป์เลยหรอ

ซื้อที่ไหนะ
    ใส่กับรังแบตเดิมได้ไหม
    ถ้าได้ เดียวสงกานต์จะไปเอาเด้อ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    เมื่อก่อนโคตรเกลียด ยี่ห้อ ย อย่าใส่ (YASAI) เลย มันไม่ได้ มาตราฐานเคยซื้อมาแล้วชาร์ทไม่เข้าเลย ของใหม่ๆเลยนะครับ

แต่พอเปลี่ยนจาก12Vมาเป็น6V ก็ถามเซียน ว่าใช้แบตอะไรกัน

เซียนตอบว่า ก็ อย่าใส่(YASAI)นี้แหละ ผมเลยทำใจกัดฟันเดินไปซื้อมาใส่ทั้งน้ำตา ยี่ห้อมันก็เตือนเราแล้วว่า อย่าใส่

แต่แปลก.......ก็ใช้ได้ ดี มันอยู่ที่ตอนซื้อคุณต้อง วัดดวง ครับ
    ผมก็เจอนะยี่ห้อนี่อะ(อย่าใส่)
    ซื้อที่สารคามลูกแรก สุนัขไม่รับประทาน
    ใช้ได้เดือนเดียวเอง
    เสีย
    พอลูกที่สองเอาใหม่
    ยี่ห้อเดิม(อย่าใส่)
    เออ ค่อยยังชั่ว ลูกนี้ได้สัก10-11เดือนได้
    ตอนนี้กำลังจะไปซื้ออีกคงยี่ห้อเดิมนี่ละ(อย่าใส่)ที ่พิมพ์มาเนี่ยกำลังจะบอกว่า
    มันแล้วแต่ดวงครับบางทีเจอลูกดีบางทีเจอลูกไม่ดี
    ของอย่างนี้มันดูด้วยสายตาไม่ได้ซะด้วยซิ
    ฮิๆๆๆๆๆ
    สรุปว่าวัดดวงเอาครับท่านพี่น้อง
    แต่.ถ้าคุณแน่อย่าแพ้หมูนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ทิดอ่ำ : 20-03-2009 เมื่อ 17:46

ช่ายยย ครับเสียเวลาหา เอาเงินไปซื้อ YASAI มาสองลูกเลย กัน ดวงตก ถ้าดี ก้เก็บไว้เป็น สแปร์อีกลูกครับ

เกมส์วัดดวงครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    ช่ายยย ครับเสียเวลาหา เอาเงินไปซื้อ YASAI มาสองลูกเลย กัน ดวงตก ถ้าดี ก้เก็บไว้เป็น สแปร์อีกลูกครับ

เกมส์วัดดวงครับ
    งั้นแนะนำอีกนิดละกัน
    ก่อนออกจากบ้านจับยามสามตาหรือดูฤกษ์ดูดวงให้ดีก่อนน ะครับ
    หรือก่อนออกจากบ้านฟังจิ้งจกด้วยว่าร้องทักไหม
    ถ้าซื้อมาสองลูกถ้าซวยอีกละก็เวงเลย
    ฮิๆๆๆๆๆๆๆ
    em98em98em98em98em98

โอ๊ะ...มีจริง นะ อิอิ

Member บอยอินทนนท์'s Avatar
    สถานที่
    นครชากังราวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ทิดอ่ำ อ่านข้อความ
    โห15แอมป์เลยหรอ

ซื้อที่ไหนะ
    ใส่กับรังแบตเดิมได้ไหม
    ถ้าได้ เดียวสงกานต์จะไปเอาเด้อ
    ใส่ของเดิมได้เลยพี่แต่ลูกมันเล็กกว่าราคาไม่แพงสงกร านต์แวะมาโทรบอกด้วยพี่เดี๋ยวผมเมาจะหาว่าไม่บอกกันอ ิอิอิ
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณพรานกระต่าย
    นครชากังราวคลาสสิคกำแพงเพชร

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Cool

ง่า ผมใส่ไม่เห็นมีปัญหาไรเลยนิครับ ใช่มานานแล้วด้วย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DiSciPleZ อ่านข้อความ
    ง่า ผมใส่ไม่เห็นมีปัญหาไรเลยนิครับ ใช่มานานแล้วด้วย
    แสดงว่าดวงดี
    เพราะตอนนี้เรากำลังเล่นเกมส์วัดดวงอยู่ครับ

Bookmarks