โชว์ Before -After ปลุกชีพรถโบราณกันหน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: โชว์ Before -After ปลุกชีพรถโบราณกันหน่อยครับ

city1975's Avatar
    สถานที่
    Ltc classic bike
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

มาตรฐาน โชว์ Before -After ปลุกชีพรถโบราณกันหน่อยครับ

โชว์ Before -After ตั้งแต่สภาพแห้งๆ เครื่องติด ไม่ติด ทำจนสภาพกริ๊บๆ
    ช่วยโชว์รูปเพื่อเป็นแนวทางปลุกชีพรถโบราณกัน เพื่อพี่น้องชาวคลาสสิคหน่อยครับ

ขอโชว์ของตัวเองประเดิมก่อนครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย city1975 : 29-06-2009 เมื่อ 23:18
    YOU WILL NEVER WALK ALONE

บัญชี นายวีระเกียรติ ทาแป้น
    เลขที่ 5111830839
    ออมทรัพย์ กรุงไทย สาขาลำพูน
    ติดต่อ อ.เอ๋ 081-8851470 (AIS) 084-2222087(True move)
    ID : LINE city1975

ช่องทางติดต่อใหม่ Facebook City1975classicbikeshop https://www.facebook.com/pages/City1...51090158314048

city1975's Avatar
    สถานที่
    Ltc classic bike
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

มาตรฐาน จัดกันมาครับบบ

อีกคันขายไปแล้ว cb360

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย city1975 : 29-06-2009 เมื่อ 23:20
    YOU WILL NEVER WALK ALONE

บัญชี นายวีระเกียรติ ทาแป้น
    เลขที่ 5111830839
    ออมทรัพย์ กรุงไทย สาขาลำพูน
    ติดต่อ อ.เอ๋ 081-8851470 (AIS) 084-2222087(True move)
    ID : LINE city1975

ช่องทางติดต่อใหม่ Facebook City1975classicbikeshop https://www.facebook.com/pages/City1...51090158314048

ลุงแดงค่ะ
    Name:  zbXoKp153777-02.jpg
Views: 13009
Size:  66.5 KB

Name:  wEecwW114480-02.jpg
Views: 13134
Size:  83.3 KB

tip jx 110
    T & N
    JX 110

เอาของเก่ามาเล่าใหม่

CB350 K2
    Before

After

CB350 K4
    Before

After

CB500 Four
    Before

After

CB350P
    Before

After

CB450 KO
    Before

No After

Toyota Corolla KE30
    Before

After

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ัyim อ่านข้อความ
    เอาของเก่ามาเล่าใหม่

cb350 k2
    before

after

cb350 k4
    before

after

cb500 four
    before

after

cb350p
    before

after

cb450 ko
    before

no after

toyota corolla ke30
    before

after
    แหม...พี่ยิ้มนี่เป็นคนที่ปลุกปล้ำ...เอ้ย ปลุกปั้น รถเก่งๆจริงๆครับ เด๋วรอดู สกายไลน์ ผมบ้างนะพี่ ขอทำไปเรื่อยๆก่อน (โอ๋ เองนะครับพี่)

ลองดูครับ หมู 95 ก่อนและหลัง แต่ปัจจุบัน นี้ ก้อขายรับประทานไปหมดแล้วครับ 555+

รูป รูป    
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

สกายไลน์ตัวไหนหว่า
    อยากเห็นจังเลย
    ทำเสร็จเร็วๆแล้วเอามาโชว์ด้วยนะโอ๋em90

goomaiba's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอนิดนึงน่ะคับ

สวัสดีคับพี่ๆ

ผมขอเอามาลงด้วยคนน่ะคับ c-200 คันนี้สุดหวงๆๆๆๆ ตอนไปวื้อมาได้อะไหล่มาเท่าที่เห็นน่ะคับ ( ไม่รวมบังโคลนหน้า+ฝากระเป๋าข้างทั้งสอง )แล้วยังมีโครง+ถังน้ำมัน+ตะเกียบหน้า+ตะเกียบหลัง+ฝ าเบรกหน้า ตอนซื้อมาได้มาเท่านี้แหละคับ ตามอะไหล่เดิมบ้างใหม่บ้างแล้วแต่ช่วงชีวิตคับ อะไหล่ใหม่ก็มี
    1.บังโคลนหน้า
    2.ฝากระเป๋าทั้งสองข้าง
    3.ท่องานเดชอุดม
    4.แป้นไฟท้าย+ฝาไฟท้าย
    5.ฝาไฟเลี้ยวหน้า/หลัง
    6.เบาะ
    7.ชุดสายไฟ
    8.ยางต่อกรอง
    ที่เหลือก้เก็บเดิมหมดเลยคับ คันนี้เริ่มทำตั้งแต่ตอนสิ้นปี 2008 มาเสร็จตอน ปี 2009 เมื่อธันวาคมที่ผ่านมานี่เองคับ ตามรูปยังไม่เรียบร้อยเท่าไหร่ มีอะไหล่ยังไม่ได้ใส่อีกนิดหน่อย กว่าจะได้ออกมาแบบนี้เหนื่อยมากเลยคับ ขายทั้งจักรยาน โครงจักรยาน 10 กว่าโครงอะไหล่จักรยานที่ตามเก็บมาก็ขายหมดเอามาลงใน คันนี้หมดเลยและอย่างอื่นอีกมากมายที่ต้องขายเพื่อเอ ามาต่อทุน( คิดในใจว่าจะไม่ขอตังแม่มาทำ อิอิอ... )หมดไปหลายบาทคับ ก้อย่างที่รู้ๆกัน ตามอะไหล่มันต้องบานปลายแน่นอน ไม่ต้องรวมค่าอะไหล่ เอาแค่ค่าโทรสับที่โทรหาซื้อของผมว่า ถ้าเอาไปโทรจีบสาวป่านนี้คงเสพสุขกันหลายยกแล้ว ( อิอิอ.. )แต่มันทำให้ผมรู้สึกรักรถคันนี้มากๆ และยังทำให้ผมภูมิใจ ที่ผมทำได้ ขอบอกก่อนน่ะคับ คันนี้เริ่มทำตอนอยู่ ม.5 มาเส้ดตอนจบ ม.6 นี่แหละคับที่ผมภูมิใจ แรกๆผมก็ไม่คิดว่า แค่เด็ก ม.6 จะมีปัญญาทำได้เหรอแต่ผมดีใจที่ผมทำได้

+++++++++++++++++ขอบคุณคับที่อ่านจบ+++++++++++++++ +++++++++++

***ตอนนี้กำลังคิด เรื่อง project CL-90 จะเริ่มจาก จานฉาย+เรือนไมล์+กะโหลก ลองดูคับว่าผมจะทำได้อีกหรือไม่เอาใจช่วยผมด้วยน่ะคั บ****

Goomaiba@hotmail.com ต้น น่ะคับ เอามาไว้คุยเรื่องรถ เก่ากันน่ะคับ อยากรู้จักกันมากๆๆได้มาช่วยแบ่งปันความรู้เรื่องอะไ หล่ เผื่อซักวันผมอาจได้รถแบบที่ทุกท่านลงโชวืไว้น่ะคับ( อีกนาน.... )จะได้ดูอะไหล่ต่างๆได้

ดูตามรุปได้เลยน่ะคับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goomaiba : 06-03-2009 เมื่อ 20:50
    " ทำไมเราต้องไปทำอะไรตามใครเค้า...ในเมื่อใจเรามันไม่ เหมือนใคร "
    สอบถาม ติดต่อซื้อขาย พูดคุย
    ซื้อของจากผม โอนเงินเข้าบัญชีนี้บัญชีเดียวน่ะครับนอกจากนี้ไม่ใช ่ผม !!!
    เลขบัญชี 960-2-07142-9 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาลพบุรีราเมศวร์
    ชื่อ บัญชี นายภควัต สังข์แก้ว
    086-9668935 ต้นคับ ADD line , whatapp มาคุยกันได้ครับ มีเบอร์นี้เบอเดียวน่ะครับ ถ้าเบอร์อื่นล่ะไม่ใช่ผม
    งดต่อรองหน้า กระทู้ น่ะจ๊ะ
    <<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>
    จุดที่ลงตัวไม่มีหรอกตราบใดที่ความพอใจของคนเราไม่มี ที่สิ้นสุด....

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

สกายไลน์ อาร์30 ครับพี่ยิ้ม
    คันที่เคยลงขายในเวปนี่แหละครับ
    ไม่ไหว ลูกสาวโตแล้ว ไปไหนมาไหนมันลำบากครับ อิอิ
    รถเสร็จแล้ว จะขับไปเที่ยวแม่สอดแน่นอนครับพี่ยิ้ม
    เห็นพี่ยิ้มขับ ตระกูล เคอี แล้วกลัวจะกวดตามไม่ทัน เลยต้องเอา อาร์ 30 มาไล่จี้หน่อยครับ อิอิ

รูป รูป    
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    สกายไลน์ อาร์30 ครับพี่ยิ้ม
    คันที่เคยลงขายในเวปนี่แหละครับ
    ไม่ไหว ลูกสาวโตแล้ว ไปไหนมาไหนมันลำบากครับ อิอิ
    รถเสร็จแล้ว จะขับไปเที่ยวแม่สอดแน่นอนครับพี่ยิ้ม
    เห็นพี่ยิ้มขับ ตระกูล เคอี แล้วกลัวจะกวดตามไม่ทัน เลยต้องเอา อาร์ 30 มาไล่จี้หน่อยครับ อิอิ
    หาโป่งเย็บใส่กะล้อหน้ากว้างๆก้อหล่อโครตๆแล้วโอ๋

Junior Member sakura69's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แหล่ม

เธอกับฉันสัมพันธ์ที่คลาสสิค....

Senior Member heaypupza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

before & after

รูป รูป    
    !!!!!BoSoZoku STYLE!!!!!

ของผมครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไข่ยัดไส้ : 17-06-2009 เมื่อ 00:56
    ขายอะไหล่ จุกจิก cg,jx ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=255224

email titipongs@hotmail.com

ถ้าไม่ได้ลอง ก็อย่าเพิ่งบอกว่า "ทำไม่ได้"

มาตรฐาน เอาด้วยคันแรกที่ได้สัมผัส

ts23C-70ts23

รูป รูป    

goomaiba's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โหพี่เต้ย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ takagi@jirou อ่านข้อความ
    ts23c-70ts23
    ลองเอาคันต่อมาให้ชมกันมั้งซิคับพี่เต้ย คันที่เคยคุยกัน อ่ะคับ น้องต้น สงขลาเองพี่ จำได้ป่าวคับ
    " ทำไมเราต้องไปทำอะไรตามใครเค้า...ในเมื่อใจเรามันไม่ เหมือนใคร "
    สอบถาม ติดต่อซื้อขาย พูดคุย
    ซื้อของจากผม โอนเงินเข้าบัญชีนี้บัญชีเดียวน่ะครับนอกจากนี้ไม่ใช ่ผม !!!
    เลขบัญชี 960-2-07142-9 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาลพบุรีราเมศวร์
    ชื่อ บัญชี นายภควัต สังข์แก้ว
    086-9668935 ต้นคับ ADD line , whatapp มาคุยกันได้ครับ มีเบอร์นี้เบอเดียวน่ะครับ ถ้าเบอร์อื่นล่ะไม่ใช่ผม
    งดต่อรองหน้า กระทู้ น่ะจ๊ะ
    <<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>
    จุดที่ลงตัวไม่มีหรอกตราบใดที่ความพอใจของคนเราไม่มี ที่สิ้นสุด....

Member
    สถานที่
    rabbit rider
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สาวก gl

รูปตอนมาทีแรกไม่มีครับ มีตอนเปลี่ยนแปลงมาแล้ว

รูป รูป    

Bookmarks