อยากรู้ในบรรดารถตระกูลซี ทำไมซี100ถึงแพงกว่าเพื่อนอยากรู้ถามผู้รู้ดีกว่า

ชื่อกระทู้: อยากรู้ในบรรดารถตระกูลซี ทำไมซี100ถึงแพงกว่าเพื่อนอยากรู้ถามผู้รู้ดีกว่า

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb อยากรู้ในบรรดารถตระกูลซี ทำไมซี100ถึงแพงกว่าเพื่อนอยากรู้ถามผู้รู้ดีกว่า

(งง)ครับ ก็รู้ๆกันอยู่ ว่าเป็นรุ่นแรกหายากประมาณนี้เปล่า ตอนนี้เกลื่อนเมือง
    บักหำน้อย ยโสธร...........

WATGEANG_E's Avatar
    สถานที่
    วัดเจียงอี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kudchum อ่านข้อความ
    (งง)ครับ ก็รู้ๆกันอยู่ ว่าเป็นรุ่นแรกหายากประมาณนี้เปล่า ตอนนี้เกลื่อนเมือง
    ไม่หลอกคับ..มีcรุ่นที่แพงกว่านั้น..บ้านเรามีน้อยคั น..นับคันได้คับ..เช่น..c65y cm90-91 c105 ct50-200..อันนี้แค่cตะกูลผุหญิงน่ะจ้า..ถ้าผุชายต้องไปอี กเรื่อง..(ถ้าผิดบอกกันได้น่ะคับ..)
    NING.WATGEANG_E
    สายน้ำเปลี่ยนใจปลา..กาลเวลาเปลี่ยนใจคน
    T.080-1659090 089-4268689 045-644346

เลขบัญชี
    156-1-32258-9

เฉลิมกิตติ์ บุญส่ง
    กรุงศรีอยุธยา

sr400 pop เมืองไผ่ 2 ล้อ's Avatar
    สถานที่
    mc-เมืองไผ่ 2 ล้อ Classic Club
    ขอบคุณ
    0

แล้วคันนี้เป็นไงคับบบ เมืองไผ่2ล้ออออem90

รูป รูป    
    ยุติความรุนแรง !!

ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ เมืองไผ่ 2 ล้อ

em88อ.บ้านไผ่ จ.ขอนแก่นem88

em90ผมเชื้อว่าทุดคนทำได้em90

ได้เที้ยวคือความฝัน ปัจจุบันคืออก"ทริป"

ขับด้วยจัย ไปกับ Classic

www.MC-PoPc102.hi5.com มีไรติดต่อได้คับ 080-4125457 ป๊อป

รถกูแรง อย่ามายุ่งกับกู somwang's Avatar
    สถานที่
    Godzilla Yasothon
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KUDCHUM อ่านข้อความ

ว่าง บ่ อ้าย อ๊อฟ เห็น เข้า เวป ทุก มื่อ เลย
    จ่า เมน HOT น้อ (กุดชุมไรเดอร์)
    น้องเอง แซวเล่น ซื่อๆ ดอก
    อิอิ

Junior Member N_cess's Avatar
    สถานที่
    godzilla classic club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ somwang อ่านข้อความ
    ว่าง บ่ อ้าย อ๊อฟ เห็น เข้า เวป ทุก มื่อ เลย
    จ่า เมน HOT น้อ (กุดชุมไรเดอร์)
    น้องเอง แซวเล่น ซื่อๆ ดอก
    อิอิ
    ต่างที่มาแต่ จุดหมายเดียวกัน
    ถ้าคนไทยรู้จักใช้ชิวิต

GODZILLA CLASSIC CLUB

hi5 new-podz.hi5.com

จิรถเก่าเมืองช้างสุรินทร์ รถเก่าเมืองช้างสุรินทร์'s Avatar
    สถานที่
    รถเก่าเมืองช้างสุรินทร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ WATGEANG_E อ่านข้อความ
    ไม่หลอกคับ..มีcรุ่นที่แพงกว่านั้น..บ้านเรามีน้อยคั น..นับคันได้คับ..เช่น..c65y cm90-91 c105 ct50-200..อันนี้แค่cตะกูลผุหญิงน่ะจ้า..ถ้าผุชายต้องไปอี กเรื่อง..(ถ้าผิดบอกกันได้น่ะคับ..)

แต่เท่าที่รู้นะคัรบในประวัติมานจะมี c100 นะคัรบที่เป็นรถผู้หญิงที่ผลิตขขอกขายทั่วโลกนะครับc 100 มันคลังกว่ารุ่นอื่นอะคัรบ อย่าง c65y ก็ยังไม่เห็นมีในประวัติเลยอะ และก็ CM ด้วย อิอิไม่รู้นะผู้รู้ก็แค่นี้อะครับ

http://www.facebook.com/McSurinElephantClassicBike
    โทร 082-3726922 นายจิรพันธุ์ แก้วจำเริญ เลขที่บัญชี 3100363434 ธ.กรุงไทย
    [IMG][/IMG]

วิดวะ อุตสาหการ the tung's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มันน่าจะมาพีคสุดๆช่วงหลังจาก
    หนังเพื่อนสนิทล่ะมั้งครับ

Junior Member Bboy_classic_tak's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าชาววัง(วังม่วงคลาสสิคตาก)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชอบๆๆๆ

ชอบจังอ่า ซี100 อ่า

Junior Member
    สถานที่
    Wangtaolang Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มีใครขาย ซี100 บ้างครับ ราคาไม่ต้องแรงมากนะครับ ถ้ามีส่งเมลมาบอกผมบ้าง No-Bookก้อได้ ขออยู่ใกล้ ๆ สระบุรีจ้า [email protected] ส่งมาบอกกันบ้างนะ

KM18 Ban Phai boy_dekbolan's Avatar
    สถานที่
    เด็กโบ(ลาน) CLASSIC BIKE Banphai Khon Kaen
    ขอบคุณ
    0

เป็นรถผู้หญิงที่ผลิตออกมาขายเป็นรุ่นแรก เมื่อประมาย ค.ศ.1958 หรือ ประมาณ 50ปี จะได้ มั้งครับ
    ชายออกทั่วโลก และขายดีที่สุด และที่สมัยนี้เห็นเยอะ ก็มีการดัดแปลงสภาพบ้าง บางโครง มีเลขโครงแค่ 5ตัวเองครับ ที่ว่าแพงผมก็ม้ายรู้สาเหตุครับ ผมว่าม้นมีความคลาสสิกในตัวของมันสูง ดูยังไงก็ไม่เบื่อ ไม่มี รถรุ่นไหนที่จะมาแทนได้แล้วล่ะครับ(รถผู้หญิงน่ะครับ )

"สองมือคือใบเบิกทาง ไมล์กิโลวัดความอวุโส"

เด็กโบ(ลาน) classic bike บ้านไผ่
    บอร์ดกลุ่มคับ http://www.thaiscooter.com/club/dekbolan
    Emaill: [email protected]
    Hi5กลุ่มน่ะครับ: http://dekbolanclassicbike.hi5.com
    08-57464936 บอย เด็กโบ(ลาน)
    สำหรับลูกค้าที่ซื้ออะไหล่น่ะครับ
    โอนเข้าบัญชีนี้เลยครับ
    นาย สุวิทย์ สิทธิ
    ธนาคาร กรุงศรีอยุธา สาขา ขอนแก่น
    0411659264

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ตอบแบบความรู้งูๆปลาๆนะครับ
    ซี100 น่าจะเป็นรถผู้หญิ่งรุ่นแรกที่ฮอนด้าประเทศยี่ปุ่นเข าผลิตมาอะ
    ถามว่าหายากไหม ก็หายากพอสมควรแต่เมื่อไปเทียบกับพวก ซีเอม เอมดี90
    หรือซี50ถังใน พวกที่กล่าวมานี้ผมว่าหายากกว่านะ
    เพราะทุกวันนี้ซี100เทียมข่อนข้างเยอะด้วยนะครับ ประเภทว่าเอาซี50ถังเล็ก
    มายัดหัวซี100เข้าไปหาบังลมมาใส่เก็บลายละเอียดนิดๆห น่อยๆมันก็เหมือน
    ซี100จริงเกือบทุกประการที่ไม่เหมือนกันเปะๆคือเลขคอ กะเลขเครื่อง
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Bookmarks