มิจฉาชีพอาสาด - หน้า 3

ชื่อกระทู้: มิจฉาชีพอาสาด

Junior Member eskudo25's Avatar
    สถานที่
    yK' ScoOter Gang
    ขอบคุณ
    0

พูดได้คำเดียว ชั่ว

Junior Member vespa-59's Avatar
    สถานที่
    โบราณบิน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กด

ผมเคยขาย ก้านสูบขึ้นเชียงใหม่
    เคาโอนเงินมาก่อนเลย 3500บาท
    เคาบอกว่าไว้ใจเรา เเต่ผมบอกเคาว่าอย่าไว้ใจคนมากไป
    อาจมีมิฉาชีพ เเอบอ้างก็ได้

Member ballistic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาเรื่องให้ถึงที่สุดคับ จะเงิน หนึ่งพัน หรือ หนึ่งหมื่น

มันก็โกงเราเห็นๆ ทำให้สังคม เสื่อม คับ

เอาใจช่วยคับ ขอให้จับมันได้
    I CL4SSIC

Junior Member mint.306@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เลวจริงๆ

[KC]`Beer's Avatar
    สถานที่
    Chanthaburi,PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ทำกันได้ หน้าด้านโคตร

Member
    สถานที่
    ห้าแยกสกุตเตอร์ขับ
    ขอบคุณ
    0

บางทีการซื้อขาย แบบนี้ก็ต้องวัดใจ ซึ่งคนขายเนี่ยจัญไรก็เยอะ
    ดังนั้น แม้แต่ตัวผม เอง ก็ต้องคิด ก่อนจะซื้อ ส่วนมากถ้าไม่ใช่พวกน่าไว้ใจ
    ก็ไม่น่าซื้อ ซื้อกับคนที่โพสขายแล้ว เพือนๆในกระทู้การันตี น่าจะดีกว่า
    ก่อนซื้อ ขายในเวบ ควรพิจารณา กระทู้ ข้อความที่โพสสักนิดครับ
    ว่ามีความน่าเชื่อถือหรือป่าว ลักษณะการโต้ตอบ การสนทนาในกระทู้
    ประวัติการโพส อะไรประมาณนี้ แต่ถ้ามันมาแบบเนียน ก็ยากที่จะ
    คาดเดา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เล็กชิ้นสด : 12-07-2009 เมื่อ 12:56

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

แจ้ง ตำรวจ จับ********...
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ** จัดไปเลย อย่าให้มันลอยนวล **

อย่าปล่อยให้คนพวกนี้อยู่ในสังคมเลยครับ มันทำกับ
    คุณได้ มันก็ทำกับคนอื่นได้ เสียสละเวลาหน่อยไปพบ
    เจ้าหน้าที่ตำรวจแจ้งความดำเนินคดีกับมันซะ(ขออภัย
    ใช้คำไม่สุภาพ แต่คงไม่เป็นไรกับคนพวกนี้)
    และอยากฝากเตือนพี่น้องทุกท่าน เวลาท่าน
    โอนเงิน ไม่ว่าจะทางใด เช่น สลิปของตู้เอทีเอ็ม ใบฝาก
    เงินของทางธนาคาร เอกสารทุกอย่าง เก็บไว้จนกว่าท่าน
    จะได้สินค้าที่สั่งซื้อ เพื่อเป็นหลักฐานในการดำเนินคดี
    กับคนพวกนี้
    และฝากไปยังผู้ขายนะครับ ถ้าท่านบริสุทธิ์ใจที่จะขายของ
    โปรดถ่ายรูปสินค้าของท่านลงเวปด้วย สินค้าจะขายได้เร็ว
    ขึ้น คนซื้อเขาจะได้สบายใจว่ามีของอยู่จริง............

sayplay's Avatar
    สถานที่
    ArtsValley
    ขอบคุณ
    0

ตัวอย่างวิธีเล่นกะโจรจากเว็ปอื่นครับมีประโยชน์

จะเล่นกับ โจร ชั่ว มีวิธีเด็ดๆที่คาดไม่ถึง แต่ได้ผลเกินคาด ดังนี้ครับ

อันนี้ได้ผลดีมากๆครับ เนื่องจาก เมืองไทยหลายๆคดี เป็นที่รู้กันว่า แจ้งความไปไม่เคยได้รับการคุ้มครอง หรือได้เงินคืนหรือดีเท่าที่ควรซักราย เลยต้องแก้ไขเฉพาะหน้าด้วยการ "ไปแจ้งธนาคารที่คุณโอนเงินไปแล้วโดนโกงว่าคุณโอน ผิดบัญชี และขอเงินคืน" วิธีนี้ได้ผลมานักต่อนักแล้ว กรณี ของคุณ ธน.กรุงไทย คุณไป กรุงไทยก่อนนะครับ ไปแจ้งก่อนเลย ว่าผมโอนเงินผิดบัญชีครับ ทาง atm และยังไม่ต้องการย้ายเงิน ที่โอนไปบัญชีอื่น ณ ตอนนี้ แต่ต้องการเงินทั้งหมดที่โอนไป คืนกลับมาก่อน ไม่ทราบว่ามีขั้นตอนอย่างไรบ้าง

ทางธน.จะไม่ถามอะไรคุณมาก เค้าจะถามว่า คุณโอนเงินไป บัญชีไหน เท่าไร แล้วแน่ใจหรือเปล่าว่าโอนผิด? ทางนั้นจะติดต่อกับเจ้าของบัญชีปลายทางครับ ถ้าติดต่อไม่ได้ หรือทางปลายทางมีเจตนา หนีการติดต่อธนาคาร ทาง ธน ก็ต้องเข้าใจดีครับ ว่าอาจจะได้เงินแล้ว แฮ่บหนีไป โอนผิดชัวร์ แล้วเค้าจะดูดเงินจาก บัญชีปลายทาง มาคืนคุณครับ (ในกรณีที่ บัญชีปลายทางยังมีเงินมากพอเท่ากับเงินที่คุณโอน) แต่ถ้าไม่พอ เค้ามีวิธีครับเพราะถ้าเค้าติดต่อคนโกงคุณไม่ได้ จะเข้าใจว่าโอนผิดจริงๆ ธนาคารจะเอาเงินที่คุณโอน คืนให้คุณ แล้วแจ้งยอดหนี้ชำระ ธนาคารไปทาง คนที่โกงคุณ

คือโอกาสเป็นไปได้มั้ย? เคยมีคนทำมาหลายคนแล้ว สรุป ได้ผลครับ

เพราะ ลองนึกเล่นๆว่า ถ้าสมมุติเราอยู๋ของเราดีๆ มีเงินโอนเข้ามา 4000 บาท คุณจะทำยังไง? ถึงแม้คุณจะไม่รู้ตัวว่ามีเงินโอนเข้ามาเพราะไม่ได้เ ช็คเงินในบัญชีเลย 1 อาทิตย์ แต่ ธน จะหาทางติดต่อเจ้าของบัญชีหรือตัวคุณเอง และคุณเองก็ต้องชี้แจง ว่าทางนั้นโอนมาผิดจริงๆ ผมไม่ได้ติดต่ออะไร ซึ่ง ถ้าเค้าติดต่อคุณไม่ได้ ยังไงเค้าก็ ต้องดูดเงิน 4000 บาท ที่โอนผิด กลับคืนไปอยู่ดี เพราะฉะนั้น วิธีนี้ นอกจาก จะไม่ต้องหัวเสีย กับ พวกตำรวจที่รับบันทึกประจำวัน แล้วไม่ทำ อะไรซักอย่าง แถมยังได้เงินคืนไว้ด้วยครับ

อย่างไร ถ้าลองแล้วได้ผลหรือไม่ได้ผลอย่างไร มาแจ้งใน เวบ หน่อยนะครับ ผมอยากรู้เหมือนกัน ว่าคุณทำแล้วได้ผลมั้ย เพราะวิธีนี้ ยอดฮิตอยู่ครับ และได้เงินคืนทุกรายครับ เพราะ การที่คุณไปแจ้ง ธนาคารโดยตรงว่าโอนเงินผิด ทางนั้นจะต้องบริการลูกค้าเต็มที่อยู่แล้วครับ เค้าจะทำการติดต่อ บัญชีปลายทางทันที ประมาณโทรคุยอะไรแบบนี้ ว่าสรุปมีเงินโอนเข้าไปจริงหรือเปล่า บัญชีปลายทาง มีการกดเงินออกไปใช้หรือยัง? ติดต่อได้ไหม ออ จะบอกให้ ต่อให้ไอ้ โจร มันกดเงิน 14900 กว่าบาท ของคุณออกไปใช้แล้ว ธนาคารติดต่อมันไม่ได้... คุณอย่านึกว่า มันจะสบายตัวนะครับ

อย่าลืมว่า ถ้ามันทำแบบนี้ มันโดนข้อหา ลักทรัพย์โดยเจตนาครับ เพราะถึงกดเงินออกไป ธน ต้องติดต่อและคุยกันได้ครับ ว่าจะคืนเงินไหม? ไม่คืน ทีนี้ เราไม่ต้องเป็นฝ่ายแจ้งความ ทางธนาคาร จะเป็นฝ่ายแจ้งความเอง โทษหนักแน่นอนครับ ยังไงตำรวจตามเรื่องให้มากกว่าแน่นอน โดยเฉพาะองค์กร ใหญ่ๆอย่าง ธนาคาร (คงไม่ต้องบอกนะเพราะอะไร)

เพราะฉะนั้น ทำตามที่ผมบอก ข้างต้นนะครับ ไป พรุ่งนี้เลยนะครับ ขอให้คุณโชคดีครับ

บอก ธน บอก ผมโอนเงินผิดครับ เอาบัญชีไอ้โจรไปด้วย บอกโอนเข้า บัญชีนี้ ทาง ATM รบกวนติดต่อด่วนเลย เพราะผมโอนเงินก้อนใหญ่ไปเลย 14900 บาท และตอนนี้ผมเดือดร้อนมากๆ เพราะ เงินก้อนนี้ ต้องใช้ธุระด่วนครับ รบกวนติดต่อให้ด่วนเลยได้ไหม และให้เค้าเช็ค่วา ทางนั้น มีการกดเงิน 14900 ที่คุณโอนไปแล้วหรือยัง (แต่ผมว่าสันดานไอ้พวกนี้ ได้เงินปุ๊บ กดปั๊บอยู่แล้ว) ต่อให้กดไปแล้ว ถ้า ธน ติดต่อ ไอ้โจร ไม่ได้ เค้าก็ เอาเงินของเค้าให้คุณ และ แจ้งหนี้ค้างชำระ ไปที่บัญชี ไอ้โจร แทน สิ้นเดือน ใบแจ้งหนี้ส่งไปหาเจ้าของบัญชี ทีนี้ ไม่จ่ายก็ต้องจ่ายล่ะครับ ไม่จ่ายโดนดอกเบี้ย แถมอาจจะโดนคดีอีกกระทง ข้อหาลักทรัพย์โดยเจตนาเล็งผล

คำถามครับ กลัวว่าพวกโกงจะนำวิธีนี้ไปหาประโยชน์ครับ เช่นผมซื้อของโอน
    เงินไปเรียบร้อย พอได้รับของแล้วไปแจ้ง ธนาคารว่าโอนเงินผิดเพื่อเอาเงินคืน
    ขอให้ จขกท. ได้เงินคืนครับ เอาคุกไปแถมให้ไอ้โกงด้วย

ขอตอบ นะครับ

คำตอบคือ ไม่สามารถทำแบบนั้นได้ครับ

อย่าง ที่ผมบอกครับ ถ้าสมมุติ ผมซื้อของจากคุณโอนเงินให้คุณไป 4000 บาท แล้วผมได้รับของจากคุณแล้ว ผมดันทะลึ่งไปแจ้ง ธน ว่า ผมโอนเงินผิด ทาง ธน จะไม่คืนเงินทันทีครับ เค้าจะตรวจสอบก่อนครับ กับทางคุณ (ทางบัญชีปลายทางที่โอนไป) เค้าจะโทรหาคุณหรือหาทางติดต่อ และสอบถามว่า มีเงินเข้า บัญชีไหม มีนาย นี้ๆๆ แจ้งว่า เค้าโอนเงินเข้าบัญชีผิด เป็นบัญชีคุณ เท็จจริงอย่างไร

ถ้าสรุปว่า คุณไปบอกเค้าว่า ไม่ได้โอนผิด เค้าซื้อขายของกับผม เค้าโอนเงินมา ผมส่งของไปเรียบร้อย หลักฐานการส่งของมี

ธน. จะแจ้งความกับคนที่มาแจ้ง ว่าโอนเงินผิดทันที และโทษหนักครับ เพราะฉะนั้น เป็นแบบนั้นคงไม่คุ้มกันหรอกครับ

ออ เสริมนะครับ คนที่ส่งของ หรือส่ง ทาง ปณ เนี่ย ต้องเก็บพวก หลักฐาน slip ต่างๆไว้ทั้งหมดให้ดีนะครับ ไมว่าจะหมดเวลาไปนานแค่ไหน เก็บไว้เถอะครับ กันพวกหัวหมอ พวกนี้แหละครับ บ้านเรามีมาแล้วครับ หลอกโอนเงิน ซื้อคอมพิวเตอร์ 35000 โอนเงิน เสร็จได้รับคอมพิวเตอร์เรียบร้อย แล้วรอ 1 เดือน แล้วไปแจ้ง ธน ว่าโอนเงินผิด พึ่งตรวจสอบได้ เลยอยากให้ดึงเงินคืน สรุป ธน ตรวจสอบกับ ปลายทาง พบว่า ซื้อขายคอมพิวเตอร์ หลักฐานชัดเจนทุกอย่าง คนที่แจ้ง ติดคุกครับ เคยมีข่าวมาแล้วครับ

เพราะ ฉะนั้น ไม่ต้องกังวล ว่า โจร จะเอาไปหลอกคนอื่น อยากจะแนะนำด้วย ใครที่ส่งของอะไรให้ลูกค้า เก็บ slip หลักฐานทุกอย่างเอาไว้ให้ดีครับ

ก็อบเอามาจากเว็ปอื่นครับหวังว่าคงมีประโยชน์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sayplay : 12-07-2009 เมื่อ 14:08

เช็คสถานะพัสดุ EMS http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

เลขบัญชี

980-6-09179-5 กรุงไทย เมธาสิทธิ์ เมธีสิทธางกูร

080-9509005(True),080-4999600(Dtac)

ผมคนชุมพรเหมือนกัน เสียชื่อหมดว่ะ จับได้เอารูปเอาที่อยู่มาลงประจานด้วยก็ดีครับ
    ได้เรื่องยังไงup dateด้วยครับ

ในวันที่ฉันเจ็บ ปวดร้าวซักเพียงไหน ขอเพียงแค่มีเธอ อยู่เคียงข้างหัวใจ
    ไม่หวั่นไหว จะพร้อมก้าวต่อไป แม้หนทางยาวไกล สุดปลายขอบฟ้า........เพียงแค่มีเธอ

หมูหวาน Sweet Pig's Avatar
    ขอบคุณ
    1

เลวจริงๆ....เสียชื่อคนชุมพรหมด....

เดี่ยว ศรีสะเกษ jingled's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทุเรส

เห็นใจคับสู้ๆ เห็นนิสัยแบบนี้อยากกระทืบให้ปากแตก
    ทำเสียหายวงการคลาสสิกจริงๆ

panda_pupa's Avatar
    สถานที่
    หลังกาดโจ้
    ขอบคุณ
    0

ช่วยกันครับ

Member NEW Hand's Avatar
    สถานที่
    ยังมะมีเร้ย
    ขอบคุณ
    0

ลองโทรไปเคลียดีๆครับ

อาจจะเข้าจัยผิดก้อได้

เคยมีเกิดขึ้นครับ

แต่ถ้ามันโกงจิงผมฝาก 2ทีนะครับ
    เสียบ่อยๆ ค่อยๆชิน em85

จัยมันรักคับ ทามไงดั๊ย

Member OhIISJIIJJ's Avatar
    สถานที่
    loeiscooter
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เลวมาก

เป็นกำลังใจให้ครับ
    >>>> พ ร ะ เ จ้ า เ จี๊ ย ว มั น เ ยี่ ย ว ย า ก <<<<

O _ O

em18

Bookmarks