8-ริ้ว -พระธาตุช่อแฮ-พะเยา-วัดร่องขุ่น-ภูชี้ฟ้า-ผาตั้ง-เชียงของ-เชียงแสนและอื่นๆอีก - หน้า 6

ชื่อกระทู้: 8-ริ้ว -พระธาตุช่อแฮ-พะเยา-วัดร่องขุ่น-ภูชี้ฟ้า-ผาตั้ง-เชียงของ-เชียงแสนและอื่นๆอีก

Member ขวดหมาวัด's Avatar
    สถานที่
    8-ริ้ว ไทนี่ กรุ๊ป
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bangwua อ่านข้อความ
    สวัดดีครับน้าเป็นยังไงบ้างครับสบายดีไหมครับ
    หนาวนี้ท้าลมหนาวที่ไหนหรอครับคิดถึงครับ
    ตอนนี้ก็เลยๆ ยุ่งเหมือนเดิม ออกแต่ทริปโรงพยาบาล(พาญาติไปตามนัด) แทบทุกอา
    ทิตย์ สุขภาพกายไม่มีอะไร แต่สุขภาพใจแย่เพราะไม่รู้จะหาเวลาบินเดี่ยวท้าหนาวเ ปล่า
    พอเข้าหนาวมันคั้นเนื้อคั้นตัวอยากออกเที่ยวทุกที อาการนี้เป็นตั้งแต่อยู่อุดมศึกษาแล้ว
    การติดเชื้อนี้เกิดมาจากการได้เที่ยวภูกระดึงในครั้ง แรกตอนอยู่ปี2 และหลังจากนั้นพอเข้าหนาวก็ออกเที่ยวทุกปีเลย
    สำหรับหนาวนี้ วางโปรแกรมไว้เที่ยวเหนือตอนล่าง พวก กำแพงเพชร ตาก ลำปาง ต้องดูวีซ่าว่าผ่านหรือเปล่าและไปได้กี่วันด้วย ขอบอกเลยว่าชักหวั่นๆว่า วีซ่าจะไม่ผ่าน ขอกำลังใจด้วยครับ แล้วเจอกันครับไปทำงานแล้ว
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รอยเท้ามีใว้ให้เดินตามไม่ไช่ให้วัดรอยเท้า
    แล้วกี่ครั้งที่วัดแล้วแพ้ มันได้ประโยชน์อะไร
    ยอมให้1ครั้งก็ได้ อยากเป็นพระบ้างแล้ว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rasha017 อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ

อยากรู้จิงๆว่าน้าจะไปไหน

น่าสนใจครับน้า

ขอให้อะไรลุล่วงไปด้วยดีนะครับน้า

ผมเป้นกำลังใจให้ครับ

หนาวแล้ว ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ
    ถ้าได้ไปจะได้เห็น
    1น้ำตกคลองลาน
    2ทะเลหมอกดอยหัวหมด
    3ขี่รถชมเมืองอุ้มผาง
    4น้ำตกทีลอซูและฯลฯ
    เส้นทางผู้พิชิต1200กว่าโค้งเส้นนี้สวยครับมีโค้งกับ เหว โค้งอาจน้อยกว่าแม่ฮองสอนแต่แม่ฮองสอนขี่ง่ายกว่า
    โปรแกรมเปลี่ยนไปตามเวลาที่ได้ออกทริป เวลาไปไม่สวยไม่ไช่ไม่ไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขวดหมาวัด : 09-12-2009 เมื่อ 10:35
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รอยเท้ามีใว้ให้เดินตามไม่ไช่ให้วัดรอยเท้า
    แล้วกี่ครั้งที่วัดแล้วแพ้ มันได้ประโยชน์อะไร
    ยอมให้1ครั้งก็ได้ อยากเป็นพระบ้างแล้ว

ClassicBangwuaOntourนะจ๊ะ bangwua's Avatar
    สถานที่
    บางวัวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ครับน้าเป็นกำลังใจให้เดินทางปลอดภัยนะครับดูแลสุขภา พด้วยนะครับ
    ศุกร์นี้บิ๊กว่าจะไปนอนเขาใหญ่รับลมหนาวสักคืนครับไป กับน้อง2คัน
    ส่วนเพื่อนๆพี่ๆเค้าจะตามกันไปเช้าวันเสาร์ครับเพราะ จะไปเที่ยวงานพญาเย็นกันอีกคืนครับเห็นว่าบรรยากาศดีครับสถานที่จัดงานน่าเที่ยวเลยอยาก ลองไปดูครับที่ภูอุทัย
    เห็นเค้าว่ากันว่าเป้นสถานที่โอโสนอันดับ7ของโลกยังไ งก็ขอให้น้าเดินทางปอดภัยทุกทริปนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ขวดหมาวัด อ่านข้อความ
    ตอนนี้ก็เลยๆ ยุ่งเหมือนเดิม ออกแต่ทริปโรงพยาบาล(พาญาติไปตามนัด) แทบทุกอา
    ทิตย์ สุขภาพกายไม่มีอะไร แต่สุขภาพใจแย่เพราะไม่รู้จะหาเวลาบินเดี่ยวท้าหนาวเ ปล่า
    พอเข้าหนาวมันคั้นเนื้อคั้นตัวอยากออกเที่ยวทุกที อาการนี้เป็นตั้งแต่อยู่อุดมศึกษาแล้ว
    การติดเชื้อนี้เกิดมาจากการได้เที่ยวภูกระดึงในครั้ง แรกตอนอยู่ปี2 และหลังจากนั้นพอเข้าหนาวก็ออกเที่ยวทุกปีเลย
    สำหรับหนาวนี้ วางโปรแกรมไว้เที่ยวเหนือตอนล่าง พวก กำแพงเพชร ตาก ลำปาง ต้องดูวีซ่าว่าผ่านหรือเปล่าและไปได้กี่วันด้วย ขอบอกเลยว่าชักหวั่นๆว่า วีซ่าจะไม่ผ่าน ขอกำลังใจด้วยครับ แล้วเจอกันครับไปทำงานแล้ว
    "มิตรภาพที่แท้จริง"
    จะต้องรับน้ำหนักแห่งความแตกแยกทางความคิดเห็นอันบริ สุทธิ์ใจได้
    By. บิ๊ก คลาสสิคบางวัว
    ชื่อบัญชี นายศรัณญู ทิพย์อุทัย เลขบัญชี 4772531139 ธ.กสิกรไทย สาขาบางวัว

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ขวดหมาวัด อ่านข้อความ
    ถ้าได้ไปจะได้เห็น
    1น้ำตกคลองลาน
    2ทะเลหมอกดอยหัวหมด
    3ขี่รถชมเมืองอุ้มผาง
    4น้ำตกทีลอซูและฯลฯ
    เส้นทางผู้พิชิต1200กว่าโค้งเส้นนี้สวยครับมีโค้งกับ เหว โค้งอาจน้อยกว่าแม่ฮองสอนแต่แม่ฮองสอนขี่ง่ายกว่า
    โปรแกรมเปลี่ยนไปตามเวลาที่ได้ออกทริป เวลาไปไม่สวยไม่ไช่ไม่ไป
    ขอบคุณมากครับน้า

โปรแกรมทัวร์ใช่ไดเลยครับ

ยังงัยก้อขับรถไปไหนขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ

ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bangwua อ่านข้อความ
    ครับน้าเป็นกำลังใจให้เดินทางปลอดภัยนะครับดูแลสุขภา พด้วยนะครับ
    ศุกร์นี้บิ๊กว่าจะไปนอนเขาใหญ่รับลมหนาวสักคืนครับไป กับน้อง2คัน
    ส่วนเพื่อนๆพี่ๆเค้าจะตามกันไปเช้าวันเสาร์ครับเพราะ จะไปเที่ยวงานพญาเย็นกันอีกคืนครับเห็นว่าบรรยากาศดีครับสถานที่จัดงานน่าเที่ยวเลยอยาก ลองไปดูครับที่ภูอุทัย
    เห็นเค้าว่ากันว่าเป้นสถานที่โอโสนอันดับ7ของโลกยังไ งก็ขอให้น้าเดินทางปอดภัยทุกทริปนะครับ
    น่าอิจฉาจัง อยากไปนอนเขาใหญ่เหมือนกันแต่ยังหาเวลาไม่ได้เลย

Bookmarks