อยากทราบประสบการณ์ runin

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากทราบประสบการณ์ runin

มาตรฐาน อยากทราบประสบการณ์ runin

อยากทราบประสบการณ์ runin ของผู้มีประสบการณ์ทั้งหลาย
    คือเพิ่ง ผ่าเครื่องมา อยู่ระหว่าง runin ต้องระวังไรบ้าง
    วันนี้ผมขับๆอยู่ รถดับซะงั้น(ขับไม่เร็วนะคับ)
    ขอขอบคุณทุกท่านก่อนเลย

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

ขี่ด้วยความใจเย็นคับ ไปเปนไม่รีบร้อย เพราะถ้าลูกสูบติดจนเปนรอยแล้ว
    มันจะเริ่มมีปัญหาอย่างเช่นติดซ้ำๆๆกัน ตลอดหรือเสียงงของเเหวนที่เปนรอย
    ผสม2tเยอะขึ้นหน่อยคับ
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

It's my life 893_Gangsta's Avatar
    สถานที่
    AYUTTHAYA PROJECT II (น้าซิ้ม),LAMBRETTA SCHOOL(แลมโรงเรียน)
    ขอบคุณ
    0

ปกติ การพ้นรันอิน อยู่ที่ ประมาณ 1000กม ครับผม

วิธีการทำให้หมดรันอินเร็วขึ้นนะครับ

ขี่ไปปกติครับ เร่งคันเร่งรอบสูงๆ แล้วก็ผ่อน ครับ ทำอย่างนี้ไปเรื่อยๆครับ ทำเป็นระยะๆ ครับผม

(อย่ากดคันเร่งแช่นะครับ ถ้าแช่จะทำให้ลูกติดได้ครับผม)

เติม 2t หนาๆ หน่อยแล้วกันครับ ^^

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขี่ช้าๆๆๆ เร็วบ้างผ่อนบ้าง เติมหนาหน่อยไม่ต้องกลัวเปลือง ควันเยอะช่างมันครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member Cosa Race's Avatar
    สถานที่
    สกูตเตอร์ อันเดอร์กราวด์ ทีม
    ขอบคุณ
    0

ถ้าว่างๆมากๆจอดสตาททิ้งไว้ก็ช่วยได้หน่อยครับ

ได้ความรู้เพียบขอบคุณคับ

Junior Member wormup's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พึ่งเอาไปอัดมาที่ปายไม่กี่วันมานี้เองครับ

รถผมพ้นรันอินไปแล้วนะ

ขากลับจากปายก่อนเข้าแม่ริมเป็นทางตรงยาวมากเลย ผมเลยอัดซะ ไม่ผ่อนเลย

พอถึง 4 แยกไฟแดง ผ่อนคันแรง ลูกสูบติดเลย

ผมว่าใส่ 2t หนาแล้วนะ แต่ไม่ว่าจะหนาแค่ไหน ถ้าอัดยาวๆก็ฮีทได้เหมือนกัน

atom_hiso's Avatar
    สถานที่
    **เข้...Rider & The Small Rhythm
    ขอบคุณ
    0

ขับผ่อน ขับผ่อน

พาเพลิน's Avatar
    สถานที่
    AF.Service
    ขอบคุณ
    0

อย่าพึ่งตั้งเดินเบาครับ ผสมหนาหน่อย เวาลาขับก็ปกติอ่ะครับแต่อย่าแช่ไว้นานๆนะครับ ปกติระยะรันอินมันก็อยู่ที่เราคว้านมาด้วยนะครับ ถ้าคว้านมาฟิตมาก ก็ประมาณ 1 เดือนอ่ะ หลังจากนั้นก็ซัดได้เลยครับ
    ล้อเล็กเวียงโกศัย
    125 ES by AF.Service
    ++++++++++++++++++++
    Tel : 087-566-1428
    บัญชี : นายภุชงค์ สายศร 512-2-14070-9 บ.ออมทรัพย์ ธ.ทหารไทย
    ที่อยู่ : นายภุชงค์ สายศร 1/4 ซ.ป่าห้า ถ.ห้วยแก้ว ต.สุเทพ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

บอกช่างไห้คว้านแบบลูกหล่นน่ะครับไม่ต้องรันอิน..... .กรณีที่รีบนะถ้าไม่รีบก็ขับไปผ่อนไปอย่างที่คนอื่นๆ บอกมาครับไช้ออโต้ลูปดีๆหน่อยก็ดีอย่าไปงกครับ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Bookmarks