ทริป 250 cc ปาย รร. บ้านน้ำปลามุง 6-12 มกรา 52

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ทริป 250 cc ปาย รร. บ้านน้ำปลามุง 6-12 มกรา 52

PoweRPuFF GirLssss ชาลีกะถังถัง's Avatar
    สถานที่
    PoweRpuFF GirLs
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทริป 250 cc ปาย รร. บ้านน้ำปลามุง 6-12 มกรา 52

สวัสดีค่ะ ชาวไทยสกุตเตอร์ทุกคน วันนี้ มีทริปเล็ก ปาย รร. บ้านน้ำปลามุง กับ250 cc มาฝาก มันสุดจะบรรยายเลย ระยะทางประมาณ 30 กิโลเมตร แต่เป็น 30 กิโลเมตรที่ตื่นเต้น
    อะดีนารีนพลุ่งพล่านสุดๆ
    ระหว่างทางก็นึกเสียดาย ที่ไม่ได้ทำประกันชีวิตมาก่อน แต่ก็รอดมาได้อย่างหวุดหวิด ไปดูกัน

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ชาลีกะถังถัง : 10-03-2009 เมื่อ 23:37

PoweRPuFF GirLssss ชาลีกะถังถัง's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

จากการเดินวนประตูท่าแพอยู่ประมาณ 10 รอบ ของสมาชิกของเราแล้ว ปรากฎว่า ราคาค่าเช่ารถที่จะขับไป
    ปายนั้น ไม่แพงเท่าไร แต่ค่าประกันนี่ ไม่ไหวจริงๆ ก็คันละประมาณ หมื่นนึงอ่ะ จึงล้มเลิกโครงการ แล้วก็มุ่งหน้าไปอาเขต ด้วยความไม่แล้วใจ (คาใจอ่ะค่ะ) งุ่นง่านกันสุดๆ บนรถประจำทางสาย เชียงใหม่ ปาย มาถึงปายก็บ่ายๆ ใกล้จะเย็นแล้ว สมาชิกของเรายังไม่เลิกล้มความคิด ออกตามหารถวิบาก อะไรเทือกนั้นต่อ แต่ก็ต้องแห้วๆ ไป สองรอบและ ก็ยังไม่เลิกพูดถึง
    สุดท้ายได้ดรีมมา สองคัน แก้ขัดไปแล้วกัน จากนั้นก็ไปหาที่พัก แต่แล้วความพยายามก็สำเร็จเมื่อหนึ่งในสมาชิกของเรา ไปพบเข้ากับพี่คนหนึ่งที่เคยไปเจอกันที่โรงเรียนบ้าน น้ำปลามุง ที่ที่เหล่าสมาชิกเคยไปออกค่าย พี่เค้ามีไอ้อย่างที่ตามหาตั้งแต่ทีเชียงใหม่แล้ว
    ความหวังมีข้นอีกครั้ง
    เอาว่ะ หนึ่งในสมาชิกของเราตัดสินใจไปถามขอเช่ารถพี่เค้า แล้วก็สำเร็จ..... อือ แล้วใจแล้วล่ะ
    พี่เค้าให้เช้าในราคา 500 บาท เนื่องจากช่วงที่เราไป ไม่ค่อยมีนักท่องเที่ยวพอดี รถว่างๆ ก็เลยให้เช่า ไม่เอาค่าประกันด้วยนะ แบบว่าใจดีสุดๆ จนกลั้นน้ำตาไว้แทบไม่อยู่ ขอบคุณคุณพี่มาไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ชาลีกะถังถัง : 10-03-2009 เมื่อ 23:37

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ได้รถแล้วเราก็ขนสัมภาระ มาฝากพี่เค้าที่บ้าน นี่ช่างไม่มีคำว่าเกรงใจกันบ้างเลย ปกติแล้วพี่เค้าจะจัดทริปพาขับ 250 cc ไปตามสถานที่ต่างๆ ที่แบบว่า โหด มันฮา สุดๆ ด้วยราคา คนละ 3000 บาท คือแบบว่าลูกค้าส่วนใหญ่ก็มีแต่ฝรั่งอ่ะค่ะ แต่คราวนี้เจอพี่ไทยเข้าไป เหลือ 500 แถมเอาของมาฝากไว้ให้รกบ้านเค้าอีก
    เฮ้ย!! ช่างไม่รู้อะไรบ้างเลย

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ชาลีกะถังถัง : 10-03-2009 เมื่อ 23:36

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ระยะทางจากปายขึ้นไปที่โรงเรียนบ้านน้ำปลามุงก็ป ระมาณ30-40 กิโลเมตร มั้ง ไม่แน่ใจอ่ะนะ
    แต่เป็นอะไรที่ ต้องถามเลยว่า40 กิโล จริงหรอ อะดีนะรีนในร่างกายของเราพลุ่งพล่านสุดๆ ตื่นเต้นมากๆตอนแรกก็คิดว่าคงธรรมดาเบเบ เพราะเราก็เคยเรียนที่เชียงใหม่แล้วก็เคยแบบว่าขึ้นเ ขาลงห้วยมาบ้างแล้วประมาณ10 กิโมตรแรกนี่ก็เป็นถนนลาดยางปกติจกานั้นก็เลี้ยวซ้าย เข้าไปเป็นถนนดินทั้งแดงทั้งดำอ่ ะนะ ไม่รู้ว่าจะเรียกยังไงแล้วก็เห็นป้าย โรงเรียนบ้านน้ำปลามุง24 กิโลเมตร อือ... ไปไปใจยังดีอยู่นะตอนนั้นถึงขั้นร่าเริง ลั๊นลาเชียวแหล่ะ
    ก็พอเข้าไปแล้วไม่ต้องคิดอะไรมาก ซ้ายเป็นป่าขวาเป็นเหวอ่ะงานเข้าเลย
    แล้วไอ้เหวนี่นะ ไม่เข้าใจเลยว่าทำไมต้นไผ่มันต้องมาขึ้นตรงเหว เสร็จแล้วไม่พอดันมีคนมาตันไม้ไผ่ไปแล้วก็ช่างออกแบบ นะ ตัดให้เหลือยาวจากพื้นประมาณเมตรนึงแล้วก็ปลายนี่แบบ ว่าแหลมเชียว คือ ถ้าเกิดพลาดตกเหวไปนี่แบบว่าไม่ได้ตายเพราะตกเหวหรอก แต่จะตายเพราะโดนไม้ไผ่น่ะทิ่มเอาไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูอ่ะนะ เพราะลำพังกระเป๋ากับชีวิตตัวเองนี่ก็แย่แล้วts23

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ชาลีกะถังถัง : 10-03-2009 เมื่อ 23:36

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ยังไงก็เป็นประสบการณ์ดี และประทับใจมาก ขอบคุณทุกๆ อย่างที่ทำให้ได้ไปในทริปนี้ ได้สัมผัสและรับรู้ถึงสิ่งต่างๆ ที่มากระทบต่อมรับความรู้สึกทั้งหมดของร่างกาย
    อย่าลืม ประสบการณ์ ไม่ออกไปหา ไม่มีวันเจอ

รูป รูป  

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Arrow

สุดๆไปเลย
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Exclamation

/\2
    Classic of My Life
    ~ SAVE THE WORLD into.. THE FUTURE ~

ความสุขของกู มิใช่การมีกลุ่มที่เด่นดังหรือการได้ลงหนังสือ
    ความสุขของกู คือการมีรถและตัวกูเท่านั้น...
    ยังยืนยันกูจะ Underground

ผมไม่ใช้คนเสื้อแดงหรือเสื้อเหลือง ผมเป็นแค่ประชาชนคนตัวเล็กๆที่รักพระเจ้าอยู่หัว
    ตอนผมเป็นเด็กโรงเรียนผมสอนให้ผมรัก ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

บัญชี กรุงศรีอยุธยา เลขที่ 518-1-25621-7 นายบุญชัย จังจริง
    086-5581449 บิ๊ก

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Talking

ปรบมือให้เลยครับผม
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Bookmarks