แจ้งเตือน ตอนนี้กรมสรรพสามิตกับตำรวจกำลังกวดขันจับรถที่ไม่มี ทะเบียนอย่างหนัก

ชื่อกระทู้: แจ้งเตือน ตอนนี้กรมสรรพสามิตกับตำรวจกำลังกวดขันจับรถที่ไม่มี ทะเบียนอย่างหนัก

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Angry แจ้งเตือน ตอนนี้กรมสรรพสามิตกับตำรวจกำลังกวดขันจับรถที่ไม่มี ทะเบียนอย่างหนัก

ข่าวมาใหม่ครับที่บัวขาว กาฬสินธุ์ มันไปจับถึงบ้านเลยครับ มันให้สายไปสืบมาว่าบ้านหลังไหนเล่นรถอะไร และมีทะเบียนไหม และก็ทำทีไปถามว่ารถคันนี้ขายไหมเท่าไร เท่านั้นและครับ ทีมงานมันลงมาจากรถตู้พร้อมอาวุธครบมือครับพี่น้อง เจ้าของทำอะไรไม่ได้ได้เลย จะให้เงินปิด ปากมันไม่เอานะ มันจะเอา เต็มๆครับและจะเอารถด้วย ถ้าเงินมันไม่ได้เต็ม ยังไงก็ให้ระวังด้วยนะครับ สำหรับเราๆเล่นรถเล็กๆไม่เท่าไรหรอก ฝากบอกพี่ๆที่เค้าเล่นรถใหญ่ ด้วยนะครับ จอดอยู่ดีๆในบ้านมันยังตามมารังแกเราได้นับประสาอะไร ไปขี่ถนน เสร็จครับ ยังไงก็ฝากบอกต่อๆกันไปด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย off-rider : 23-09-2010 เมื่อ 12:04
    บักหำน้อย ยโสธร...........

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KUDCHUM อ่านข้อความ
    ใกล้เข้ามาทุกพื้นที่เลยตอนนี้ ได้ยินข่าวที่เชียงใหม่โดนไปแล้ว ร้อยกว่าคัน ขอให้พี่น้องระวังด้วยนะกลัวไม่ได้รถคืน ขนาดรถ ฮาเลย์ ยังจับ นับประสาอะไรพวกเรา แจ้งเตือนครับ พี่เค้าเล่นรถฮาเลย์ยังจอดเลยตอนนี้ไม่วิ่งเลย
    ขอบคุณสำหรับข่าวสารดีๆๆ ครับ
    ถ้าทางภาคใต้มีการจับขนาดนี้ จะแจ้งให้ทราบเช่นกันคับ
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

M i n i B i k e Society* topska_alone's Avatar
    สถานที่
    ค น บ้ า " ขวด "
    ขอบคุณ
    0

กาญจนบุรีตำรวจก็จับหนักเรย ครับ ไม่รู้เค้าแค้นอะไรหนักหนา กำลังโดนกวาดล้างอย่างรุนแรง
    BB pin 2217C8FE
    กระผมมีจรรยาบรรณหรือจิตสำนึกในการซื้อขายของพอ
    ไม่เคยโกง ไม่เคยหลอกลวง ไม่เคยขอผู้ใดกิน!!
    สวัสดี! เส้นทางสายความหลัง*
    110 Degree~*

~เชยสะบัด~ a_b_thaibolan's Avatar
    สถานที่
    Thong Yuean 88
    ขอบคุณ
    3

Arrow ชมรมรถโบราณเมืองน้ำดำ จ.กาฬสินธุ์

ได้ยินมาเช่นกานคร๊าฟ...ว่า ตร.เชียงใหม่จับรถ Big Bike 102 คัน
    ไม่เว้นแม่กะทั่งพวกดาราที่ขับ ...มีแต่ nv ไม่มีใบอนุญาติ ต่อภาษี
    ประจำปี"ระวัง"โดนยืดแล้วมะด้ายคืนนะคร๊าฟ
    ขอบคุณมากนะคร๊าฟ...
    ฝากแจ้งต่อๆกานด้วยนะคร๊าฟชาวสองล้อทุกๆท่าน
    People have to know is the heart, heart no "blues" on you!!!
    คนหัวใจมีรู คือคนหัวใจไม่มี "บลูส์" ครับท่าน !!!

Junior Member ดงมะไฟคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์รถโบราณหลานเจ้าปู่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เราจะทามงายดีเนี่ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

น่ากลัวจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆts32

Name:  PIC_0401.jpg
Views: 3022
Size:  64.5 KB

Junior Member tong444lj's Avatar
    สถานที่
    C-PHENคับบบบ
    ขอบคุณ
    0

หนองคายก็จับครับ
    C-PHEN......

รถกะฮ้าง คนกะฮ้าง

Senior Member GoDLikEz_Mc's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KUDCHUM อ่านข้อความ
    ใกล้เข้ามาทุกพื้นที่เลยตอนนี้ ได้ยินข่าวที่เชียงใหม่โดนไปแล้ว ร้อยกว่าคัน ขอให้พี่น้องระวังด้วยนะกลัวไม่ได้รถคืน ขนาดรถ ฮาเลย์ ยังจับ นับประสาอะไรพวกเรา แจ้งเตือนครับ พี่เค้าเล่นรถฮาเลย์ยังจอดเลยตอนนี้ไม่วิ่งเลย

อ่าก้อทุกวันนี้รถมันหายเยอะอะคับพี่ๆ

มันเรยมีปัญหานี้ขึ้นมา -*-

ทางที่ดีควร งดวิ่งซะก่อน ถ้าเสียวโดนยึดรถ -*-

ผมคน1 ที่จะหยุดซะก่อน

เด่วไม่มีตังไปเอารถออก 555+

ขอบคุณครับสำหรับข่าวสารดีๆ
    ติดต่อ 082-3806193 บีม 24 ช.ม.

บอร์ดกลุ่ม : ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Facebook : บีม คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

รูปงาน : สองล้อร่วมใจทำดีเพื่อสังคมครั้งที่ 1

ที่อยู่ : วศิน มานุช 413/1 ถ.สาครวาศรี ต.ลุมพุก อ.คำเขื่อนแก้ว จ.ยโสธร 35110

ชื่อบัญชี : นายวศิน มานุช ธนาคารออมสิน สาขาคำเขื่อนแก้ว เลขบัญชี 020-0581-6463-1

ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณสำหรับข่าวๆดีๆๆครับผม

กลัวเหมือนกันรถผมก็ไม่มี ทบ
    ติดต่อ

081-2487465 true
    089-0611709 12Call

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

391-2-74243-0
    ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

Senior Member AB_100cc's Avatar
    สถานที่
    MAHASARAKHAM HONDA CLASSIC CLUB 2002
    ขอบคุณ
    0

Wink จับทุกวัน

ผมว่านะคับ รถของพวกเราอะ มีก็จับไม่มีก็จับ เพราะพวกพี่ๆตำรวจอะไม่มีตังกินข้าวมั้ง ยังไงๆก็ระวังกันบ้างนะคับ

รูป รูป  
    มิตรภาพไม่มีวันศูนย์หาย ขอแค่เดินทางด้วยน้ำใจ

E-mail Krisada_ab@hotmail.com (เมล์นี้ใช้ทั้ง hi5,Facebook)
    Tel.
    081-3697668

Junior Member mydeer's Avatar
    สถานที่
    คนรักรถเก่าศรีรัตนะ&ลำมูลไรด์เดอร์ จ.ศรีสะเกษ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น่ากลัวคับ

เมื่อวานพวกพี่ๆๆที่เล่นรถใหญ่เขาก็เตือนผมมาเหมือนก ันคับ
    ว่าช่วงนี้ให้จอดก่อนซักพัก เพราะเพื่อนๆแกโดนกันไปหลายคันแล้ว
    ว่าวไม่ต้านลม ก็ไม่ขึ้นสูง
    คนไม่ต้านอุปสรรค ก็ไม่เติบโต
    โทร.080-4703898

Member manop_sopud_on's Avatar
    สถานที่
    ซุมเฮา Classic Bike
    ขอบคุณ
    0

Talking ซุมเฮา Classic Bike มหาสารคาม

ถึง ซุมเฮา จาโดนจับ ซั๊ก 100,000 ที ซุมเฮา ชาว MC ก้อ จาไป

ทำงาน เก็บเงิน ซื้อรถ ออกทริป ขายฝัน สร้างสรรค์ สังคม

ซุมเฮา Classic Bike มหาสารคาม
    มิตรภาพกับคำว่า เสี่ยว..

รูป รูป  
    โจโฉ ซุมเฮา CLASSIC BIKE มหาสารคาม
    มิตรภาพกับคำว่า เสี่ยว
    ชมรมรถโบราณ ซุมเฮา Classic Bike มหาสารคาม

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ว่าบึงก็อยากจะจับบางอะ มาหน่อยจินะนะนะนะน

Senior Member nutza779's Avatar
    สถานที่
    โคราชเข้มแข็ง
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน ตำรวจหนองบัว

หนองบัวลำภูจับโคตรๆ แค่จูงรถออกจากหน้าบ้านก็จับแล้ว
    มันจับเอาตังไปกินเหล้า และให้สาวๆ(เมียน้อย)ของมัน
    หนองบัวลำภูเป็นทางผ่านไม่ได้เลย แม้แต่ทางเลี่ยงเมือง มันยังดักจับเลย
    ถึงขี่ผ่านก็จะขี่รถไล่ตาม ใส่หมวก เปิดไฟ กระจก มีทะเบียนครบ มันยังจับเลย
    เซ็งๆๆๆๆๆๆ

ทหารของพระราชา...ทหารรักษาพระองค์

nutnonsense@hotmail.com
    เวส-สะ-ปา-ป้า__Vespa

Junior Member max c108's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นครสวรรค์ก็โดนเหมื่อนกันครับ

มันเดินดูตามอู่เลยมันจับหมด

Member เด็กโข่ง's Avatar
    สถานที่
    Bullethead(กาละแม),SR CLUB Kanchanaburi
    ขอบคุณ
    0

Talking ยังพอมีโอกาสนะ ลองอ่านดู

ลองเอาไปอ่านกันดูนะ คิดว่าน่าจะยังพอมีโอกาสขับได้อย่างสบายๆจ้า

ปล.ขอบคุณ ส.ส.เฉลิมชาติ การุญ ที่ออกมาเรียกร้องเพื่อชาว 2ล้อ ค่ะem97

http://www.bhumjaithai.com/content.php?id=780
    kanchanaburi
    ---------------------------------
    สาวกกาละแม-sr club kanchanaburi "อีเอ๋อ"
    http://www.hi5.com/friend/profile/displaySameProfile.do?userid=142761681

Bookmarks