แจ้งเตือน ตอนนี้กรมสรรพสามิตกับตำรวจกำลังกวดขันจับรถที่ไม่มี ทะเบียนอย่างหนัก - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: แจ้งเตือน ตอนนี้กรมสรรพสามิตกับตำรวจกำลังกวดขันจับรถที่ไม่มี ทะเบียนอย่างหนัก

Junior Member
    สถานที่
    หนุ่มสุรินทร์เหลา สาวสุรินทร์ตั๊ว
    ขอบคุณ
    0

สุรินทร์ก็สุดเช่นกันคราฟ

จอดกดเงินตำรวจจับไปเฉยเลย

เฮ้ออออออ

หนทางยังไม่สิ้นสุด แต่ ตังกูจะหมดก่อนสุดปลายทาง 55+

วิดวะ อุตสาหการ the tung's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จอดเก็บไว้ก่อนแล้วกันครับ
    ให้เรื่องมันลงตัวก่อนแล้วค่อยเอาออกมาขับอย่างสบายใ จ
    เห็นใจทุกๆคนครับ

Senior Member fan's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย สระบุรี&ศรีสะเกษ
    ขอบคุณ
    0

..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fan : 20-09-2010 เมื่อ 12:56
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย สระบุรี&ศรีสะเกษ

[URL]

Senior Member Neung007's Avatar
    สถานที่
    พระยาปาดคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .*.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fan อ่านข้อความ
    จัยเย็นๆคับเรื่องนี้ ตอนนี้ทางกลุ่มผมร่วมกับ สส ที่เล่นรถด้วยกัน กำลังดำเนินเรื่องให้รถในเมืองไทยจดทะเบียนได้ถูกต้อ งตามกฏหมาย แต่ถึงยังไงก้อขอให้ชาวเราเคารพกฏหมายด้วยนะคับ ท่อดังอ่ะขอร้อง มีข่าวดีเด๋วแจ้งให้ทราบคับ em97
    /\2 /\2 /\2 /\2 /\2

Junior Member vespong's Avatar
    สถานที่
    ลุงใจดี - ronin
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ w_ant4258 อ่านข้อความ
    ว่าบึงก็อยากจะจับบางอะ มาหน่อยจินะนะนะนะน
    รู้สึกว่าจะเข้ามาป่วนบ่อยเหลือเกินนะ ไม่มีไรทำเหรอ เป็นตำรวจจริงป่าวหา รู้จักมั้ยทหารปืนใหญ่นะ
    em97 เ ด็ ก ช า ว เ ข า กั บ ขี้ เ ม า ใ จ ดี em97
    .........................." ลุ ง ใ จ ดี ".............................

บายบ้า สองล้อยมฑูต buyzaba's Avatar
    สถานที่
    Ghost Cycle Classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 2 ล้อยมฑูต สารคาม อาร์มผี ขี่ซี100

เมื่อประมานปีก่อน ขอนแก่นโดนจับไปเยอะ จนล้นกรงออกมาครับ เดวนี้เรื่องมันก้อซาๆลงแล้วเขาบอกว่า ถ้าท่อรถไม่ดัง เขาก้อไม่ไล่หรอก

ไม่มีชีวิตของใครที่ดีที่สุด

ต้องมีสะดุดต้องมีหลงทาง

บายบ้า Club Devil

BBPIN:22355E79

dash_evil@hotmail.com

บอยบ้านพราน's Avatar
    สถานที่
    ร้านบอยบ้านพราน กำแพงเพชร 089-2738808
    ขอบคุณ
    0

[quote=fan;1831548]จัยเย็นๆคับเรื่องนี้ ตอนนี้ทางกลุ่มผมร่วมกับ สส ที่เล่นรถด้วยกัน กำลังดำเนินเรื่องให้รถในเมืองไทยจดทะเบียนได้ถูกต้อ งตามกฏหมาย แต่ถึงยังไงก้อขอให้ชาวเราเคารพกฏหมายด้วยนะคับ ท่อดังอ่ะขอร้อง มีข่าวดีเด๋วแจ้งให้ทราบคับ

ยุคนี้ สมัยนี้ ต้องม๊อบ ประท้วงครับ ถึงจะสำเร็จ ความเดือดร้อนของ คนกลุ่มเล็กๆเค้ามองไม่เห็นหรอกครับ ต้องรอให้เกิดม๊อบก่อน ถึงจะสนใจช่วยเหลือ

เมื่อไรชาว 2 ล้อ จะมารวมตัวกันทำอะไรเพื่อชาว 2 ล้อด้วยกันซักทีนะ รวมตัวทำประโยชน์ สร้างอะไรเพื่อสังคมมาก็เยอะ เอนดูเค้า เอนเราขาด ซะงั้น! น้อยใจสังคม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บอยบ้านพราน : 17-03-2009 เมื่อ 22:30

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down ข่าวล่ามาเร็ว นะครับ

ตำรวจไม่เท่าไรครับ แต่พวกห่าเหวสรรพสามิตมันดัน ทะลึ่งเล่นจับเชยๆมันอยู่ข้างทาง มันจับแล้วถามว่ารถมีทะเบียนเปล่า ไม่มีมันยกขึ้นรถเลยครับ ********กวนฉิบหาย(สาด) พี่ๆเค้าเล่นรถใหญ่บอกมา เลยมาเล่าสู่กันฟัง
    บักหำน้อย ยโสธร...........

CakerHang HANGCLASSIC's Avatar
    สถานที่
    Han--- Classic Tak
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน จากเด็กตากคับ han---

[quote=บอยบ้านพราน;1835128]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fan อ่านข้อความ
    จัยเย็นๆคับเรื่องนี้ ตอนนี้ทางกลุ่มผมร่วมกับ สส ที่เล่นรถด้วยกัน กำลังดำเนินเรื่องให้รถในเมืองไทยจดทะเบียนได้ถูกต้อ งตามกฏหมาย แต่ถึงยังไงก้อขอให้ชาวเราเคารพกฏหมายด้วยนะคับ ท่อดังอ่ะขอร้อง มีข่าวดีเด๋วแจ้งให้ทราบคับ

ยุคนี้ สมัยนี้ ต้องม๊อบ ประท้วงครับ ถึงจะสำเร็จ ความเดือดร้อนของ คนกลุ่มเล็กๆเค้ามองไม่เห็นหรอกครับ ต้องรอให้เกิดม๊อบก่อน ถึงจะสนใจช่วยเหลือ

เมื่อไรชาว 2 ล้อ จะมารวมตัวกันทำอะไรเพื่อชาว 2 ล้อด้วยกันซักทีนะ รวมตัวทำประโยชน์ สร้างอะไรเพื่อสังคมมาก็เยอะ เอนดูเค้า เอนเราขาด ซะงั้น! น้อยใจสังคม

ไม่มีใครอยากขับรถเถื่อน แต่เพราะหน่วยงานภาครัฐไม่เอื้ออำนวยให้มีการดำเนินก ารในเรื่องการจดทะเบียน อย่างถูกต้อง รวมทั้งจัดเก็บภาษีของกรมสรรพสามิต ที่เรียกเก็บภาษีรถจักรยานยนต์นำเข้าในอัตราที่สูงมา ก ซึ่งไม่เอื้ออำนวยและจูงใจให้คนที่ชื่นชอบรถจดทะเบีย นอย่างถูกต้อง

อยากให้รวมตัวกันจิงๆ นะคับ ทั้งประเทศเลยคับ

ไม่มีความเป็นธรรมเลยคับ

แก้ปัญหาที่ปลายเหตุ

**HAN--- CLASSIC TAK**
    **ชีวิตอิสระกรูเลือกได้**
    E-Mail:cakerhang_55@hotmail.com

mart_c50's Avatar
    สถานที่
    C CREW CUSTOM
    ขอบคุณ
    0

พัทยาก็โดนไปแล้ว 555+ พวกรถเช่าอ่ะ แต่รถเราไม่โดน ถ้าไม่อยากโดน จับ ก็คือต้อง ถอดล้อ หรือถอดอะไหล่ สัก2-3 อย่าง แล้วเราก็อ้างว่า ซื้อมาเป็นอะไหล่ 555+ เพราะที่อู่ก็ทำอยู่ จอดถอดล้อ มัน 2 ล้อเลย รอด

C CREW CUSTOM
    FREE YOUR LIFE, FLY WITH YOUR FRIENDS

Tel .090-2058514
    LINE martrocker

เลขบัญชี ธนาคารทหารไทย 624-2-05646-0 สามารถ เสือเจริญ

Member ยุทธ คับผม's Avatar
    สถานที่
    MAHASARAKAM HONDACLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

โชคดีไป...รถเรามีทะเบียนไม่ขาดต่อ
    น้องๆ ถาปัดครับ..ถ้าจะเเนว กรุณา แนวที่ความคิด นอกกรอบที่ไอเดีย..
    ไม่ใช่แนวแค่เฟอร์นิเจอร์นุ่งห่มภายนอกร่างกาย..แต่ด ักดานในความคิด.

อนาคตของสถาปนิกไทย หลังประกาศ F.T.A
    คงไม่ต่า่งอะไรกับช่างเทคนิคเขียนแบบทั่วๆไป

my e-mail yut_6.1@hotmail.com นะครับ

-Tatum C65Y nakhonkalong- ตาตั้ม's Avatar
    สถานที่
    สองล้อโบราณนครกาหลง อ.คอนสวรรค์ จ.ชัยภูมิ CHAIYAPHUM CLASSIC BIKE ONTOUR.
    ขอบคุณ
    0

Talking

รถป๋มมี ทบ.ไม่ขาดต่อแต่พี่จ่าก็ยังจะปรับเราอยู่อีกนะคร๊าฟ คริ คริ..........em97
    mc...นครกาหลง
    Chaiyaphum Classic Bike Ontour
    อดทนให้ได้ดั่งก้อนหิน ติดดินให้ได้ดั่งต้นหญ้า

ใจกว้างให้ได้ดั่งท้องฟ้า มุ่งไปข้างหน้าให้ได้ดั่งสายธาร
    แวะเยี่ยมชมบอร์ดเราคร๊าฟ
    em97

Junior Member vldeo44's Avatar
    สถานที่
    หนองฉางคลาสสิค
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ max c108 อ่านข้อความ
    มันเดินดูตามอู่เลยมันจับหมด

เหมือนกันเลยคับ มีวันนึงก็ขับผ่านกองใต้ มันก็ดันเรียกมาจับซะอีก ถามอย่างเเรกเลยว่า รถมีทะเบียนบ่าวนะ

ติว-เสี่ยวโบราณ kuna_classic's Avatar
    สถานที่
    -เสี่ยวโบราณ-
    ขอบคุณ
    0

เขาทำตามหน้าที่
    - เสี่ยวโบราณ -
    Nongkhai

โทร 085-7557692
    BB PIN:27DE7669

สิ่งที่คุณเห็น. มันอาจไม่เปนอย่างที่คุณคิด. ลองมารู้จักกันก่อน. แล้วที่เหลือค่อยว่ากัน

KM18 Ban Phai boy_dekbolan's Avatar
    สถานที่
    เด็กโบ(ลาน) CLASSIC BIKE Banphai Khon Kaen
    ขอบคุณ
    0

ครับรับทราบครับ
    และผมก็อยากรู้เหมือนกันว่ารถ big bike ที่ท่านขี่มาจับกุมพวกผมน่ะ ไม่ใช่ รถ อินวอย เหรอครับ
    ผมอยากรู้ว่ารถของท่านมีทะบียนมั้ยครับถ้ามีผมก็ขอ อภัย ครับ แต่ถ้ารถของท่าน มีแต่ อินวอย แล้วท่านมาจับรถของพวกผมที่มี อินวอยเช่นกันทำมัยครับ สงสารกันบ้างครับ

"สองมือคือใบเบิกทาง ไมล์กิโลวัดความอวุโส"

เด็กโบ(ลาน) classic bike บ้านไผ่
    บอร์ดกลุ่มคับ http://www.thaiscooter.com/club/dekbolan
    Emaill: boysuwit_dekbolan@hotmail.com
    Hi5กลุ่มน่ะครับ: http://dekbolanclassicbike.hi5.com
    08-57464936 บอย เด็กโบ(ลาน)
    สำหรับลูกค้าที่ซื้ออะไหล่น่ะครับ
    โอนเข้าบัญชีนี้เลยครับ
    นาย สุวิทย์ สิทธิ
    ธนาคาร กรุงศรีอยุธา สาขา ขอนแก่น
    0411659264

Bookmarks