แจ้งเตือน ตอนนี้กรมสรรพสามิตกับตำรวจกำลังกวดขันจับรถที่ไม่มี ทะเบียนอย่างหนัก - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: แจ้งเตือน ตอนนี้กรมสรรพสามิตกับตำรวจกำลังกวดขันจับรถที่ไม่มี ทะเบียนอย่างหนัก

Senior Member Biw_MC's Avatar
    สถานที่
    Mc เมืองเลย
    ขอบคุณ
    0

ถ้ารถของเรามีครบทุกอย่าง

ตามกฎหมาย

ตำรวจก็ไม่จับหรอกคับ
    /\7 Mc เมืองเลย /\7

ถึงจะมีอุปสรรค แค่ไหนเราก็จะไปให้ถึง
    การที่จะรักใครสักคนอาจใช้เวลาเพียงชั่ววัน
    แต่การที่จะลืมใครสักคนนั้นต้องใช้เวลาชั่วชีวิต
    บิว Mc เมืองเลย08-71827496 ตลอด 25 ชม. Mc จงเจริญ
    เมืองแห่งทะเลภูเขา สุดหนาวใน สยาม ดอกไม้งามสามฤดู

ฮายฟาย; http://www.biwmcloei.hi5.com.

Member porawin's Avatar
    สถานที่
    หัวเดียดคลาสสิค ตาก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

เซ็งครับ ที่ตากโดนเล่นงานแล้ว********พวกมายกรถถึงร้านซ่อมเลย

ทั้งๆที่เจ้าของร้านมีใบประกอบวิชาชีพถูกต้อง รถโดนยกไปแล้วจะบอกลูกค้ายังไง

มันยกไม่เลือกc70ทบ.ครบภาษีครบก็ยังยก

เครื่องดรีมยกลงมาผ่าเครื่องโครงก็อยู่ในร้านพวกบอกว ่าคุณเอาเครื่องมายำหรอ

สงสารเจ้าร้านซ่อมจัง

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mart_c50 อ่านข้อความ
    พัทยาก็โดนไปแล้ว 555+ พวกรถเช่าอ่ะ แต่รถเราไม่โดน ถ้าไม่อยากโดน จับ ก็คือต้อง ถอดล้อ หรือถอดอะไหล่ สัก2-3 อย่าง แล้วเราก็อ้างว่า ซื้อมาเป็นอะไหล่ 555+ เพราะที่อู่ก็ทำอยู่ จอดถอดล้อ มัน 2 ล้อเลย รอด
    อิอิ คิดเหมือนผมเลย เจ้าของหอบอกมันเข้ามาดู2-3 ครั้งแล้ว ทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้ขี่ไปไหนเลย ตามจริงมันจาจับได้ก็ต่อเมื่อวิ่งบนถนน แต่ถ้าจอดไว้เฉยๆมันก็เป็นอาหลั่ยดีๆนี่เอง แล้วมันจามาอุ้มไปได้ไงกัน จิงไหมคับ อย่างนี่ใครที่โดนเขามาอุ้มรถจากในร้านหรือที่บ้าน ฟ้องมันไปเลยครับมีสิทธิ์อารัยมาอุ้มไป รถไม่ได้วิ่งบนถนนสักหน่อย อันนี้ผมลองคุยกับผู้รู้มาบ้างแล้ว
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Junior Member civilnaja's Avatar
    สถานที่
    420 Ove2doS B!ke Clu3
    ขอบคุณ
    0

ไปเสียเหอะ ไม่แพงหรอก ถูกกฏหมายด้วยอีก ขับไปไหน สบายใจดี รถผมก้อโดน ลอกเลขคอ เลขเครื่องไปแล้ววววว ต้องไปจ่ายเนี่ย ไม่เหนคิดมากไรเลย อีกหน่อยมันไม่ปรับอย่างเดียวอ่ะดิ มันจะยึดไปเลย เผลอๆเสียเยอะกว่าที่เราไปเสียเองด้วยซ้ำ
    4 2 O ` O v e 2 d o S M o r N o r PiD'LoK

Junior Member civilnaja's Avatar
    สถานที่
    420 Ove2doS B!ke Clu3
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ porawin อ่านข้อความ
    เซ็งครับ ที่ตากโดนเล่นงานแล้ว***พวกมายกรถถึงร้านซ่อมเลย

ทั้งๆที่เจ้าของร้านมีใบประกอบวิชาชีพถูกต้อง รถโดนยกไปแล้วจะบอกลูกค้ายังไง

มันยกไม่เลือกc70ทบ.ครบภาษีครบก็ยังยก

เครื่องดรีมยกลงมาผ่าเครื่องโครงก็อยู่ในร้านพวกบอกว ่าคุณเอาเครื่องมายำหรอ

สงสารเจ้าร้านซ่อมจัง
    แน่อยู่แล้ว โดนข้อหาดัดแปลงเครื่องยนต์ โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า ก้อในเล่มเขียว กับสภาพรถ เครื่องยนต์ไม่ตรงกันไง
    4 2 O ` O v e 2 d o S M o r N o r PiD'LoK

Mag-Alone Mc_Classic_km7's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

ทางที่ดี ก็ควร ทำรถให้ถูกกฏระเบียบของเค้าเถอะครับ

มีใบขับขี่ เมาไม่ขับ ใส่กระจก ใส่หมวก ท่อเดิมๆ มีทะเบียนเลขโครงเครื่องตรง

ภาษีไม่ขาด แค่นี้ก็รอดแล้วครับ

เพราะยังไงถ้าขาดพวกนี้ไปอย่างนึง ตำรวจได้กินเราแน่ครับ แฮ่ๆๆ

โดนบ่อยๆ
    Tel : 089-5556335 (One-2-call)
    -------------------------------
    773-016-6925
    Mr.FUANGWICHA PACHAROEN
    Krungthai Bank.

na-ja*na-ja kongsak77's Avatar
    สถานที่
    พรเจริญคาสสิค หนองคาย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ........................................

น้ากลัวจัง.....................

ไปกลับ...............................honda s90

♥ Classic Lover ♥ Phalom classic's Avatar
    สถานที่
    ♥ Phalom classic
    ขอบคุณ
    0

เห้อ !!!

ทำไงดีล่ะเรา

Member shino3i's Avatar
    สถานที่
    ตาเลี่ยม Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ผมก้อโดนไปแล้ววววว ที่บ้าน ดีที่รถมีทะเบียนแต่โดนปรับดัดแปลงสภาพ - -"

ตอนนี้จอดละก็ขอให้ทุกคนระวังกานน่ะคับ

เว้นที่ว่างตรงกลางระหว่าง เรา *

http://shinnobi.hi5.com

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Angry ระวังด้วยนะคร๊าบ

ตอนนี้พวกสรรพสามิตรมันเอาจริงนะครับ ตำรวจไม่เท่าไรครับ ระวังนะครับทุกคน(เป็นห่วงคร๊าบ)
    ตอนนี้ผมจอดแล้วครับ ได้แต่นั่งมองครับ
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Junior Member komkit2533's Avatar
    สถานที่
    NOLOGO ชัยภูมิคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ผมก็โดนเหมือนกันครับ วันที่วิ่งกลับจากงานเจแปนก่อนนถึงชัยภูมิโดนไปคันละ 100บาทครับ

zaxc_50's Avatar
    สถานที่
    sfee scooter club sukhothai
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cp อ่านข้อความ
    อิอิ คิดเหมือนผมเลย เจ้าของหอบอกมันเข้ามาดู2-3 ครั้งแล้ว ทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้ขี่ไปไหนเลย ตามจริงมันจาจับได้ก็ต่อเมื่อวิ่งบนถนน แต่ถ้าจอดไว้เฉยๆมันก็เป็นอาหลั่ยดีๆนี่เอง แล้วมันจามาอุ้มไปได้ไงกัน จิงไหมคับ อย่างนี่ใครที่โดนเขามาอุ้มรถจากในร้านหรือที่บ้าน ฟ้องมันไปเลยครับมีสิทธิ์อารัยมาอุ้มไป รถไม่ได้วิ่งบนถนนสักหน่อย อันนี้ผมลองคุยกับผู้รู้มาบ้างแล้ว

รถเพื่อนเพิ่งโดนไปคับจอดไว้บ้านเช่าในห้องนอนข้างเต ียงนอนมันเลย
    เพื่อนถามว่า มีหมายค้นไหม เป็นกระทำผิดซึ่งหน้า เพราะตำรวจขับตามมาจากปากซอย
    ยกรถกลับไปโรงพักเลย
    นาย คมสันต์ เด่นสมบูรณ์
    ธนาคาร กรุงเทพ สาขา สุโขทัย
    3774006567

ขอบคุณ สำหรับพื้นที่เล็กๆที่ทำให้รู้จักมิตรภาพและการเดินท าง 6 ปีแล้วที่เดินทางในเว็บนี้ thaiscooter.com

Junior Member max c108's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คิดดีๆนะ

ถึงพวกท่านลองไปคิดดีๆนะที่คิดจะยึดรถพวกเราชาวคลาสส ิคพวกเราไปทำไรให้หรอคับที่พวกเราออกทริปออกเพื่อไปไ หนออกไปแว้นกันหรอออกไปสร้างความเดื่อดร้อนกันหรอที่ พวกเราออกทริปเพื่อน้องๆผู้ยากไร้บ้างสร้าห้องสมุดบ้ างเชื่อมไมรตีรกันบ้างไปทำบุญกันบ้างแล้วพวกปืนเถื่อ นเอยซีดีเอยทำไมไม่ไปยึดล่ะคับพวกเราขอถามหน่อย

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ max c108 อ่านข้อความ
    ถึงพวกท่านลองไปคิดดีๆนะที่คิดจะยึดรถพวกเราชาวคลาสส ิคพวกเราไปทำไรให้หรอคับที่พวกเราออกทริปออกเพื่อไปไ หนออกไปแว้นกันหรอออกไปสร้างความเดื่อดร้อนกันหรอที่ พวกเราออกทริปเพื่อน้องๆผู้ยากไร้บ้างสร้าห้องสมุดบ้ างเชื่อมไมรตีรกันบ้างไปทำบุญกันบ้างแล้วพวกปืนเถื่อ นเอยซีดีเอยทำไมไม่ไปยึดล่ะคับพวกเราขอถามหน่อย
    ผมอยากให้ท่านตำรวจเห็นจังข้อความนี้ สงสัยจะโดนหนักกว่าเก่าอีกเป็นแน่แท้

ต้นน้ำซี's Avatar
    สถานที่
    ต้นน้ำซี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Ddd

ที่ชัยภูมิยังดีมาหน่อยยังขี่ได้ขออย่างเดียวอย่าขับ ไปเหยีบเท้ามันก็แล้วกัน
    ต้นน้ำซีคลาสิค หนองบัวแดง

Bookmarks