จอดรถทิ้งใว้แล้วน้ำมันเครื่องย้อยผิดปรกติมั้ยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: จอดรถทิ้งใว้แล้วน้ำมันเครื่องย้อยผิดปรกติมั้ยครับ

Member Butterfly_44's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จอดรถทิ้งใว้แล้วน้ำมันเครื่องย้อยผิดปรกติมั้ยครับ

รถผมใช้อยู่ทุกวันแต่ช่วงกลางคืนที่จอดอยู่ จะมีน้ำมัน
    เครื่องย้อย อยากทราบว่าแบบนี้มันเป็นเรื่องปรกติ
    หรือไม่ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roots อ่านข้อความ
    หยดนิดๆหน่อยๆ พอเสียวๆคงไม่เป็นไรมั้งครับท่าน..

แต่ถ้า หลั่งยาวๆเอ้ยๆ ไหลยาวๆ..จนเลอะบ้านนี่ก็แปลกอ่าครับ ของผม จะหยด นิดเดียว เฉพาะตอนใช้รถ
    หรือบางทีก็ไม่หยดเลยครับ.....ว่าแต่ นายเติม น้ำมันเครื่อง กี่ cc อ่า

มันไม่ได้ใหลยาวอ่ะครับ ใหลหยดนิดหน่อย แบบว่าจอดตรงใหนเป็นรอยตรงนั้นอ่ะ

Junior Member wormup's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พึ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่องหรือเปล่าครับ หรือว่าของเก่า

ผมว่าใส่น้ำมันเครื่องเยอะเกินไปหรือเปล่า

ถ้าตามมาตรฐาน ไม่เกิน 500cc นะครับ

จริงๆใช้แค่ 250cc ก็วิ่งได้ แต่กำลังดีสัก 400cc กำลังดีเลย

ถ้าใส่เยอะน้ำมันมันชอบรั่วซึมออกตามร่องเครื่องน่ะค รับ

เมื่อก่อนผมก็เป็นนะชอบหยดๆ หลังจากเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไป

เติ่มตามที่บอกไป ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

ถ้าไปตามร้าน บางทีเค้าเติมทีหมดเลย 1000cc มันเยอะไปน่ะครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wormup อ่านข้อความ
    พึ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่องหรือเปล่าครับ หรือว่าของเก่า

ผมว่าใส่น้ำมันเครื่องเยอะเกินไปหรือเปล่า

ถ้าตามมาตรฐาน ไม่เกิน 500cc นะครับ

จริงๆใช้แค่ 250cc ก็วิ่งได้ แต่กำลังดีสัก 400cc กำลังดีเลย

ถ้าใส่เยอะน้ำมันมันชอบรั่วซึมออกตามร่องเครื่องน่ะค รับ

เมื่อก่อนผมก็เป็นนะชอบหยดๆ หลังจากเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไป

เติ่มตามที่บอกไป ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

ถ้าไปตามร้าน บางทีเค้าเติมทีหมดเลย 1000cc มันเยอะไปน่ะครับ

สงสัยจะเติมเยอะไปจิงๆ

plaggio junior boom*~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ของผมหนักกว่า เหอๆ

แล้วถ้าแบบว่ารถผม มันหยด เว่อๆเลยอะแก้ยังไงได้มั่ง บางทีนั่งอยุ่สัก6-7เมตรยังได้กลิ่นเบนซิน และบางทีเบนซินมันก้อหยดออกมาบ้างอะคัฟ ทำงายดีหว่า??
    เพิ่งเป็นหลังจากการผ่าเครื่องครั้งล่าสุดอะคัฟem98
    WHAT KIND OF FOOL DO YOU THINK I AM...?

ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ของผมหยุดแล้วครับ
    ไม่ได้ทำไรเลยหยุดไปเอง

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

มัน หยุด ก่า ดี งับ แต่ หน้า เสี่ยว นะงับ มัน ใช้ แค่ 250 cc.. ก่า จิง แต่ ว่า ผม เติมไป 300 ก่า มัน ก่า หยด นะ ผม ว่า ก่า ปกติ เน้อ (ถูกผิดประการได้ขอ อภัย งับ )
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน ลูก สูบเวส ป้า มัน ต้อง หลวมใช้ป่ะงับ !!!

ขอ ถาม นิด อ่า งับ คือ ว่า รถ ผม แหวน มัน หัก แย้ว ผม ตกใจ ก่า คือ ว่า ลูก สูบ มัน หลวม แบบ ว่า เอา ใส่ ใน เสื้อ สูบ มัน ไหล ตก เลย อ่า งับ ๐๐๐๐มันจะเปง อ่าร่ายรึป่าว๐๐๐๐หรือ เปง เรื่อง ปกติ อ่า งับ .........../\4/\4
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

Senior Member Tsun@mi's Avatar
    สถานที่
    มั่วๆในลำปาง
    ขอบคุณ
    0

อาจจะเป็นปะเกนเครื่อง หรือปะเกนที่ถ่ายน้ำมันเคื่องอ่ะครับ ลองเอาเบนซินล้างดูครับ

Bookmarks