สาเหตุที่ผู้ชายบางคนไม่ยอมมีเมีย.....ลอง ดูวิธีคำนวนของเขากันครับ

ชื่อกระทู้: สาเหตุที่ผู้ชายบางคนไม่ยอมมีเมีย.....ลอง ดูวิธีคำนวนของเขากันครับ

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน สาเหตุที่ผู้ชายบางคนไม่ยอมมีเมีย.....ลอง ดูวิธีคำนวนของเขากันครับ

เขากล่าวไว้ว่า.....อย่างนี้

สาเหตุที่ผม ยังไม่มีภรรยาเพราะว่า ................
    ผมสามารถเอ็นจอย xxx ในราคาที่คุ้ม ค่า
    เที่ยวทุกอาทิตย์ = 2,000 x 4 = 8,000 บาท/เดือน
    = 8000 x 12 = 96,000 บาท/ปี
    เลือกได้ทุกรุ่น ทุกขนาด ใหม่ล่าสุดแกะกล่อง
    ไม่มีข้อผูกพันใดๆ รับประกันคุณภาพและการบริการ

หาเมีย
    ต้นทุนระหว่างจีบ = 100,000 up
    ต้นทุนดาวน์ = 300,000 บาท up
    ค่าที่ อยู่อาศัยให้ = 1,500,000 up
    ค่าพาหนะ = 600,000 up
    ค่าบำรุง รายเดือน = 50% ของเงินเดือน up
    ไม่รวมค่าเสียเวลาและประสาทเสียจากการแทรกแซง
    และการไร้คุณภาพเป็นพักๆของ ผลิตภัณฑ์

ซื้อแล้วห้ามเปลี่ยนคืน ห้ามใช้ผลิตภัณฑ์อื่นร่วม
    ผลิตภัณฑ์มีอายุยืนยาว แต่คุณภาพเสื่อมทันทีที่ซื้อ
    ผลิตภัณฑ์อาจเป็นสินค้ามือสอง แต่จำหน่ายในราคาเต็ม
    คุณไม่มีสิทธิ์ครอบครอง ผลิตภัณฑ์
    แต่ผลิตภัณฑ์มีสิทธิ์ครอบครองคุณ
    และทุกสิ่งที่คุณ เป็นเจ้าของ
    ผลิตภัณฑ์เกิดแตกหน่อ ร ายได้ข้างต้นที่ว่ามาทั้งหมด
    ต้องหักออกอีก 30% ของรายได้...

------------------------------------------------------------------------------
    ถ้ามะเหมาะสม....ก็ลบเลยก็ได้ครับผม อิอิ...................Credit..forestgum
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

Thumbs up .......♫

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roots อ่านข้อความ
    เขากล่าวไว้ว่า.....อย่างนี้

สาเหตุที่ผม ยังไม่มีภรรยาเพราะว่า ................
    ผมสามารถเอ็นจอย xxx ในราคาที่คุ้ม ค่า
    เที่ยวทุกอาทิตย์ = 2,000 x 4 = 8,000 บาท/เดือน
    = 8000 x 12 = 96,000 บาท/ปี
    เลือกได้ทุกรุ่น ทุกขนาด ใหม่ล่าสุดแกะกล่อง
    ไม่มีข้อผูกพันใดๆ รับประกันคุณภาพและการบริการ

หาเมีย
    ต้นทุนระหว่างจีบ = 100,000 up
    ต้นทุนดาวน์ = 300,000 บาท up
    ค่าที่ อยู่อาศัยให้ = 1,500,000 up
    ค่าพาหนะ = 600,000 up
    ค่าบำรุง รายเดือน = 50% ของเงินเดือน up
    ไม่รวมค่าเสียเวลาและประสาทเสียจากการแทรกแซง
    และการไร้คุณภาพเป็นพักๆของ ผลิตภัณฑ์

ซื้อแล้วห้ามเปลี่ยนคืน ห้ามใช้ผลิตภัณฑ์อื่นร่วม
    ผลิตภัณฑ์มีอายุยืนยาว แต่คุณภาพเสื่อมทันทีที่ซื้อ
    ผลิตภัณฑ์อาจเป็นสินค้ามือสอง แต่จำหน่ายในราคาเต็ม
    คุณไม่มีสิทธิ์ครอบครอง ผลิตภัณฑ์
    แต่ผลิตภัณฑ์มีสิทธิ์ครอบครองคุณ
    และทุกสิ่งที่คุณ เป็นเจ้าของ
    ผลิตภัณฑ์เกิดแตกหน่อ ร ายได้ข้างต้นที่ว่ามาทั้งหมด
    ต้องหักออกอีก 30% ของรายได้...

------------------------------------------------------------------------------
    ถ้ามะเหมาะสม....ก็ลบเลยก็ได้ครับผม อิอิ...................Credit..forestgum

ใครมันเปงคนคิดว่ะ
    ม่ มี อ ะ ไ ร ล่ น ต ล ด้ เ ก่ เ ท่ า โ ค ช ะ
    .......คืมันมีดตรีขึ้นมาบนโล

พื่อเป็นเรื่อของสุนทรียศาสตร์

มันม่ใช่ทฤษฎี..................

ที่ต้องาหาเหตุผล..........

[email protected]
    http://joyindy.hi5.com

คลับแมน ขับมันส์ [DEATH_MC]'s Avatar
    สถานที่
    มะขามหวานคลาสสิค+CRU classicclub
    ขอบคุณ
    0

5555+
    ได้จัย
    ทหารไทย233-2-06784-8วรสิทธิ์ คูทิพย์ สาขาเซลทรัลลาดพร้าว

Senior Member Mr.Thailand's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วย

เรื่องจริง

Senior Member taored_sr's Avatar
    สถานที่
    SR Samutprakan
    ขอบคุณ
    0

แหมเงินดาว์นก็เที่ยวได้หลายปีแล้ววคับ5555
    ชีวิตใครชีวิตมัน ชีวิตผมผมเลือกเอง
    TAO SR Samutprakan

bOmzEr's Avatar
    สถานที่
    ปริ่ม~ปริ่ม classic kTb ~
    ขอบคุณ
    0

Talking

5 5 5 +

เจริญพร ๆ ๆ

>>>>>> Im DeathcorE ;]
    >>>>>>>> http://pumback.hi5.com <<<<<<<<
    >>>>> msn : [email protected] <<<<<
    >>>>> 0 8 0 - 9 3 6 4 8 6 9 :: BOM <<<<<

seed53's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เวลาคุณขี่มอไซค์ล้มนอนโรงบาลคุณทำไงครับ.....ถ้าคุณ ไม่มีเมียเอาไปคิดครับ

สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

เวลาคุณขี่มอไซค์ล้มนอนโรงบาลคุณทำไงครับ.....ถ้าคุณ ไม่มีเมียเอาไปคิดครับ
    ถ้าล้มพร้อมเมียล่ะครับ....

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

best_gbdc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

นักคณิตศาสตร์มาเอง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roots อ่านข้อความ
    ถ้าล้มพร้อมเมียล่ะครับ....
    ก็ภาวนาให้เมียตายครับ 55+

ล้อเล่นครับผม ขำๆนะ

ขอบคุณ
    0

บางครั้งผู้หญิงก็อยากคิดกลับอีกเช่นกันนะคะ ทำไมต้องถูกเลือก น่าจะเป็นคนที่ได้เลือกนะคะ บางครั้งก็อยากจะตะโกนดังๆๆว่า ทำไมดวงมันแย่ขนาดนี้ แต่ก็โดนเลือกไปแล้ว ก็ต้องบำเพ็ญตนให้อยู่ในกรอบและในกรงต่อไป น่าอิจฉาคนที่ไม่ต้องมีครอบครัวเน๊าะ และส่วนมากเค้าจะไม่ต้องดูดีมาก และถ้าหน้าตาเตะตาใครก็ต้องเข้ากรงเร็วกว่าใคร ถ้าเลือกได้ขอเกิดเป็นผู้ชายค่ะ

Senior Member reebper's Avatar
    สถานที่
    หนุ่ม วัดกำแพง
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าส่วนใหญ่ผู้หญิงก้อเป็นฝ่ายเลือกนะครับ เพราะจากประสบการณ์ ผุ้หญิงมักรักคนเลวชอบคนดีแต่สุดท้ายผู้หญิงทุกคนก้อ ไปกับคนรวยหมด
    เพราะฉะนั้น ไม่มีเงินไม่มีสิทธิ์ครับ ต่อให้ต้องอยู่แบบช้ำใจทุกวันแต่ถ้าผู้ชายคนนั้นรวย พวกเธอทุกคนก้อยอมพร้อมใจที่จะอยู่กับคนรวยครับ
    ต่อให้คุณเป็นคนดีเลิศประเสริฐศรีแค่ไหนแต่ถ้าไม่มีเ งินก็จบกัน
    (ถ้าเห็นว่าข้อความของผมไม่สมควรก้อลบได้นะครับ เพราะมันเป็นแค่1ความคิดเห็นจากประสบการณ์ตรง)

สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

เป็นความคิดของเพื่อนๆ ที่น่าสนใจนะครับผม......ไม่ผิดทั้ง 3 ครับ ชาย หญิง และเพศที่3

golfswsk303's Avatar
    สถานที่
    __~!!"DETUDOM'' [V]OLKS[W]AGEN CLUB~!! UBON ____
    ขอบคุณ
    0

โดน ๆๆ ๆคั๊บ
    ไม่ แต่ งงานแหระ ชาตินี้
    5 5 5
    กอล์ฟ เดชอุดมรถเก่า
    คนเดชอุดมใจดีคร้าบ

ติดต่อตลอด 24 ชม คร้าบ

Senior Member chatri_bird's Avatar
    สถานที่
    ssc สายจอมพล
    ขอบคุณ
    0

ยอดมากครับ
    ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน แต่มานะตนหรือจะสู้คนเลีย ( ssc 009 )

[email protected] (0835216267)

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=343 (บอร์ดกลุ่ม)

Bookmarks