ว่าจะไปพักรออยู่ชุมแพ แล้วเจอกันที่วันงาน คับ

ชื่อกระทู้: ว่าจะไปพักรออยู่ชุมแพ แล้วเจอกันที่วันงาน คับ

Senior Member unit's Avatar
    สถานที่
    SCOOTER SARAKHAM by 200
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ว่าจะไปพักรออยู่ชุมแพ แล้วเจอกันที่วันงาน คับ

ผมขอเป็นข้อเสนอ สำหรับคนออกดึก เพราะทางสารคามออก ประมาณทุ่ม

แล้ะพี่เต้งก็ออกพร้อมๆกัน เลยมีความคิดว่า คื่นวันศุกร์ว่าจะไปนอนที่ชุมแพ ก่อน

เนื่องจาก ในคื่นวันศุกร์กลุ่ม ก็จะไปนอนใน เมื่อง เพรชบูรณ์กัน

แล้วถ้าหากทางผมออกดึกกว่าจะไปถึงที่เพรชบูรณ์ก็ดึกม ากแล้ว และไปก็คงไม่ได้ไปเที่ยวไหนกัน

มันจะเป็นการเสี่ยง ที่จะเดินทาง ผมเลยมีข้อเสนอ

สำหรับคนที่ออกดึก ครับ

ว่าจะเอาไงกัน ขอความคิดเห็นหน่อย

ป.ล. พี่เต้ง ติดต่อชุมแพด้วยนะพี่ เรื่องที่พักกับ เครื่องดื่มถ้าได้ คำตอบ ที่ชุมแพ งะ
    /\2 by PX 200 e /\2
    [email protected]

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unit อ่านข้อความ
    ผมขอเป็นข้อเสนอ สำหรับคนออกดึก เพราะทางสารคามออก ประมาณทุ่ม

แล้ะพี่เต้งก็ออกพร้อมๆกัน เลยมีความคิดว่า คื่นวันศุกร์ว่าจะไปนอนที่ชุมแพ ก่อน

เนื่องจาก ในคื่นวันศุกร์กลุ่ม ก็จะไปนอนใน เมื่อง เพรชบูรณ์กัน

แล้วถ้าหากทางผมออกดึกกว่าจะไปถึงที่เพรชบูรณ์ก็ดึกม ากแล้ว และไปก็คงไม่ได้ไปเที่ยวไหนกัน

มันจะเป็นการเสี่ยง ที่จะเดินทาง ผมเลยมีข้อเสนอ

สำหรับคนที่ออกดึก ครับ

ว่าจะเอาไงกัน ขอความคิดเห็นหน่อย

ป.ล. พี่เต้ง ติดต่อชุมแพด้วยนะพี่ เรื่องที่พักกับ เครื่องดื่มถ้าได้ คำตอบ ที่ชุมแพ งะ
    ก็ดีนะ
    จะได้ไม่เสี่ยงมาก
    ไปถึงก็ดึกอย่างว่าแหละคงได้ไปนอนอย่างเดียว เที่ยวไม่ทันเค้า 555+

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97
    noy_little @ hotmail.com

noylittle.hi5.com
    noylittle.multiply.com

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ปัญหามันอยู่ที่ว่า เช้าวันเสาร์คุณจะเดินทางมาร่วมกิจกรรมทันรึเปล่า มันไม่ได้อยุ่ที่ว่าคุณจะนอนค้างที่ไหน ผมได้แจ้งรายละเอียดให้คุณทราบแล้ว หลังจากนั้นคุณก็ไปบริหารเวลากันเอาเองว่าจะกำหนดอย่ างไร สายใครสายมัน ซึ่งคงเดินทางไม่ตรงกันแน่ ผมไม่ไดซีเรียสว่าคุณจะมานอนค้างที่เพชรบูรณ์คืนแรกร ึเปล่า แต่กังวลตรงที่จะมีเวลามาร่วมกิจกรรมช่วงเช้าและทั้ง วัน(เสาร์)มาแค่ไหน อย่าลืมว่านี่คืองานกลุ่ม ไม่ใช่งานของใครคนใดคนหนึ่ง ถ้าต่างคนต่างอยากจะมาตามใจฉัน ผมก็คงไม่มีสิทธิ์ไปห้ามอะไรใครได้ แต่อย่าลืมว่า สีสันของงานมันก็จะหดหายไป คือพูดง่ายๆ ไปเจอกันตอนเย็นวันเสาร์เลย ซึ่งสามารถทำได้ แต่ถ้าผมถามกลับไปว่า แล้วจะทำไปเพื่ออะไร ตอบผมหน่อยนะครับ.....
    ปล.เข้าใจนะว่าเดินทางตอนดึกมันอันตราย แล้วส่วนตัวก็ไม่อยากให้เป็นเช่นนี้ด้วย แต่อย่าลืมว่า ผมบอกให้บริหารเวลากันแล้วนะครับ ตรงจุดนี้ขึ้นอยุ่ทางคุณแล้วว่าจะบริหารเวลากันยังไง รับทราบ......

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ปัญหามันอยู่ที่ว่า เช้าวันเสาร์คุณจะเดินทางมาร่วมกิจกรรมทันรึเปล่า มันไม่ได้อยุ่ที่ว่าคุณจะนอนค้างที่ไหน ผมได้แจ้งรายละเอียดให้คุณทราบแล้ว หลังจากนั้นคุณก็ไปบริหารเวลากันเอาเองว่าจะกำหนดอย่ างไร สายใครสายมัน ซึ่งคงเดินทางไม่ตรงกันแน่ ผมไม่ไดซีเรียสว่าคุณจะมานอนค้างที่เพชรบูรณ์คืนแรกร ึเปล่า แต่กังวลตรงที่จะมีเวลามาร่วมกิจกรรมช่วงเช้าและทั้ง วัน(เสาร์)มาแค่ไหน อย่าลืมว่านี่คืองานกลุ่ม ไม่ใช่งานของใครคนใดคนหนึ่ง ถ้าต่างคนต่างอยากจะมาตามใจฉัน ผมก็คงไม่มีสิทธิ์ไปห้ามอะไรใครได้ แต่อย่าลืมว่า สีสันของงานมันก็จะหดหายไป คือพูดง่ายๆ ไปเจอกันตอนเย็นวันเสาร์เลย ซึ่งสามารถทำได้ แต่ถ้าผมถามกลับไปว่า แล้วจะทำไปเพื่ออะไร ตอบผมหน่อยนะครับ.....
    ปล.เข้าใจนะว่าเดินทางตอนดึกมันอันตราย แล้วส่วนตัวก็ไม่อยากให้เป็นเช่นนี้ด้วย แต่อย่าลืมว่า ผมบอกให้บริหารเวลากันแล้วนะครับ ตรงจุดนี้ขึ้นอยุ่ทางคุณแล้วว่าจะบริหารเวลากันยังไง รับทราบ......

ขอกำหนดการด้วยนะครับพี่โต่ง

อย่างเป็นทางการหรือไม่เป็นทางการก็ได้ครับผม

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97

☮ Birtpop- rock'n roℓℓs☮ teng666's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

Talking รับทราบ

รับทราบคับ ยังไงก็ได้คับ คุยกันในเอมก็ได้เรื่องชุมแพ จะติดต่อ

ให้คับ ว่าจะเอาไงแน่ ถ้านอนต้องตื่นแต่เช้าๆเพื่อให้ทันงานนะคับ

ถ้าดื่มมาก ตื่นสายไม่ทันแน่

ser yes ser!!

คลิปทำเองPX & T5วิ่งเล่นๆhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521014[/RIGHT]

T5 อีกมากมายให้เว็บนี้คับ http://www.squaretails.vespat5.co.uk/

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noy_little อ่านข้อความ
    ขอกำหนดการด้วยนะครับพี่โต่ง

อย่างเป็นทางการหรือไม่เป็นทางการก็ได้ครับผม
    อืมม์....น้อยไม่น่าพลาดนะ กำหนดการณ์ของงาน พี่ออกไปตั้งนานแล้ว ลองเปิดหาดูครับ อยู่หน้าที่เท่าไหร่ก็ไม่ทราบ แต่ลองไล่หาดูครับ อยุ่ในกระทู้สรุปจัดงานPX.นั่นแหละ em21

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    อืมม์....น้อยไม่น่าพลาดนะ กำหนดการณ์ของงาน พี่ออกไปตั้งนานแล้ว ลองเปิดหาดูครับ อยู่หน้าที่เท่าไหร่ก็ไม่ทราบ แต่ลองไล่หาดูครับ อยุ่ในกระทู้สรุปจัดงานPX.นั่นแหละ em21
    โอเคครับพี่เจอแล้วครับ

ขอคุยกันก่อนครับเพราะออกดึกและอีกอย่างไปกับพักพวกไ งครับ

ทริปนี้เป็นเพียงทริปที่สอง ทริปทางไกลนะครับที่ผมเคยวิ่งครับ เลยต้องหาพัหพวกหน่อยเด๋ยวเหงา

เอาไงก็เอากันครับ

ไม่พลาดหรอกครับ ไงผมก็โอนเงินแล้ว อิอิ

กำหนดการณ์การเดินทางและรายละเอียดของงานครับ....
    วันศุกร์ที่ 27 มีนาคม 2552
    เวลา 18:00 น. เข้าพักที่โรงแรมในตัวเมือง จ.เพชรบูรณ์
    20:00 น. ทานอาหารค่ำร่วมกัน
    22:00 น. ท่องเที่ยวยามราตรีที่เพชรบูรณ์ กับ โฆษิต ฮอลล์
    01:00 น. พักผ่อนกันตามอัธยาศัย

วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2552
    เวลา 10:00 น. ออกเดินทางมุ่งหน้าสู่เขาค้อ กาแลคซี่
    12:00 น. ทานข้าวเที่ยงและดื่มกาแฟอร่อย(แก้แฮงค์)กันที่เข้าค ้อ
    13:00 น. ขึ้นชมพิพิธภัณฑ์เขาค้อ และแวะกราบไหว้พระธาตุเจดีย์บนเขาค้อ
    15:00 น. ศึกวันแดงเดือด เราจะได้เห็นPX.Clubแตกคอกันก็งานนี้ล่ะครับ 555+++ เราจะไปเล่น
    BB.Gun ที่สนาม กัสท์ อาร์มี่ ใครพลาดจากครั้งที่แล้วงานนี้แก้ตัวได้ครับจะยิงให้เ ละเลย
    17:00 น. เข้าพักที่รีสอร์ทโฮมสเตย์ วังน้ำหนาว
    19:00 น. ทานอาหารค่ำร่วมกัน
    20:00 น. ฟังดนตรีindyสบายๆ
    21:00 น. ร่วมเล่นกิจกรรมสนุกๆกับทางทีมงานPX.Clubและพูดคุยกั บเพื่อนๆในวงการทุกคน
    22:00 น. สนุกกับดนตรีในเบรคที่2
    24:00 น. พักผ่อนกันตามอัธยาศัย

วันอาทิตย์ที่ 29 มีนาคม 2552
    เวลา 09:00 น. ออกเดินทางกลับสู่บ้านเกิดเมืองนอน แล้วพบกันในทริปต่อ

/\

เวสป้า พีเอ็ก๑๕๐'s Avatar
    สถานที่
    อุดรธานีสกูตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถ้าได้ไปก็ออกที่ชุมแพเหมือนกัน

ถ้าผมได้ไปงานนี้ผมก็จะเริ่มสตาร์ทที่ชุมแพเหมือนกัน เพราะต้องไปส่งลูกกะแฟนที่นั้นเอารถpxขึ้นกะบะไปแล้ว ไปยกลงที่ชุมนะแพ ถ้ายังไงโพสเบอร์ทิ้งไว้หน่อยครับจะได้ติดต่อกัน 081-6694923 โจ้

Senior Member b_b_ball's Avatar
    สถานที่
    194 scooter club khon kaen
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเราพักไกล้ๆเขาค้อดีกว่าปาวครับ

เช่นปากทางเขาค้อ หรือ ปากทางเขาค้อเลย เพราะพักที่ชุมแพ คงไม่ได้ย้นระยะเวลาการเดินทางมากนัก

ธนาคารกสิกรไทย

428-2-30568-8

เอนกศักดิ์ ฝีมือสาร

บอร์ดกลุ่ม 194 scooter club khon kaen http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=303

Emaill anekyanyon@hotmail

Senior Member ปิง_FreeD๐M-L!Fe's Avatar
    สถานที่
    Freedom_Life Vespa Gang
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ b_b_ball อ่านข้อความ
    ถ้าเราพักไกล้ๆเขาค้อดีกว่าปาวครับ

เช่นปากทางเขาค้อ หรือ ปากทางเขาค้อเลย เพราะพักที่ชุมแพ คงไม่ได้ย้นระยะเวลาการเดินทางมากนัก
    ขออนุญาติเสริมข้อมูลคับผม. ..คือปากทางเขาค้อห่างจากตัวเมือง 13 กิโลเองคับ ใช้เวลาประมาณ 10 นาทีก็เข้าถึงตัวเองล่ะคับ. ..พี่ๆคับ กัดฟันมาให้กันถึงเพชรบูรณ์เลยคับ. ..สู้ๆฮ่ะ em97
    ถ้าพี่กัดฟันจะวิ่งมาเพชรบูรณ์จิงๆ เดี๋ยวออกตัวไปรับที่หล่มสักได้คับผม. ...หล่มสักเพชรบูรณ์ ใช้ระยะเวลาประมาณ 30-40 นาทีคับ
    e-mail & Tel.
    085-8765296 P!nG FreeD๐M /\3

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

โอโห้ เจ้แค่นี้ บ่นยาวเลยคนแก่ก็งี้ละ แก่แล้วขี้บ่น ชิบหายเลย ยังไงก็ทัน ออกเช้า ตื่นมา ถอน แล้วออกเลย

ว่าแต่ ขอคนที่คิดว่าจะออกดึกจิง หน่อย เพราะ จะได้รู้ว่ามีใครบาง

หรือใคร มีที่พีกที่ดีกว่าหรือใกล้กว่าเสนอมาเลย ครับ เอาสบาย ใจ เรา

มี สารคาม 2 คัน ที่ออกดึก

ป.ล. เฉพาะคนที่ติดทุละจิงๆ นะครับ ผมก็ไม่อยากทำให้งานก่อย เหมื่อน กัน ใจมันไปแต่งานมันมี นี้ดิสำคัญ

085 7776338 เบอร์เอ้นะ ครับ ไงโทมาได้เลยคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unit : 13-03-2009 เมื่อ 21:14

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unit อ่านข้อความ
    โอโห้ เจ้แค่นี้ บ่นยาวเลยคนแก่ก็งี้ละ แก่แล้วขี้บ่น ชิบหายเลย ยังไงก็ทัน ออกเช้า ตื่นมา ถอน แล้วออกเลย

ว่าแต่ ขอคนที่คิดว่าจะออกดึกจิง หน่อย เพราะ จะได้รู้ว่ามีใครบาง

หรือใคร มีที่พีกที่ดีกว่าหรือใกล้กว่าเสนอมาเลย ครับ เอาสบาย ใจ เรา

มี สารคาม 2 คัน ที่ออกดึก

ป.ล. เฉพาะคนที่ติดทุละจิงๆ นะครับ ผมก็ไม่อยากทำให้งานก่อย เหมื่อน กัน ใจมันไปแต่งานมันมี นี้ดิสำคัญ

085 7776338 เบอร์เอ้นะ ครับ ไงโทมาได้เลยคับ
    ว่าไงว่าตามกันครับ

เห็นว่ามีพี่บอล ขอนแก่น 2 คัน 2 คน

พี่เต้งขอนแก่น 2 คัน 2 คน

เบอร์ผม 0899404142 น้อยครับ

Senior Member b_b_ball's Avatar
    สถานที่
    194 scooter club khon kaen
    ขอบคุณ
    0

ยังไงก็ว่าตามกัน แสดงความคิดเห็นมาครับ

ธนาคารกสิกรไทย

428-2-30568-8

เอนกศักดิ์ ฝีมือสาร

บอร์ดกลุ่ม 194 scooter club khon kaen http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=303

Emaill anekyanyon@hotmail

เวสป้า พีเอ็ก๑๕๐'s Avatar
    สถานที่
    อุดรธานีสกูตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ......

ถ้าจะพักกันที่ชุมแพจริงๆนะครับผมอยากจะทราบยอดว่าจะ พักกี่คนครับจะได้หาที่พักให้ (เอาแบบถูกๆเน๊อะ)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เวสป้า พีเอ็ก๑๕๐ อ่านข้อความ
    ถ้าจะพักกันที่ชุมแพจริงๆนะครับผมอยากจะทราบยอดว่าจะ พักกี่คนครับจะได้หาที่พักให้ (เอาแบบถูกๆเน๊อะ)
    ขอยอดด้วยครับ จะได้ให้พี่โจ้ติดต่อที่พักให้ ครับ เอาแบบชั่ว นะครับ

รอยอดอยู่นะครับ จะได้สรุป ได้ว่าเอาไง แต่คง ประมาณ 6-8คน งะครับพี่โจ้ คงไม่มากกว่านี้ครับ

เดียวไงบอกอีกที่นะพี่นะ

วันเสาร์เราจะออกแต่เช้าเลยนะครับ ฉนั้นวันศุกร์ เมาให้พับเลย จะได้นอนไว้ๆ5555555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unit : 14-03-2009 เมื่อ 22:12

Bookmarks