The 30th Bangkok International Motor Show 2009

ชื่อกระทู้: The 30th Bangkok International Motor Show 2009

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

มาตรฐาน The 30th Bangkok International Motor Show 2009

The 30th Bangkok International Motor Show Theme
    Green Life on Wheels:
    Nowadays vehicle has become an essential part of human's daily life, and also being like the second home to many people. From day to night many people use their vehicle as working place, dining room, changing room, bedroom, etc. However, the major role of the vehicle is to take us to the destination safety. And we need energy to drive the engine.
    Hence, the innovation of vehicle development should concern on not only new technology but also energy saving and environment.
    ยานยนต์ คน รักษ์ธรรมชาติ

ปัจจุบันนี้ รถยนต์กลายเป็นสิ่งสำคัญในชีวิตประจำวันของหลายๆคน เปรียบเสมือนบ้านหลังที่สองของหลายๆ ครอบครัว ที่ส่วนใหญ่ชีวิตเริ่มต้นในรถยนต์ ตั้งแต่เช้าจรดเย็น รถยนต์จึงมีหลายๆบทบาทหน้าที่ด้วยกัน ไม่ว่าจะเป็น ห้องอาหาร ห้องทำงาน ห้องพักผ่อน และอีกหลายบทบาท แต่บทบาทที่สำคัญที่สุดคือ การนำพาเราไปยังจุดหมาย ปลายทาง ยิ่งไปกว่านั้น สิ่งที่จำเป็นอย่างยิ่งสำหรับรถยนต์ คือ พลังงาน ที่ใช้ขับเคลื่อนรถยนต์เพื่อนำพาเราไปยัง จุดหมายปลายทาง เพราะฉะนั้น การเติบโตและพัฒนาของยนตรกรรมยานยนต์ ย่อมต้องเป็นไปในทางเดียวกันกับ การรักษาพลังงานและธรรมชาติ ให้คงอยู่สืบไป

height=18>กำหนดการจัดงาน The 30th Bangkok International Motor show
    - วัน VIP วันอังคารที่ 24 มีนาคม พ.ศ. 2552
    - วันสื่อมวลชน Press day วันพุธที่ 25 มีนาคม พ.ศ. 2552
    - วันแสดงงาน Open to Cublic วันพฤหัสบดีที่ 26 มีนาคม ถึง วันจันทร์ที่ 6 เมษายน 2552
    height=18>เวลาเปิดแสดง
    - วันธรรมดา (จันทร์-ศุกร์) 12.00-22.00 น.
    - วันหยุดนักขัตฤกษ์ / วันเสาร์ วันอาทิตย์ 11.00-22.00 น.
    * สถานที่จัดงาน ศูนย์นิทรรศการและการประชุม ไบเทค บางนา

http://www.grandprixgroup.com/motors...09/default.asp

รูป รูป  

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

แล้วรถอะไร โชว์วันไหนบ้างครับ

Senior Member babb maha's Avatar
    สถานที่
    MAHA +บางแสน ScooterClub+Lamเคลียร์
    ขอบคุณ
    0

ใครรู้บอกด้วยครับว่างานโชว์รถScooterจัดวันไหน
    ไม่สนิท....อย่าเล่น

Global Classic RA C100's Avatar
    ขอบคุณ
    0

em97em97em97

.......รักในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่รัก ถนัดและดีที่สุด

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ babb maha อ่านข้อความ
    ใครรู้บอกด้วยครับว่างานโชว์รถscooterจัดวันไหน
    ปีนี้ลาน ฮ สถานที่จัดโชว์รถมอไซค์มีการก่อสร้าง งดไป 1 ปี

Senior Member babb maha's Avatar
    สถานที่
    MAHA +บางแสน ScooterClub+Lamเคลียร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ moses อ่านข้อความ
    ปีนี้ลาน ฮ สถานที่จัดโชว์รถมอไซค์มีการก่อสร้าง งดไป 1 ปี

ขอบคุณครับพี่มอสem97
    ไม่สนิท....อย่าเล่น

มาตรฐาน โชว์รถ คลาสสิค ทุกประเภท

ข่าวคราว เกี่ยวกับ การโชว์ที่มอเตอร์โชว์ ปีนี้ครับ

- เท่าที่ทราบข่าว ล่าสุดมา คือ ว่า ปีนี้ เคลียร์ เรื่อง สถานที่ไม่ลงตัว จึง งด การโชว์ รถ คลาสสิคทุกประเภท ในปีนี้ ครับ

ฝากกระจายข่าวกันด้วย จะได้ไม่มาการเก้อครับ
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

Junior Member Dookie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับที่มาบอกกันครับ อดไปเลยครับปีนี้

Senior Member Konkon1's Avatar
    สถานที่
    มหานคร คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กำหนดการที่ไม่แน่ใจ

พี่ๆครับผมบังเอิญไปเจอมา
    http://www.grandprixgroup.com/motorshow/2009/events.asp

อันนี้เป็นกำหนดการของงานเลย
    สรุปแล้วเขาไม่มีจริงๆหรอครับ
    แล้วถ้าไม่ยกเลิก รถ scooter โชว์วันอาทิตย์นี้แล้วนะครับ
    รบกวนผู้รู้จริงมาให้คำชี้แนะด้วยครับ
    ขอบคุณem97

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ konkon1 อ่านข้อความ
    พี่ๆครับผมบังเอิญไปเจอมา
    http://www.grandprixgroup.com/motorshow/2009/events.asp

อันนี้เป็นกำหนดการของงานเลย
    สรุปแล้วเขาไม่มีจริงๆหรอครับ
    แล้วถ้าไม่ยกเลิก รถ scooter โชว์วันอาทิตย์นี้แล้วนะครับ
    รบกวนผู้รู้จริงมาให้คำชี้แนะด้วยครับ
    ขอบคุณem97
    ไม่มีครับ ทางผู้จัดที่รับผิดชอบเรื่องมอไซค์เขาแจ้งมาแล้ว

อรรถพร จ้า a_muangsont's Avatar
    สถานที่
    honda rayong classic c super cub
    ขอบคุณ
    0

มีนะครับแต่รถน้อยมากที่ลานจอดฮที่เดิมครับ
    ตาสามารถมองเห็นสิ่งที่ไกลใด้ แต่ไม่สามารถมองเห็นคิ้วของตน คนส่วนใหญ่ใส่ใจกับผลได้ระยะสั้นเท่านั้น แต่คนฉลาดอย่างแท้จริงจะมองไปยังอนาคต

Honda rayong classic c super cub
    082-4750897 / 150-1-30598-6 ออมทรัพย์ กรุงศศรี ระยอง

http://www.hi5.com/friend/profile/displaySameProfile.do
    บอร์ดกลุ่มครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?

Member thechut's Avatar
    สถานที่
    ทวินบริดก์ คลับ
    ขอบคุณ
    0

บรรยากาศเมื่อคืนที่มอเตอโชว์ดูแล้วเหมือนจะไม่มีงาน จัดให้รถคลาสสิคอย่างทุกปีที่ผ่านมา

แต่ก็ยังมีชาวคลาสสิคไปกันตามปกติเหมือนทุกปีถึงแม้จ ะไม่มากแต่ก็มีสภานที่ให้จอด
    TheChut K.C.C http://facebook.com/chutonly/

em90ทวินบริดก์ไบค์ ไทยแลนด์
    CLUB

ถึงจะสวยล้นฟ้าก็ ไม่พ้นเปลือยผ้าให้ชายดู

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

em88 em88 em88

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_muangsont อ่านข้อความ
    มีนะครับแต่รถน้อยมากที่ลานจอดฮที่เดิมครับ
    ที่มีนั่นคือลักษณะแบบว่าไปไม่ทราบข่าว ไปโดยธรรมเนียมปฏิบัติเหมือนทุกๆปี สรุปปีนี้สถานที่ไม่มีปัญหา แต่ทางผู้จัดมีปัญหา

อรรถพร จ้า a_muangsont's Avatar
    สถานที่
    honda rayong classic c super cub
    ขอบคุณ
    0

แต่ก็สนุกเหมือนเดิมบรรยากาศคลาสสิคเช่นเดิม มีสาวให้ดูเพียบ อิอิ
    ตาสามารถมองเห็นสิ่งที่ไกลใด้ แต่ไม่สามารถมองเห็นคิ้วของตน คนส่วนใหญ่ใส่ใจกับผลได้ระยะสั้นเท่านั้น แต่คนฉลาดอย่างแท้จริงจะมองไปยังอนาคต

Honda rayong classic c super cub
    082-4750897 / 150-1-30598-6 ออมทรัพย์ กรุงศศรี ระยอง

http://www.hi5.com/friend/profile/displaySameProfile.do
    บอร์ดกลุ่มครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?