นี่เป็นอาการน้ำมันท่วมหัวเทียนรึป่าวครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: นี่เป็นอาการน้ำมันท่วมหัวเทียนรึป่าวครับ

มาตรฐาน นี่เป็นอาการน้ำมันท่วมหัวเทียนรึป่าวครับ

คือ ใช้90 อ่ะครับ ตื่นมาเช้า เช้าๆสตาด 3-4ครั้ง ติด แล้วไปจอด บางที สตาดครั้งเดียวติดเลย บางที วืด แล้ว จะไม่ติดเลยต้องรอ แปปใหญ่ๆถึงจะสตาดติด แต่ ไอ่สตาดไม่ติดนี่นานๆครั้งนะครับส่วนใหญ่ติดตลอก แต่ลำคาญอ่ะครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรเหรอครับ อยากจะทราบวิธีแก้ ขอบคุณครับ

พาเพลิน's Avatar
    สถานที่
    AF.Service
    ขอบคุณ
    0

ลองเช็คที่ระบบไฟดูครับ
    ล้อเล็กเวียงโกศัย
    125 ES by AF.Service
    ++++++++++++++++++++
    Tel : 087-566-1428
    บัญชี : นายภุชงค์ สายศร 512-2-14070-9 บ.ออมทรัพย์ ธ.ทหารไทย
    ที่อยู่ : นายภุชงค์ สายศร 1/4 ซ.ป่าห้า ถ.ห้วยแก้ว ต.สุเทพ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

รองดู หัว เทียน ว่า ไฟมัน ออกสม่ำเสมอ ป่ะงับ ถ้า ออก ดี ก่า ไม่น่ามี ปัญหา นะงับ
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าปรกตอนะคับ
    เพราะว่าเครื่องเย็นประกอบ น้ำมันที่อยู่ในช่องโรตะลี่ระเหยออกหมด
    เพื่อหันน้ำมันลง หรือสตาด2-3ทีเพื่อหัยน้ำมันลงในเสื้อสุบ

และเวลาวิ่งไปแล้วสตาดที่เดียวติด เพราะว่าเครื่องร้อนอยู่และมีน้ำมันอยู่ในช่องโร

การอธิบายอาจไม่ถูกหลักนะ แต่มันน่าจะเหนยังงี้ เหมือนท่านขี่รถญี่ปุ่นละคับ ต้องสตาด2-3ครั้งตอนเช้าหรือโชค
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unseenooan : 23-03-2009 เมื่อ 11:12
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

Junior Member wormup's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sexiszero อ่านข้อความ
    คือ ใช้90 อ่ะครับ ตื่นมาเช้า เช้าๆสตาด 3-4ครั้ง ติด แล้วไปจอด บางที สตาดครั้งเดียวติดเลย บางที วืด แล้ว จะไม่ติดเลยต้องรอ แปปใหญ่ๆถึงจะสตาดติด แต่ ไอ่สตาดไม่ติดนี่นานๆครั้งนะครับส่วนใหญ่ติดตลอก แต่ลำคาญอ่ะครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรเหรอครับ อยากจะทราบวิธีแก้ ขอบคุณครับ
    ผมว่าน้ำมันคงท่วมหัวเทียนนะ ไอ่ตอนวืด เหมือนน้ำมันมันลงผิดจังหวะ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sexiszero อ่านข้อความ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unseenooan อ่านข้อความ
    ผมว่าปรกตอนะคับ
    เพราะว่าเครื่องเย็นประกอบ น้ำมันที่อยู่ในช่องโรตะลี่ระเหยออกหมด
    เราจิงต้องเอียงรถนิดหน่อย เพื่อหันน้ำมันลง หรือสตาด2-3ทีเพื่อหัยน้ำมันลงในเสื้อสุบ

และเวลาวิ่งไปแล้วสตาดที่เดียวติด เพราะว่าเครื่องร้อนอยู่และมีน้ำมันอยู่ในช่องโร

การอธิบายอาจไม่ถูกหลักนะ แต่มันน่าจะเหนยังงี้ เหมือนท่านขี่รถญี่ปุ่นละคับ ต้องสตาด2-3ครั้งตอนเช้าหรือโชค
    90 หรือ สมอเฟรมทุกรุ่นไม่ต้องเอียงนะครับ เพราะคาร์บูเรเตอร์วางกลาง หรือ ตรงกลางของบอดี้ ไม่มีผลเหมือนพวกเครื่อง 150 และ 200ครับ อาการที่บอกมาน้ำมันท่วม (ถ้าอยากให้เร็ว ถอดหัวเทียนแบบเขี้ยว มาเป่า ขัด ให้หัวเทียนแห้ง ถ้าหัวเทียนเข็มก็เช็ดให้แห้ง สต๊าดน้ำมันทิ้งสัก10ที ใส่หัวเทียนกลับน่าจะหายครับ) บางทีสต๊าดครั้งเดียวติด มีส่วนขาตั้งเอียง ขาไม่เท่ากัน(วิธีแก้ปิดก๊อกน้ำมันหลังขี่ทุกครั้ง) ระบบไฟมีสายไฟที่จำจ่ายไฟไปส่วนของการจุดระเบิด มันรั่วลงกราว์ไปหมด ไม่จ่ายเต็มที่ เลยติดมาสักพักก็ดับ และ ไม่ติดอีกเลยไหมครับ ส่วนมากถ้ารถทำกุญแจสวิตช์ไฟข้างๆก๊อกน้ำมันลองเช็คส ายไฟดู มีรอยขาด หลุดหรือเปล่า
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Junior Member TaBoNoy's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แป๊ะตง_888 อ่านข้อความ
    90 หรือ สมอเฟรมทุกรุ่นไม่ต้องเอียงนะครับ เพราะคาร์บูเรเตอร์วางกลาง หรือ ตรงกลางของบอดี้ ไม่มีผลเหมือนพวกเครื่อง 150 และ 200ครับ อาการที่บอกมาน้ำมันท่วม (ถ้าอยากให้เร็ว ถอดหัวเทียนแบบเขี้ยว มาเป่า ขัด ให้หัวเทียนแห้ง ถ้าหัวเทียนเข็มก็เช็ดให้แห้ง สต๊าดน้ำมันทิ้งสัก10ที ใส่หัวเทียนกลับน่าจะหายครับ) บางทีสต๊าดครั้งเดียวติด มีส่วนขาตั้งเอียง ขาไม่เท่ากัน(วิธีแก้ปิดก๊อกน้ำมันหลังขี่ทุกครั้ง) ระบบไฟมีสายไฟที่จำจ่ายไฟไปส่วนของการจุดระเบิด มันรั่วลงกราว์ไปหมด ไม่จ่ายเต็มที่ เลยติดมาสักพักก็ดับ และ ไม่ติดอีกเลยไหมครับ ส่วนมากถ้ารถทำกุญแจสวิตช์ไฟข้างๆก๊อกน้ำมันลองเช็คส ายไฟดู มีรอยขาด หลุดหรือเปล่า
    ไม่นะครับ ถ้าสตาท ติดนี่จะไม่ดับเลย จนกว่าจะดับเครื่องเอง อ่ะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TaBoNoy อ่านข้อความ
    ไม่นะครับ ถ้าสตาท ติดนี่จะไม่ดับเลย จนกว่าจะดับเครื่องเอง อ่ะครับ

เมื่อกี้ ลิม log out id น้องครับ ts23

Bookmarks