งานแบคชิพ เมื่อคืนสนุกมากๆครับ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: งานแบคชิพ เมื่อคืนสนุกมากๆครับ

เบอร์ใหม่ คับ 090-0297200 หนุ่ย ดำจังคลับ's Avatar
    สถานที่
    DAMJUNG CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volvo144 อ่านข้อความ
    ผมไม่หายเหนื่อยเลยครีบเมื่อเดินทางถึงที่จัดงาน

หลังจากที่เหน็ดเหนื่อยจากการเดินทางเป็นเวลา 3-4 วัน ของผมกับ บก.

เริ่มเดินทางด้วยสองล้อคู่ใจตั้งแต่วันอังคาร จังหวัดแรกที่ไปคือ จ.สุพรรณครับ ต่อจากนั้นซัดยาวมาจนถึงโคราช ในช่วงเช้าของวันพุธผมและพี่กชได้รับกานต้อนรับเป็นอ ย่างดีจากพี่ป๋องทีมงานสายอีสานและพี่หน่อง km7 พี่หมู และ พี่ ๆ น้อง ๆ อีกหลายคน ผมต้องขอขอบคุณไว้ณที่นี้ด้วยครับ... "วันหลังอยากไปสระบัวอีกครับอิอิ...."
    ช่วงดึกเดินทางออกจากโคราชเพื่อมุ่งเข้าสู่บุรีรัมย์ ระหว่างทางค่อนข้างน่ากัวครับ แต่ก็พอกลั่นใจวิ่งผ่านมาได้ (กัวคนอ่ะนะ) ใช้เวลาเดินทางประมาณ 2 ชม. เศษ ได้ขออาศัยน้ามรรคนอนหนึ่งคืน หลังจากนั้นออกจากบุรีรัมย์มุ่งหน้าสู่มหาสารคาม เส้นทางก็คล้ายๆกันครับแต่คราวนี้ปัญหาอยู่ที่ความง่ วงครับ แต่ก็ผ่านมาได้สำหรับสิ่งที่ทำให้ผมตื่นเต้นที่สุดก็ คงจะเป็นป้ายเขียนอยู่ข้างทางก่อนถึง วนอุทยานชีหลง ว่า "ห้ามตาย.....ในพื้นที่จ.หวัดมหาสารคาม" อ่านแล้วไม่รู้ว่าจะรู้สึกยังไงดีอยู๋ในช่วงงงครับ.. .ว่าเค้าเป็นห่วงหรือว่าเค้าบังคับ 55555+"
    ตอนนั้นผมก็ค่อนข้างง่วงครับแต่กับโดนป้ายข้างทางบัง คับเลยต้องทำตัวเองให้ตื่นเข้าไว้เพื่อความปลอดภัยขอ งตัวเองเพราะถ้าผมเป็นอะไรไปทางจ. เค้าคงจะโกรธผมแน่ ๆ ที่ไม่เชื่อฟัง... ผมขับไปได้สักพักก็ถึงที่หมายคือบ้านของรุ่นพี่ที่รู ้จักกันในนาม 99 ผัดไท โดยมีพี่รุ่ง และ พี่หนึ่งรออยู่ในช่วงเกือบจะเช้าแล้ว ช่วงสายของวันศุกร์ผมเดินทางต่อไปยังจ.กาฬสิน สถานที่แรกที่ไปถ้าจำไม่ผิดนี่น่าจะเป็นเขื่อนลำปาวน ะครับโดยมีพี่ ๆ เพื่อน ๆ มารออยู่สักพักใหญ่ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่เอ็มที่ประสานงานให้ และพี่พล สมเด็จ โดยมีสองกลุ่มที่รออยู่คือกลุ่ม ซุมเฮาของพี่โจโฉ และ น้ำดำไดโนเสาร์ เจนนี่ ผมต้องขอขอบคุณพี่โจโฉมากมายครับที่นำรถของผมบรรทุกข ึ้นกระบะมาส่งที่ร้านพี่เอ๋ขอบคุณจิงๆๆๆครับแม้ว่าเร าจะเพิ่งรู้จักกันครั้งแรกเท่านั้นแต่อย่างว่าครับ "มิตรภาพสร้างกันไม่ยากแต่จะรักษามันไว้กับเราตลอดเนี ้ยมันยาก..." ช่วงเย็นก็เดินทางไปสมเด็จครับเพราะต้องให้พี่พลนำไป รู้จักกับกลุ่มบัวขาวก็ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีค รับ ต้องขอขอบคุณพี่ทั้งสามคนครับสำหรับอาหารสุดแสนอร่อย "มื้อนั้น"ครับ (มื้อนั่น = เป็นคำพูดของบกที่พยายามจะพูดอีสาน) หลังทานข้าวเสร็จผมกับพี่กชก็เดินทางกลับไปยังกาฬสิน แต่มันไม่ง่ายอย่างที่คิดครับ เฮ้อพายุหนักได้โหมกระหน่ำเลยครับทำเอาหน้าตั้งเลยต้ องหยุดรถ แต่ที่แย่หนักไปกว่านั้นเหมือนฟ้ากลั่นแกล้ง พอจอดปุ๊บยุดตกปั๊บ แต่พอออกตัวมาได้หน่อยตกอีกแล้ว เป็นอย่างนี้อยู่ประมาณสามรอบก็เลยตัดสินใจลุยฝนซะเล ยจนมาถึงกาฬสินก็เข้าที่พักเพื่อพักผ่อน พอช่วงเช้าเจนนี่พี่สาวใจดีได้นำกาแฟและปาทั่งโกแสนอ ร่อยมาให้ทาน หลังจากนั้นก็ออกเดินทางพร้อมกับพี่กุ้ง, พี่นอต และน้อง ๆ ไปยังจ. อุดรธานี อากาศค่อนข้างเย็นเลยเดินทางสบายครับ อ่ะผมลืมขอบคุณพี่ก๊อกครับสำหรับกาแฟอร่อยมากมากครับ พอถึงสถานที่จัดงานโอโห้บรรยากาศสุดยอดครับเป็นกันเอ งมากๆๆเดินไปทางไหนก็อบอุ่นดีครับได้เจอเพื่อน ๆ พี่ ๆ รุ่นเก่า ๆอย่างพี่นพ พี่นัท อ้อม เจน และพี่ ๆ กลุ่ม c อุดร และกลุ่มอื่น ๆ และพิธีกรหน้าใสอย่างติ้วเมืองเลยเพื่อนรักที่ไม่ค่อ ยได้เจอกานนานสนุกดีครับ พองานเลิกก็แยกย้ายไปนอนอย่างมีความสุขหายเหนื่อย พอช่วงสายของวันอาทิตย์ก็เดินทางกลับครับทีนี้จากอุด รเข้าขอนแก่นต่อด้วยโคราชและสระบุรีจบด้วยบางบัวทอง และมาหยุดอยู่ที่หน้าคอมตอนนี้

***ผมเพียงแค่อย่างเล่าให้เพื่อน ๆ ฟังสำหรับกานเดินทาง 1500 กิโลไปกลับสำหรับผมที่มันส์สุดยอดเลยครับ
    ต้นทางคือตัวเรา
    ระหว่างทางคือเพื่อน
    ปลายทางคือมิตรภาพ

ขอบคุณอีกครับสำหรับเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาวคลาสสิคทุกคนครับที่ไม่ว่าผมจะไปที่ไหนก็ให้การต้ อนรับขับสู้กันอย่างเต็มที่ขอบคุณจริง ๆ ครับ ขอบคุณจากใจของผม รักและเคารพไว้เจอกันงานเจแปนครับผมจะยืนรอเพื่อน ๆ อยู่หน้างานทั้งสองวันครับยังไงทักกานครับเพื่อน
    สุดยอดเยยเฮีย

5555555555+

เจอกานงานเจแปนเด้อ
    ชมรมอณุรักษ์รถโบราณจังหวัดขอนแก่นปี2549
    กลุ่ม ดำจัง คลาสสิคใบค์
    DAMJUNG CLASSIC BIKE
    MC.KHONKAEN.2006
    รักและอาลัย พี่หนุ่ม ดำจัง ตลอดกาล

หนุ่ย ฝ่าย it ดำจัง... 083-6793370 082-3123631
    [email protected] ก้าวไปด้วยกันชาวคลาสสิค
    http://Damjungclassicbike.hi5.comก้าวต่อไป
    No smoke without fire. <ลูกโซพาเพลิน>
    ไม่มีควัน โดยปราศจากไฟ

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ถึง อ๊อตโต้
    โทษด้วยนะที่ไม่ได้อยู่จนงานจบ พอดีน้องที่ตามมาทีหลังมันต้องไปสอบ
    ก็เลยได้กลับกับน้องๆกลุ่มผมอะทีแรกกะจะนอนที่อุดรแล ้ว กลัวน้องที่มันกลับไปสอบ
    รถพังระหว่างทางเลยเป็นรถเซอร์วิสให้น้องๆมันอะ ถึง ขอนแก่นตี2อะนะ
    ปลอดภัยทุกคนทุกคัน
    ปล.นั่งคุยกับ พี่อ๊อด km7ตั้งนาน งานจัดดี คนไม่เยอะปัญหาก็เลยไม่เยอะ ผมว่าจำนวนคน
    ขนาดนี้พอดีครับ ไม่มาก ไม่น้อย
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Talking

นุกมากๆๆๆๆๆๆๆ จากกลุ่มวังนาคิทร์คำชะโนด

[email protected]
    ถึงผมจะเท่แต่ผมก็เมาได้ใจ
    555555+
    5555555
    อยากมีงานอยากนี้อีก

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oIobigoIo : 17-03-2009 เมื่อ 18:28

Junior Member volvo144's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mike_kalasinclassicbike อ่านข้อความ
    ยังไงถ้ามีโอกาศเจอกันนะครับเอิธร์em98

ครับผมพี่ไมค์
    http://TC-Club.hi5.com

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
    *---------------------------------------------*
    คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป

-----------------------------------------

em94"หากไม่ถึงคราวตายวายชีวา ใครพิฆาตเข่นฆ่าให้อาสัญ
    แม้นถึงคราวตายวายชีวัน ไม่จิ้มฟันแทงเหงือกยัง***ตาย!"em85

Junior Member volvo144's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คิดถึงคนไกล อ่านข้อความ
    ขอบคุณนะค่ะสำหรับความทรงจำที่ดีๆๆๆๆ

ชมรมน้ำดำอาร์มไดโนเสาร์ กาฬสินธุ์
    ****ขอร่วมสนับสนุนโครงการเมาไม่ขับ.....กลับกะหญิง* **
    http://katoon-po.hi5.com
    E-mail [email protected]

โทร.0844044416

ครับผมก็ต้องขอบคุณสำหรับกาแฟและปาทั่งโก๋อร่อย ๆ ถึงจะไม่ร้อนก็ตามอิอิ.....em98

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
    *---------------------------------------------*
    คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป

-----------------------------------------

em94"หากไม่ถึงคราวตายวายชีวา ใครพิฆาตเข่นฆ่าให้อาสัญ
    แม้นถึงคราวตายวายชีวัน ไม่จิ้มฟันแทงเหงือกยัง***ตาย!"em85

ขอบคุณ
    0

Question ดดดดดด

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่ย ดำจังคลับ อ่านข้อความ
    สุดยอดเยยเฮีย

5555555555+

เจอกานงานเจแปนเด้อ

จัดไปอย่าให้เสียแล้วจะยืนรออยู่หน้างานเด้อมาไวๆๆๆๆ

Senior Member bizkitmanz's Avatar
    สถานที่
    อาติ้ว MC เมืองเลย-มหานครอุดรราชธานี
    ขอบคุณ
    0

เอิธ แอ็ดเมลติ้วมาหน่อยดิ

เมลนั้นไม่ได้เล่นแล้วเหรอ

ขอบคุนทุกท่านที่มาร่วมงาน อย่างมีความสุขนะคับ
    "Nobody's Pefect"
    บ้าป่าว หรือ อิสระทางความคิด?
    บ้าแฟร์ชั้น หรือ อิสระทางร่างกาย?

Mobile phone...081-7683567
    Email&[email protected]
    Facebook..http://www.facebook.com/vincentz.masasai

Facebook..http://www.facebook.com/profile.php?id=100000193514177

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bizkitmanz อ่านข้อความ
    เอิธ แอ็ดเมลติ้วมาหน่อยดิ

เมลนั้นไม่ได้เล่นแล้วเหรอ

ขอบคุนทุกท่านที่มาร่วมงาน อย่างมีความสุขนะคับ

[email protected]

0871002901

ดีใจว่ะติ้วที่ได้เจอกานem98

คิดถึงคนไกล's Avatar
    สถานที่
    THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volvo144 อ่านข้อความ
    ครับผมก็ต้องขอบคุณสำหรับกาแฟและปาทั่งโก๋อร่อย ๆ ถึงจะไม่ร้อนก็ตามอิอิ.....em98
    ถ้าอยากจะกินร้อนๆๆๆๆๆๆก้อมาที่กาสินอีกนะ รับรองร้อนแน้ๆๆๆๆ อิอิ

คิดถึงจัง

ชมรมน้ำดำอาร์มไดโนเสาร์ กาฬสินธุ์
    ****ขอร่วมสนับสนุนโครงการเมาไม่ขับ.....กลับกะหญิง* **

http://katoon-po.hi5.com
    E-mail [email protected]

โทร.0844044416

Junior Member McMaiZa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สองล้อท่าพระ

สองล้อท่าพระ

Noomaizzz.hi5.com.gif" type="#_x0000_t75" o:spid="_x0000_i1026"> " src="file:///C:\DOCUME~1\good\LOCALS~1\Temp\msohtmlclip1\01\cli p_image002.gif">

เดินทางด้วยจัยไปด้วยเงิน

Bookmarks