+++++รถเก่าทำใหม่...ลงให้เพียบ! แนวไหนแปลกๆลองเอามาจอยกันครับ+++++ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: +++++รถเก่าทำใหม่...ลงให้เพียบ! แนวไหนแปลกๆลองเอามาจอยกันครับ+++++

Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

ไงมาเป็นกระทู้แบบนี้ได้ไงหว่า
    แต่ทว่า ก็ดีอีกแบบหนึ่ง
    ซึ่งจะทำให้คลายเครียดดีนัดแล แค่นี้เด้อ จุ๊กกรู๊ em97

Senior Member colazaa's Avatar
    สถานที่
    CLUB K
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

อ่านเพลินดีกระทู้นี้ไม่มีง่วง
    โชคหรือดวงที่ได้ขี่แต่รถเก่า
    เมียก็บ่นค่อนแคะเปนเลาๆ
    ว่ารถเก่าซ่อมทุกวันไม่มีดี
    คิดจะขี่ฟีโน่เพราะละม้ายคล้ายน้องแลม
    แต่ไม่แจ่มหัวใจเท่าคลาสสิค
    วอนพี่น้องร่วมคลันรองชาวรถเก่า
    โปรดอย่าขี่เวลาเมาอะไหร่แพง

5555ซะหน่อยๆ
    สนุกสุขสราญ...บนอาน K

โลกคงไม่มีความหมาย ถ้าขาดแมงกะไซด์และ ขาดคำว่าเพื่อน
    ID LINE:colazaa

บ้านCLUB K

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0
    0

Smile ศิษย์ท่าน สุนทรภู่

ช่วยกันดันกระทู้นี้ อย่าให้ตก
    แล้วมาวกเข้าเรื่อง รถเรานี้
    เพราะทุกท่าน รักที่ จะขับขี่
    ก็สู้ไป พี่ๆ อย่าเพิ่งถอย
    ผมจำได้ว่าแต่ปีสามสิบแปด
    เหล่ารถใหญ่เปื้อนแปด แถลดแถ
    ท่านเลิกรับจดทะเบียน รถเก่าแล
    อะไหล่เก่า อะไหล่แท้ก็ว่าไป
    เอาเข้ามามากมาย ทั้งหลายหลาก
    ทั้งโครงรถ เครื่องหลาก อะไหล่สี
    มาประกอบเป็นคันๆ ก็ดูดี
    แต่กรรมสิ หลวงท่านว่า ไม่ถูกทาง
    มาสัปดาห์ที่แล้ว เรื่องสดๆ
    ท่านไล่จับ ยังกับมด ขนข้าวสาร
    พวกพี่ๆ น้องๆเรา งานเข้ากัน
    ต้องรีบเร่งเอาทุกคันไปหลบภัย
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

padungdet_b@hotmail.com

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0
    0

Smile ความหวัง

โชคยังดี ที่เรามีท่าน ส.ส.
    เป็นลูกหม้อ ขี่รถใหญ่ เส้นสายกว้าง
    ท่านรับปาก ว่าจะลองช่วยหาทาง
    ให้หลวงท่าน ผ่อนปรนบ้างทางสังคม
    ท่าน ส.ส.ที่ผมพูดถึงนี้
    ตัวท่านมีที่พัก พำนักสถาน
    อยู่จังหวัดภาคอิสาน บนภูพาน
    ชื่อเรียกขาน ว่าจังหวัด สกลนคร
    ผมก็อ่านตามข่าวที่ท่านให้
    ถ้าท่านทำตามได้ที่ท่านว่า
    ผมว่าชาว บิ๊กไบค์ ในพาราฯ
    คงเทใจให้เป็นท่าฯเป็นแน่แท้
    เราต้องมาร่วมใจ ร่วมกันสู้
    อยู่ไม่อยู่ ไปไม่ไป 30 นี้
    เจอกันหน้าทำเนียบ กลางธานี
    ว่าแต่ว่าตอนนี้ ตัวใครตัวมัน ไปล่ะคร้าบบบบบบบบ

em97
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

padungdet_b@hotmail.com

Senior Member Redhot99's Avatar
    สถานที่
    redhot99
    ขอบคุณ
    0
    0

อันดับหนึ่งแน่นอนกระทุ้นี้ มาตอนที่อารมณ์กำลังเศร้า
    บรรดารถอินวอยซ์อย่างพวกเรา นั่งจับเจ่าหาทางซ่อนรถตัวเอง
    ตังก็เสียซื้อก็แพงแต่ใจรัก ดันโดนหักหาญน้ำใจไม่ให้ขี่
    แต่งซะสวยงามตาประชาชี แต่อย่างดีได้แค่จอดใต้ผ้าคลุม

555+อาจจะเขวไปเรื่องอินวอยซ์ซะเป็นส่วนใหญ่นะคับเข้ ากับยุคสมัยนิสสสสนึงคับ
    REDHOT99
    4028614748 Tanakorn chaitasanakris. 087-9966227..

[/COLOR] " เล่นเพราะรัก รักที่จะเล่น "
    http://www.facebook.com/#!/Redhot99

TUM_GROUP's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ redhot99 อ่านข้อความ
    เห็นพี่ๆแต่งกันมาฮาดีนัก จะนั่งพักไม่ต่อก็ไงไหว
    ตัวผมขี่เอสอาร์พาเที่ยวไป กว่าจะได้กว่าจะมียากน่าดู
    มาเป็นชิ้นมาเป็นโครงค่อยประกอบ กว่าจะรวมมาเป็นคันแสนอดสู
    มีเป็นคันวันนี้บุญน่าดู ก็แหมกรูไม่มีตังอย่างใครๆ
    พอวันนี้เริ่มมีเป็นคันได้ ก็จะม้ายโดนพี่หรวจเล่นหลักฐาน
    วอนพี่ๆคนใหญ่ช่วยวิจารณ์ รถมีหลักฐานผิดฉันใด
    ไม่เปิดจดก็ว่าไม่ถูกต้อง แต่จะจ้องจับอินวอยซ์ผมไม่ไหว
    เปิดให้จดแบบถูกต้องดีกว่ามั้ย จะได้ไม่ต้องมาจับกับ
    วันนี้ขอจบแบบห้วนๆก่อน วันหน้าจะฝึกมาใหม่
    มีกระทู้แบบนี้ค่อยสุขใจ ไม่งั้นเครียดบรรลัยแต่ละที

ช่วยกันอัพอย่าให้ตกนะคับกระทู้นี้อะ
    ลูกศิษย์"สุนทรภู่มาเอง เลยน่ะเนี่ย"แจ่มๆๆ
    DELTA-CUSTOM /since 2009

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    0

ดูท่านเฮ คนนี้ฮา แสนพาเพลิน
    เบื่อเหลือเกิน ช่วงนี้ ที่อับแสง
    ทั้งข้าวของ เครื่องใช้ ราคาแพง
    แม้ข้าวแกง ถุงเดียว ยังเ**่ยวใจ

บางท่านสู้ อุตส่าห์ หาอะไหล่
    เอาไว้ใช้ ยามขัดสน บนอานสวย
    แต่งรถเสร็จ โอ้ละเห่ ถึงคราวซวย
    ท่านหมวกสวย ยืนเต๊ะท่า ล่าจับเรา

ขอหน่อยเถิด พื้นที่ มีหมู่เหล่า
    ให้พวกเฮา เสียเงิน ต่อภาษี
    พ้นมลทิน พ้นภัยยะ พ้นราคี
    จัดแค่นี้ กราบวอนพี่ ช่วยผ่อนเบา

+++จากใจคนรถเล็ก แต่รักและเห็นใจคนรถใหญ่+++
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เอยยยย

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    0

ย่างเข้าเดือน4 ฝนก็งี้ปรอยๆ
    พี่ดันมาหลงยืนคอยซะจนเป้าเปียกช้ำใจ
    ฝนตกพรำๆพี่ระกำหมองไหม้
    เพราะพี่ติดสาวมหาลัย พี่จึงช้ำใน เพราะค่าเทอม

บ้านพี่ก็ถูกน้ำมนต์เหมือนกัน
    ที่ตลาดบางปะหันแต่ฉันไม่ไหวค่าเทอม
    รถพี่ชำรุด เบรคสะดุด จ่ายเงินไม่ไหว
    โอ้แม่สาวมหาลัย ขอจงเห็นใจ พี่หน่อยเธอจ๋า...
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Senior Member Redhot99's Avatar
    สถานที่
    redhot99
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TUM_GROUP อ่านข้อความ
    ลูกศิษย์"สุนทรภู่มาเอง เลยน่ะเนี่ย"แจ่มๆๆ
    แหมได้แต่แวะมาแซวนะคุณตั้มไม่เอาซะบทนึงเหรอคับ555+ em98
    REDHOT99
    4028614748 Tanakorn chaitasanakris. 087-9966227..

[/COLOR] " เล่นเพราะรัก รักที่จะเล่น "
    http://www.facebook.com/#!/Redhot99

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อยากเปลี่ยนแนว โอลสคูล จริงๆหน๋อ

ใจมันท้อ ใจมันรัก มีคนทัก.

แนวเคยรัก คาเฟ่ แต่งวิ้งๆ

จริงๆมิได้คิด นอกใจ แนวคาเฟ่

แค่ถะเหล เถไถ ไปแนวอื่น

ก็ใจฝืน ไปไม่ไกล ยังเอสอาร์

ยังชอบชิ่ง อยากซ่า ก๊วนกวนติง

มานั่งคิด จะซื้อใหม่ รึแต่งเอง

มันวังเวง ยังไง ชอบกลนัก..

เสียงร้องทัก.. เฮ้ยมรึง! มีตังหรอ...?

อ้ายเรา ทำหน้าเอ๋อ หรอหรอ

เออหวะ บ่อมีตัง.......555++

Senior Member kookiat's Avatar
    สถานที่
    สมานฉันท์
    ขอบคุณ
    0
    0

มีเวลา มาแต่งกลอน สะท้อนจิต
    มาครุ่นคิด ผิดประหลาด เป็นหนักหนา
    นามคุณกิ๊ก นิคเนม เกมส์ปัญญา
    พ่อวาจา พาที นี้ชอบกล
    แล้วมาบ่น คนเงียบ เปรียบว่าเหงา
    ท่านและเรา การตลาด มิใคร่สน
    เอาเวลา มาเขียนกลอน สอนใจคน
    น้องหน้ามล จะกินแกลบ อยู่บ้านเอย
    em94em94em94

Member boybear's Avatar
    สถานที่
    รักอิสระ..สัญจร..
    ขอบคุณ
    0
    0

Talking มือใหม่..55+

นั่งอ่านกลอน(รึเปล่า)สอนให้รู้ไม่ใช่กรูไม่มีพวกนะไ อตะกรวด..(ตำรวจ)
    สักวันนึงพวก.ๆ.ๆ.กรูจะอวดพลังอินวอยซ์..จะไม่คอยหลบ เค้าซอยหนีพวกมรึงคอยดู..

tomvespa's Avatar
    สถานที่
    Hunter
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมมีรถ SR NO ภาษี มันไม่มี แต่ไม่ฟรีซื้อมาใช้

ไม่ได้ ขี่ตอนนี้มันมีภัย แสนทุกใจทำอย่างไรจะขับดี

ฝากคุนพี่รุ่นใหญ่ ในภาครั ฐให้ช่วยจัดช่วยแจง
    เรื่องภาษี ให้ คุนพี่นั้นทำเหมือน เรียนฟรี

จะแฮปปี้ ถ้าพี่ ... ช่วยกันทำ.em97
    เอาหน่อยคับ

สถานที่
    redhot99
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน เสียดายจัง

กะไปเจอพี่น้องและผองเพื่อน ที่มาเยื่อนมอเตอร์โชว์ในครั้งนี้
    แต่รับข่าวมาเมื่อเช้าไม่ค่อยดี โชว์ปีนี้ไม่มีที่ให้เรา
    ลานจอดฮ.ที่เคยรวมไม่มีแล้ว คงไม่แคล่วต้องเจอกันปีหน้า
    ปีนี้ลานฮ.คงไม่ถึงครา คนเค้ามาปรับปรุงและเปลี่ยนแปลง
    กว่าจะเสรีจคงไม่ทันวันคลาสสิค เค้าก็เลยบอกว่ารวมไปปีหน้า
    ปีนี้เราคงต้องหาร้านพึ่งพา นัดเราชาวsrไปเมากันem97

555+ห้วนๆอีกแล้วอะไม่ค่อยเก่งคับแต่ก็เสียดายจริงๆน ะไม่มีลานฮ.โชว์รถคลาสสิคอะคับ
    REDHOT99

Bookmarks