+++++รถเก่าทำใหม่...ลงให้เพียบ! แนวไหนแปลกๆลองเอามาจอยกันครับ+++++ - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: +++++รถเก่าทำใหม่...ลงให้เพียบ! แนวไหนแปลกๆลองเอามาจอยกันครับ+++++

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    Feedback Score
    0

อันyl นั้นหายาก ลำบากจิต
    ผมเคยคิด จะซื้อหา มาขับขัน
    คนแถวบ้าน บอกรถเก่า เล่นป่วยการ
    จงใช้งาน ซิ่งFino โก้เถิดเทิง

แต่ผมนั้น คงสำคัญ หรือคิดผิด
    ฝากชีวิต กับรถเน่า เก่าๆขลัง
    ขับกันไป ซ่อมกันไป ขอจงฟัง
    ถึงรถพัง ยังภูมิใจ เหล็กใช้ทน

ใครว่าโก๋ หรือว่าเก๋า เราไม่สน
    ยังสู้ทน ฟันฝ่า อุปสรรค
    เล่นคลาสสิค ไม่ตามใคร ด้วยใจรัก
    ทริปไม่มาก เพื่อนไม่my cryไม่มี

เพราะฉะนั้น ภาคภูมิใจ ตนเองเถิด
    รถมันเกิด ให้พึ่งพา ไปมาไหน
    คุณไปถึง กรูก็ถึง แม้ช้าไป
    แต่ปลอดภัย ด้วยห่วงใย รถของกรู

ใช้รถใช้ถนน ด้วยความระมัดระวังด้วยนะครับ+++
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zerogiggs : 27-05-2009 เมื่อ 15:15
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Senior Member Mr.Thailand's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

พึ่งจะเห็นอ่ะ กระทู้นี้ สุดยอดts01ts01ts01

Member kraftig's Avatar
    สถานที่
    อยากอยู่คนเดียวอ่ะ
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ^^"

อ่านอยู่นาน บอกเลย ว่าสุดยอด
    ยิ้มตลอด ตอนขึ้นต้น จนตอนท้าย
    อ่านแล้วเพลิน อยากเดิน ไปฮาวาย
    ไปเลี้ยงควาย ในนา มีนกยูง

อันตัวผม ตอนแรก ไม่เคยคิด
    รถคลาสสิค ไม่อยู่ ในความฝัน
    เพราะคิดว่า ขับแล้ว มันไม่มันส์
    ซ่อมหลายพัน ขี่สองที เด๋วก็พัง

แต่ตอนนี้ ทุกๆอย่าง เปลี่ยนไปแล้ว
    แง่วๆๆ หาคำลง ช่างยากนัก
    ใครช่างคิด postเป็นกลอน ให้ลำบาก
    ลับฝีปาก กันคมกริบ จิบกันไป(จิบอะไร)

อยากจะบอก สุดท้ายนี้ ขอบคุณมาก
    แม้ลำบาก กว่าจะ ได้มันมา
    จะดูแล เป็นเพื่อนแท้ ทุกเวลา
    คลาสสิคข้า รถเพื่อนlove กูรักคุณ

Member -เด็กพิษณุโลก-'s Avatar
    สถานที่
    ไม่มีอ่ะ แง๊ๆ
    ขอบคุณ
    0
    0

อันเท่าแขน ? เอ้ย ผิดๆๆๆ

อันตัวผมขี่ SR อยู่ พิโลก สุดจะโชคไม่ดี เป็น ไหน ไหน
    ก็เพื่อนผมมัน โทรบอกจากทางไกล ขับ SR ให้ทำใจ เลยแล้วกัน
    ผมก็ถาม มีไรว้า . แสรดแมล่งเอ้ย .. เพื่อนก็เฮ้ย? .นี่ กรูพูด จริงนะนั่น??
    ก็ พี่ หรวจ . มันจ้องจะจับพลัน..ยังไม่ทันวาง โทรสัพ ..(เอ้า!สาส!) กรูโดน เลย...

ผมบอก พี่ รถผม ภาษี แล้ว ยังไม่แคร้ว ยังบอก ว่า เราโม้ ?...... (เอ้าสาส งานข้าว)
    กูไม่เชื่อ เมิงหลอก ไอ้หัวโต! ( -*- เอ้าสาสใส่หมวกกันน๊อกอยู่ไม่โตได้ไง)
    เมิงจะโม้ก็ขอ ให้ เนียน เนียน ? นี่กรู เห็น เป็น JX อยู่แท้ๆ เมิงจะแก้ ว่า SR ยังงัย หรือ ??
    ( เอ้าสาสกลายเปง JX สะงั้น -*- รถกรู ฮือฮือ .. )
    อยากให้พี่ จำหรวจ นั่นฝึกปรือ ?? อย่าคิดถือ ยึด คติ ของตนเอง
    รถของผม กว่าจะได้ ก็ ครึ่ง แสน ?? ถึง จะ แพงก็ ไม่สน คนมัน ชอบ

ขอให้ทุก ทุก คน ออก นอก กรอบ แล้ว สิ่ง ที่ชอบ จะ ทำ ให้ เรา มี สุข ............................... เอย อิอิอิอิ ts23
    ถามใจตัวเองก่อน!!

ว่า..ชอบรถ ที่ตัว สมรรถนะ ของ รถ!!!

หรือ ชอบที่ ยี่ห้อ เพื่อ ที่จะเอาราคา ขาย ต่อ.....

em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23

Member kraftig's Avatar
    สถานที่
    อยากอยู่คนเดียวอ่ะ
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ...

สุดท้ายแล้ว เสียค่าปรับ ไปเท่าไหร่
    บอกได้มั้ย เป็นแนวทาง ให้เรียนรู้
    เผื่อวันหน้า มี sr จะได้ดู
    ไม่เสียรู้ คุณจำหรวด หัวขวดไง
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ -เด็กพิษณุโลก- อ่านข้อความ
    อันเท่าแขน ? เอ้ย ผิดๆๆๆ

อันตัวผมขี่ sr อยู่ พิโลก สุดจะโชคไม่ดี เป็น ไหน ไหน
    ก็เพื่อนผมมัน โทรบอกจากทางไกล ขับ sr ให้ทำใจ เลยแล้วกัน
    ผมก็ถาม มีไรว้า . แสรดแมล่งเอ้ย .. เพื่อนก็เฮ้ย? .นี่ กรูพูด จริงนะนั่น??
    ก็ พี่ หรวจ . มันจ้องจะจับพลัน..ยังไม่ทันวาง โทรสัพ ..(เอ้า!สาส!) กรูโดน เลย...

ผมบอก พี่ รถผม ภาษี แล้ว ยังไม่แคร้ว ยังบอก ว่า เราโม้ ?...... (เอ้าสาส งานข้าว)
    กูไม่เชื่อ เมิงหลอก ไอ้หัวโต! ( -*- เอ้าสาสใส่หมวกกันน๊อกอยู่ไม่โตได้ไง)
    เมิงจะโม้ก็ขอ ให้ เนียน เนียน ? นี่กรู เห็น เป็น jx อยู่แท้ๆ เมิงจะแก้ ว่า sr ยังงัย หรือ ??
    ( เอ้าสาสกลายเปง jx สะงั้น -*- รถกรู ฮือฮือ .. )
    อยากให้พี่ จำหรวจ นั่นฝึกปรือ ?? อย่าคิดถือ ยึด คติ ของตนเอง
    รถของผม กว่าจะได้ ก็ ครึ่ง แสน ?? ถึง จะ แพงก็ ไม่สน คนมัน ชอบ

ขอให้ทุก ทุก คน ออก นอก กรอบ แล้ว สิ่ง ที่ชอบ จะ ทำ ให้ เรา มี สุข ............................... เอย อิอิอิอิ ts23

Member -เด็กพิษณุโลก-'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

อย่าไปคิดจุดนั้น คุณ kraftig อยากให้คิด จุดที่เราค้นหา

ว่าจริงๆ ชีวิตที่ผ่านมา เราต้องการ สิ่งใดหนา ที่คู่กาย

จะ SF SR มันก็ รถ ถึงจะซด น้ามมัน ขนาด ไหน

มันก็ รถ ของเราไช่ของไคร แรงไม่ แรง แค่ไหน ก็ รถเรา

เค้า จะ เปรียบ ว่า SR นั้น รถ แว้น จะไป แค้น ชิงชัง ทำ ไมเล่า

เค้าจะเปรียบ ยังงัย ก็ ชั่ง เขา รถของเรา เรา รัก มัน เท่านั้น เอง ??

บางคนบอก SR นั่น รถ กาก ไปตลาด เสียงดัง สนั่น ไหว

บางคนบอกเด็ก.. เกเร.. ขี่ ทั่วไป มันมีไว้ เบิ้ล ใน ซอย สนั่น รู ??

ผมมองดู แล้ว ...เห้อ.. อยากให้คิด ว่าอย่า เหมา รวมว่าผิด มาไส่หู

พวก SR กลุ่ม ดี ดี ก็ มีดู .. อยากให้ รู้ ว่า มัน เลว เป็น บาง คน ..

สุดท้ายนี้ ขอ ย้ำ ??? ว่ารถผม มอง ตรง ตรง อย่างไร ก้ ไม่หมอง ..

มอง เป็น J . X ได้ ไง อยากจะ ลอง !!! ใช้ตามองนะครับ ไม่ ไช่ ตีน ........ts23

ว่า..ชอบรถ ที่ตัว สมรรถนะ ของ รถ!!!

หรือ ชอบที่ ยี่ห้อ เพื่อ ที่จะเอาราคา ขาย ต่อ.....

em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23

Member hengman's Avatar
    สถานที่
    sr rider nk..
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ให้ 9 เลยคับ

โอ้สุดยอด แต่ละทั่นผมละงืด แต่งกันมาได้ไง แต่ละคนเจ๋งๆกันทั้งนั้น มันส์ๆขออิกทีนะพี่เอยยยยยem24em24em24

Member hengman's Avatar
    สถานที่
    sr rider nk..
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ขอมั้งสิ

ตัวผมheng man แสนชื่นชม เพราะคำคมพวกพี่ช่างมันส์หลาย ทุกๆท่านแต่งได้ช่างคมคาย ก้อมิวายอ่านแล้วอยากแต่งจังเอยยยยยem24em24em24

Senior Member Redhot99's Avatar
    สถานที่
    redhot99
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ -เด็กพิษณุโลก- อ่านข้อความ
    อย่าไปคิดจุดนั้น คุณ kraftig อยากให้คิด จุดที่เราค้นหา

ว่าจริงๆ ชีวิตที่ผ่านมา เราต้องการ สิ่งใดหนา ที่คู่กาย

จะ sf sr มันก็ รถ ถึงจะซด น้ามมัน ขนาด ไหน

มันก็ รถ ของเราไช่ของไคร แรงไม่ แรง แค่ไหน ก็ รถเรา

เค้า จะ เปรียบ ว่า sr นั้น รถ แว้น จะไป แค้น ชิงชัง ทำ ไมเล่า

เค้าจะเปรียบ ยังงัย ก็ ชั่ง เขา รถของเรา เรา รัก มัน เท่านั้น เอง ??

บางคนบอก sr นั่น รถ กาก ไปตลาด เสียงดัง สนั่น ไหว

บางคนบอกเด็ก.. เกเร.. ขี่ ทั่วไป มันมีไว้ เบิ้ล ใน ซอย สนั่น รู ?? Ts34

ผมมองดู แล้ว ...เห้อ.. อยากให้คิด ว่าอย่า เหมา รวมว่าผิด มาไส่หู

พวก sr กลุ่ม ดี ดี ก็ มีดู .. อยากให้ รู้ ว่า มัน เลว เป็น บาง คน ..

สุดท้ายนี้ ขอ ย้ำ ??? ว่ารถผม มอง ตรง ตรง อย่างไร ก้ ไม่หมอง ..

มอง เป็น j . X ได้ ไง อยากจะ ลอง !!! ใช้ตามองนะครับ ไม่ ไช่ ตีน ........ts23
    โหสุดยอดคับคุณเด๊กพิณุโลกคล้องจองจริงๆเลยอ่านแล้วเ พลินจัง
    อิอิ/\2
    REDHOT99
    4028614748 Tanakorn chaitasanakris. 087-9966227..

[/COLOR] " เล่นเพราะรัก รักที่จะเล่น "
    http://www.facebook.com/#!/Redhot99

ทีมงานกางเกงรัดไข่ padoxdax-return's Avatar
    สถานที่
    จะขับอะไรก็คลับเคไงเล่า
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน มาเจอแล้วก็อดไม่ได้

ผ่านมาเจอกระทู้นี้ตีแสกหน้า
    เลยผ่านมาเจรจาแถลงไข
    กับพี่น้องชาวคลาสสิคในหัวใจ
    ดันต่อไปกระทู้นี้ดีนักแล

ผ่านไปแล้วสงกรานสราญรม
    หยุดสุขสมได้แล้วพี่น้องเอ๋ย
    กับมาพบความจริงเหมือนที่เคย
    ก้มหน้าเงยทำงานบานตะไท

ทำงานไปแสนเหนื่อยในอุรา
    กลับบ้านมาเจอภรรยาด่าสงสัย
    ว่ามันซื้อเศษเหล็กมาทำไม
    ขับไม่ได้ไฟไม่จ่ายจอดตายพัง

เลยตอบกลับความสุขเรานั้นหายาก
    แต่ถ้าหากมีโอกาสจงไขว่คว้า
    แค่ได้เห็นรถเก่าสุขอุรา
    ดีกว่าหาเมียน้อยนะตัวเอง

ขอลาแล้วในวันนี้มีโอกาส
    คงไม่พลาดเจอกันวันสดใส
    ขอทุกท่านมิประสบโรคทุกภัย
    สบายใจตลอดปีมีสุขเอยยยยย

ด้วยความเคารพ ไข่เน่า อิอิts23
    ALONE IN THE ART

อะไหล่นอกแค่สะใจอะไหล่ไทยอยู่ในสายเลือด

ชีวิตเหมือนรถวิบาก

โดดๆเด้งๆเลอะๆ

แต่มันส์หวะ

จะคุยก็เมล์มาได้ครับ รูปหล่อ จริงใจ นิสัยดีมีเวลาให้ โทรศัพท์มีกล้อง
    paradoxdax@windowslive.com นายไข่เน่าเราชอบแปลง อิอิ
    http://enduroclassicthai.ning.com/
    คอวิบากคลิกเลยเด้

เลขบัญชี ศักดิ์ชัย เนียมเทศ 732-2-30030-8
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ

Member sunolonus's Avatar
    สถานที่
    oloพลังแรดolo
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมพึ่งเห็นจะๆกับวันนี้
    กระทู้ดีแบบนี้พึ่งเคยเห็น
    คนขับรถโบราณแต่งกลอนเป็น
    เล่นsrซี70น่าภุมิใจ

แต่งตัวผมยังเด็กยังเล็กนัก
    แต่ก็รักคลาสสิกไม่จางหาย
    เขาก็ว่าคลาสสิกเนเวอร์ดาย
    มันไม่ตายหายจากความทรงจำ

รถโบราณวันนี้ขี่สนุก
    จะไม่ทุกข์สนุกและสนาน
    ต่อไปได้มีอีกรถโบราณ
    สุขสำราณถ้าตำรวจไม่กวนจัย......................... .
    .....พลังแรด.....
    .THAILAND.
    ถึงชื่อจะกวนตีน
    แต่พวกเราจิงใจนะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Redhot99 อ่านข้อความ
    โหสุดยอดคับคุณเด๊กพิณุโลกคล้องจองจริงๆเลยอ่านแล้วเ พลินจัง
    อิอิ/\2

ts23

ไบค์ หลายเด้อ arjit's Avatar
    สถานที่
    KKTCC X Rude 'N Roll
    ขอบคุณ
    0
    0

อันตัวผมนั้นขี่รถ เจเอ๊กซ์
    เป็นเศษเหล็กอยู่หลังบ้านแถมสนิม
    จับมาขัด จับมาปัด ที่เบื้อนดิน
    เอาให้สิ้นออกให้ซากให้หมดไป

และก็ยังมีไฟจะแต่งเท่ห์
    เป็นคาเฟ่แบบเค้าจะดีไหม
    หรือจะเป็ืนแทร็กเกอร์ก็ไฉไล
    โอสคูลดีไหมไม่ว่ากัน

มีคนบอกแต่งอะไรก็แต่งเถิด
    ให้บังเจิดเพลิดแพล้วและสร้างสรรค์
    ถึงจะแต่งแนวไหนไม่สำคัญ
    ตำรวจพลันจับหมด อดขี่เยย

เหอะๆ จบ

ts23 ขออภัยมือใหม่หัดพลิ้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arjit : 21-04-2009 เมื่อ 01:46

ไบค์ หลายเด้อ arjit's Avatar
    สถานที่
    KKTCC X Rude 'N Roll
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน จัดต่อขอสักวาบ้างครับ อารมณ์ค้าง

สักวารถเ ดิมเ ริ่ม เป็นหนึ่ง ทุกคนทึ่งในการเที่ยวสรรหา
    กว่าจะได้อะไหล่ทุกชิ้นมา ไอ้โจรบ้ามาขโมย โกยไปกัน

สักวาแทร็กเกอร์เบ่อเริ่มเหิ่ม ล้อบิ๊กเบิ้มท่อก็ดังไม่กังขา
    มันก็พาไปทุกที่ทั่วโลกา แต่คนว่าเราเป็นแว๊นซ์แสนเศร้าใจ

สักวาคาเฟ่นั้นเท่ห์นัก ใครก็ทักว่ามันมาจากถิ่นไหน
    บอกได้เลยคาเฟ่นั้นมาไกล ยุโรปไงเมืองอังกฤษแดนผู้ดี

สักวาโอสคูลหรูรุ่นใหญ่ คุณเห็นไหมแฮนด์โหนโยนเข้าหา
    เสียงมาก่อนตั้งแต่อยู่ไกลตา ทั้งคนหมาเหลียวมองตกคลองเลย ts23

สักวาแนวไหนไม่สำคัญ เรารักกันชาวคลาสสิคใจห่วงหา
    มาเรามาร่วมใจใช้เวลา คลาสิคหนาจะพาเพลินเกินบรรยาย em24
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arjit : 21-04-2009 เมื่อ 10:53

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    0

สักวา หน้าร้อน นอนเป้าหด
    เหงื่อไหลหยด ไหลย้อย คอยลมหนาว
    ตื่นเช้ามา หาเงินงบ จบประมาณ
    นี่มันงาน หรือค้าทาส หวาดใจจัง

รอลูกค้า ซื้อรถเรา แสนสลด
    ประกันหด เบี้ยหาย Oh! y not
    น้ำมันแพง ไปไหนมา เดี๋ยวต้องจอด
    น้ำมันทอด กล้วยแขก คงได้เติม

รถของผม เดี๋ยวเดียว หัวเทียนบอด
    คงงอนงอด ไม่ล้าง ช่างสงสัย
    เปื้อนอย่างนี้ พี่ไม่ล้าง ทำได้ไง
    เลยบอกไป พี่กลัวไซร้ รถจอดยาว+++

ด้วยความปราถนาดีจากกิ๊กประกันภัย "ติดตัวไว้ใช้ อุ่นใจค่ะ"
    ปล.1.ห้ามอ่านเกินวันละ2บท
    2.โปรดมองหน้าคนข้างๆก่อนอ่าน
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Bookmarks