+++++รถเก่าทำใหม่...ลงให้เพียบ! แนวไหนแปลกๆลองเอามาจอยกันครับ+++++ - หน้า 6

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: +++++รถเก่าทำใหม่...ลงให้เพียบ! แนวไหนแปลกๆลองเอามาจอยกันครับ+++++

Senior Member Redhot99's Avatar
    สถานที่
    redhot99
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ -เด็กพิษณุโลก- อ่านข้อความ
    เอ้ามันมา! อีกแล้ว กระทู้นี้

กระทู้ที่ มีความสุข สุดสมหวัง

กระทู้ที่ มีหลายคน อยากรอฟัง

มีทั้งหวัง มีทั้งสุข สุกสมเอย ..

แล้วมีไคร จำผม ได้ไหมเนี่ย??

คนเอิ้ย? เอิ้ย? อย่างผมเนี่ย พี่ๆเอ๋ย

คนเอิ้ย? เอิ้ย? ที่ชอบแต่ง คำพังเพย

จำกันได้ ไหมพี่เอ๋ย .. มาฟังกัน ..

วันนี้ขอ ยกเรื่อง พวกสามมิตร

มันมีสิทธิ์ ในรถคุณ เท่าๆฉัน

มันมีสิทธิ์ ในรถคุณ ก็เท่ากัน..

สิทธิ์มันนั้น ก็คือเงิน ภาษีไง

มาตอนแรก หมอแกบอก ? 4พันน้อง ??

ผมขอร้อง พี่ช่วยลด หน่อยได้ไหม??

มาเดือนนี้ 6พันกว่า ได้ยังไง??

โอ้พี่ไทร้ ผมเป็นหมู ในอวยเลย... Pic24484

ถ้าพี่คิด เก็บราคา ขนาดนี้

เอาราคา ที่คงที่ ไหมพี่เอ๋ย

ถ้าหยังงี้ ไปเผา บ้านผมเลย

เพราะว่ามัน ไม่ต่างเล้ย!!! กับบ้านพัง

ที่พวกผม เฝ้าแต่งกลอน คนละนิด

ก็เพราะเผื่อ พวกพี่คิด จะอ่านมั้ง ..

เผื่อว่าพี่ เปิดมา เจอ ..จัง..จัง

เผื่อว่าจะ สำนึกมั้ง ............. ไอ้ส้นตีน!!!

สุดยอดดดดดด/\2/\2/\2
    REDHOT99
    4028614748 Tanakorn chaitasanakris. 087-9966227..

[/COLOR] " เล่นเพราะรัก รักที่จะเล่น "
    http://www.facebook.com/#!/Redhot99

ทีมงานกางเกงรัดไข่ padoxdax-return's Avatar
    สถานที่
    จะขับอะไรก็คลับเคไงเล่า
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ด้วยความคิดถึง*--*

ฉันก็ว่ากระทู้นี้หายไปไหน เลยรีบไปตามหาพามาอัพ
    ให้คนชอบด้นกลอนได้สดับ มาเลยครับมาสนุกสุขหัวใจ

รถช่วงนี้ไม่มีขับเศร้าจับจิต รอสักนิดรอหน่อยค่อยๆทำ
    ช่วงรอรถเลยได้งานประจำ นั่งซ้ำๆเล่นเวปเก็บความรู้

คิดไม่ออกบอกไม่ถูกเลยช่วงนี้ คิดกี่ทีหัวไม่ใสใจไม่ส่ง
    เลยขอจบเอาไว้ไม่บรรจง ขอท่านคงมีสุขหมดทุกข์ภัย

คิดไม่ออกเลยครับช่วงนี้ ขอเชิญนักด้นกลอนมาสร้างแรงบันดาลใจที่ครับ
    *-*
    ALONE IN THE ART

อะไหล่นอกแค่สะใจอะไหล่ไทยอยู่ในสายเลือด

ชีวิตเหมือนรถวิบาก

โดดๆเด้งๆเลอะๆ

แต่มันส์หวะ

จะคุยก็เมล์มาได้ครับ รูปหล่อ จริงใจ นิสัยดีมีเวลาให้ โทรศัพท์มีกล้อง
    paradoxdax@windowslive.com นายไข่เน่าเราชอบแปลง อิอิ
    http://enduroclassicthai.ning.com/
    คอวิบากคลิกเลยเด้

เลขบัญชี ศักดิ์ชัย เนียมเทศ 732-2-30030-8
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    0

โอ้ชีวิต คิดไฉน ใครลิขิต
    ไหงชีวิต ของโก๋ไข่ ไปเช่นนี้
    ขี่รถสวย ท่องทุกทริป นานเป็นปี
    มีวันนี้ กับคนดี ได้อย่างไร

บ่นรันทด รถหายหมด อ้าวไปไหน
    หรือใครๆ มาขอรับ ขับเกี้ยวสาว
    หรือทำรถ หมดหลายเงิน เบิร์นกันยาว
    จึงนั่งเศร้า เฝ้าเหม่อลอย คอยแต่ดู

ที่บ้านนี้ พอมีรถ สดและแห้ง
    จะขอแบ่ง ไปใช้งาน นั้นย่อมหมาย
    RX100 ขับขี่ดี เล่มติดกาย
    เห็นจะได้ ให้สามพัน ถ้าเอาจริง

เอารถมา ยกขึ้นพลัน ฉันท์ญาติมิตร
    รถเครื่องฟิต วิ่งก็ดี มิเสียหาย
    ขับเล่นก่อน เหมือนได้กิน แค่กันตาย
    เพราะที่ให้ ด้วยใจรัก คลาสสิคเอย

+++++++เอามั้ยจ๊ะ+++++++
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

pongpun19's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0
    0

เพราะสังคมวัดค่าที่ จน รวย
    คนจึงสร้างเปลือกสวยใว้สวมใส่
    หากสังคมวัดค่าที่ภายใน
    คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี

สิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตไม่ใช่วัตถุ
    แต่อยู่ที่จิตใจต่างหาก
    รถกรู ตังค์กรู กรูภูมิใจ
    มันอยู่ที่ใจ ไม่ไช่ตามกระแส
    กสิกรไทย 047-2-69240-2 apichai เบอร์โทร 093-2969399 เบอร์เดียวเท่านั้นนะครับ: ป๋อง บางบัวทอง: id LINE : 093-2969399:อาจ ตอบ LINE ช้า หรือ รับสายช้า แต่ผมตอบกลับ และโทรกลับแน่นอน ครับ ผมทำงานประจำน่ะครับ
    ไม่รับจองปากเปล่านะครับ ให้โอกาสคนที่พร้อมรับของมากกว่า[/COLOR]

rong's Avatar
    สถานที่
    ++เด็กอิกคึทีม++
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน มือใหม่ ครับ

เหมือนกับขึ้นสวรรค์ เมื่อฉันได้ขับชาลี
    เพียงแต่ชาลีแต่ชาลี No-Bookแน่นอน
    เธอน่ะเจ้าชู้เจ้าชู้ สบตากับพี่ปิงปองแล้วใจมันร้อน
    อะ อะ อะ อะ อ้าว ถูกใจพี่ปิปองแน่นอน

เสียงกระซิบ กระซิบ ว่าต้องโดนยึดรถแน่นอน
    เรายังต่างคน ต่างมอง ว่าจะเอายังไง
    ก็พี่ปิงปองบอกว่า เราช่วยไม่ได้

(อารมณ์เกิดขึ้น ณ เวลานั้น)
    ยิ่งสายเอวยิ่งพลิ้ว ยิ่งอยากปีนต้นงิ้ว
    ยิ่งหลิวตายักคิ้ว ยิ่งทำให้ใจหวิ้ว
    ยิ่งสายเอวยิ่งพลิ้ว ยิ่งอยากปีนต้นงิ้ว
    ให้เมิงเลยหนึ่งนิ้ว นั้นคือนิ้วกลาง เพื่อบอกว่า ยึดหาพ่อเมิงหรอ..แสรด

ใครต่อใครโดนยึดก็คงรู้สึกเท่ากัน
    มองจะมองแต่ชาลีไม่เปลี่ยนใจแน่นอน
    ให้ลงกระทะทองแดงที่ใครเค้าว่ามันร้อน ก็อยากจะยอมแลกกับการโดนยึดรถแน่นอน
    อะ อะ อะ อะอ้าว อยากจะยึดให้ลูกเล่น ชิบหายครับพี่น้อง จะเอาท่าเดียว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rong : 11-06-2009 เมื่อ 14:13
    kmutnb ' 47
    ขอให้มีความสุข

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ขอมั่งน้ามือใหม่ๆๆๆๆๆๆๆ

อันตัวเราลูกก่อสุนทรภู่ มีความรู้ความคิดเป็นไฉน
    ขับรถดีเป็นศรีแก่กายไป ความในใจมีนิดติดที่อก
    สุดจะถกชี้แจงแถลงไข พี่ตะรวจเห็นแล้วตั่งแต่ไกล
    คิดจะกบหลบหนี้ว่าปลอดภัย เลี้ยวซ้ายไปเจอจับดับชีวา
    ไม่ค่อยต่อเนื่องแต่ทำมาจากจายน้าคร้าบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wannakorn : 11-06-2009 เมื่อ 12:59

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    3
    0

แต่งไปเถิด แต่งไป ใครว่าผิด
    ดีกว่าคิด โกงเขา เอาไหนๆ
    คิดสร้างงาน สร้างรถ ชื่นหัวใจ
    ขับกลอนไป เบิกบาน มีงานทำ

เรื่องตำรวจ บางที หน้าที่เขา
    หน้าที่เรา หลบเลี่ยง ถ้าไม่ใส
    หูไปนา ตาไปไร่ บ่อยเกินไป
    พวกหัวไว อย่างเด็กแว๊นซ์ ได้หากิน

มันคือเหลือบ มารขับรถ บนถนน
    เข้าตาจน ปล้นจี้ฆ่า และข่มขืน
    หญิงซ้อนท้าย ส่ายไปมา ยามค่ำคืน
    ล้วนหยิบยื่น โรคภัย มากล้ำกลาย

ขับคลาสสิค คลาสสิคแท้ ไม่สถุน
    ต้องหนับหนุน ก่อการดี มิห่างหาย
    จับไปเถิด แต่เหมาะสม ไม่วุ่นวาย
    พวกเราไซร้ ขอวอนไหว้ ตำรวจไทย
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Senior Member Redhot99's Avatar
    สถานที่
    redhot99
    ขอบคุณ
    0
    0

ไอ้ตัวผมก็หัดแต่งมาเนิ่นนาน
    ได้พบพานเพื่อนพ้องหลายท้องที่
    ได้เจอะเจอหลายนิสัยเข้าใจดี
    มันต้องมีหลายนิสัยปนกันไป
    ที่ไม่ดีก้ดูเอาเป็นตัวอย่าง
    ที่ดีๆเราก็ดูแล้วจำไว้
    ห้ามไม่ได้นิสัยคนจะทำไง
    แค่เราไม่เป็นคนเลวก้เพียงพอ
    ทำเหมือนที่โก๋ไข่ว่าก็ไม่ผิด
    อยากจะแต่งแต่งไปใครว่าผิด
    เรามีสิทธิ์ทำตามที่ใจเรา
    ไม่ได้เดือดร้อนใครๆก็ช่างเรา
    เพราะว่าเราไม่ได้เอาของใครๆem97
    REDHOT99
    4028614748 Tanakorn chaitasanakris. 087-9966227..

[/COLOR] " เล่นเพราะรัก รักที่จะเล่น "
    http://www.facebook.com/#!/Redhot99

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ช่วยดันครับ

เรามันคนไทย ใจคลาสสิค รถอาจช้าไปนิดแต่ไม่มีพิษภัย

ไม่รู้ล่ะ

พี่เค้าอารมช่างสุนทรีจิงๆ ๆ นับถือ ๆ ๆ

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    3
    0

ภาพข้างล่าง!
    ดูดีมากเลยทีเดียว++++

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1
    1 (100%)

Talking

พี่ครับอยากได้ๆ RX 100 แบบมีเล่มมีทะเบียนถูกๆครับ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

The_Girls's Avatar
    สถานที่
    (--CRU--) CR4Zy ♥
    ขอบคุณ
    0
    10 (100%)

เพิ่งมาเห็น แอบนั่งอ่าน สราญยิ้ม

หลับตาพริ้ม นึกภาพตาม ถามสงสัย

ถ้าถามว่า ตัวฉัน ชื่ออะไร

เราตอบได้ชื่อ เราชื่อต่าย หายมึนงง

อ่านอันนู้น อันนี้ ได้ข้อคิด

แอบสะกิด ให้อมยิ้ม พริ้มสมัย

มีทุกข์บ้าง มีสุขบ้าง ปนกันไป

แต่ยังไง ก้อยังยิ้ม อย่างเปรมปรี

ส่วนตัวฉัน นั้นมี เจ้า a100

ชื่อลุงย้อย แสนรัก เป็นหนักหนา

กล้ตายบ้าง ใกล้เป็นบ้าง หนักอุรา

แต่ก้อกล้า ขี่ได้ ไม่อายใคร

ต่ตอนนี้ สมอง เริ่มตกจิต

ฉันเริ่มคิดแต่งกลอน ไม่ค่อยไหว

ไอ้ข้อสอบ เฮง ซวย ห่วย บรรลัย

ทำฉันได้ สมองฟ่อ ห่อเ**่ยวเซง

ขอขอบคุน ทุกท่าน ที่นั่งอ่าน

ไม่เบิกบาน สราญล้ำ เหมือนคนไหน

ขอขอบคุน ที่นั่ง อ่านกันอย่างจิงใจ

ท่อนต่อไป ต้องยังไง ,,,,,,,,

" รักทุกคน "

( ด้วยความเคารพเป็นอย่างสูง... นางสาว อัจฉริยา จันทร์ขอนแก่น กลุ่ม... เออไม่มีนี่หว่า )

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The_Girls : 22-09-2009 เมื่อ 18:32

foys_pang's Avatar
    สถานที่
    Singburi mc. Culb.
    ขอบคุณ
    0
    0

Cool

แต่งกลอน เก่งจัง เอย..........

Member gappag's Avatar
    สถานที่
    Freedom Classic Rider
    ขอบคุณ
    0
    0

อันรถเก่าแสนคลาสสิก

ช่างประจิตจับใจตัวฉันนัก

มันสวยงามมันมีค่าเกินสิ่งใด

โดน fino ชนเข้าไปเต็มๆเลย

หัดไปมองรถเขา บังโคนแตก

ลงมาดูรถเรายังเหมือนเดิม

มองดูขาโอ๋ยเลือดไหลเจ็บจังเลย

ทีไหนได้เขาชนขา ไม่ชนรถเรา

คุยกันเสร็จก็ขีต่อกลับบ้านเรา

ถึง5 แยกลาดพร้าวมองซ้ายขวา

อุย นั้นไงคนไหนเครืองเเบบหมวกผ้าด้วย(ยศใหญ่สะด้วย)

ในมือมีใบสั้งเป็นปึกเลยแย่แน่ๆ

ไปดีกว่าฟุตบาทมีขึ่นเลยแล้วกัน

ขีต่อไปถึงบ้านแล้วปลอดภัยดี

ลองแต่งครังแรกคับอาจดูไม่ดูบางคับ

อิอิ

เห็นเขาแต่งกัลอยากแต่งบาง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gappag : 22-09-2009 เมื่อ 22:53

C L A S S I C R ไม่ใช่นิสัยแต่มันเป็นสันดานในตัวเรา

Member gappag's Avatar
    สถานที่
    Freedom Classic Rider
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gappag อ่านข้อความ
    อันรถเก่าแสนคลาสสิก

ประจิตจับใจตัวฉันนัก

มันสวยงามมันมีค่าเกินสิ่งใด

โดน fino ชน

C L A S S I C R ไม่ใช่นิสัยแต่มันเป็นสันดานในตัวเรา

Bookmarks