+++++รถเก่าทำใหม่...ลงให้เพียบ! แนวไหนแปลกๆลองเอามาจอยกันครับ+++++

ชื่อกระทู้: +++++รถเก่าทำใหม่...ลงให้เพียบ! แนวไหนแปลกๆลองเอามาจอยกันครับ+++++

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

มาตรฐาน +++++รถเก่าทำใหม่...ลงให้เพียบ! แนวไหนแปลกๆลองเอามาจอยกันครับ+++++

บางคราในความคลาสสิค อย่าสำนึกต้องอยู่กิ๊กที่ความเดิมเสมอไป
    ความคิดเป็นสิ่งไม่ตาย พลิกแพลงกันได้อย่างที่ใจจะพาไป
    ดีไม่ดีอยู่ที่การวางตัว คลาสสิคแต่ใจชั่ว หลงเมามัวก็ผิดทาง
    เดาผิด ลองถูกดูบ้าง สับหลอกเล่นทาง ใจมันว่างก็ทำได้
    เพราะฉะนั้นมาจอยกันดู แน่ไม่แน่จะได้รู้ ความคิดหนูจะแค่ไหน
    แต่งรถตาม'รมณ์จะพาไป ไม่ร้อนใครเป็นใช้ได้คนว่าไงแต่ฉันแน่
    สุดท้ายถ้าฉันคิดผิด จะใจตุ๊ดหรือโรคจิต วิปริตไปแค่ไหน
    "รักรถ"คือ"รักรถจริงใจ"งบน้อยมากแค่ไหนความคลาสสิคก็คือ
    +++++กรู!+++++
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zerogiggs : 25-03-2009 เมื่อ 09:21
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    3

ได้รถมาใช้ คนนู้นบอกคนนี้พูด เฮ้ย! น้อง...นี่มันไม่เดิมอ่ะ
    ทำนั่นสิ ทำนี่สิ ก็บอกไป ฮ่วย! พี่...นี่มันรถของโผ๊ม
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Me, My Bike + Retro Life. saitae's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง
    ขอบคุณ
    0

อ่านกระทู้พี่ท่านแล้ว ความคิดเพริดแพร้วบังเกิด
    รถผมมีทะเบียน แต่สียังไม่เนียน เลยกระเดิด
    เอาไว้อีกสอง สาม สัปดาห์เถิด จะเปิดตัวให้ดูกัน
    ไอ้ที่ทำอยู่ วายแอลทู ลองนั่งนึกดู เกือบได้แค่ฝัน
    เพราะเจอช่างมือแรก มันหลอกฟัน
    เสียเวลาตั้งหลายๆๆๆๆวัน ไม่ทำอะไร
    พอทำออกมาก็น่าเศร้า นี่เครื่องในหมาเน่า หรือรถเรา ใช่ไหม
    ยังโชคดีที่ยอมลำบาก ดั้นด้นไป ได้ช่างใหม่สุดเฮอา
    วันนี้ขอพอแค่นี้ก่อน ยังมีงานอีกฟ่อน ติดตัวมา
    เพลานี้ต้องขอจรลา แล้วค่อยเวียนมาคุยกันใหม่......เอย

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Talking ต่อครับกำลังได้ฟิวส์

เจ้าของกระทู้เค้าพาฮา
    เราก็ต้องมาต่ออารมณ์
    รถของผมก่อนจะมาถึงวันนี้
    มันต้องจอดอยู่กับที่ ไม่ติงไหว
    ก็โดนช่างบ้านนอกมือจัญไร
    เอาลูกปืนล้อไปขวางน้ำมัน
    ขับๆไปแคมติดสนิทจอด
    เอาตัวรอดมาได้ก็บุญโข
    ต้องเข็นเดิน เข็นเดิน หลายสิบโล
    ทั้งโมโหทั้งเหนื่อยกาย ตายแน่เรา
    กว่าจะซ่อม กว่าจะสร้างอย่างวันนี้
    โอ้น้องพี่ พี่น้อง ต้องทุกข์แสน
    เงินมีมั่ง หมดมั่ง ทั้งขาดแคลน
    ดูเอาเถิด แฟนๆ ได้แค่เนี้ย

ขอโทษทีครับเดี๋ยวเอารูปมาทีหลัง
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Talking รูปมาละ

ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

Me, My Bike + Retro Life. saitae's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง
    ขอบคุณ
    0

กระทู้เพลินโวหาร สำราญจิต
    ขอมาต่ออีกนิด อดไม่ไหว
    เห็นคุณ KOKโชว์รถ สวยไฉไล
    ตัดสินใจโชว์บ้าง แบบค้างคา

เพราะรถผมนั้นยังต้องอีกเยอะ
    รอไปเถอะ ทั้งทำสี อีกบานขา
    ช่างเครื่องบอก รื้อพรุ่งนี้ เดี๋ยวค่อยมา
    ใส่กระบะ หรือแบกบ่าก็ตามใจ

นั่งๆอยู่ ความคิดใหม่ก็เกิดพลัน
    อยากจะหันไปคบกะ SR
    แต่พี่รวจ เค้าจับ อย่างค้ายา
    ใครจะกล้าซื้อหา มาขี่กัน

ถ้าอยากซื้อ ใครก็ได้ช่วยวานบอก
    รถ INVOICE ถึงออกนอกบ้านได้
    ไม่อยากซื้อรถแล้ว สวยจับใจ
    แต่ต้องใช้ในบ้านสถานเดียว

รูป รูป  

jamza007's Avatar
    สถานที่
    Retro & Custom bike
    ขอบคุณ
    0

แต่งไป ได้ อารมสุนทรี จิงๆ เนอะพี่ ผม แจ่มนะ

ไป จับ K125 มา ละ ทะเบียนครบแต่ต้องทำอีก เยอะ

555+ สู้ๆๆ

อ่านแล้วชวนติดตาม ยังไม่จบช่ายไหมครับจะรอติดตาม
    ผมไม่ใช้คนเสื้อแดงหรือเสื้อเหลือง ผมเป็นแค่ประชาชนคนตัวเล็กๆที่รักพระเจ้าอยู่หัว
    ตอนผมเป็นเด็กโรงเรียนผมสอนให้ผมรัก ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

บัญชี กรุงศรีอยุธยา เลขที่ 518-1-25621-7 นายบุญชัย จังจริง
    086-5581449 บิ๊ก

*:-๐✿ไ๐Sดๅ Sirikul✿๐-:* ข้าวเหนียวหมูปิ้ง's Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club
    ขอบคุณ
    0

กระทู้นี้ ต้องรบกวนให้พี่ อนุรักษ์นิยม เข้ามาเม้นล่ะครับ รายนั้นเค้าเจ้าสำนวนเลย เห็นแกชอบพิมพ์แนวนี้

ถึงบุคคลที่ใช้ชื่อ อนุรักษ์นิยม
    กระทู้นี้เหมาะสม กับท่านหนา
    ตอนนี้ท่านอยู่หนใด ช่วยแวะมา
    เขียนสำนวนโวหารของท่านที
    ผมติดตามกระทู้ท่านก็มากหมาย
    ที่ชอบวาดลวดวายเป็นอักษร
    ให้บุคคลที่เวียนผ่านได้อ่านกลอน
    ต้องถึงตอนที่ท่านนั้น มาโชว์ตัว

ท่านอยู่หนใด ช่วยแวะมาทีนะครับ em97

จิ๊กโก๋เมกัน พันสามร้อยสี่สิบซีซี V&H Exhaust + S&S stage II

<<<<<<ใจฉันอยู่กับเธอ แม้จะห่างกันแสนไกลเพียงไหน........

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    3

อากาศร้อนชวนบ้าอย่าว่าป่วน
    แค่เชิญชวนเพื่อนมิตรมาสุขสันต์
    เดี๋ยวแดงม็อบเดี๋ยวเหลืองวุ่นพัลวัน
    ประเทศชาติจะพากันล่มมลาย
    เชิญเด็กแนว & ปู่แนวร่วมฮาเฮ
    กอดคอไว้ไม่ซวนเซไม่หนีหาย
    คลาสสิคจะกู้ก้องร้องเนฟเวอร์ดาย
    เมื่อเราไซร้รู้จักรักสามัคคี.........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zerogiggs : 25-03-2009 เมื่อ 09:21

สถานที่
    บางบัวทอง
    ขอบคุณ
    0

เข้ามาดัน กันตก กระดกหาย
    กระทู้ขาย ความฮา น่าสนอง
    ใครไม่เคยแต่งกลอน ต้องมาลอง
    อย่านั่งมอง ทั้งวัน จะคันตาย

ถึงรถเรา สภาพเก่า น่าสังเวช
    เอามาโพสต์ ไว้ใน page ไม่เสียหลาย
    จะมีเพื่อน ร่วมคิดทำ อีกมากมาย
    ถามกันมา ถามกันไป ได้ข้อมูล

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขี่เอสอาร์ แนวคาเฟ่ นั้นเท่หลาย
    คิดจะขาย หลายหน ทำไม่ลง
    ก็โดนจับ นี่ซี้ เป็นเหตุผล
    ทำให้จน กินมาม่า ไปหลายวัน

ล่าสุด โดนจับ ฮาสุดๆ
    แต่ก็หลุด ออกได้ เพราะมีสาย
    อยากเตือน พี่น้อง ที่ร่วมแนว
    ขี่มาแถว พระยา... ต้องระวัง

ก็พี่รวจ จับแหลก นามว่าบาก
    หน้ามีขีด แผลเป็น ตัวเล็กๆ
    ขานี้ จับแหลก ปรับก็แพง
    ขี่รถต้องระแวง มองหลัง อันตราย..

ฝากผลงานด้วยครับ หัดแต่ง อาจจะยังไม่สัมผัสซักเท่าไหร่(ชม.บินยังน้อย) ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RedZone : 17-03-2009 เมื่อ 17:53

ทีมงานกางเกงรัดไข่ padoxdax-return's Avatar
    สถานที่
    จะขับอะไรก็คลับเคไงเล่า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอร่วมสนุกครับพี่ๆ พอดีมันว่าง

อันตัวผมมีนามว่านายไข่
    อยู่แดนไกลเมืองชลหาทนได้
    เห็นกวีรุ่นพี่แต่งคมคาย
    ขอร่วมกายร่วมใจใส่ด้วยกัน

อันรถเก่าที่มีขายเกือบหมด
    สุดรันทดชีวิตกำลังแย่
    แต่ไม่นานสักวันไม่ทันแก่
    จะบอกแม่พาไปซื้อไม่ดื้อดึง

เมื่อก่อนเคยขับแล้วไปหลายรุ่น
    ขับที่ครุ่นคิดไปว่าให้ถึง
    เคยทั้งเข็นทั้งลากและทั้งดึง
    ยังไงถึงไม่ดีก็ขี่ไป

ความคลาสสิคมันเข้าเส้นหลายปีแล้ว
    ยากจะแคล้วเลิกได้ง่ายๆนัก
    ลองไปเลิกถ้ำกระบอกโอ้ติดหนัก
    กลับมาได้ครึ่งวันพลันเหมือนเดิม

คุณตะหรวดเค้าก็กวดขันหนัก
    อะไรนักรถกูทะเบียนขาด
    ไปขอต่อ********บอกขั้นบังอาจ
    โอ้วไอ้ถาดไม่ให้ต่อก็จับกู

เปิดมาเลยรัฐบาลอาจารย์ใหญ่
    เปิดให้ไซร้ต่อทะเบียนเจียนภาษี
    ได้เงินเข้ารัฐบาลเจ็ดล้านปี
    ส่วนเรานี้ถูกกฎหมายสบายแฮ

จะได้เอาเวลาไปปราบปราม
    พวกพลีพลามซิ่งแข่งบนถนน
    ยังอีกทั้งพวกขายยาที่พาจน
    คนทุกคนในประเทศต้องอาเอือม

สุดท้ายนี้จะเก่าหรือจะใหม่
    หากใส่ใจมารยาททางถนน
    เราคงขับกันได้ไม่อับจน
    ไม่ต้องทนเสี่ยงภัยกระไรเอย

ขอบคุณครับพี่ ๆๆ

จาก ไข่เน่า
    ALONE IN THE ART

อะไหล่นอกแค่สะใจอะไหล่ไทยอยู่ในสายเลือด

ชีวิตเหมือนรถวิบาก

โดดๆเด้งๆเลอะๆ

แต่มันส์หวะ

จะคุยก็เมล์มาได้ครับ รูปหล่อ จริงใจ นิสัยดีมีเวลาให้ โทรศัพท์มีกล้อง
    [email protected] นายไข่เน่าเราชอบแปลง อิอิ
    http://enduroclassicthai.ning.com/
    คอวิบากคลิกเลยเด้

เลขบัญชี ศักดิ์ชัย เนียมเทศ 732-2-30030-8
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    3

em90em90em90

em94 สุดยอดกันทุกท่านเลยเชียว+++

Senior Member Redhot99's Avatar
    สถานที่
    redhot99
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อิอิอ่านกระทู้นี้แล้วยิ้มออก

เห็นพี่ๆแต่งกันมาฮาดีนัก จะนั่งพักไม่ต่อก็ไงไหว
    ตัวผมขี่เอสอาร์พาเที่ยวไป กว่าจะได้กว่าจะมียากน่าดู
    มาเป็นชิ้นมาเป็นโครงค่อยประกอบ กว่าจะรวมมาเป็นคันแสนอดสู
    มีเป็นคันวันนี้บุญน่าดู ก็แหมกรูไม่มีตังอย่างใครๆ
    พอวันนี้เริ่มมีเป็นคันได้ ก็จะม้ายโดนพี่หรวจเล่นหลักฐาน
    วอนพี่ๆคนใหญ่ช่วยวิจารณ์ รถมีหลักฐานผิดฉันใด
    ไม่เปิดจดก็ว่าไม่ถูกต้อง แต่จะจ้องจับอินวอยซ์ผมไม่ไหว
    เปิดให้จดแบบถูกต้องดีกว่ามั้ย จะได้ไม่ต้องมาจับกับ
    วันนี้ขอจบแบบห้วนๆก่อน วันหน้าจะฝึกมาใหม่
    มีกระทู้แบบนี้ค่อยสุขใจ ไม่งั้นเครียดบรรลัยแต่ละที

ช่วยกันอัพอย่าให้ตกนะคับกระทู้นี้อะ
    REDHOT99
    4028614748 Tanakorn chaitasanakris. 087-9966227..

[/COLOR] " เล่นเพราะรัก รักที่จะเล่น "
    http://www.facebook.com/#!/Redhot99

Bookmarks